• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em tìm đến web tre tho sau khi đã làm "khách vãng lai" lang thang đọc khá nhiều bài, biết được khá nhiều kinh nghiệm của các mẹ, các chị. Quyết định xin phép gia nhập thành viên!
    Em đang băn khoăn và lo lắng quá. Hai vợ chồng em đã cưới được 4 tháng, để tự nhiên không dùng bất kì một biện pháp tránh thai nào, nhưng vẫn chưa có gì cả... Em quyết định đi siêu âm nang noãn. Chu kì của em không đều, bình thường là khoảng 34 ngày nhưg tháng vừa rồi dài tới 44 ngày. Mỗi lần bị là một lần đau bụng khủng khiếp. Tháng trước không biết gì đi siêu âm vào ngày 22 của chu kì, bác sỹ mắng cho và đi về, bảo tháng sau ngày 13 đến vì tháng này muộn rồi: cả hai bên buồng trứng có nhiều nang nhỏ.
    Tháng này ngày thứ 11 em đến, kết quả siêu âm là: nội mạc tử cung: 8mm, buồng trứng trái có nhiều nang nhỏ, nang lớn là 15mm. Bs hẹn 3 ngày nữa đến.
    Đúng 3 ngày sau em quay lại (tức là ngày thứ 14 của chu kì): kết quả: nội mạc tử cung dày 7mm, buồng trứng trái có nhiều nang nhỏ, nang lớn là 15mm.
    Bs hỏi có uống thuốc gì không? Trứng không lớn. Bs bảo em khám phụ khoa.
    Em khám phụ khoa thì bs một bs nói là: "có nhiều nang nhỏ thế này là khó thụ thai". Em hoang mang quá không biết thế nào. Bs kê đơn: procare và thuốc provames. Hẹn ngày thứ 17 của CK thì đến SA và khám lại.
    Ngày mai em sẽ đến hẹn khám lại. Hồi hộp và lo lắng quá.
    Các chị, các mẹ nào có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 050880; 28/04/2009 vào lúc 09:17 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 292 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em cũng không nhiều kinh nghiệm lắm, vì mới đi SA canh trứng có 1 lần à, nhưng tháng đó trứng của em cũng rụng muộn, ngày 14 SA cũng toàn chỉ thấy mấy nang nhỏ tí, nhưng đến ngày 28 trứng trôi của em mới rụng, đkính 29mm, không sao mà chị. Tiếc là em không hứng được trứng thôi.
    Còn khám phụ khoa thì theo em đọc trên dđàn là để xem chị có viêm nhiễm, mắc các bệnh pkhoa làm cản trở TT gặp trứng không, hay có ảnh hưởng không.
    Chu kỳ cũng có tháng này tháng kia mà ( đặc biệt với những người ko đều như chị em mình), nên có thể trứng tháng này phát triển muộn, chị đừng lo lắng quá,lại càng ảnh hưởng đấy.
    Cố thoải mái 1 tẹo chị nhé, mai đi khám, bác sĩ sẽ biết chính xác hơn, ổn cả thui mà!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Híc, cảm ơn bạn nhiều, được động viên cũng cảm thấy đỡ hơn chứ mình "thần kinh kém" lắm, hơi tý là căng lên như dây đàn!!! Nhìn thấy bạn bè cũng cưới như mìnht, thậm chí là còn cưới sau lâu vậy mà đã bầu bí rồi. Thấy thèm được như họ quá. Ngại chẳng dám đi đâu. Ghét sự quan tâm của mọi người thế. Vì đi đâu cũng hỏi thăm mỗi một vấn đề, một câu. híc híc. :Sad:
    • 65,801 Bài viết

• 318,728 Được cảm ơn

• 67 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 050880 Xem bài viết
    Híc, cảm ơn bạn nhiều, được động viên cũng cảm thấy đỡ hơn chứ mình "thần kinh kém" lắm, hơi tý là căng lên như dây đàn!!! Nhìn thấy bạn bè cũng cưới như mìnht, thậm chí là còn cưới sau lâu vậy mà đã bầu bí rồi. Thấy thèm được như họ quá. Ngại chẳng dám đi đâu. Ghét sự quan tâm của mọi người thế. Vì đi đâu cũng hỏi thăm mỗi một vấn đề, một câu. híc híc. :Sad:
    Ai muốn làm mẹ cũng đều cảm thấy thế thôi bạn ạ. Mình cũng đi canh trứng, bsĩ bảo trứng đẹp, phát triển bt. Vc mình đã xxx đúng ngày rụng trứng mà thấy kết quả không khả quan lắm, đành chờ xem tháng này có QKD k? Ông cha ta nói con cái là của trời cho mà, chỉ là mình thấy tủi thân đúng k, cứ ai hỏi đến chuyện em bé là giật mình thon thót.
