• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh con năm 2012 vào mùa nào thì tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 176K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các chị, em cũng đã từng rất băn khoăn khi có 2 luồng thông tin trái chiều về mệnh của năm 2012 (1 phía là thủy, 1 phía là hỏa). Tuy nhiên em có tìm hiểu thêm về bác Thiên sứ (tên là Nguyễn Vũ Tuấn ANh), chính là dị nhân đuổi mưa đại lễ thăng long và tìm được những thông tin sau, mong các chị suy nghĩ cho kỹ ah.
    http://www.thegioivohinh.com/diendan...d.php?t=100923
    Các chị có thể search để tìm hiểu kỹ hơn. Theo em con cái là lộc trời cho, vì vậy sinh con khỏe mạnh đã là phúc lớn rồi ah, chỉ cần bố mẹ chăm lo dạy dỗ tốt là thành tài thôi ah.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtrung2011 Xem bài viết
    Các mẹ à, mình cũng đã nghiên cứu nhiều rồi, cũng đã hỏi nhiều thầy rồi, có đối chiếu, so sáng cẩn thận, năm nay phải sinh con trai mới tốt, phải sinh vào tháng 10 hoặc 11 (Âm Lịch) thì chắc chắn con cái sẽ thông minh tuyệt đỉnh, sức khỏe tuyệt vời, tương lai chói sáng. Các mẹ cứ thử xem. Bản thân mình cũng dự tính và đang chuẩn bị thực hiện điều kỳ diệu đó. Tức là sinh vào tháng đó, thì tính từ lúc mang bầu mới trọn nguyên cả năm được. Đảm bảo ai là bố mang tuổi Kỷ Mùi như tôi thì sẽ sinh con trai thôi, nhưng phải đảm bảo sinh đúng vào thời gian trên nhé. Sinh vào tháng khác thì mình không bảo đảm đâu. Chúc các mẹ thành công! Ai thắc mắc gửi qua email mình tư vấn cho: htrung79bp@yahoo.com.vn
    Bạn này hợp với ý mình!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

minh giờ chỉ mong co thêm môt đứa nữa thôi , tuổi nào cũng đựoc, gái trai k quan trọng chỉ cần con khỏe mạnh
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong rút ra một kết luận.Không thể tính được đẻ con trai hay con gái, chỉ tính được thời gian dự đinh sinh em bé.Chốt hạ con cái là lộc trời cho có tính gì đi nữa thì " Người tính không bằng trời tính".
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nthienminh88 Xem bài viết
    Bạn này hợp với ý mình!!!
    Đúng rùi, tớ cũng nghiên cứu rất kỹ để sinh con tập 2, xem thầy có, xem sách có, so sánh có... nói chung giống bạn hongtrung2011, năm nay sinh con vào tháng 11 AL là tốt nhất, tháng 10AL cũng tốt nhưng là tháng giao mùa - thu sang đông thì không tốt bằng tháng 11 AL. Chính vì vậy tớ cũng lên kế hoạch và may mắn là đã thành công. 15 tuần đi siêu âm thì BS nói là bé trai rùi, hi vọng những điều tốt đẹp sẽ tiếp tục đến với gd tớ.
    Con là cả thế giới của mẹ!:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thả từ tháng 11, đến tháng 4 mới dính, mà canh theo sách tháng 4 dính bầu là con trai, em kiêng cữ đủ thứ, tinh thần thoải mái, ăn mặn cả mấy tháng trời....Kết quả bầu bụng dưới hẳn hoi ( lần trước gái bụng trên- dạ trên ), lúc có bầu thèm ăn mặn, bụng tròn nhọn và rất gọn, nhưng vẫn là gái...Vậy mới nói...Không thể quyết định được trai hay gái khi mang bầu đâu, các mẹ đừng " sốt sắng" quá, kẻo tiền mất tật mang...Bà chị mình còn bị " dụ" uống thuốc Bắc, rồi đi canh trứng liên tục, kết quả...Vịt vẫn hoàn vịt ! Em thì thích con gái, nhưng nghe các "ông" , ông nào cũng nhất quyết có ...quả ớt, nản !
    Một con én nhỏ chẳng làm nên Mùa Xuân.........
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6