CHUẨN BỊ MANG THAI

Sẩy thai/thai lưu bao lâu thì mới nên có thai lại?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 824 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bây giờ mẹ nó phải nghỉ ngơi cho khỏe đã nhé! Mình cũng nghỉ 20 ngày ở nàh, mới đi làm lại được 1 tuần thôi. Mình nghe mọi người nói sau sảy, rất dễ có thai lại, nhưng tốt nhất là nên để 3 - 6 tháng rồi có em bé cho tử cung của mình ổn định đã.
    Mình cũng định sẽ làm các xét nghiệm xem cơ thể mình cần bổ sung những gì? Đang chờ ý kiến của các mẹ xem xét nghiệm ở đâu đây.
    Chúc mẹ nó nhanh khỏe nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muondangki Xem bài viết
    Em cung dang buon qua cac me oi.Em moi bi ra huyet khi thai gan 10 tuan,mat tim thai va luu thai.bay gio van trong thoi gian nghi ngoi.Em chi mong som den ngay co the co thai lai thoi.Me nao biet dia chi tai kham sau nao thai va tu van chuan bi suc khoe mang thai lan sau o Ha Noi thi cho em biet voi.Dem tung ngay,tung gio cho thoi gian qua nhanh thoi.hic....(em dung dien thoai nen viet khong dau,dung xoa cau hoi cua em nhe).
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vững vàng lên mẹ nó nhé! Chuẩn bị sức khỏe thật tốt để đón bé yêu vào lần tới!
    Chúng ta cùng nhau chia sẻ nỗi đau và nhân rộng niềm vui nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mn_tq1 Xem bài viết
    Mình cũng tương tự bạn trunghang ạ, chỉ có điều con mình mới 8W. 5W mình đi khám thì thai vào tử cung, gần 7W đi khám thì có tim thai và thai
    khỏe mạnh, bsi bảo 12w khám lại. mình k yên tâm đến 1w sau khám lại thì con k còn ở với vợ chồng mình nữa. Mình k hiểu tại sao lại vậy, thật sự
    sốc và buồn. VC mình rất mong có em bé. Mình đang cố gắng tăng cường sức khỏe và chuẩn bị tất cả những gì tốt nhất để lại đón con về nhà.
    Các mẹ hãy cố gắng lên nhé. Chúc tất cả các mẹ bình an đón em bé thật khỏe mạnh!
    • 322 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghang8687 Xem bài viết
    bây giờ mẹ nó phải nghỉ ngơi cho khỏe đã nhé! Mình cũng nghỉ 20 ngày ở nàh, mới đi làm lại được 1 tuần thôi. Mình nghe mọi người nói sau sảy, rất dễ có thai lại, nhưng tốt nhất là nên để 3 - 6 tháng rồi có em bé cho tử cung của mình ổn định đã. Mình cũng định sẽ làm các xét nghiệm xem cơ thể mình cần bổ sung những gì? Đang chờ ý kiến của các mẹ xem xét nghiệm ở đâu đây.Chúc mẹ nó nhanh khỏe nhé!
    Minh cung moi bo thai thu 5 tuan truoc.Tam ly van nang ne lam.Du biet la khong tot nhung van chua quen voi viec mat con va cho doi tiep.Xem cac me tren nay chi cho may dia chi roi di kham lai.Minh cung chua san sang di lam lai.Vi buon qua me no a.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đừng vội quá từ từ rùi cung có bé thui,em mới lấy chồng cũng mong có bé lắm ma vẫn chưa có,cả nhà có kinh nghiệm gì thì chỉ e với,thaks ca nha!
    • 203 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đứa bạn em lấy chồng được hơn 1 năm, mà cũng đã xảy đến 4-5 lần rồi
    haizz
    Đến viện phụ sản kiểm tra, thì được kết luận là cả 2 vợ chồng vẫn bình thường
    Lạ thật, h nó cũng uống đủ các loại thuốc Đông - Tây - Nam - Bắc
    Mà vẫn chưa khả quan j cả
