CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh con năm Quý Tỵ tháng nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình xem trên mạng thấy bảo Quý tỵ nên sinh vào tháng 7-8, 11-12 ko biết đúng ko ah? mẹ nào rành chỉ giúp mình với, mình sinh 1984 anh xã nhà mình 1985, nghe nói sang năm sinh con ko tốt vì ko hợp tuổi mẹ, nhưng h mình thích em bé lắm rồi muốn có em bé lắm lắm. Mình đã tiêm phòng cúm, rubella, viêm gang, h mình đang uống acid folid, canxi và mật ong vào sáng sớm, ko biết còn cần bổ sung gì nữa ko, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé. Mình mong là tháng này có em bé luôn thì tốt.
    Ah, mình nghe nói nếu đang chờ tin vui thì ko nên ăn nhãn và đủ đủ ko biết có phải ko? mong các mẹ nhiệt tình chỉ giúp. Thank nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey2811 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình xem trên mạng thấy bảo Quý tỵ nên sinh vào tháng 7-8, 11-12 ko biết đúng ko ah? mẹ nào rành chỉ giúp mình với, mình sinh 1984 anh xã nhà mình 1985, nghe nói sang năm sinh con ko tốt vì ko hợp tuổi mẹ, nhưng h mình thích em bé lắm rồi muốn có em bé lắm lắm. Mình đã tiêm phòng cúm, rubella, viêm gang, h mình đang uống acid folid, canxi và mật ong vào sáng sớm, ko biết còn cần bổ sung gì nữa ko, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé. Mình mong là tháng này có em bé luôn thì tốt.
    Ah, mình nghe nói nếu đang chờ tin vui thì ko nên ăn nhãn và đủ đủ ko biết có phải ko? mong các mẹ nhiệt tình chỉ giúp. Thank nhiều nhiều!
    Chị ơi, em cũng có ý định như chị, chị cho em hỏi với, chị uống mật ong là mật ong bình thường hả chị? hay là thuốc vậy ah. với cả chị tiêm phòng ở đâu vậy ah chị? em cũng muốn học hỏi kinh nghiệm từ các chị.
    • 3,321 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Chủ top uống thêm viên sắt nha, canxi không uống trong dài hạn được. Vì canxi dễ có trong các thức ăn tôm, cua, sò, ghẹ...nên chỉ cần ăn mấy thứ đó cũng đảm bảo đủ canxi rồi, thừa canxi nguy hiểm cho mẹ bầu lắm.
    Theo mình thì thích có con thì sinh thôi chứ để ý làm chi đến chuyện sanh con tháng nào chứ. Trời cho con khi nào thì mình đón nhận khi đó thôi.
    Chúc mẹ nó mau sớm 2v nhé.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanh2602 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng có ý định như chị, chị cho em hỏi với, chị uống mật ong là mật ong bình thường hả chị? hay là thuốc vậy ah. với cả chị tiêm phòng ở đâu vậy ah chị? em cũng muốn học hỏi kinh nghiệm từ các chị.
    Mật ong chị uống là mật ong rừng nguyên chất em ah, nhà bà chị xuất khẩu đi mỹ, châu âu nên chị chia về uống thôi, có sữa ong chúa nữa, nhưng chị chưa biết dùng sữa ong chúa thế nào có tốt ko, nên chưa có dám dùng, sữa ong chúa tươi đó em, hôm qua chị đọc topic (công dụng sữa ong chúa) nghe nói sữa ong chúa giúp tinh trùng khỏe hơn, tăng....,tăng khả năng thụ thai nên chắc chị sẽ về dùng thử xem sao.
    Em nên tìm mật ong đáng tin cậy mà uống, chứ mua ngoài sthi chị thấy ko tốt mật loãng lắm, năm ngoái chị có mua dể thoa môi nhưng ko hiệu quả nên bỏ đi.
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchom2012 Xem bài viết
    Chủ top uống thêm viên sắt nha, canxi không uống trong dài hạn được. Vì canxi dễ có trong các thức ăn tôm, cua, sò, ghẹ...nên chỉ cần ăn mấy thứ đó cũng đảm bảo đủ canxi rồi, thừa canxi nguy hiểm cho mẹ bầu lắm.
    Theo mình thì thích có con thì sinh thôi chứ để ý làm chi đến chuyện sanh con tháng nào chứ. Trời cho con khi nào thì mình đón nhận khi đó thôi.
    Chúc mẹ nó mau sớm 2v nhé.
    Mẹ nó cho mình hỏi tý, mình uống thực phẩm chức năng Canxi cùa Amway được nữa hủ rồi ko biết có nên uống nữa ko? viên sắc hiện tại mình uống 1 ngày 1 viên, nhưng đang muốn có em bé lắm lắm nên ko biết có nên uống 2 viên 1 ngày ko, vỉ nghe bảo uống cái đó phải trước 3 tháng, mà mình mới uống có 1 tuần thôi, sợ nếu dính bầu sớm sẽ ko đủ sắt như quy định. hihihi. Cảm ơn mẹ nó nhé
    • 3,321 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Mẹ nó cho mình hỏi tý, mình uống thực phẩm chức năng Canxi cùa Amway được nữa hủ rồi ko biết có nên uống nữa ko? viên sắc hiện tại mình uống 1 ngày 1 viên, nhưng đang muốn có em bé lắm lắm nên ko biết có nên uống 2 viên 1 ngày ko, vỉ nghe bảo uống cái đó phải trước 3 tháng, mà mình mới uống có 1 tuần thôi, sợ nếu dính bầu sớm sẽ ko đủ sắt như quy định. hihihi. Cảm ơn mẹ nó nhé
    Chị cứ uống sắt mỗi ngày 1v đi, vì sắt có thể uống cả 3 tháng đầu mang thai luôn. Nên nếu có thai ngay tháng này thì chị cũng từ từ bổ sung sắt kịp mà. Ngày xưa, người ta có uống sắt hay vitamin tổng hợp gì đâu mà con cái sinh ra cũng khỏe mạnh hết hà. Mà em cũng khuyên chị là tinh thần thoải mái nhé, mong con quá là con iu càng chơi trốn tìm đó. Hehe, thả chưa chắc dính liền đâu chị à .