    • 101 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vipvip_vn Xem bài viết
    Ai muốn làm mẹ cũng đều cảm thấy thế thôi bạn ạ. Mình cũng đi canh trứng, bsĩ bảo trứng đẹp, phát triển bt. Vc mình đã xxx đúng ngày rụng trứng mà thấy kết quả không khả quan lắm, đành chờ xem tháng này có QKD k? Ông cha ta nói con cái là của trời cho mà, chỉ là mình thấy tủi thân đúng k, cứ ai hỏi đến chuyện em bé là giật mình thon thót.
    Sao mà chị này cũng giống em thế, cứ nghe ai nhắc đến chuyện em bé là giật mình. :Laughing:. Mà nghe nhiều quá đâm ra chán luôn, riết rồi chẳng thèm để tâm đến nữa.
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 050880 Xem bài viết
    trùi ui, mình cũng có tâm trạng y như bạn y, nhiều lúc thấy stress vì gia đình chồng và bạn bè hỏi thăm nhiều quá. mà cũng tội nghiệp ông xã nữa cơ, bạn bè ai trong cơ quan chồng mình cũng trêu là "yếu" vì mãi 2 năm mà vẫn chưa có con..:mad:
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 140107 Xem bài viết
    Sao mà chị này cũng giống em thế, cứ nghe ai nhắc đến chuyện em bé là giật mình. :Laughing:. Mà nghe nhiều quá đâm ra chán luôn, riết rồi chẳng thèm để tâm đến nữa.
    140107 ơi, làm sao để nghe người ta nhắc đến chuyện này là chẳng thèm để tâm nữa vậy??huhu...cứ có ai hỏi đến là mình buồn hết cả ngày..
    • 101 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuncon1401 Xem bài viết
    140107 ơi, làm sao để nghe người ta nhắc đến chuyện này là chẳng thèm để tâm nữa vậy??huhu...cứ có ai hỏi đến là mình buồn hết cả ngày..
    Thì em cứ nghĩ rằng chuyện mình có con hay không có con cũng chẳng phải xuất phát từ việc họ có hỏi hay không hỏi thăm.

