CHUẨN BỊ MANG THAI

Siêu âm trứng - Các thắc mắc liên quan

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Me comnammuoivung noi den BS Minh là ở TP.HCM hay HN thế?
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ,
    Mình đang dự tính làm tập 2 sinh theo ý muốn và qua tham khảo các đ/c siêu âm các mẹ g/thiệu tại HN mình thấy không tiện lắm. Có mẹ nào biết địa chỉ siêu âm tại Hà Đông không chỉ giúp mình với!
    Mong tin các mẹ lắm
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongvang
    Xin chào các mẹ,
    Mình đang dự tính làm tập 2 sinh theo ý muốn và qua tham khảo các đ/c siêu âm các mẹ g/thiệu tại HN mình thấy không tiện lắm. Có mẹ nào biết địa chỉ siêu âm tại Hà Đông không chỉ giúp mình với!
    Mong tin các mẹ lắm
    Em ơi, chị thấy ở đầu Ba La có phòng khám SA rụng trứng đấy
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongvang
    Xin chào các mẹ,
    Mong tin các mẹ lắm
    Mình biết 2 địa chỉ:
    1. Anh Hải 10A phố viện 103 (nhưng a.hải cũng chỉ sinh được 2 cô con gái thôi :4 : mọi người đều bảo anh này rất giỏi nhưng do vậy rất đông, làm cả ngày.
    2. Cô Tình trưởng khoa sản BV Thị xã ở 16A phố viện 103: cô chỉ làm ngoài giờ, rất tận tình, hỏi thoải mái.

Bạn thử đến xem sao nhé.

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất rất cảm ơn 2 mẹ Asimo(mẹ Quỳnh) và MeAn nhé minh sẽ đến thử và sẽ thông báo sau.
    -Lâu rồi e không liên lạc với chị Quỳnh mong chị thông cảm vì em có rất nhiều việc cần giải quyết...

[
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hu huhu các chị ơi cho em hỏi với. em lo quá. ngày 21 của vòng kinh em đi SA nang được 18mm, niêm mạc dày 9mm(siêu âm thành bụng ở Bát Đàn). đến ngày hôm sau tức là ngày thứ 22 của vòng kinh em lại đi SA lại(lần này là SA đầu dò) để xem trứng được bao nhiêu thì trời ơi... trứng của em lại được có 9,5mm. em ngạc nhiên quá không biết là tại sao nữa. chẳng nhẽ trứng của em trong vòng 1 ngày lại teo đi 1/2 thế à? em nghĩ nếu có xác xuất sai giữa SA đầu dò và thành bụng thì cũng ko thể chênh lệch đến như thế được đúng ko? em có hỏi một vài người thì họ nói là có khả năng trứng nó vỡ ra rồi rụng rồi nên mới như thế, các chị có kinh nghiệm ơi kíu em với, trường hợp như em là bị làm sao? có đúng là trứng của em nó vỡ ra rồi rụng nên mới nhỏ thế phải không? hay là em bị làm sao? các chị mau trả lời giúp em với,
    • 1,899 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Thế này nhé, thông thường kích thước nang từ 17 -22mm thì sẽ phóng noãn. Nhưng cũng có một số trường hợp kích thước lên đến 24, 25 (hãn hữu).
    Trường hợp của bạn mình đoán có 2 lý do:
    1. Do sai số của 2 phương pháp đo: nếu tiếp tục SA bằng đầu do mà nang phát triển lên thì kết luận này đúng.
    2. Nang này không phát triển đến lúc phóng noãn mà tự teo đi.
    3. Trường hợp của bạn có vẻ như không phải phóng noãn vì sau khi trứng rụng mà siêu âm thì sẽ không nhìn thấy gì cả.
    Theo tớ, bạn chỉ nên theo 1 phương pháp siêu âm thôi để tránh sai số. Chúc may mắn (may và mắn).
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiEm
    Thế này nhé, thông thường kích thước nang từ 17 -22mm thì sẽ phóng noãn. Nhưng cũng có một số trường hợp kích thước lên đến 24, 25 (hãn hữu).
    Trường hợp của bạn mình đoán có 2 lý do:
    1. Do sai số của 2 phương pháp đo: nếu tiếp tục SA bằng đầu do mà nang phát triển lên thì kết luận này đúng.
    2. Nang này không phát triển đến lúc phóng noãn mà tự teo đi.
    3. Trường hợp của bạn có vẻ như không phải phóng noãn vì sau khi trứng rụng mà siêu âm thì sẽ không nhìn thấy gì cả.
    Theo tớ, bạn chỉ nên theo 1 phương pháp siêu âm thôi để tránh sai số. Chúc may mắn (may và mắn).
    thế theo như bạn nói thì trong vòng 1 ngày như muabuonnhoanh nói mà trứng đã teo nhanh thế sao? mình thì ko nghĩ có thể như thế được, bởi vì nếu có teo chắc cũng phải teo từ từ chứ nhỉ, mình cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ
    • 1,899 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comnammuoivung
    thế theo như bạn nói thì trong vòng 1 ngày như muabuonnhoanh nói mà trứng đã teo nhanh thế sao? mình thì ko nghĩ có thể như thế được, bởi vì nếu có teo chắc cũng phải teo từ từ chứ nhỉ, mình cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ
    Một số trường hợp chẳng hạn nang bên trái teo đi, đồng thời nang bên phải phát triển rất nhanh và rụng. Cũng có trường hợp 2 nang cùng phát triển sau đó 1 nang teo đi, nói chung là muôn hình vạn trạng. Tùy thuộc vào cơ địa của mỗi người.
    Trường hợp trên mình đã gặp rồi.
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiEm
    Một số trường hợp chẳng hạn nang bên trái teo đi, đồng thời nang bên phải phát triển rất nhanh và rụng. Cũng có trường hợp 2 nang cùng phát triển sau đó 1 nang teo đi, nói chung là muôn hình vạn trạng. Tùy thuộc vào cơ địa của mỗi người.
    Trường hợp trên mình đã gặp rồi.
    thế có nghĩa là trứng có thể teo rất nhanh trong vòng 24h hả bạn. lạ thật đấy, trứng phát triển thì rất chậm mà teo thì lại nhanh. đúng là muôn hình vạn trạng
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

