• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh con năm 2012 vào mùa nào thì tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Em lập topic này rồi nhưng bị mod xoá, lý do là gõ tiếng việt không dấu. nay em xin được sửa lỗi ngay ạ.
    Thắc mắc của em là về Lạc Thư Hoa Giáp và Lục Thập Hoa Giáp.
    Hai cách tính này thì tương đối giống nhau về bảng tính mệnh của con người. Lục Thập Hoa Gáp là theo sách TQ, mọi người vẫn xem từ xưa đến nay. Nhưng gần đây bác Nguyễn Vũ Tuấn Anh (Bác Thiên Sứ) mới chứng minh được rằng Lạc Thư Hoa Giáp của người Việt mới là đúng, và theo đó thì thay thế giữa 2 mệnh Hoả và Thuỷ cho nhau. Nói nôm na là ai mệnh Thuỷ thì nay theo LTHG sẽ là mệnh Hoả và ngược lại.
    Vậy năm 2012 sẽ là mệnh Thuỷ hay mệnh Hoả? nếu là mệnh Thuỷ thì sinh vào mùa thu và đông là hợp mùa sinh. Còn mệnh Hoả thì phải mùa xuân và hè mới hợp mệnh.
    Ai đúng ai sai các am hiểu về lĩnh vực này thì cho em biết với ạ. Em đang phân vân quá vì em định sang năm sinh tiếp tập 2.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 133 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em ko ngâm cứu về Lạc Thư Hoa Giáp và Lục Thập Hoa Giáp nên cũng ko biết ntn
    Nhưng e thấy các cụ bảo sang năm sinh bé mùa mưa (tháng 7,8 âm) là đẹp
    Em kế hoạch 1năm nay rồi đợi sinh bé năm rồng, trước định tính sinh bé trai (vì các cụ bảo con gái năm rồng khổ) định đợi mùa sinh (tháng 3-4 mùa sấm chớp vì tháng 7,8 thì lâu quá ạ, mẹ chồng e còn bảo sinh tháng 1 ko đẹp) nhưng e thả rồi mà ko đậu ngay. Nên bây giờ có con rai hay con gái cũng được, đẻ tháng nào cũng được
    Chúc chị có tập 2 mạnh khỏe, dễ thương
    • 6,435 Bài viết

• 5,458 Được cảm ơn

theo e m biết sanh tuổi rồng vào mùa thu là đẹp nhất, nhưng con cái là duyên là trời cho đừng tín chuyện đó quá, có con là hạnh phúc rùi, phủi phui cái mồm em chứ nhiều người canh kỹ quá cuối cùng chả dc gì .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kaorichan0208; 29/06/2011 vào lúc 10:00 AM.

[
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,513 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

e cũng săn rồng đây, tháng 8 này sẽ thả, mấy đứa bạn cử nói là mẹ tuổi Rồng mà sinh con tuổi rồng sẽ ko tốt, như thế là con ẩn tuổi mẹ, mà năm sau mệnh Thủy, ax e mệnh HỎa lại bảo ko hợp với bố, ko nên sinh con năm sau, nhưng e mặc kệ, vì e quan niệm rằng con cái là trời cho và là cái số nữa, ko fai lúc nào cũng muốn là con đc, chỉ mong sinh con ra nó khỏe mạnh là hạnh phúc rùi,
    Tháng 8 này e thả nếu chuẩn thi sẽ sinh vào mùa hè sang năm
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thực ra mình cũng không mê tín. Nhưng vừa rồi đi xem bói thấy bà thầy bảo là tuổi chồng mình với con đầu (Kỷ Mùi- Đinh Hợi) khắc nhau, chắc chắn sẽ phạm 1 trong 3 điều: phá sản, vc ly tán hoặc cha chết. Nghe xong mình cũng giật mình vì đúng là từ hồi sinh cháu xong nhà mình phá sản thật. Hic…. Nên thôi tập 2 cứ mê tín tí cho nó lành.
    Nhà mẹ nào tuổi cha- con giống nhà mình thì kiểm chứng cho mình với xem bà thầy kia nói có đúng ko.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinandsuri Xem bài viết
    Thực ra mình cũng không mê tín. Nhưng vừa rồi đi xem bói thấy bà thầy bảo là tuổi chồng mình với con đầu (Kỷ Mùi- Đinh Hợi) khắc nhau, chắc chắn sẽ phạm 1 trong 3 điều: phá sản, vc ly tán hoặc cha chết. Nghe xong mình cũng giật mình vì đúng là từ hồi sinh cháu xong nhà mình phá sản thật. Hic…. Nên thôi tập 2 cứ mê tín tí cho nó lành.
    Nhà mẹ nào tuổi cha- con giống nhà mình thì kiểm chứng cho mình với xem bà thầy kia nói có đúng ko.
    Ui, nghe sợ thế. Nhà mình cũng bố Kỷ mùi, con Đinh Hợi đây. Mà vợ chồng mình cũng hay đi xem, chưa ai phán thế đâu nhé. Bạn xem xong bà thầy đấy có nói bà ý sẽ làm lễ hóa giải cho ko, nếu đúng thì tớ càng ko tin. Thày bói cũng có nhiều loại lắm.
    • 595 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi thêm là tuổi Thìn sinh mùa nào thì tốt và con Trai hay con Gái ah. Em cũng đang quan tâm năm này, tks các mẹ
    • 295 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

