CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh bé năm nào hợp với tuổi cha mẹ - Phần 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 81 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chồng sinh năm 1977 (đinh tỵ)
    Vợ sinh năm 1978 (Mậu Ngọ)
    Con gái sinh năm 2004
    Bé đầu em sinh rất khó nuôi, bé ôm yếu lắm. NHưng ơn trời giờ thì bé đã đỡ hơn nhiều.
    Em dự định sinh thêm một bé nữa nhưng không biết là năm nào chị giúp em nhé.
    Hai vợ chồng em có hạp không chị. Kinh tế tụi em lúc được lúc không? Nhiều khi sợ sinh thêm bé kinh tế không vững thì tội nghiệp con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ANHKHOIME; 17/11/2010 vào lúc 09:57 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,976 Bài viết

• 63,826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miucon24 Xem bài viết
    Em chào chị What will i do..
    Chị cho em hỏi cái này tí nhé..
    Em sinh ngày 24.09.1982 (nhâm tuất), ông xã sinh ngày 15.01.1982 (Tân Dậu) vậy em sinh con năm nào là tốt nhất vậy chị, và sinh con trai thì khi nao va sinh con gái thì khi nào la tốt nhất vậy chị..
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: em cảm ơn chị đã ngieen cứu giúp em..
    Hai vc em nếu không vội thì sinh tốt nhất là vào năm 2013. Bé trai hay gái đều tốt cho cha mẹ cả. Nếu muốn sinh bé trai em thụ thai vào tháng âm chẵn, ngược lại với bé gái. Bé sinh năm 2013 em sinh vào mùa đông là được mùa sinh em nhé!:LoveStruc:
    • 6,976 Bài viết

• 63,826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANHKHOIME Xem bài viết
    Chồng sinh năm 1977 (đinh tỵ)
    Vợ sinh năm 1978 (Mậu Ngọ)
    Con gái sinh năm 2004
    Bé đầu em sinh rất khó nuôi, bé ôm yếu lắm. NHưng ơn trời giờ thì bé đã đỡ hơn nhiều.
    Em dự định sinh thêm một bé nữa nhưng không biết là năm nào chị giúp em nhé.
    Hai vợ chồng em có hạp không chị. Kinh tế tụi em lúc được lúc không? Nhiều khi sợ sinh thêm bé kinh tế không vững thì tội nghiệp con.
    Chị à, do em bé đầu của chị mệnh Thủy, bố mẹnh Thổ, hai bố con lại là cung Dần Thân Tỵ Hợi là cặp thiên khắc địa xung nên cháu rất ốm yếu. Tuy nhiên bé là 1 em bé hoạt bát thông minh, ăn nói rất duyên và biết lấy lòng người.

Chị nên sinh bé sau năm 2012 là đẹp cho cả nhà chị. Hai vc chị lấy nhau rất đẹp, chỉ là do chị sinh bé đầu ko thuận lắm nên kinh tế có chút khó khăn, tuy nhiên nếu chị nghe lời em sinh bé sau năm 2012 thì em dám chắc cuộc sống của vc chị sẽ tốt đẹp lên rất nhiều. Muốn 1 bé trai chị thụ thai tháng âm chẵn nhé! Bé sinh năm 2012 thì mùa đông hay xuân đều tốt cả chị nhé!
    Chúc chị toại nguyện:Rose:
    • 638 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Chị ơi, em đang lăn tăn việc sinh bé thứ 2 thì gặp Topic này, mừng ghê. Chị xem giúp nhà em sang năm sinh bé thứ 2 có được không ạ.
    Chồng: 22/4/1979 (Dương Lịch) (Kỷ Mùi) -Thiên Thượng Hoả
    vợ: 4/10/1979 (Kỷ Mùi) (Dương Lịch)-Thiên Thượng HOả
    Con trai đầu: 16/3/2007 (Dương Lịch) (Đinh Hợi)- Ốc Thượng Thổ
    Em đang định sang năm Mão sinh bé thứ 2 vào khoảng thời gian từ tháng 9-12 vì bây giờ chưa khởi động. Chị xem giúp em với. Em cũng đang ngại vụ Tam Hợp-Tam Tai, nhưng vừa thấy chị trả lời bạn nào đó là Tam tai chỉ tính ngày, tuy nhiên em tìm hiểu một số trang khác thì họ cũng đề cập cả đến tuổi. Vậy mong chị bớt chút thời gian trả lời cho em với. Thanks chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mít mẹ; 17/11/2010 vào lúc 01:07 PM.
    Our first baby

Our second baby
    • 141 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hik, các chị ơi giúp em mới, vợ chồng em mới cưới muốn sinh con ngay nhưng người ta bảo phải sinh năm thổ mới tốt, mà 10 năm nữa mới tới năm thổ, các chị xem giúp em xem còn năm nào em sinh bé được không ạ?