http://www.ykhoanet.com/phunu/8b4.htm
    bạn vào đây tham khảo thêm này, muabuonnhoanh đừng lo lắng quá, không phải ai cũng giống như Piem nói đâu.
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=muabuonnhoanh]
    Nếu nang của chị 18mm thì có thể tối hôm đó đã rụng rồi còn trứng 9mm là quả khác, bởi vì thông thường có 1 trứng tiếp theo nhỉnh hơn các quả khác để cho tháng sau. Nếu trứng của chị tốt thì khi rụng sẽ có dịch, siêu âm sẽ thấy ngay (trong kết quả siêu âm ghi dịch đồ douglas +), và bs sẽ nói cho chị biết, còn nếu trứng ko tốt có thể nó đã teo đi (giống như nang nước). Chị chờ đến kỳ kinh tiếp theo để theo dõi. Nếu chị muốn có con thì nói với BS, trong trường hợp trứng ko tốt BS sẽ cho thuốc, ko quá lo lắng đâu.
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=ngocnga]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muabuonnhoanh
    Nếu nang của chị 18mm thì có thể tối hôm đó đã rụng rồi còn trứng 9mm là quả khác, bởi vì thông thường có 1 trứng tiếp theo nhỉnh hơn các quả khác để cho tháng sau. Nếu trứng của chị tốt thì khi rụng sẽ có dịch, siêu âm sẽ thấy ngay (trong kết quả siêu âm ghi dịch đồ douglas +), và bs sẽ nói cho chị biết, còn nếu trứng ko tốt có thể nó đã teo đi (giống như nang nước). Chị chờ đến kỳ kinh tiếp theo để theo dõi. Nếu chị muốn có con thì nói với BS, trong trường hợp trứng ko tốt BS sẽ cho thuốc, ko quá lo lắng đâu.
    ngocnga ơi cho mình hỏi thêm với, tình trạng của mình là thế này. sáng hôm CN mình có thấy ra chất nhầy màu trắng như lòng trứng gà nên tối hôm đó mình đi SA ngay thì nang được 18mm. nhưng lại thấy BS ghi là túi cùng ko có dịch. như thế nghĩa là sao hả bạn?rõ ràng là mình thấy ra chất nhầy màu trắng mà. và lại nếu trứng rụng thì sẽ ở được trong đó bao nhiêu lâu hả bạn?
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ngocnga ơi cho mình hỏi thêm với, tình trạng của mình là thế này. sáng hôm CN mình có thấy ra chất nhầy màu trắng như lòng trứng gà nên tối hôm đó mình đi SA ngay thì nang được 18mm. nhưng lại thấy BS ghi là túi cùng ko có dịch. như thế nghĩa là sao hả bạn?rõ ràng là mình thấy ra chất nhầy màu trắng mà. và lại nếu trứng rụng thì sẽ ở được trong đó bao nhiêu lâu hả bạn?
    Cũng có thể bạn rụng trứng vào ngày thấy có chất nhầy như lòng trắng trứng gà. Trứng sau khi rụng có khả năng thụ tinh trong khoảng thời gian từ 12-14 giờ.
