• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sinh bé năm nào hợp với tuổi cha mẹ - Phần 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 81 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ thấy có link xem năm sinh con có hợp tuổi cha mẹ không và cách đặt tên con theo phong thuỷ khá hay. Bạn nào muốn thử thì vào xem nhé, hay ra phết đấy.

http://xemtuong.net/xem_ngu_hanh/ind...ion=namsinhcon

• 875 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Các anh chị cho e hỏi, nếu tuổi vc e thế này, thì nên sinh con năm nào ạ
    C: 29/8/1978 (26/7 mậu ngọ)
    V: 2/7/1986 (26/5 bính dần)
    Ngày Dương lịch đấy ạ.
    Em cám ơn ah. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss::K iss:

• 2,418 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Hi các Bạn. Mình có biết 1 người cũng rất am hiểu và tinh thông về việc sinh con, chọn năm sinh con. Thấy các Mẹ hỏi nhiều quá, mình xin mạn phép được post bài này lên. Và đây là mình bê nguyên xi kinh nghiệm cũng như hiểu biết của chú ấy. Các Mẹ có thể học, hiểu và tự tính cho mình nhé.
    Mình cũng mong những điêu mình post lên đây sẽ có ích với mọi người

1. Mỗi người có một phương pháp tính tuổi sinh con khác nhau, mỗi phương pháp lại có điểm mạnh và yếu khác nhau, không có phương pháp nào là hoàn thiện tuyệt
    đối, ngay cả khi các bậc cao nhân đã bỏ hết tâm huyết và sở học của mình tính toán cả buổi mới chọn được một năm sinh con tốt nhất cho một tuổi nào đó, thì kết quả cũng chưa chắc đã được như ý, vì đứa con được sinh ra tốt hay xấu không chỉ là năm, mà còn phụ thuộc vào tháng, ngày và giờ nữa. vì vậy những tư vấn của các bậc tiền bối có khi khác nhau là chuyện bình thường. Tư vấn trên diễn đàn thường chọn theo năm, bởi năm sinh có sự tương tác mạnh nhất đến các thành viên trong gia đình, còn tháng ngày và giờ thì tùy duyên và phước đức của các bạn mà thôi; do đó bạn tin phương pháp nào
    thì làm theo phương pháp đó. Các Bạn đọc có thể tin, mà không tin thì thôi vì mỗi người có 1 phương pháp nghiên cứu

2. Một số các bạn sợ tuổi con xung khắc tuổi bố hay những người khác trong gia đình; tôi không giải thích dài dòng, chỉ lấy ví dụ đơn giản để các bạn tự suy nghĩ: Tý - Ngọ là thủy - hỏa vừa xung vừa khắc, nhưng nếu không có lửa thì bạn có nước sôi pha trà không? hay có lửa mà không có nước thì bạn có nước sôi pha mì ăn liền không, hay chịu đói? ? V

3. Theo phương pháp của tôi, mỗi phụ nữ có 1 tuổi sinh con tốt nhất và 1 tuổi xấu nhất nên tránh. Ví dụ tuổi DẬU sinh con tốt nhất là tuổi DẦN, xấu nhất là tuổi MÃO và dĩ nhiên trong cái tốt có cái xấu, trong cái xấu có cái tốt, đó là lý âm dương đúng ra không cần phải nói. Năm sinh con tốt nhất (tổng hợp tất cả các tiêu chí để xem xét) không có nghĩa là trong gia đình, họ hàng hoàn toàn không có tai họa, nhưng năm mà tôi nói là tốt nhất thì vợ chồng ăn nên làm ra, mọi việc từ đó trở đi nhiều thuận lợi; nếu nhà nghèo thì trở nên khá giả, khá giả thì thành giàu có, giàu rồi thì càng giàu hơn, nhưng khi trở thành triệu phú, tỷ phú rồi mà không cứu giúp người khác thì tai họa luôn cận kề.