em sinh tháng 6 âm lịch năm Bính dần(1986)- mệnh Hỏa
    chồng em sinh tháng 5 âm lịch năm Giáp tý( 1984) - mệnh Kim

em cảm ơn ạ!
    • 111 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chị What will I do ơiiii!
    Chị xem giúp em với,
    Chồng: sinh ngày 23/1/1984 (AL) - Hải Trung Kim
    Vợ: sinh ngày 12/12/1984 - Hải Trung Kim
    Vợ chồng em lấy nhau cũng đc hơn 8 tháng rồi , nên từ giờ đén sang năm cũng mong có em bé luôn nhưng thấy bảo sang năm thì không tuổi cả vợ lẫn chồng, không tốt một tí nào cả nên em cũng lo quá.
    Chị bớt chút thời gian xem giúp em với ạh, mà vợ chồng em cũng muốn có con gái đầu lòng nữa ạh.
    Em cảm ơn chị nhiều nhiều!:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 171 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Chị ơi, chị xem hộ em với:
    Em: 1/10/1981
    Chồng: 2/12/82
    Hai vc em đang mong có em bé quá vì em đã 30 tuổi rồi. VC em lấy nhau được gần 8 tháng rồi ah. Chị xem hộ em xem VC em nên có em bé lúc nào là tốt nhất với. Em cảm ơn chị
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các Mẹ!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn
    cho mình hỏi tý ha
    Chồng sinh ngày: 31/08/1979
    Vợ sinh ngày: 07/01/1982
    Con gái đầu: 21/06/2006
    tất cả các ngày sinh trên là ngày dương
    Mình đang có dự định sinh thêm cháu thứ 2 mà không biết năm nào hợp tuổi với gđ và bé. Mong các mẹ chỉ giúp
    Xin cảm ơn các Mẹ nhiều nhiều!
    Mong sớm có câu trả lời!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sanh năm nào hợp tuổi với cha mẹ - Phần 3

Topic "sanh năm nào hạp với tuổi mẹ - phần 2" đã lên đến hơn 100 trang rồi nên em xin mạn phép các mẹ và xin phép Mod đóng phần 2 lại và mở thêm phần 3 để mọi người cùng nhau vào trao đổi, học hỏi nhe. Rất mong các chị Hoa Mộc Lan, chị mekhaidang, chị Đola, Mrs Tuyết Đào và chị "What will I do" ủng...

• Bé bị ho lâu ngày liệu có biến chứng thành viêm thanh quản?

Nếu bé bị ho lâu ngày mà không chữa kip liệu có bị biến chứng thành viêm thanh quản không các mẹ...

• Sanh năm nào hợp tuổi cha mẹ (phần 1)

Chào Các Mẹ! E tuổi Đinh Tỵ(1977) chồng Ất tỵ(1965)muốn sanh Baby năm 2008(Mậu Tí)nhưng E nghe nói thuộc hàng Mậu thì khổ không biết có phải vậy không Các Mẹ và Các Bạn? Năm tới nữa thì 2009(Kỷ sửu)không biết năm nào thì tốt. Rất mong sự chỉ bày của Các Bạn!!! Cám ơn Các Bạn nhiều lắm:Rose:...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• 547 Bài viết

• 2,118 Được cảm ơn

Chị what will i do ơi, coi dùm em với
    Em: 24/8/1984 (Hải trung kim)
    Xã: 29/8/1976 (Sa trung thổ)
    Em muốn sanh thêm 1 bé trai vào năm 2013 thì có đc k chị? Và nên có thai vào tháng nào để có thể sanh đc bé trai? Em định năm 2012 thì bắt đầu canh rồi.
    Hhiih, em bon chen vì đang mang bầu mà muốn sanh thêm rồi, lạy Trời Phật phù hộ em và bé Khoai Tây mẹ tròn con vuông. Tại em cũng khó khăn nên từ ngày có bé em xin nghỉ ở nhà, nên cực thì cực 1 thể chị ạ, rồi mới xin đi làm lại, chứ em sợ đi làm rồi có bé tiếp lại nghỉ thì mệt chẳng đành chị ạ.
    Thanks chị nhiều ạ:Rose::Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitamintinhyeu7684; 17/11/2010 vào lúc 05:16 PM.
    :Rose::Rose::Rose:Xin Ông Trời, Đức Phật phù hộ bé Khoai Tây của con khỏe mạnh khôn lớn, phù hộ con yêu trong bụng con khỏe mạnh, bình an trong bụng mẹ, đủ tháng chào đời khỏe mạnh mẹ con con mẹ tròn con vuông

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)