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

• 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuanh2602 Xem bài viết
    Chị quên nói với em, chị tiêm phòng ở viện Pastuer đó em, tiêm trước 3 tháng mới để bầu em nhé, chúc em may mắn.
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị cứ uống sắt mỗi ngày 1v đi, vì sắt có thể uống cả 3 tháng đầu mang thai luôn. Nên nếu có thai ngay tháng này thì chị cũng từ từ bổ sung sắt kịp mà. Ngày xưa, người ta có uống sắt hay vitamin tổng hợp gì đâu mà con cái sinh ra cũng khỏe mạnh hết hà. Mà em cũng khuyên chị là tinh thần thoải mái nhé, mong con quá là con iu càng chơi trốn tìm đó. Hehe, thả chưa chắc dính liền đâu chị à .
    Cảm ơn mẹ nhiều, lo quá hóa ko đúng ko mẹ nó.hehehe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi honey2811; 17/11/2012 vào lúc 11:33 AM.
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em cũng chưa tiêm phòng gì cả, cũng đang định đi tiêm nhưng chắc ko được vì em vừa uống thuốc đông y chữa đa nang buồng trừng. thấy thuốc nói phải thả trong 3 tháng tới
    các chị cho em hỏi là em có uống viên sắt gì gì đó như các chị đang nói ko và uống như thế nào, mua ở đâu ạ ?
    • 3,321 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong9x Xem bài viết
    em cũng chưa tiêm phòng gì cả, cũng đang định đi tiêm nhưng chắc ko được vì em vừa uống thuốc đông y chữa đa nang buồng trừng. thấy thuốc nói phải thả trong 3 tháng tới
    các chị cho em hỏi là em có uống viên sắt gì gì đó như các chị đang nói ko và uống như thế nào, mua ở đâu ạ ?
    Viên sắt có nhiều loại lắm mẹ nó à. Cứ ra tiệm thuốc tây nói bán cho thuốc sắt để uống trước khi mang thai. Loại nào cũng được cả, đa số sẽ là vitamin tổng hợp, trong đó có cả sắt, axit folic, B, C, D, E....Không bổ dọc cũng bổ ngang nên cứ uống nhé. Mà lưu ý có người uống vào thì chu kỳ dài ra đó mẹ nó.