    Còn 1 vấn đề khác là nang to 18mm là của buồng trứng nào? Cũng có nhiều trường hợp 2 bên buồng trứng đều có nang, nhưng kích thước khác nhau, nang kích thước nhỏ hơn sẽ có khả năng phát triển để rụng vào tháng tới, còn nang to có thể rụng trong tháng này. Nếu bạn gặp chồng trong thời gian đó, thì gắng đợi thêm 2 tuần nữa đi. bạn sẽ biết ngay mà :4:
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hu huhu các chị ơi cho em hỏi với. em lo quá. ngày 21 của vòng kinh em đi SA nang được 18mm, niêm mạc dày 9mm(siêu âm thành bụng ở Bát Đàn). đến ngày hôm sau tức là ngày thứ 22 của vòng kinh em lại đi SA lại(lần này là SA đầu dò) để xem trứng được bao nhiêu thì trời ơi... trứng của em lại được có 9,5mm. em ngạc nhiên quá không biết là tại sao nữa. chẳng nhẽ trứng của em trong vòng 1 ngày lại teo đi 1/2 thế à? em nghĩ nếu có xác xuất sai giữa SA đầu dò và thành bụng thì cũng ko thể chênh lệch đến như thế được đúng ko? em có hỏi một vài người thì họ nói là có khả năng trứng nó vỡ ra rồi rụng rồi nên mới như thế, các chị có kinh nghiệm ơi kíu em với, trường hợp như em là bị làm sao? có đúng là trứng của em nó vỡ ra rồi rụng nên mới nhỏ thế phải không? hay là em bị làm sao? các chị mau trả lời giúp em với,
    muabuonnhoanh oi, đừng lo. Như hồi chuẩn bị có nhóc đầu mình cũng có đi siêu âm trứng rụng chỗ bs Tuấn, Ngõ huyện. Mình cũng gặp trường hợp như ấy. Hôm trước đi siêu âm trứng là 20, ngay hôm sau di, thấy nó nhỏ lại bằng 1/2 và méo mó. bs giải thích là do trứng đã rụng, và vừa mới rụng nên vỏ của nó còn nằm lại đấy và không còn trọn trịa như khi có truung ở bên trong nữa. Tức là trứng của bạn rụng vào đúng tối ngày 21 hoặc sáng 22 của vòng kinh đó đấy. lần đó mà biết quan hệ ngay hôm đó may ra kịp. Chúc bạn thành công ở lần sau nhé.
    • 1,985 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Mỗi tháng thì cơ thể mình có 2 quả trứng chín, một nang bên trái một nang bên phải nhưng phát triển không đồng đều. BS có thể quyết định được nang nào tốt để thụ thai và BS sẽ đo kích thước của nang đó. Lần thứ nhất bạn SA thấy trứng 22cm thì đã đến thời điểm rụng rồi đấy (có thể là đêm hôm đó). Hôm sau bạn lại SA thấy trứng 9mm thì chắc là nang bên kia rồi. Trứng rụng tức là nang vỡ, trong túi cùng sẽ có dịch và nang xẹp lúc đó chỉ có kích thước 3, 4mm thôi.
    Chưa đâu, trứng chưa rụng đâu vì trong túi cùng chưa có dịch và trứng mới 18mm. Chất nhầy chỉ là 1 cơ sở để mình khoanh vùng thời điểm rụng trứng thôi. Mà SA trứng đừng SA thành bụng mà phải SA đầu dò mới chính xác. Ở Phan Chu Trinh họ làm chuyện này rất tốt, có kinh nghiệm và BS SA sẵn sàng giải đáp thắc mắc cho mình đấy.

