Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sẩy thai/thai lưu bao lâu thì mới nên có thai lại?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 824 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 211 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi chút. Em bị thai lưu ở tuần thứ 8, đã nạo ra được 20 ngày rồi. Nói chung khoảng 1 tuần sau nạo là em đã sạch sẽ không ra khí hư nữa, nhưng từ hôm vợ chồng em quan hệ lại (sau 2 tuần và có dùng BCS) thì em lại bị ra dịch mầu trắng đục và lúc rửa thì thấy hơi xót, còn bình thường thì không có vấn đề gì cả. Như vậy có bình thường không hay là do em bị viêm ạ?

• 398 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    BS Toàn:

109/33 Nguyễn Thiện Thuật, phường 2, quận 3
    (hẻm kế bên nhà hàng Sinh đôi)

ĐT: 083. 8330006 Di động: 0908001929
    Cảm ơn 81vantrẻanh nha, chắc mình cũng phải kiêng vài tháng mới dám có thai lại.
    Cho mình hỏi luôn bác sỹ này khám ngoài giờ hả bạn?

• 398 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1302 Xem bài viết
    Hôm qua có coi chị bên topic có thai lần đầu, chia buồn cùng với mẹ nó, đây là lần đầu hay lần 2 mẹ nó bị lưu, mình mới 1 lần, tuần này định đi hốt thuốc bắc uống mà đang sợ đi làm ko ai sắc dùm, mình đang theo BS Bá, BS dặn lần sau cấn bầu là đến gặp cô liền. Chúc các mẹ lần sau đều may mắn nhé, Mà mẹ nó bị lưu hay bị xẩy
    Mình có 1 bé trai 3 tuổi rồi!
    đây là lần đầu tiên mình bị sảy, thai mới đc 7 tuần thì ra huyết.
    hiện tại mình đang uống thuốc bắc!
    Mình bị u nang buồng trứng nên bị cắt 1 bên buồng trứng, chỉ còn 1 bên.
    Mẹ mình bảo những người bị sảy hoặc lưu dễ có thai lại lắm, nên để có thai tự nhiên. Nhưng tâm lý mình chưa ổn định, nên đợi vài tháng nữa mới có kế hoạch!

• 398 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_frog Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi chút. Em bị thai lưu ở tuần thứ 8, đã nạo ra được 20 ngày rồi. Nói chung khoảng 1 tuần sau nạo là em đã sạch sẽ không ra khí hư nữa, nhưng từ hôm vợ chồng em quan hệ lại (sau 2 tuần và có dùng BCS) thì em lại bị ra dịch mầu trắng đục và lúc rửa thì thấy hơi xót, còn bình thường thì không có vấn đề gì cả. Như vậy có bình thường không hay là do em bị viêm ạ?
    Theo mình thì bạn cứ đến bsỹ phụ khoa kiểm tra xem, tốt nhất cái gì mình cũng phải cẩn thận vẫn hơn!

• 566 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Có mẹ nào sau khi sảy thai có thai trở lại ngay mà thành công không nhỉ? Hoặc sau khi thai lưu 2 tháng có thai trở lại mà thành công không?
    Sau khi bị thai lưu tớ kiêng được mỗi 1 CK, sau đó bị vỡ kế hoạch nên có lại luôn nhưng lại không giữ được. Không biết có phải do tớ có thai lại sớm quá không nhỉ?
    Có mình nè! Mình có thai được khoảng 5 tuần thì bị sảy thai, kiêng chồng khoảng 20 ngày, trong thời gian đó mình vẫn uống thuốc bổ của BS kê cho, chưa thấy kinh nguyệt gì cả, sau khi gần chồng cỡ nửa tháng thì thử que lại có baby tiếp nhé! Nghe mọi người nói là mới sảy xong dễ "cấn bầu" hơn. Bây giờ bé nhà mình đã được hơn 16 tháng tuổi rồi. Nhưng nói chung cũng tùy từng người thôi bạn ạ.

Út cưng của Ba Mẹ và anh Hai:
    NB: 2,8kg-49cm (22h25' 06/03/2011) :LoveStruc: 1M: 4,5kg-56cm :Angel: 2M: 5,6kg-61cm :Rose: 3M: 6,9kg-65cm :Applause: 4M5D: 8kg-67cm rooling: 5M10D: 8,8kg-69cm (Mẹ đi làm) :Worried:

• 501 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chào các chị, em bị thai lưu được 2 tháng rồi, từ hồi bị xong em ngày nào cũng vào diễn đàn để theo dõi :Sad:, em cảm thấy cực kỳ hoang mang, nhưng đọc được những chia sẻ của các chị em thấy cũng yên tâm phần nào, chúc chị em nhanh chóng có tin vui :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 5,678 Bài viết

• 3,082 Được cảm ơn

Ơi chị có 1 đứa rùi, em thì mới lần đầu, chán ghê chị hút hay uống thuốc cho ra,giờ em chưa có QKĐ lại nữa, em cũng định để thời gian, em cũng bị ra huyết đó, hic hic thai teo nhỏ lại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tỷ muội trắng Xem bài viết
    Mình có 1 bé trai 3 tuổi rồi!
    đây là lần đầu tiên mình bị sảy, thai mới đc 7 tuần thì ra huyết.
    hiện tại mình đang uống thuốc bắc!
    Mình bị u nang buồng trứng nên bị cắt 1 bên buồng trứng, chỉ còn 1 bên.
    Mẹ mình bảo những người bị sảy hoặc lưu dễ có thai lại lắm, nên để có thai tự nhiên. Nhưng tâm lý mình chưa ổn định, nên đợi vài tháng nữa mới có kế hoạch!

• 307 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình viết lên đây những dòng này trong một tâm trạng thương đứa em gái vô cùng. Cách đây một năm em gái mình có bầu được 4 tuần thì bị lưu. Siêu âm không có tim thai nên bs chỉ định nạo bỏ đi. Sau đó em mình có kế hoạch 3 tháng rồi thả nhưng đến giờ vẫn không có thai trở lại, hai vợ chồng đều yếu như nhau, nghe em mình nói thì bây giờ kinh nguyệt không đều, và không có biểu hiện gì của viêm nhiễm phụ khoa. Gia đình chồng thì đổ lỗi tại em mình và còn xì xầm rằng bắt chồng em mình bỏ vợ vì bị tịt. Em gái mình buồn chán nên chẳng thiết tha gì đi khám cả. Cả nhà cho mình hỏi có trương hợp nào có thai rồi lưu và không có lại nữa không? và có mẹ nào có kinh nghiệm hay hiểu biết gì về chuyện này xin chia sẻ. Mình gõ mà khóc nên không nhìn rõ chữ lẫn nội dung. Chỉ nghĩ sao gõ thế, mong cả nhà thông cảm.

• 2,037 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Bắp Xem bài viết
    Có mình nè! Mình có thai được khoảng 5 tuần thì bị sảy thai, kiêng chồng khoảng 20 ngày, trong thời gian đó mình vẫn uống thuốc bổ của BS kê cho, chưa thấy kinh nguyệt gì cả, sau khi gần chồng cỡ nửa tháng thì thử que lại có baby tiếp nhé! Nghe mọi người nói là mới sảy xong dễ "cấn bầu" hơn. Bây giờ bé nhà mình đã được hơn 16 tháng tuổi rồi. Nhưng nói chung cũng tùy từng người thôi bạn ạ.
    Ôi vậy ạ chị? Thế thì chị may mắn thật đấy! Em bây h không dám mạo hiểm nữa rồi, dù sao nếu có luôn thì vẫn có chút rủi ro chị nhỉ. Em quyết định sẽ chuẩn bị sức khoẻ và tinh thần thật tốt đã rồi mới tính tiếp.
    Chúc các mẹ may mắn nhanh chóng 2 vạch và mẹ khoẻ con khoẻ nhé!

• 2,037 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàchi Xem bài viết
    Chào cả nhà, mình viết lên đây những dòng này trong một tâm trạng thương đứa em gái vô cùng. Cách đây một năm em gái mình có bầu được 4 tuần thì bị lưu. Siêu âm không có tim thai nên bs chỉ định nạo bỏ đi. Sau đó em mình có kế hoạch 3 tháng rồi thả nhưng đến giờ vẫn không có thai trở lại, hai vợ chồng đều yếu như nhau, nghe em mình nói thì bây giờ kinh nguyệt không đều, và không có biểu hiện gì của viêm nhiễm phụ khoa. Gia đình chồng thì đổ lỗi tại em mình và còn xì xầm rằng bắt chồng em mình bỏ vợ vì bị tịt. Em gái mình buồn chán nên chẳng thiết tha gì đi khám cả. Cả nhà cho mình hỏi có trương hợp nào có thai rồi lưu và không có lại nữa không? và có mẹ nào có kinh nghiệm hay hiểu biết gì về chuyện này xin chia sẻ. Mình gõ mà khóc nên không nhìn rõ chữ lẫn nội dung. Chỉ nghĩ sao gõ thế, mong cả nhà thông cảm.
    Híc, tội nghiệp em gái chị quá! :Sad:
    Em cũng đã bị sảy 2 lần rồi và rất hiểu tâm trạng đau xót của người mẹ sau khi bị sảy mất giọt máu của mình dù nó chưa hoàn thiện. Lúc đó vừa đau xót hụt hẫng lại vừa cảm thấy có lỗi với chồng vô cùng. Khi ấy bản thân mình rất cần sự động viên của chồng và gia đình 2 bên để thoải mái tinh thần và chuẩn bị cho các lần có thai sau nữa chứ.

Em nghĩ em gái chị lâu chưa có thai trở lại là do tình thần chị ấy bị ức chế quá nhiều vì sức ép có con của bên nhà chồng thôi. Chị nên động viên chị ấy và cả chồng chị ý nữa. Nếu có thể, 2 vợ chồng em gái chị sắp xếp để đi du lịch 1 thời gian. Em nghĩ em bé sẽ nhanh về với chị ấy thôi. Chúc em gái chị sớm tìm được con và giữ được hạnh phúc gia đình!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vợ Ngố; 07/03/2009 vào lúc 11:13 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)