• 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Viên sắt có nhiều loại lắm mẹ nó à. Cứ ra tiệm thuốc tây nói bán cho thuốc sắt để uống trước khi mang thai. Loại nào cũng được cả, đa số sẽ là vitamin tổng hợp, trong đó có cả sắt, axit folic, B, C, D, E....Không bổ dọc cũng bổ ngang nên cứ uống nhé. Mà lưu ý có người uống vào thì chu kỳ dài ra đó mẹ nó.
    bình thường thì kinh nguyệt của em cũng thất thường lắm mẹ nó ạ . bầy giờ điều mình đang băn khoăn đó là mình vừa uống thuốc Bắc xong thì uống viên sắt vào người có bị làm sao ko mẹ nó, liệu có bị rối loạn ko nhỉ
    • 3,321 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

bình thường thì kinh nguyệt của em cũng thất thường lắm mẹ nó ạ . bầy giờ điều mình đang băn khoăn đó là mình vừa uống thuốc Bắc xong thì uống viên sắt vào người có bị làm sao ko mẹ nó, liệu có bị rối loạn ko nhỉ
    Mình chưa từng uống như vậy nên ko biết thế nào. Chuyện này chắc mẹ nó sang topic đông y hỏi thì chắc hay hơn nha.

• 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình nghĩ mẹ nó nên đi tim phòng, uống axid folic sau khi uống xong thuốc bắc, thuốc bắc và thuốc tây ko nên uống chung.
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình nghĩ mẹ nó nên đi tim phòng, uống axid folic sau khi uống xong thuốc bắc, thuốc bắc và thuốc tây ko nên uống chung.
    ừ,cảm ơn mẹ nó nha , mình cũng muốn tiêm phòng cho chắc chắn, thuốc Bắc mình cũng uống xong đợt rồi ko uống nữa. Nhưng mà thầy thuốc có dặn vc mình là trong 3 tháng tới cứ thả để có con, sau 3 tháng nếu ko có thì đến gặp thầy. Nếu mà mình tiêm phòng thì mình phải tránh thai 3 tháng tới thì ko được rồi . thời gian trước mình cũng muốn tiêm nhưng lại nghĩ mình bị đa nang buồng trứng khó có con nên thôi cứ thả còn khi nào có bầu thì mình tiêm phòng kiểu khác cũng được mẹ nó ạ
    • 1,638 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Chào bạn, hôm nay ct rảnh ghé qua tv cho bạn đôi lời.
    Nếu đây là con đầu lòng thì bạn cứ sinh bạn nhé, đừng ngồi đấy mà tính sinh tháng nào tốt vì mệnh số con người thì ai mà chọn được.
    Nếu tháng tốt nhưng ngày giờ không tốt thì cũng không được, vậy con cái là lộc trời cho bạn nhé nên bé đầu thì cứ sinh đi còn bé thứ 2 thì mới nên chọn.
    Nói như vậy thì bạn hiều rồi chứ, bạn đừng lo nếu sanh năm bạn sinh được trai thì gđ bạn làm ăn còn phát tài lắm đó.
    Thông tin trên mạng là tham khảo thôi chứ không phải ai sinh ra cũng tốt và không phải ai cũng xấu.....vì thuộc vào phước đức nhà bạn nữa.