    Có thể là sẩy quen dạ j đó nên mí bị nhiều lần vậy
    Có người còn tâm linh nói rằng: nhà chồng nó có 2 anh em trai thì cả 2 cưới vợ trong cùng 1 năm, như thế kiểu j cũng có 1 đôi trắc trở con cái.
    Trong khi cô em dâu do có bầu trước mí cưới, nên "tội vạ" là vợ chồng anh chị gánh
    Hi, em chả tin, nhưng cũng ko hiểu sao như vậy nữa!!!
    • 48 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anne_le87 Xem bài viết
    xin chao ca nha ... hom nay em tham gia vao trang web nay hi vong rang no co the giup 1 phan nao do cho tat ca cac me o day de som don be yeu ve nha.. Em nam nay 26 tuoi cung mong moi 1 dua con lam... nam ngoai em co thai lan dau va bi thai luu khi 10 tuan tuoi..sau do em di bac si chuyen khoa( em hien dang o nuoc ngoai) bs o day rat la thoai mai keu em cu nghi ngoi ko can kieng kem gi ..thay co the khoe lai la co the san sang co bau lan sau.. 3 thang sau em co bau lan 2 ( em la dua cung rat man) .Nhung niem vui ko duoc bao lau, thi em lai nhap vien cap cuu vi ket luat thai ngoai tu cung voi trung phai...Em sock len sock xuong... Ke tu khi em khoe manh xuat vien den gio cung da hon nua nam, vay ma moi thang lai la moi that vong. Em quyet dinh ko ngoi doi so phan nua, hoi duoc 1 bs dau nganh rat gioi ve chuyen khoa va hiem muon. em toi gap bs dua nguyen vong lam ivf. bs gui vo chong em di xet nghiem toan bo, bao gom test trung, sieu am kich co trung,sieu am buong tu cung. soi voi trung...chong em thi lam test tinh trung. Sau khi co ket luan bs khuyen chua nen lam ivf vi kha nang thanh cong cua no hien nay the gioi cong nhan cung chi co 50% ..ma nguoi lam se rat kho so khi phai theo cac xet nghiem ngat ngheo va dau don. boi vi hien gio em van con 1 ben voi trung trai buong tu cung binh thuong. chong em kq tinh trung binh thuong nhung so luong chi tren trung binh chu ko duoc la good. ong bs nay ko phai la bs nua ma goi la giao su moi dung. Ong ay noi do em bi say thai va thai ngoai tu cung la do so luong tinh trung cua chong em bao gom cac con khoe, cac con di chuyen nhanh chua duoc nhieu. Con em trung lai ko du tot cho nen dan den nhung tinh trang thai ko ve to, hoac thai ve to nhung qua yeu ko song noi... De khac phuc tinh trang nay bs ke cho em 2 loai thuoc 1 cho em va 1 cho chong em. Sau khi uong den nay moi duoc co 2 tuan nhung em that su thay no la loai thuoc rat tot. Kha nang sinh duc cua chong em cung tang len dang ke,luong tinh dich rat nhieu. Tuy la chua duoc don con yeu, nhung vi truoc day em cung tung doc cac dien dan cua cac chi tren day rat nhieu...em biet niem hi vong mong moi cung nhu kho khan cua cac me tren day nhu em... Ai tung trai qua thi moi that su hieu duoc... Em tin tuong rang muon don con yeu minh ko nen nghi ngoi stress.. thu gian( biet la rat kho) cong them voi su ket hop cua thuoc de giup cho ca vo lan chong co duoc su chuan bi tot nhat trong ke hoach co con sap toi. Em co liet ke o day 2 loai thuoc ma chung em dang su dung.No thuc su rat rat tot. Em gioi thieu loai thuoc nay o day mong rang tat ca cac chi em minh deu se duoc nhu y nguyen. Neu chi nao co nhu cau thi reply lai cho em em se gui thong tin cho cac chi. Sap toi em tinh ve vn choi neu chi nao co nhu cau em se mua giup.