Thêm vào đó mình nghĩ rằng khi không chưa có con ai cũng hỏi thăm nhưng khi mình có con thì cũng tự mình phải lo mọi thứ . Cho nên chuyện họ hỏi là chuyện của họ, bản thân mình tự biết mình có hay chưa là chuyện của mình. Theo chủ nghĩa mackeno di me cuncon oi
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hic, giống mình quá đi thôi
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới, khi sáng đi siêu âm trứng đắt ra nước mắt vì mấy ngày nghỉ phòng khám đông quá, chen chúc bị mẹ mìn nào móc mất điện thoại mà không biết:Crying:. Kết quả siêu âm cũng không hiểu như thế nào phải nhờ các mẹ nhà ta tư vấn đây. Chu kỳ của mình là 28 ngày, tháng trước mình đi siêu âm vào ngày 12 bác sĩ nói trứng vừa rụng vì có nhiều dịch ứ đọng, tối về xxx. Buồng trứng phải còn 1 trứng lép 17*14 và hẹn 2 ngày nữa quay lại cho chắc ăn. Hai ngày sau mình quay lại trứng 21*17, nội mạc 13. Hôm sau mình bạn không siêu âm nữa nhưng vẫn xxx. Kết quả sau 14 ngày xuất hiện khăn quàng đỏ. Tháng này hôm nay ngày 13 mình đi SÂ, kết quả lại giống như tháng trứoc, tức là có dịch ứ đọng nhiều, bác sĩ kết luận trứng đã rụng, nhưng buồng trứng trái còn nang 11*16 và nói tối về quan hệ, 3 ngày sau đến SÂ cái còn lại. Nội mac 11mm. Có phải hai tháng nay mình rụng 2 trứng /tháng không các mẹ? Nhờ mẹ Uyen my và các mẹ tư vấn và giải thích giùm mình. Khẩn cấp lắm rùi. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 1,787 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiphu Xem bài viết
    Mình là thành viên mới, khi sáng đi siêu âm trứng đắt ra nước mắt vì mấy ngày nghỉ phòng khám đông quá, chen chúc bị mẹ mìn nào móc mất điện thoại mà không biết:Crying:. Kết quả siêu âm cũng không hiểu như thế nào phải nhờ các mẹ nhà ta tư vấn đây. Chu kỳ của mình là 28 ngày, tháng trước mình đi siêu âm vào ngày 12 bác sĩ nói trứng vừa rụng vì có nhiều dịch ứ đọng, tối về xxx. Buồng trứng phải còn 1 trứng lép 17*14 và hẹn 2 ngày nữa quay lại cho chắc ăn. Hai ngày sau mình quay lại trứng 21*17, nội mạc 13. Hôm sau mình bạn không siêu âm nữa nhưng vẫn xxx. Kết quả sau 14 ngày xuất hiện khăn quàng đỏ. Tháng này hôm nay ngày 13 mình đi SÂ, kết quả lại giống như tháng trứoc, tức là có dịch ứ đọng nhiều, bác sĩ kết luận trứng đã rụng, nhưng buồng trứng trái còn nang 11*16 và nói tối về quan hệ, 3 ngày sau đến SÂ cái còn lại. Nội mac 11mm. Có phải hai tháng nay mình rụng 2 trứng /tháng không các mẹ? Nhờ mẹ Uyen my và các mẹ tư vấn và giải thích giùm mình. Khẩn cấp lắm rùi. Cảm ơn các mẹ nhiều
    chắc là mẹ nó có 2 trứng/1 tháng.Tháng này em cũng vậy mà mẹ nó,ngày 10 của CK đi siêu âm 1 trứng 22mm,1 trứng 12mm,niêm mạc 8,1 mỗi tội nhà em tháng này ko XXX nhiều,nên 1V rùi mẹ nó ạ!!hihih!xác xuất trúng khi mọi thứ đều đẹp chỉ có 20% thôi mẹ nó ạ!!nên chắc tháng này mẹ nó chịu khó xxx cách ngày 1 lần trong 1 tuần vậy nha!!
    • 1,006 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 140107 Xem bài viết
    Thì em cứ nghĩ rằng chuyện mình có con hay không có con cũng chẳng phải xuất phát từ việc họ có hỏi hay không hỏi thăm.