    Trong tg này bạn nên dùng viên Acid folic ( vitamin b9 ) cũng tốt mỗi ngày một viên để phòng thiếu acid folic.....
    Khi nào bạn có bầu thì bạn uống TerdyferonB9 của pháp tuy nhiên hàng này hiện nay đang hết hàng....
    Tham khảo trên mạng thì có thiều thông tin trái chiều nên bạn cần bình tâm và suy nghĩ đâu là chân lý...?
    Chúc bạn an vui hp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chutieudangyeu; 18/11/2012 vào lúc 10:06 AM.
    Đi khắp thế gian không ai thương con bằng Mẹ
    Gánh nặng cuộc đời không ai khổ bằng Cha
    Nước biển mênh mông không đong đầy tình Mẹ
    Mây trời lồng lộng không phủ kín công Cha...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chutieudangyeu Xem bài viết
    Chào bạn, hôm nay ct rảnh ghé qua tv cho bạn đôi lời.
    Nếu đây là con đầu lòng thì bạn cứ sinh bạn nhé, đừng ngồi đấy mà tính sinh tháng nào tốt vì mệnh số con người thì ai mà chọn được.
    Nếu tháng tốt nhưng ngày giờ không tốt thì cũng không được, vậy con cái là lộc trời cho bạn nhé nên bé đầu thì cứ sinh đi còn bé thứ 2 thì mới nên chọn.
    Nói như vậy thì bạn hiều rồi chứ, bạn đừng lo nếu sanh năm bạn sinh được trai thì gđ bạn làm ăn còn phát tài lắm đó.
    Thông tin trên mạng là tham khảo thôi chứ không phải ai sinh ra cũng tốt và không phải ai cũng xấu.....vì thuộc vào phước đức nhà bạn nữa.
    Trong tg này bạn nên dùng viên Acid folic ( vitamin b9 ) cũng tốt mỗi ngày một viên để phòng thiếu acid folic.....
    Khi nào bạn có bầu thì bạn uống TerdyferonB9 của pháp tuy nhiên hàng này hiện nay đang hết hàng....
    Tham khảo trên mạng thì có thiều thông tin trái chiều nên bạn cần bình tâm và suy nghĩ đâu là chân lý...?
    Chúc bạn an vui hp.
    Cảm ơn ct nhiều lắm, mình sinh con đầu lòng ct ah, mình có nhờ chú Thiên Sứ bên lý học phương đông tư vấn, bác ấy bảo, sinh con năm 2013 ko tốt vì ko hợp với mình, vợ chồng sẽ cải vả lục đục, nhiều chuyện ko hay, con cái ko nghe loi cha mẹ, sau này ko muốn sống ko gần cha mẹ, nên mình lo lắm, bêm đó còn tư vấn mình sinh con gái sẽ đỡ khó khăn hơn,
    Ct cho mình hỏi nhé, ko biết có phải do 2 vc ko hạp tuổi hay ko, ngày cưới ba mẹ chồng đi xem tuổi bảo 2 đứa mình tuổi tý(giáp tý) chồng tuổi sửu, lấy nhau sẽ 'Nhì bần tiện' ko biết đúng ko mà 2vc lấy nhau 2 năm mà chả dư đồng nào, ko chuyện này thì cũng chuyện kia cũng hết, ko biết có đúng với cái bài phán đó ko. Nhug7 mình cũng phân tâm lắm.
    Ct tư vấn giúp mình nhé. cảm ơn ct nhiều lắm
    • 759 Bài viết