Loai cho vo: la mot loai thuoc bo tong hop, boi vi co the minh co khoe manh day du cac duong chat( co nhieu me bi thieu chat cung ko phat hien duooc ..cac duong chat do tich tru san trong co the giup duy tri cho thai nhi sau nay) bo sung cho cac ban 1 co the day du de san sang nuoi em be. cac chat do se kich thich co the giup san sinh nhung qua trung chat luong tot hon, tang cuong kha nang mang thai. Khi mang thai cam giac nghen cung giam xuong dang ke, noi mac tu cung day hon,

Loai cho chong: day la lieu thuoc uong trong 90 ngay lien tuc khi minh co ke hoac sinh con...boi cac anh bay gio xa giao tiep khach nhieu, bia ruou bui ban du thu ca...lam cho luong tinh trung san sinh ra it hon chat luong kem hon, dong nghia voi viec it co co hoi thu thai hon cung nhu se gap phai nhung con tinh trung yeu dan den thai ko ve to hay thai luu. Thuoc nay se kich thich san sinh tinh trung, cung nhu cai cay khi duoc cham dung thuoc bo no se cho ra nhieu trai va trai ngon ngot. vd tuong tu.

mong rang em va tat ca cac me se som duoc don con yeu ve nha...
    Em ơi, loại thuốc gì vậy? Em ghi tên thuốc giúp được không? Từ nước nào? Giá bao nhiêu? Tks
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi các chị cho e hỏi với ạ : e ko thả để có baby 2 tháng nay rồi nhưng mà mới đây e đi xét nghiệm thì bị vi rút viêm gan B và uống thuốc 1 tháng. NHưng mà e ko kế hoạch rì cả nếu như e có baby bây zơ thì có ảnh hưởng zì ko ạ các chị .
    • 131 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn Katie đâu thấy ban liệt kê tên thuốc!xin ban vui lòng ghi lại cho mọi Nguoi với.
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tuần trước mình mới đi đau bụng và ra huyết 1 ít, đi khám thai đc 6w5d, túi ối méo mó, thai kém phát triển. bs cho uống thuốc nội tiết, hẹn 1w sau đến kiểm tra lại để xem có tim thai ko. Được 3ngay mình thấy khó chịu trong người, nên đi SA lại, bs kết luận thai 5w6d, kích thước túi ối lại nhỏ hơn lần trước. Mình cứ ngỡ là bs SA nhầm, nên ra chỗ khác SA lại, cũng cho kết quả như vậy. Mình có thắc mắc và đưa kết quả SA trước thì bs nói có khả năng thai đã lưu. Mình buồn và thất vọng quá. Phải làm sao bây giờ. huhu
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cũng có thể bị lưu đó chị. hồi đầu năm em bị rubela lúc rụng trứng. lúc thai được 7 tuần thì siêu âm có tim thai. nhưng rồi lúc 12 tuần em khám ở phụ sản TW thì thai đã lưu rồi. buồn wa. sau lần đó em cũng có thai 2 lần, nhưng cứ chậm kinh 10 ngày là lại bị sảy tự nhiên. buồn kinh khủng. cũng khóc suốt. giờ em dang uống thuốc bắc rồi. mong lần sau suôn sẻ.
    • 379 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

chào cả nhà!
    em cũng bị thai lưu lúc 9 tuần, tính đến hôm nay là 1 tháng kể từ ngày em biết tin bé mất và phải hút. hôm em đi SA là tuần thứ 12 nhưng bác sĩ kết luận là thai lưu từ 9 tuần. Thật đau khổ khi con mất mà mình không biết, tối nào cũng nói chuyện với con.
    em bị sock nặng, vì là con đầu mà. Lúc hút thì bác sĩ tiêm thuốc tê nên em không bị đau, làm đc 1 lúc thì lại tiêm trợ sức nữa, vì em sốc quá! sau đó bác sĩ còn dặn lần sau có thai thì đi tiêm nội tiêt.
    đến bây giờ em vẫn chưa đi khám lại và cũng chưa có QKD! E vẫn luôn băn khoăn không biết tại sao con mình lại bị lưu vì lúc 8 tuần em đi kt thì tim thai khỏe, thai pt tốt!
    có mẹ nào đã đi khám lai sau thai lưu chưa? bác sĩ khám và có cho biết nguyên nhân không ạ? Bây giờ em vẫn hay nghĩ về con lắm! em định giữa sang năm mới thả để đón em bé các mẹ ạ, để lâu cho cơ thể khỏe mạnh. các mẹ biết địa chỉ nào khám, khám những gì và cắt thuốc bồi bổ uy tín thì giới thiệu cho em với nhé! Em đang ở HN ạ.
    Các mẹ vữn vàng lên nhé! chị em mình phải bồi bổ sức khỏe để đón con yêu chứ! chúc con yêu sớm về với chúng ta!
    Thuoc bac thi minh uong o que thoi(nam dinh) nhung moi nguoi ca ngoi thuoc bac anh duan- phu ly lam. Ban vao topic ma xem.Tay y thi minh kham bac sy Luong-PSHN.Bac sy se cho minh lam cac xet nghiem de xem nguyen nhan va tim cach chua tri cu the.Noi chung da theo bac sy nao thi phai tin tuong bac sy ay thoi, con cai la cua troi cho ma
    • 12 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

BS kết luận thai lưu, và yêu cầu làm thủ thuật để hút.
    Thế là chia tay con yêu cũng được hơn 1tháng, em đã đi làm lại và lấy lại tinh thần rùi. Em uống hết 10thang thuốc Bắc vừa để chống sảy thai quen dạ, vừa bồi bổ sức khỏe.
    EM đã có KQĐ ngày 03/12 rùi. Liệu tháng nè 2 vc săn Rắn được chưa nhỉ? CHồng em mong có em bé lém rùi.