4. Những hiểu bíêt của tôi và thành viên viên khác trên diễn đàn đều có chung mong muốn là làm cho cuộc sống của mọi người ngày càng tốt đẹp hơn lên, dân có giàu thì nước mới mạnh. Ý kiến của tôi có thể bạn chưa tin, nhưng bạn có thể kiểm tra những người phụ nữ quanh mình có tuổi sinh con vào năm mà tôi nói là tốt nhất để kiểm tra xem từ khi họ sinh đứa con đó thì làm ăn thế nào để kiểm chứng. Tuy nhiên mọi tuổi đều nên chú ý ngày sinh, nếu nhằm LỤC BẠI tinh thì nên hóa giải, nếu không thì con khó nuôi, khó dạy, hay bị tai họa (thậm chí mất mạng hay tù tội).

5- Ttuy nhiên năm sinh con tác động đến việc làm ăn của cả vợ chồng chứ không riêng gì vợ hay chồng . Ví dụ năm 2008 mọi tuổi DẬU sinh con thì làm ăn đều khó khăn vất vả, thậm chí chịu nhiều thiệt hại. Năm sửu sinh con thì khó sinh, luôn phải chuẩn bị phương án để mổ, con sinh ra có tiểu tật, sau này mặc dù con có nhiều năng khiếu cũng nên định hướng cho con lập nghiệp ở các ngành liên quan đến pháp luật, nếu không thường bị tai nạn. Năm DẦN sinh con là tốt nhất, có thể hóa giải được một số sai phạm về phong thủy nhà ở; sinh con ra mọi việc làm ăn thuận lợi, sau này khá giả, nếu
    có phước sẽ giàu có không thua kém bạn bè; bạn hãy xem những người tuổi dậu sinh con năm dần nếu không đúng như vậy có thể thông tin cho tôi biết. Tuổi dậu sinh con năm mão là xấu nhất, nên tránh. Mọi đứa con sinh ra nhớ ghi đầy đủ chính xác năm, tháng, ngày, giờ. Mọi tuổi đều phải tra lịch xem ngày sinh có nhằm lục bại tinh hay không để hóa giải, kẻo con khó nuôi và hay bị tai họa (kể cả năm sinh con tốt nhất). Lục
    bại gồm: giác, cang, khuê, lâu, đẩu, ngưu. Nếu bạn nào có con dưới 12 tuổi nhằm các sao đó vẫn còn cách hóa giải, nếu qua được 18 tuổi là gia đình cũng đã có phước
    rồi, không phải lo lắng nữa.

6 - Việc sinh con là vấn đề quan tâm của nhiều người, trước đây nhiều cặp vợ chồng tôi sinh con chẳng biết tính toán gì, chỉ phó mặc cho số phận nên khó khăn cứ ùn ùn kéo đến, nhiều việc khác nữa xẩy ra nên buộc phải lao đầu vào học; may mà trời đất còn thương nên hóa giải được phần nào. Gặp được Thầy truyền cho khẩu quyết về sinh con theo năm và khẩu quyết xem con theo tháng mà đối chiếu với những kiến thức phổ thông về âm dương ngũ hành...thì nói thật tôi chưa lần ra manh mối để chứng minh (đặc biệt là khẩu quyết xem con theo tháng); tuy nhiên tôi xin đưa ra đây một số quy tắc sinh con tốt xấu theo năm (Mẫu tầm tử) để các bạn nghiên cứu và ứng dụng:
    6.1. Sinh con xấu nhất là xung với tuổi mẹ. Trước năm xung tuổi mẹ sinh con là tốt nhất;hai năm tạo thành tam hợp với nó đứng hàng thứ ba. VD:Mẹ tuổi tý thì năm sinh xấu nhất là ngọ; trước ngọ là tỵ nên năm tỵ sinh con là tốt nhất; năm tam hợp với tỵ là dậu, sửu nên dậu và sửu sinh con tốt thứ ba.
    6.2. Năm sinh con tốt thứ nhì là hai năm trước và sau tuổi mẹ. VD: Mẹ tuổi tý thì sinh con tốt thứ nhì vào năm tuất và dần. Sinh con vào tuổi mẹ là tốt thứ tư, như mẹ tuổi tý sinh con năm tý vậy.
    6.3. Bây giờ thì các Bạn có thể biết được năm sinh con tốt nhất của tuổi tý, sửu, thìn và các tuổi khác rồi rồi; Chúc bạn may mắn và nếu có ai hiểu biết, các Bạn có luận thêm tốt xấu của các năm theo nguyên tắc sinh hợp thì tốt, xung khắc thì xấu; có nghĩa là đã tốt lại tốt thêm và dù tốt rồi vẫn bị giảm bớt cái tốt so với người khác.