• 2,327 Được cảm ơn

Cảm ơn ct nhiều lắm, mình sinh con đầu lòng ct ah, mình có nhờ chú Thiên Sứ bên lý học phương đông tư vấn, bác ấy bảo, sinh con năm 2013 ko tốt vì ko hợp với mình, vợ chồng sẽ cải vả lục đục, nhiều chuyện ko hay, con cái ko nghe loi cha mẹ, sau này ko muốn sống ko gần cha mẹ, nên mình lo lắm, bêm đó còn tư vấn mình sinh con gái sẽ đỡ khó khăn hơn,
    Ct cho mình hỏi nhé, ko biết có phải do 2 vc ko hạp tuổi hay ko, ngày cưới ba mẹ chồng đi xem tuổi bảo 2 đứa mình tuổi tý(giáp tý) chồng tuổi sửu, lấy nhau sẽ 'Nhì bần tiện' ko biết đúng ko mà 2vc lấy nhau 2 năm mà chả dư đồng nào, ko chuyện này thì cũng chuyện kia cũng hết, ko biết có đúng với cái bài phán đó ko. Nhug7 mình cũng phân tâm lắm.
    Ct tư vấn giúp mình nhé. cảm ơn ct nhiều lắm
    Em đang mong con đầu lòng mà mãi vẫn chưa có, nên em không tính đến chuyện sinh con tháng nào, cứ có được là tốt rồi, con là của trời cho mà, người tính không bằng trời tính chị ạ. Với lại xem trên mạng thì cũng chỉ tham khảo thôi vì em thấy nếu mà xem giỏi, người ta xem chi tiết lắm lắm, ví dụ tuổi này với tuổi này nhưng lại còn tháng sinh, ngày sinh, giờ sinh cũng ảnh hưởng lắm, phải xem hết được các yếu tố cơ.
    Thế cho nên em cũng k tính nhiều, vì không có tính hết được, trời cho thế nào nhận thế ấy, mình cố được đến đâu thì cố vậy.
    Còn chuẩn bị có thai thì chị bổ sung sắt và acid folic nhé, thỉnh thoảng bổ sung các vitamin vào cũng tốt cho cơ thể, nhưng nhớ theo đúng chỉ dẫn kẻo thừa nhé
    cầu trời cho nhà nhiệt độ chúng con 2V hết - ID: CHICK2310 - Pass: XDYA9

Hướng dẫn phương pháp đo nhiệt độ: https://docs.google.com/spreadsheet/...0VEVrVGc#gid=0
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Sinh con năm quý tỵ 2013

Theo Phong Thủy năm nào cũng là năm sinh con được, do đó không phân biệt năm này và năm khác. Nhiều người hay nhầm về điều này. Yếu tốt quan trọng là một đứa trẻ sinh ra, ngày, giờ có hợp với tuổi hay không. Theo thuật Phong Thủy, năm 2013 là năm Quý Tỵ, mệnh (mạng) Thủy do vậy sinh vào mùa đông và mùa thu là tốt nhưng kiêng mấy tháng tứ quý (3, 6, 9, 12). Bạn có thể tham khảo bảng cơ bản sau

Bản mệnh

Vượng

Tướng

Hưu

Tử
    Kim

Thu

Tứ Quý

Đông

Xuân

Hạ
    Mộc

Xuân

Đông

Hạ

Tứ Quý

Thu
    Thuỷ

Đông

Thu

Xuân

Hạ

Tứ Quý
    Hoả

Hạ

Xuân

Tứ Quý

Thu

Đông
    Thổ

Tứ Quý

Hạ

Thu

Đông

Xuân
    Tứ Quý là các tháng 3, 6, 9, 12.

Mùa xuân : 1-3 ; mùa hạ: 4-6; thu: 7-9; Đồng: 10 - 12
    (Lưu ý là tính theo âm lịch)

Trong đó, nếu bản mệnh được Vượng và Tướng là được mùa sinh. Nếu phạm Hưu, Tù, Tử là bị lỗi mùa sinh và Tử là bị phạm nặng nhất. Ví dụ :

Người sinh năm Giáp Thân mệnh Tuyền Trung Thuỷ, nếu sinh vào mùa Đông, mùa Thu là được mùa sinh. Sinh vào mùa Hạ hoặc Tứ Quý là lỗi mùa sinh.