Mong linh hồn con iu sớm được siêu thoát.
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ellytham Xem bài viết
    BS kết luận thai lưu, và yêu cầu làm thủ thuật để hút.
    Thế là chia tay con yêu cũng được hơn 1tháng, em đã đi làm lại và lấy lại tinh thần rùi. Em uống hết 10thang thuốc Bắc vừa để chống sảy thai quen dạ, vừa bồi bổ sức khỏe.
    EM đã có KQĐ ngày 03/12 rùi. Liệu tháng nè 2 vc săn Rắn được chưa nhỉ? CHồng em mong có em bé lém rùi.

Mong linh hồn con iu sớm được siêu thoát.
    Nên kiêng 2-3 CK rồi hãy bắt đầu e ạ
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 800 Bài viết

• 4,668 Được cảm ơn

chào cả nhà!
    em cũng bị thai lưu lúc 9 tuần, tính đến hôm nay là 1 tháng kể từ ngày em biết tin bé mất và phải hút. hôm em đi SA là tuần thứ 12 nhưng bác sĩ kết luận là thai lưu từ 9 tuần. Thật đau khổ khi con mất mà mình không biết, tối nào cũng nói chuyện với con.
    em bị sock nặng, vì là con đầu mà. Lúc hút thì bác sĩ tiêm thuốc tê nên em không bị đau, làm đc 1 lúc thì lại tiêm trợ sức nữa, vì em sốc quá! sau đó bác sĩ còn dặn lần sau có thai thì đi tiêm nội tiêt.
    đến bây giờ em vẫn chưa đi khám lại và cũng chưa có QKD! E vẫn luôn băn khoăn không biết tại sao con mình lại bị lưu vì lúc 8 tuần em đi kt thì tim thai khỏe, thai pt tốt!
    có mẹ nào đã đi khám lai sau thai lưu chưa? bác sĩ khám và có cho biết nguyên nhân không ạ? Bây giờ em vẫn hay nghĩ về con lắm! em định giữa sang năm mới thả để đón em bé các mẹ ạ, để lâu cho cơ thể khỏe mạnh. các mẹ biết địa chỉ nào khám, khám những gì và cắt thuốc bồi bổ uy tín thì giới thiệu cho em với nhé! Em đang ở HN ạ.
    Các mẹ vữn vàng lên nhé! chị em mình phải bồi bổ sức khỏe để đón con yêu chứ! chúc con yêu sớm về với chúng ta!
    Mình cũng y hệt bạn đó, 8w con yêu đã có nhịp tim 140l/ph, về nhà, mẹ ngày nào cũng trò chuyện với con, rồi quay sang cược với chồng con là trai hay gái, mấy hôm đau đầu mờ cả mắt vẫn ko dám uống panadol, mẹ ốm nghén ko ăn dc gì... Đến 12w, mẹ hí hửng đi nhìn con, thế mà tất cả những gì nhận được chỉ là "ko thấy tim thai đâu nữa cả". Đau đớn ko tưởng nổi.

Mình hút thai được 2 tuần rồi, đang định hôm nay lên viện phụ sản khám lại nhưng chắc phải đầu giờ chiều mới đi được. Cho đến giờ mình vẫn ko thể biết tại sao con lại bỏ mình đi, mình ko hề đau bụng hay ra huyết gì cả.

Bạn hãy để tầm tháng 3,4 sang năm hãy thả nhé. Vì nếu mẹ ko khỏe, thì từ có thai đến có con sẽ ko hề đơn giản, nên hãy kiên nhẫn bạn nhé, mình cũng thế. Dù mình mong con vô cùng, dù đêm nào mình cũng khóc vì mất con.

