• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh bé năm nào hợp với tuổi cha mẹ - Phần 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 753 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittydad Xem bài viết
    Bố tuổi Mậu Ngọ mệnh Hỏa
    Vợ tuổi Canh Thân mệnh Mộc
    Con trai tuổi Bính Tuất mệnh Thổ
    Con gái tuổi Kỷ Sửu mệnh Hỏa
    Mệnh cả nhà hợp nhau là rất tốt nhé.
    Thân
    Thế thì tốt quá rồi, em cám ơn bác nhiều nhé. Tặng bác nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 59 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bác kittydad cho em hỏi với.
    Nhà em Bố sinh năm 78, mẹ sinh năm 79, con trai đầu sinh năm 2008, cả đều mệnh hỏa nên chẳng ai chịu ai, em đang định sinh thêm một bé nữa(mong là gái) theo bác sinh năm nào là tốt.
    Bác xem giúp em. Cảm ơn bác nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 637 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Hai em tuổi Bính Dần mệnh Hỏa thì nên đầu sang năm thì cưới và cuối năm sinh cháu bé mệnh Mộc thì tốt lắm đấy. Cả nhà tuổi cọp nhé. Cọp bố, cọp mẹ sinh cọp con. Chúc hai em hạnh phúc!
    Thân
    Cảm ơn bác nhiều lắm lắm (em click nút Thanks mãi mà k được bác ạ). Nhưng mà em còn mấy cái gạch đầu dòng mong bác giúp nữa đây ạ:
    - Bác nói đầu sang năm là ý nói năm âm lịch phải không bác?
    - Em cứ tưởng tuổi Dần là mệnh Hỏa hết, thế mà nếu cuối sang năm em có cọp con thì lại là mệnh Mộc hả bác? (em thích cả nhà là 1 đàn cọp nhưng tại thiển ý cứ nghĩ là cọp bố cọp mẹ đè cọp con nên thấy hơi lo bác ạ)
    - Sang năm chị gái em cưới. Vậy nếu theo lời khuyên của bác thì em sẽ cưới đầu năm. Vậy nếu cuối năm cưới chị gái em thì có sao không bác (vì em thấy nta kiêng gả 2 chị em trong 1 năm. Vậy có cách nào giải quyết tình hình này không bác?)
    Bác thông cảm cho em nhé. Em gái đang lo lắng nên nhiều lời quá. Nhưng thú thực là tuy vào rum chưa lâu nhưng em đọc những bài post của bác và tự nhiên em thấy rất tin tưởng. Em quyết định là sẽ ko phải đi xem ở đâu nữa mà chỉ hỏi ý kiến của bác thôi (chắc nhiều người ở topic này cũng nghĩ giống em). Mong được bác chỉ bảo. Em gái.

• 294 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bố tuổi Canh Thân mệnh Mộc
    Mẹ tuổi Giáp Tý mệnh Kim
    Con tuổi Đinh Hợi mệnh Thổ
    Nên sinh cháu năm 2012 Nhâm Thìn mệnh Thủy thì tốt.
    Thân
    ơ bác ơi!thế thì nhà em c tam hợp ah?Thân _tí -Thìn mà????????:Sad:có sao ko ah?e sợ tam hợp biến tam tai thì sao?

• 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bố tuổi Đinh Tỵ mệnh Thổ
    Mẹ tuổi Kỷ Mùi mệnh Hỏa
    Con gái tuổi Bính Tuất mệnh Thổ
    sinh con tuổi Canh Dần thì hợp mệnh với mẹ thì rất tốt. Còn về chuyện xây nhà thì cũng chẳng có vấn đề gì đâu. Một năm có cả hai niềm vui thì tốt quá còn gì nữa.
    Thân
    Cái bác này xem bói ghe quá nhỉ. bác chỉ dựa vào địa chi, và ngũ hành của tuổi người ta mà đã phán sinh năm nào thì tốt rồi. Vậy cho em hỏi bác vứt cái quan trọng nhất là thiên can, sau đó là quái mệnh đi đâu rồi. Sinh con út rất quan trọng, giàu con út khó cũng con út. chỉ cần sai sẽ gặp bất lợi. Bác phán người ta sinh trai, sinh gái năm này năm kia vậy bác đã phối về âm dương chưa? Bác xem lại đi. nếu biết rõ thì cứ làm tiếp. nếu thấy sai thì cuốn chiếu lại. Nhất niên hành sư, tam niên hành khất đó. Em tu luyện được cả gần 10 năm rồi mà chỉ xem cho bản thân thôi đấy. Em thấy mấy người được bác phán thấy hãi quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phivanlong; 24/07/2009 vào lúc 10:43 AM.