Trong thuật Tử Vi - môn thuật số xem về mệnh vận con người, chúng ta bắt gặp khái niệm “được mùa sinh”. Đó chính là cách so sánh Ngũ Hành bản mệnh của đương số với tháng sinh. Nếu Ngũ Hành của bản mệnh được sinh vượng thì có nghĩa là đương số được mùa sinh, tức bản mệnh gia tăng phần tốt đẹp. Trái lại, nếu Ngũ Hành bản mệnh bị suy tử thì đương số bị lỗi mùa sinh, tức là bản mệnh bị giảm thiểu phần tốt đẹp. Yếu tố trên xuất phát từ học thuyết Ngũ Hành, mỗi Hành Kim, Mộc, Thuỷ, Hoả, Thổ đều vượng, tức là mạnh mẽ phát triển ở một thời điểm trong năm và suy yếu ở những thời điểm khác. Cụ thể như sau :

Tuy nhiên, cần nói thêm rằng yếu tố được mùa sinh chỉ là một trong những nhân tố nhỏ để xét đoán vận mệnh, cũng không nên quá coi trọng điều này.
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chủ 2pic yên tâm đi nhé không hợp tuổi mẹ nhưng mà hợp hay không còn nhiều yếu tố nữa. ví dụ như nam xung thì nữ hợp theo lý gọi là đối nghịch đó mẹ. Sang năm tới em cũng chuẩn bị đón rắn con ra đời mà chưa biết đặt tên là gì mà vợ em lại sinh vào tầm tháng 8 tháng 9 dương lịch em nghiên cứu trong trang này thì nó nói theo nghĩa hán nên em cũng đang ngâm cứu các mẹ cũng vào tham khảo xem sao nhé.

http://www.trangantravel.com.vn/cach...i-ty-n070.html
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cha sinh năm 1985 Ất Sửu (Hải Trung Kim)
    Mẹ sinh năm 1985 Ất Sửu (Hải Trung Kim)
    Anh trai sinh năm 2010 Canh Dần (Tùng Bách Mộc)

Nói chung, tuổi Quý Tỵ bất luận là Nam hay nữ nếu sinh vào mùa Thu, Đông đều là thuận sinh (bằng không Xuân, Hạ gọi là lỗi mùa sinh, nếu lỡ vào 2 mùa này mà sinh ban ngày thì cũng bớt phần bôn ba cực khổ)

Quý Tỵ Mạng Trường lưu Thủy (nước sông dài) sinh mùa Thu nếu gặp Mộc trung (anh trai) có thể giúp Quý Tỵ tự mình phồn vinh, nếu gặp Kim (cha mẹ) nước sẽ càng trong, càng quý. rất tốt cho Quý Tỵ. Theo đó, nếu sinh mùa Thu, tháng đẹp nhất là tháng 8, tiếp theo là tháng 7; tháng 9 (là tháng Nhâm Tuất - Đại Hải Thủy không nên chọn sinh)

Quý Tỵ Mạng Trường lưu Thủy (nước sông dài) sinh mùa Đông lúc này đã nhỏ yếu nếu gặp Mộc, Thủy thêm hữu tình, rất tốt; nếu gặp Kim nhiều Thủy sẽ vô nghĩa. Theo đó, nếu sinh mùa Đông, tháng đẹp nhất là tháng 12, tiếp theo là tháng 11sau cùng là tháng 10 cũng tốt.

Nhìn chung, Quý Tỵ thuở nhỏ năng động, hơi bướng và cuộc đời bôn ba nhiều. Nếu thuận sinh thì sau 30 tuổi sẽ vinh hoa trong nghề nghiệp, ổn định, cát số.

Sinh con Quý Tỵ vào Mùa Thu hay mùa Đông đều không bị khắc anh trai như các mùa khác trong năm. Tốt.
    Tuy nhiên, Tỵ Dần hai tuổi này vừa phạm Lục hại, vừa phạm lục hình, e tuổi lớn sẽ không thuận thảo với nhau như mong đợi.
    Nếu sinh con gái Quý Tỵ sẽ tốt hơn là sinh con trai vì con gái mang tính âm.

Rất tiếc vì lần trước chưa thể trả lời thư của bạn vì lượng kỳ thư quá nhiều và bạn đặt câu hỏi không đúng ngày thứ Năm và Thứ Sáu. Chân thành xin lỗi đã để bạn chờ đợi.

hi mẹ mình mới copy nhặt nhạnh được cái này cho mẹ nè
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2