KS
    p/s : mình trích từ vls
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metieuxu; 29/07/2010 vào lúc 04:24 PM.
    Thông tin KM của các hãng HK- Tư vấn và đặt vé máy bay giá tốt nhất DU LỊCH
    VIETNAMAIRLINES siêu KM: HAN.PHUQUOC bay thẳng chỉ 1 309k/chiều

Yahoo : thuchienhr
    Phone : 0933151513

• 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hic, vay mình tuổi Sửu sinh con năm Dần chắc không được tốt rùi......

• 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hic, gặp bài này như cá gặp nước, bác ơi xem giúp VC e với , tìm hoài không thấy ai giông mình nên đành làm phiền bác
    Vợ: 06/02/1985
    Chồng: 14/8/1983
    Con gái: dự sanh giữa tháng 12/2010
    tất cả ngày dượng, Bác xem giup bé đầu có ổn không, và bé thứ 2 nên sinh vào năm nào...
    cảm ơn bác rất nhiều

• 2,418 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahonhi Xem bài viết
    hic, vay mình tuổi Sửu sinh con năm Dần chắc không được tốt rùi......
    Mình không biết. Hehe, nhưng mình cũg tuổi sửu, sinh con năm dần này. Không sao đâu bạn
    Thông tin KM của các hãng HK- Tư vấn và đặt vé máy bay giá tốt nhất DU LỊCH
    VIETNAMAIRLINES siêu KM: HAN.PHUQUOC bay thẳng chỉ 1 309k/chiều

Yahoo : thuchienhr
    Phone : 0933151513

• 501 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Mình đẻ con đầu đúng mồng 2 Tết năm Kỷ Sửu. Năm này khắc với tuổi Nhâm Tuất của mình(Thìn Tuất Sửu Mùi). Mình không duy tâm lắm, nhưng không hiểu sao bé luôn quấn ông và bố hơn là mẹ và bà (bà cũng tuổi Tuất), mặc dù mẹ và bà chăm bé nhiều hơn. Tủi thân lắm..huhu. Mẹ mình bảo chắc do khắc tuổi. Thế nên, mình đang nghiên cứu xem sinh bé thứ 2 năm nào (Mão, Thìn ..) để hợp tuổi cả nhà. (có vẻ khó quá, mẹ nào có kinh nghiệm và kiến thức trong vụ này chia sẻ nhé). Mình từ giờ trở đi đẻ năm nào cũng được vì bé lớn 18th rồi. Cám ơn mọi người!

• 501 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Ôi, đây có topic rồi. Bác cho em hỏi:
    Mẹ : Nhâm Tuất
    Bố: Canh Thân
    COn trai đầu : Kỷ Sửu
    Em muốn đẻ bé thứ 2 thì năm nào đẹp ạ?

• 501 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Nhờ mod khóa dùm, em tìm được top tương tự rồi.

• 108 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Nhờ mẹ nó tư vấn cho gia đình nhà em:
    Chồng : 07/05/1981 AL,
    Vợ 26/02/1983 AL 09/04/1983 DL
    Con gái đầu : 20/01/2008 AL 26/02/2008 DL
    Em đang chuẩn bị tập 2, nhờ mẹ nó tư vấn giúp xem năm nào thì hợp nhá. Thanks
    Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui !!!