Mình cũng định hôm nay gửi con lên chùa bạn ạ. Mình còn ko kịp biết con là trai hay gái nữa...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Little_Scarlett; 11/12/2012 vào lúc 10:35 AM.
    Hy vọng là điều tốt. Có thể là điều tốt nhất. Và những điều tốt đẹp thì sẽ sống mãi

• 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anne_le87 Xem bài viết
    xin chao ca nha ... hom nay em tham gia vao trang web nay hi vong rang no co the giup 1 phan nao do cho tat ca cac me o day de som don be yeu ve nha.. Em nam nay 26 tuoi cung mong moi 1 dua con lam... nam ngoai em co thai lan dau va bi thai luu khi 10 tuan tuoi..sau do em di bac si chuyen khoa( em hien dang o nuoc ngoai) bs o day rat la thoai mai keu em cu nghi ngoi ko can kieng kem gi ..thay co the khoe lai la co the san sang co bau lan sau.. 3 thang sau em co bau lan 2 ( em la dua cung rat man) .Nhung niem vui ko duoc bao lau, thi em lai nhap vien cap cuu vi ket luat thai ngoai tu cung voi trung phai...Em sock len sock xuong... Ke tu khi em khoe manh xuat vien den gio cung da hon nua nam, vay ma moi thang lai la moi that vong. Em quyet dinh ko ngoi doi so phan nua, hoi duoc 1 bs dau nganh rat gioi ve chuyen khoa va hiem muon. em toi gap bs dua nguyen vong lam ivf. bs gui vo chong em di xet nghiem toan bo, bao gom test trung, sieu am kich co trung,sieu am buong tu cung. soi voi trung...chong em thi lam test tinh trung. Sau khi co ket luan bs khuyen chua nen lam ivf vi kha nang thanh cong cua no hien nay the gioi cong nhan cung chi co 50% ..ma nguoi lam se rat kho so khi phai theo cac xet nghiem ngat ngheo va dau don. boi vi hien gio em van con 1 ben voi trung trai buong tu cung binh thuong. chong em kq tinh trung binh thuong nhung so luong chi tren trung binh chu ko duoc la good. ong bs nay ko phai la bs nua ma goi la giao su moi dung. Ong ay noi do em bi say thai va thai ngoai tu cung la do so luong tinh trung cua chong em bao gom cac con khoe, cac con di chuyen nhanh chua duoc nhieu. Con em trung lai ko du tot cho nen dan den nhung tinh trang thai ko ve to, hoac thai ve to nhung qua yeu ko song noi... De khac phuc tinh trang nay bs ke cho em 2 loai thuoc 1 cho em va 1 cho chong em. Sau khi uong den nay moi duoc co 2 tuan nhung em that su thay no la loai thuoc rat tot. Kha nang sinh duc cua chong em cung tang len dang ke,luong tinh dich rat nhieu. Tuy la chua duoc don con yeu, nhung vi truoc day em cung tung doc cac dien dan cua cac chi tren day rat nhieu...em biet niem hi vong mong moi cung nhu kho khan cua cac me tren day nhu em... Ai tung trai qua thi moi that su hieu duoc... Em tin tuong rang muon don con yeu minh ko nen nghi ngoi stress.. thu gian( biet la rat kho) cong them voi su ket hop cua thuoc de giup cho ca vo lan chong co duoc su chuan bi tot nhat trong ke hoach co con sap toi. Em co liet ke o day 2 loai thuoc ma chung em dang su dung.No thuc su rat rat tot. Em gioi thieu loai thuoc nay o day mong rang tat ca cac chi em minh deu se duoc nhu y nguyen. Neu chi nao co nhu cau thi reply lai cho em em se gui thong tin cho cac chi. Sap toi em tinh ve vn choi neu chi nao co nhu cau em se mua giup.

Loai cho vo: la mot loai thuoc bo tong hop, boi vi co the minh co khoe manh day du cac duong chat( co nhieu me bi thieu chat cung ko phat hien duooc ..cac duong chat do tich tru san trong co the giup duy tri cho thai nhi sau nay) bo sung cho cac ban 1 co the day du de san sang nuoi em be. cac chat do se kich thich co the giup san sinh nhung qua trung chat luong tot hon, tang cuong kha nang mang thai. Khi mang thai cam giac nghen cung giam xuong dang ke, noi mac tu cung day hon,