• 614 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phivanlong Xem bài viết
    Cái bác này xem bói ghe quá nhỉ. bác chỉ dựa vào địa chi, và ngũ hành của tuổi người ta mà đã phán sinh năm nào thì tốt rồi. Vậy cho em hỏi bác vứt cái quan trọng nhất là thiên can, sau đó là quái mệnh đi đâu rồi. Sinh con út rất quan trọng, giàu con út khó cũng con út. chỉ cần sai sẽ gặp bất lợi. Bác phán người ta sinh trai, sinh gái năm này năm kia vậy bác đã phối về âm dương chưa? Bác xem lại đi. nếu biết rõ thì cứ làm tiếp. nếu thấy sai thì cuốn chiếu lại. Nhất niên hành sư, tam niên hành khất đó. Em tu luyện được cả gần 10 năm rồi mà chỉ xem cho bản thân thôi đấy. Em thấy mấy người được bác phán thấy hãi quá.

Pác làm ơn xem hộ nhà em nhé:
    Vợ: 29/4/1979
    Chồng 2/11/1979
    Con gái đầu: 20/12/2007
    VC em nên sinh tiếp vào năm nào thì đẹp ạ? Vợ chồng em hay đấu khẩu lắm, không hợp nhau tẹo nào bác ạ. Bác xem luôn hộ em là từ khi có bé đầu, công việc chồng em cứ thụt lùi thôi ạ. bác xem cho em "giàu con út, khó con út" thì vào năm nào nhé. Thanks bác nhiều. Tặng hoa bác nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Quyenandmore; 24/07/2009 vào lúc 11:15 AM.

• 889 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Bạn kiểm tra lại tuổi chồng giúp mình nhé vì sinh ngày 06/01/1982 thì không thế là tuổi Nhâm Tuất được.
    Thân
    àhh chồng em là ngày âm lịch muh chứ đâu phải ngày dương lịch đâu ạhh. vì ngày dương lịch of chồng em là 30.01.1982, còn ngày âm lịch là mùng 6 tháng 1.

• 406 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Bác KitttyDad ơi, em giùm vợ chồng em với nhé!
    Chồng: 1983 Quý Hợi
    Vợ: 1983 Quý Hợi
    Tập 1: Con gái 2009 - Kỷ Sửu
    Bác xem xem gia đình em có hợp nhau không? và tập 2 thì em nên chọn năm nào ạ! Cám ơn bác nhiều lắm!

• 312 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bác KitttyDad ơi, em giùm vợ chồng em với nhé!
    Chồng: 1980 Canh Thân- Mộc
    Vợ: 1982 Nhâm Tuất- Thủy
    Tập 1: Con trai 2008 - Mậu tý- Hỏa
    Bác xem tập 2 thì em nên chọn năm nào ạ! Cám ơn bác nhiều lắm!

• 1,066 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phivanlong Xem bài viết
    Nick lập ngày hôm nay, bài đầu tiên là vào phê phán tôi. Để xem bạn cống hiến được gì nhé. Tôi sẽ chờ xem những bài tới của bạn là thế nào.
    Mong bạn thể hiện khả năng "tu luyện 10 năm" để các bố các mẹ được yên tâm và để mình học hỏi bạn thêm nhé.
    Thân
    "Ông Trời không cho ai tất cả mà cũng không lấy đi của ai tất cả"

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương