CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh bé năm nào hợp với tuổi cha mẹ - Phần 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 1,066 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sistoof Xem bài viết
    Bác kittydad xem cho em nữa nhé!
    - Bố Giáp Tí
    - Mẹ Bính Dần
    Sinh con những năm nào thì hợp bố mẹ hở bác? Nhà em chưa có bé nào, đang định năm sau làm thằng cu đây ạ, hihi, bác tư vấn cho nhà em với

Thanks bác nhìu :Rose:!
    Bố Giáp Tý mệnh Kim
    Mẹ Bính Dần mệnh Hoả
    Nhà này đẹp nhất là sinh con mệnh Thổ nhưng còn lâu lắm mới đến năm mệnh Thổ (Canh Tý 2020). Trong một vài năm tới thì hợp với mẹ thì khắc bố hay ngược lại.
    Sinh con năm Canh Dần thì có mệnh con tương sinh cho mệnh mẹ nhưng mệnh bố khắc mệnh con. Sinh năm này thì can Bính phá can Canh, can Canh phá can Giáp là không tốt.
    Năm Tân Mão thì tốt hơn năm Canh Dần vì có can Bính hợp Tân.
    Sinh con năm Nhâm Thìn thì có mệnh bố tương sinh cho mệnh con (mệnh con được tốt) nhưng mệnh con khắc mệnh mẹ, can Nhâm phá can Bính. Năm Quý Tỵ thì đỡ hơn vì không có can phá nhau.
    Thân
    "Ông Trời không cho ai tất cả mà cũng không lấy đi của ai tất cả"