Chúc MAY MẮN (câu này của mẹ PiEm hay ghê)
    • 72 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yểng
    Mỗi tháng thì cơ thể mình có 2 quả trứng chín, một nang bên trái một nang bên phải nhưng phát triển không đồng đều. BS có thể quyết định được nang nào tốt để thụ thai và BS sẽ đo kích thước của nang đó. Lần thứ nhất bạn SA thấy trứng 22cm thì đã đến thời điểm rụng rồi đấy (có thể là đêm hôm đó). Hôm sau bạn lại SA thấy trứng 9mm thì chắc là nang bên kia rồi. Trứng rụng tức là nang vỡ, trong túi cùng sẽ có dịch và nang xẹp lúc đó chỉ có kích thước 3, 4mm thôi.

Chưa đâu, trứng chưa rụng đâu vì trong túi cùng chưa có dịch và trứng mới 18mm. Chất nhầy chỉ là 1 cơ sở để mình khoanh vùng thời điểm rụng trứng thôi. Mà SA trứng đừng SA thành bụng mà phải SA đầu dò mới chính xác. Ở Phan Chu Trinh họ làm chuyện này rất tốt, có kinh nghiệm và BS SA sẵn sàng giải đáp thắc mắc cho mình đấy.

Chúc MAY MẮN (câu này của mẹ PiEm hay ghê)
    Xin chào các mẹ, tôi là thành viên mới te. Đăng ký thành viên đã lâu nhưng mới văn không hay nên chỉ dám nghe các mẹ đàm đạo chứ chưa lần nào dám tham gia.
    Trường hợp của tôi cũng giống y chang cua me muabuonnhoanh. KN của tôi thì cực kỳ không đều, tháng thì 36 tháng thì 45. Tháng trước tôi đi SA ngày thứ 19 thì nang lớn nhất là 13mm, ngày thứ 21 là 17mm, ngày thứ 23 lại là 16mm (siêu âm thành bụng ở Bát đàn), bác sỹ bảo 2 ngày sau đi SA đầu dò ở Phan chu Trinh cho chính xác thì còn có 9mm, túi cùng không có dịch. Tôi hỏi bác sỹ là liệu có phải trứng đã rụng rồi không thì bác sỹ bảo không có dấu hiệu gì, có thể là SA thành bụng không chính xác. Tôi nản quá sau hôm ấy chằng đi siêu âm nữa, đợi tháng sau vậy. Mẹ Yểng ơi, nghe chừng mẹ nhiều KN quá, thế không biết siêu âm đầu dò nhiều có ảnh hưởng không nếu mình muốn có bầu trong tháng đó không nhỉ? KN của mình không đều chắc phải SA nhiều đây. Oải quá! Tư vấn cho mình với nhé!
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Me comnammuoivung noi den BS Minh là ở TP.HCM hay HN thế?
    Ở Hà nội bạn ạ.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào có thông tin về BS.Tran Hạnh - khoa Sản BV Từ Dũ không cho mình biết với? Cảm ơn các mẹ nhiều.

island
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi island
    Có mẹ nào có thông tin về BS.Tran Hạnh - khoa Sản BV Từ Dũ không cho mình biết với? Cảm ơn các mẹ nhiều.

island
    Có phải bạn muốn hỏi Bác sĩ Trân Hạnh không? Phòng mạch ở 90 Hồ Văn Huê P9 Phú Nhuận.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)