Loai cho chong: day la lieu thuoc uong trong 90 ngay lien tuc khi minh co ke hoac sinh con...boi cac anh bay gio xa giao tiep khach nhieu, bia ruou bui ban du thu ca...lam cho luong tinh trung san sinh ra it hon chat luong kem hon, dong nghia voi viec it co co hoi thu thai hon cung nhu se gap phai nhung con tinh trung yeu dan den thai ko ve to hay thai luu. Thuoc nay se kich thich san sinh tinh trung, cung nhu cai cay khi duoc cham dung thuoc bo no se cho ra nhieu trai va trai ngon ngot. vd tuong tu.

mong rang em va tat ca cac me se som duoc don con yeu ve nha...
    Bạn có thể cho mình biết tên thuốc, giá tiền và phải uống trong bao lâu thì mới bắt đầu có thai lại vậy, mình cũng mới bị TNTC được gần 1 tháng rồi giờ muốn tẩm bổ để chuẩn bị có baby. Cám ơn bạn.
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng vừa bị sẩy thai, hi vọng lần sau sẽ khỏe mạnh mẹ tròn con vuông.
    • 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé của e 6w bị sẩy tự nhiên ngày 23/12/2012, do quá mong chờ con nên vc e shok lắm, mà bsi lại bảo k rõ nguyên nhân nữa (( Đúng gần 1 tháng sau e có kinh trở lại. Sau khi sẩy, e có đi khám và tử cung đã hoàn toàn bt. Bg e đã thấy người khỏe mạnh thì có nên có e bé luôn k ạ? Và fai đi xét ngiệm những j để tránh chuyện k vui nữa xảy ra? Các mẹ có kinh ngiệm cho e lời khuyên với ạ. E rất rất cảm ơn ạ (
    • 674 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

bạn mới mất con chưa tròn 2 tháng mà. Còn quá sớm để có bầu lại bạn ạ. Đầu tiên là bạn nên tìm hiểu xem tại sao lại xảy: do đi lại, vận động, do uống thuốc, do nhiễm sắc thể, ... Bạn có thể tìm các topic như Nguyên nhân thai lưu, Nguyên nhân sảy thai, .. để tìm hiểu. Mình nghĩ là đã mất con 1 lần rồi thì đừng có vội. Cứ từ từ, song song với tìm nguyên nhân, đi khám cả 2 vợ chồng là bồi bổ cho cả 2, đặc biệt là người mẹ. Bạn cứ đi khám, trình bày rõ hoàn cảnh xem bs bảo sao, rồi kiểu gì cũng có xét nghiệm thôi. Nếu bs bảo cứ để tự nhiên lần nữa thì đi bs khác nữa xem kết luận thế nào. Mình thấy có những chị sảy tới mấy lần, phải đi làm xét nghiệm Nhiễm sắc thể đồ, Karyotype, vì có loại rối loạn NST khiến thai ko thể phát triển tới cùng được bạn ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới bị lưu thai cách đây 3 tháng, bác sĩ cũng chỉ định sau 6 tháng mới nên có thai lại, bây giờ tinh thần mới quan trọng, bạn đừng quá lo lắng, năm nay mình đã 30 tuổi, chưa có bé nào nên mình cũng mong có bé sớm lắm lắm
    Chúc bạn sớm có tin vui nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hoang mang quá, chuyện là thế này chu kí của em là ngày 13 hàng tháng, tháng trứoc em chậm QKĐ 7 ngày, ngày 19/2 em thử que thì 2v, đến bviện Đại Học Y thử máu chỉ số HCG là 98, nhưng thai chưa vào tử cung bác sĩ bảo kiêng đi lại, tốt nhất là nghỉ làm 1 tuần, tuần sau kiểm tra lại nhưng hôm sau thì mình bị ra máu nhiều lắm kèm theo đau bụng nữa sáng sơm vợ chồng vội vã đến 56 Hai Bà Trưng khám, thử máu thì HCG còn 36, bác sĩ bảo là sảy thai rồi. Buồn lắm các mẹ ạ, về nhà em uống thuốc Bắc sau 1 tuần thì sạch sẽ, vc lại tiếp tục luyện rắn, sau đấy 1 tuần thì có ra dịch keo trong như thời kì rụng trứng, giờ lại có triệu chứng của tháng trứoc : đau vú, bụng khi đau khi không, chân tay mỏi( dù không đi lại nhiều), kèm theo đau đầu nưa. Liệu em có thể có em bé k cả nhà. Mong lắm rồi ạ .
    Con ơi nhanh về với bố mẹ nhé, mong con yêu lắm!