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 250 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittydad Xem bài viết
    Bố tuổi Quý Hợi mệnh Thủy
    Mẹ tuổi Ất Sửu mệnh Kim
    Nếu sinh con ngay năm Canh Dần 2010 mệnh Mộc thì tuy mệnh mẹ nhìn thì khắc mệnh con nhưng vì theo vòng tương sinh thì Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc và khi đó mẹ con cũng đỡ khắc mệnh đi nhiều. Sinh con năm này thì có can Ất hợp với can Canh. Tuy nhiên sinh con năm Nhâm Thìn 2012 mệnh Thủy thì đẹp hơn nhiều, mệnh mẹ tương sinh với mệnh của con. Có thể bạn lo lắng tứ hành xung Thìn - Tuất - Sửu - Mùi nhưng theo mình chính xung Thìn - Tuất và Sửu - Mùi mới đáng lo ngại nhất. Để đến năm Quý Tỵ 2013 thì lâu quá phải không?
    Bạn tùy theo hoàn cảnh của mình mà quyết định nhé.
    Thân
    Bác cho E hỏi thêm với ạ!
    Nếu Em sinh Con năm 2010 thì tứ hành xung với Bố liệu có sao ko a?
    Và E sinh đứa thứ 2 vào năm 2014 Giáp Ngọ có được ko?
    Con gái tuỏi Giáp Ngọ thì khổ lắm đúng ko a? Em thấy Bác E tuổi Giáp Ngọ rất vất vả, còn bị Chồng bỏ nữa!
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vì topic kìa đã quá 100 trang và MOD đã đóng topic lại nên mình mở topic này để các bố các mẹ cùng nhau bàn luận tiếp nhé.
    Link phần 3 đây: Sanh năm nào hợp tuổi với cha mẹ - Phần 3
    Thân
    cac me oi cho em hoi: em sinh nam 1980, chong em cung sinh nam 1980, con trai em sinh nam 2007. cho em hoi nam nao sinh be thu hai thi hop voi bo me.
    Kết quả của một tình yêu đẹp
    :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling:
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ðề: Sinh bé năm nào hợp với tuổi cha mẹ - Phần 4
    Bác Kittydad ơi, xem lại giúp em xem năm 2012 thì chỉ có chồng và con hợp nhau phải không ạ?
    :Thinking:Còn mẹ và con lớn thì xung khắc với 2012 có phải không ạ vì em thấy mọi người hay nói là Thìn Tuất Sửu Mùi thì xung nhau lắm mà?
    :Thinking:Bác xem hộ gia đình em xem có năm nào hợp và tốt cho cả nhà không ạ (ngoài năm 2012) đó?
    Em cảm ơn bác Kittydad lắm lắm. :Smiling:
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác ơi, bác làm ơn xem giùm nhà em với nhá
    Chồng sinh năm 1978
    Vợ sinh năm 1979
    Con gái sinh năm 2008
    Em nhờ bác xem hộ nhà em làm ăn sao, năm nào em sinh tiếp tập 2 thì đẹp . Thanks bác nhiều lắm ah :Rose::Rose:
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bac Kittydad oi, xem hộ em voi:
    - Bố SN 1973
    - Mẹ SN 1981
    - Con trai, sap sinh 2009
    Bác xem hộ nhà e 3 người thế có hợp tuổi hợp mang k ah? Chồng em hình như la Đông tứ trạch, em lại Tây tứ trạch, thế có hướng nào hợp cà 2 không ah?
    Em cám ơn bác nhiều lắm ah.
    • 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Bác kittydad xem hộ nhà em với nhé!
    Bố: Tân Dậu (1981)
    Mẹ: Nhâm Tuất (1982)
    em định sinh con đầu lòng Canh Dần ạ! Chắc Tân Mão tốt hơn nhưng chờ lâu quá :Smiling:
    Cảm ơn bác!
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có thể bạn phivanlong tính trụ tháng theo Tứ trụ theo cách này thì ranh giới giữa các tháng căn cứ vào tiết lệnh để xác định. Cách xác định như sau:
    Tháng giêng: lập xuân đến kinh trập
    Tháng hai: kinh trập đến thanh minh
    Tháng ba: Thanh minh đến lập hạ
    Tháng tư: lập hạ đến mang chủng
    Tháng năm: mang chủng đến tiểu thử
    Tháng sáu: tiểu thử đến lập thu
    Tháng bảy: lập thu đến bạch lộ
    Tháng tám: bạch lộ đến hàn lộ
    Tháng chín: hàn lộ đến lập đông
    Tháng mười: lập đông đến đại tuyết
    Tháng mười một: đại tuyết đến tiểu hàn
    Tháng mười hai: tiểu hàn đến lập xuân
    Như vậy rất có thể ngày 6.1 Nhâm Tuất âm lịch ở vào giữa tiết lệnh tiểu hàn đến lập xuân. Và do đó theo tứ trụ thì tính là vào tháng 12 Tân Dậu.
    Không biết có đúng vậy không? Mong phivanlong cho ý kiến.
    Thân
    Hì hì, bác nói quả ko sai. Kiến thức của bác cũng không phải vừa đâu. Cho em hỏi chí không phải, chẳng hay bác làm nghề thầy bói thật hả? Bác làm nghề gì cho em biết với. Nếubí mật thì nhắn tin cho em cũng được. còn em thì làm công chức bác ạ.
    Đức năng thắng số!
    • 133 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bác ơi em cũng mong bác xem cho khi nào là thích hợp để có thêm 1thành viên mới nữa.(thêm 1cu cậu thì càng tốt. Chồng 26-03-67 , vợ 23-02-81, bé gái 04-10-06.thanks nhiều
    • 132 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bác Kittyđa ơi, vui lòng xem dùm nhà em có hợp nhau không ạ?
    Bố tuổi Quý Mão.
    Mẹ tuổi Canh Thân.
    Con gái sinh ngày 11/2/2008 (tuổi Mậu Tý)
    Con trai: sắp sanh năm Kỷ Sửu (tháng 12 tây)
    Cám ơn bác rất nhiều.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bác ơi nhà em bằng tuổi