Thêm vào đó mình nghĩ rằng khi không chưa có con ai cũng hỏi thăm nhưng khi mình có con thì cũng tự mình phải lo mọi thứ . Cho nên chuyện họ hỏi là chuyện của họ, bản thân mình tự biết mình có hay chưa là chuyện của mình. Theo chủ nghĩa mackeno di me cuncon oi
    chị cứ nói là đang kế hoạch đi là xong, như em nè, đi đâu cũng có câu đó em vừa bực vừa buồn, nhất là tụi bạn chọc em là dở, mấy đứa kia chừng 4 tháng là có tin vui còn em thì mãi chưa thấy.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cunxuxu nhiều,tháng trước mình đi siêu âm lần đầu thấy bác sĩ nói thế mình cũng nghĩ là cơ hội nhân đôi, thế mà cuối cùng vẫn trượt, buồn lắm. Tháng này mình vẫn quyết tâm đi canh được con nghé vì năm sau là 26tuổi trong minh kiêng lắm vì là con trời mà, lại là Canh Dần nữa nên các cụ không thích. Chồng thì chỉ thích trâu mẹ sinh nghé con thôi. Còn không thì phải chờ con mèo. Nhưng không hiểu sao lần này lại thấy không hi vọng, có lẽ tại tháng trước mình hi vọng quá rồi thất vọng. Các mẹ ơi động viên mình với:Crying:
    • 267 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Haizzzz, vào trong nì đọc thấy nhiều mẹ tâm trạng giống mình ghê cơ
    Em cũng đi siêu âm nang noãn, kết quả khá mĩ mãn, bác sĩ phán trứng to đẹp hẳn hoi, về xxx rất đều đặn, thậm chí còn nhiệt tình ngày nào cũng xxx cho chắc, thế mà trượt vẫn hoàn trượt
    Em đang chờ đến kì KQD này, nếu lại đeo khăn quàng đỏ tiếp thì phải đi chụp x để xem có bị tắc ống dẫn trứng không. Có mẹ nào đi chụp x này chưa ạ? hoặc có mẹ nào cũng đi soi nang noãn mà bình thường nhưng vẫn 1vach thì thử đi chụp x xem ntn đi nhé, giống e nè, em đang lên dây cót tinh thần lắm rồi
    Tháng tới nếu có ai hỏi chắc em sẽ áp dụng câu "em đang kế hoạch" nếu có ai hỏi cái câu muôn thuở kia quá, hix
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đi siêu âm trứng hay noãn là 1 ah? Em chả hiểu cái gì hết. Thế đến đâu để siêu âm, mà chả lẽ cứ đi siêu âm mãi thế thì cũng tốn kém quá. Mỗi lần 100k chứ ít đâu. Cha hiểu mô tê gì, và cả que thử RT nữa! Các mẹ giải thích em cái!
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babycuti Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đi siêu âm trứng hay noãn là 1 ah? Em chả hiểu cái gì hết. Thế đến đâu để siêu âm, mà chả lẽ cứ đi siêu âm mãi thế thì cũng tốn kém quá. Mỗi lần 100k chứ ít đâu. Cha hiểu mô tê gì, và cả que thử RT nữa! Các mẹ giải thích em cái!
    Bạn cứ tham khảo tất cả bài viết trong mục này đi là sẽ hiểu ngay thui :LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose:. Mình chắc chắn bạn sẽ thu lượm đc rất nhiều kiến thức quí báu từ các mẹ đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ui da. Ở chỗ minh siêu âm có 40k, k biết thế nào mà mình vẫn không hiểu được đây. Bác sĩ mình cũng chẳng hiểu đc. Tháng trước ngày 14 mình đi siêu âm như mình kể đó. Mình hỏi bác sĩ là em có hai trứng hả bác sĩ, sao hôm trước bs nói trứng em rụng rồi cơ mà. Bsi bảo là vì thấy nhiều dịch nên nói thế. mình k hiểu đó là kết luận có cơ sở hay là thế nào khác. Mình phải hỏi các mẹ có kinh nghiệm đây. Mình cũng không hiểu biết vè mấy cái vụ SÂ này.
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Bạn siêu âm ở đâu mà rẻ thế? Tớ cũng đang băn khoăn vụ này quá, cũng muốn thử nhưng mình bị kẹt về thời gian đi làm nên đi siêu âm nhiều thì đúng là chịu thật!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2