người thì bảo sinh tuổi thìn 2012 mệnh Thủy thì sinh vào mùa thu và mùa đông thì tốt, người thì bảo sinh tháng 2 Al thì tốt. Chẳng biết thế nào cả.

• 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

1. Xuân: Mộc vượng, Hoả tướng, Thổ tử, Kim tù, Thuỷ hưu
    2. Hạ: Hoả vượng, Thổ tướng, Kim tử, Thuỷ tù, Mộc hưu
    3. Thu: Kim vượng, Thuỷ tướng, Mộc tử, Hoả tù, Thổ hưu
    4. Đông: Thuỷ vượng, Mộc tướng, Hoả tử, Thổ tù, Kim hưu
    Ø Mùa Xuân: Tháng Giêng, tháng Hai, tháng Ba thì tháng Giêng tháng Hai thuộc Mộc, tháng Ba thuộc Thổ.
    Ø Mùa Hạ: Tháng Tư, tháng Năm, tháng Sáu, thì tháng Tư, tháng Năm thuộc Hoả, tháng Sáu thuộc Thổ.
    Ø Mùa Thu: Tháng Bảy, tháng Tám, Chín thì tháng Bảy, tháng Tám thuộc Kim; tháng Chín thuộc Thổ.
    Ø Mùa Đông: Tháng Mười, tháng Mười một, tháng Chạp thì tháng Mười, tháng Mười một thuộc Thuỷ, tháng Chạp thuộc Thổ.
    Ø Tháng Giêng là Dần
    Ø Tháng Hai là Mão
    Ø Tháng Ba là Thìn
    Ø Tháng Tư là Tỵ
    Ø Tháng Năm là Ngọ
    Ø Tháng Sáu là Mùi
    Ø Tháng Bảy là Thân
    Ø Tháng Tám là Dậu
    Ø Tháng Chín là Tuất
    Ø Tháng Mười là Hợi
    Ø Tháng Mười một là Tý
    Ø Tháng Chạp là Sửu.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vượng và tướng là tốt, hưu là trung bình, còn lại là xấu. Nói tóm lại là 2012 nếu quan niệm là mệnh Hoả thì nên sinh vào xuân và hè, nếu quan niệm là mệnh Thuỷ thì thu và đông là tốt
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tintin2012 Xem bài viết
    Ui, nghe sợ thế. Nhà mình cũng bố Kỷ mùi, con Đinh Hợi đây. Mà vợ chồng mình cũng hay đi xem, chưa ai phán thế đâu nhé. Bạn xem xong bà thầy đấy có nói bà ý sẽ làm lễ hóa giải cho ko, nếu đúng thì tớ càng ko tin. Thày bói cũng có nhiều loại lắm.
    Bà này xem xong ko bảo mình lễ gì cả, mà chỉ bảo sinh thêm bé nữa để hoá giải thôi. Mình có cô bạn, cũng chồng con tuổi đấy, bây giờ hai đứa ly thân rồi. nên mình cũng hơi tin tin (chỉ hơi thôi vì xưa nay mình ko tin bói toán)
    • 133 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemam Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho em hỏi thêm là tuổi Thìn sinh mùa nào thì tốt và con Trai hay con Gái ah. Em cũng đang quan tâm năm này, tks các mẹ
    Em thấy bảo con trai tuổi rồng sướng, con gái tuổi rồng khổ. Nhưng e thấy bố chồng e tuổi rồng giỏi và sướng thật nhưng cũng ko giầu, mẹ đẻ e tuổi rồng cũng ko giầu nhưng cuộc sống cũng gọi là đề huề. Nên e cũng chẳng biết ntn
    Trời cho con về với mình là mừng rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 261 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng bắn khoăn quá! Định tính tháng 11 Dương này thụ thai, thì mùa thu năm sau sinh bé gái là đẹp. vì mệnh Thủy lại sinh mùa Thu, Đông là quá đẹp còn gì. Nhưng mà tự dưng sốt ruột chờ tới tháng 11 lâu chết đi được! hihi. Có ai như E không? E muốn săn Rồng Gái nè!
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà mình cũng thích con gái đây. Lần trước tính được thằng cu rồi, tập 2 nhất định sẽ tính tiếp:Smiling:
    • 385 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Uầy? mẹ Zinandsuri tính kiểu j được thằng ku thế?
    • 854 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Em lập topic này rồi nhưng bị mod xoá, lý do là gõ tiếng việt không dấu. nay em xin được sửa lỗi ngay ạ.
    Thắc mắc của em là về Lạc Thư Hoa Giáp và Lục Thập Hoa Giáp.
    Hai cách tính này thì tương đối giống nhau về bảng tính mệnh của con người. Lục Thập Hoa Gáp là theo sách TQ, mọi người vẫn xem từ xưa đến nay. Nhưng gần đây bác Nguyễn Vũ Tuấn Anh (Bác Thiên Sứ) mới chứng minh được rằng Lạc Thư Hoa Giáp của người Việt mới là đúng, và theo đó thì thay thế giữa 2 mệnh Hoả và Thuỷ cho nhau. Nói nôm na là ai mệnh Thuỷ thì nay theo LTHG sẽ là mệnh Hoả và ngược lại.
    Vậy năm 2012 sẽ là mệnh Thuỷ hay mệnh Hoả? nếu là mệnh Thuỷ thì sinh vào mùa thu và đông là hợp mùa sinh. Còn mệnh Hoả thì phải mùa xuân và hè mới hợp mệnh.
    Ai đúng ai sai các am hiểu về lĩnh vực này thì cho em biết với ạ. Em đang phân vân quá vì em định sang năm sinh tiếp tập 2.
    cái này là tùy thuộc lòng tin của mỗi người. Bạn tin bác Thiên sứ thì cứ tin là con sinh năm 2012 sẽ mệnh hỏa. Còn tin theo sách Tàu thì sẽ là mệnh thuỷ.
    Mình thì mình tin là mệnh Hỏa.

Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • 219 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

E cũng đang săn rồng đây. Sáng nay thử mà ko thấy vạch thứ 2 đâu hết. Em đang mong có thai trong tháng 6 này.
    E nghe nói là năm rồng nhuần sinh con vào sau tháng nhuần thì con khổ lắm, nuôi con thì khó... nên e tranh trủ có sớm.
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà mình cũng thích con gái đây. Lần trước tính được thằng cu rồi, tập 2 nhất định sẽ tính tiếp:Smiling:
    Mình theo bác sỹ. Nhưng mà cái này nói riêng, chứ mà nói trên này Mod lại xoá thì chit.
    • 546 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

em cũng muốn sinh con năm 2012 mà chưa biết tháng nào ok ạ
    em định tháng 11 thả rồi sih mùa thu cho mat mẻ thôi ạ ko biết cs tốt ko hiii
    • 277 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà, hôm trước nhà em có ông anh họ qua chơi, anh này biết xem phong thủy ( anh ý làm lễ lên nhà mới cho Mẹ em), em có hỏi anh ý thì anh ý bảo là: Năm 2012 thì sinh vào các tháng: 1,2,3,4,5 âm, tháng 6, 7 không tốt, tháng 8,9,10 âm thì tạm được, không nên sinh vào tháng 11,12 âm. Hôm ý anh ý nói nhiều lắm mà em chả nhớ, nhưng đại ý là những tháng đó thì vượng thổ nên rồng có nhiều sức mạnh, sang tháng 6 thì là lúc rồng yếu nhất ạ, tháng 11, 12 thì cũng tương tự tháng 6 ạ(vợ anh ý cũng đang có bầu, dự kiến tháng 1 âm sinh, anh ý còn bảo em là cách căn để có con trai, nhưng mà phải nhờ anh ý tính, em thì nghĩ con cái là của trời cho, có tính cũng chưa chắc được, em thấy nhiều người tính ngang tính dọc mà cuối cùng có được đâu, thế nên VC em tính là để tự nhiên).
    Em cũng đang mong có em bé quá, tháng này em thả đây ạ. Mong cả nhà mình và cả em nữa sẽ đón được rồng con về nhà ạ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6