Bố: Giáp tý
    Mẹ Giáp tý - Mệnh kim cả

Sinh con năm nao thì hợp, Nhâm thìn được không
    Em cảm ơn
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhờ bác xem giúp
    Ba: Bính Thìn
    Mẹ: Đinh Tỵ
    Con trai: Tuổi Thân (2004)
    Muốn thêm đứa nữa (gái càng tốt) thì sinh năm nào thì hợp.
    Cám ơn nhiều
    • 295 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

huhuuhuhu :Crying::Crying:
    hôm nọ em đi xem bói bà ấy bảo em là 2vc em không hợp tuổi ko hợp mệnh gì hết!
    nhờ các bác xem hộ em là em nên sinh con năm nào để xua đi cái ko hợp của 2 bố mẹ ạ! (em nghe người ta bảo là giờ em phải tính sinh con năm nào đó có mệnh hợp với 2 bố mẹ thì nó sẽ giải được)
    em cảm ơn nhiều ạ!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ Bác xem giúp hộ em
    Chồng 26/02/1980
    Vợ 04/11/1978
    Con gái 25/06/2008
    Nếu sinh thêm con thì sinh vào năm nào hợp tuổi cha mẹ
    • 290 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Người tính ko bằng trời tính, các bác không tính được đâu ß- kinh nghiệm roài. Con là của trời cho mà :Smiling:
    • 133 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

sang năm là canh dần.em nghe nói đẻ con trai hay gái gì cũng khổ cho em bé lắm phai k? Vậy mà nhà em lại muốn đẻ nữa,em lo là tội cho em bé sau này. Vậy mấy mẹ xem có phải như thế không. có nên tin mê tín k:Sigh: tư vấn giúp em
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác ơi,

Em nhờ bác xem giúp em với nha:

Chồng: 12/05/1976
    Vợ: 26/04/1981
    Con gái đầu: 13/07/2007
    Em đang bầu đứa thứ 2, dự sinh tháng 03/2010

(Tất cả đều tính theo dương lịch ạ)
    Em cám ơn bác nhiều
    • 2,295 Bài viết

• 5,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomrua Xem bài viết
    Người tính ko bằng trời tính, các bác không tính được đâu ß- kinh nghiệm roài. Con là của trời cho mà :Smiling:
    Nhà này nói đúng đấy. Mình muốn sinh bé vào đầu năm Sửu nhưng đợi hoài, trông dài cổ mười mấy tháng trời mà có thấy gì đâu. Đùng 1 phát ngay lúc chẳng mong đợi, chẳng hy vọng nữa thì ... hi hi... giờ thai đã 2.5 tháng. Rồi cũng chẳng biết số phận của con sẽ chào đời vào ngày nào nữa, có thể là nghé cuối đàn (nếu sinh sớm 1 tuần) mà cũng có thể là cọp đầu đàn (nếu đúng ngày dự sinh). Đã gọi là số phận thì ba mẹ chỉ có quyền hy vọng đời con may mắn thôi. Trong năm tốt có tháng xấu, trong tháng xấu có ngày tốt, trong ngày tốt lại có giờ xấu.:Crying:.. Mình canh được năm nhưng chắc gì đã canh được tháng, ngày, giờ... lại còn con đường đời dài thăm thẳm phía trước mà mỗi người đi qua đời con đều sẽ góp phần làm thay đổi cuộc đời con nữa chứ.
    • 709 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Bố tuổi Nhâm Tuất mệnh Thủy
    Mẹ tuổi Quý Hợi mệnh Thủy
    Sang năm sinh bé tuổi Canh Dần mệnh Mộc thì mệnh bố mẹ tương sinh mệnh con là rất tốt.
    Thân
    em cám ơn bác nhiều, em vào hội săn cọp đây, hic hic. Đáng lẽ em k phải vào cơ nhưng em mới mất em bé lúc được 6 tuaanf nên bh lại săn lại từ đầu vậy, em cams ơn bác nhiều
    chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm gà khoả thân

Nhím thối 13/5/2011 biết lẫy, vậy là 4 tháng 13:LoveStruc:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn các bac, em đọc nhiều mà chưa có ai giống minh. Xin bác kittydad xem giúp cho em một quẻ: Nhà em toàn Ngọ. Hai vợ chồng 1978, con gái 2002. Tam mã bác ạ. Cũng đến lúc phải sinh thêm 01 cháu nữa!. bác ơi sinh năm Canh dần có được không?. Xin cảm ơn bác nhiều!!!