CHUẨN BỊ MANG THAI

Sẩy thai/thai lưu bao lâu thì mới nên có thai lại?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 824 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toi vua moi bi say thai va day cung la lan thu hai sau khi lap gia dinh duoc 8 thang. Lan dau mang thai ngay sau thang thu hai dam cuoi. Thai duoc khoang hon 6 tuan thi bong nhien bi ra mau va keo dai khoang 2 tuan sau thi say thai mac du da den bac sy kip thoi.
    Sau do toi da di den bac sy phu khoa de kiem tra tinh trang suc khoe cua minh va xet nghiem thi ket qua bac sy cho biet toi hoan toan binh thuong, suc khoe toi rat tot.

Ba thang ke tu khi bi say thai, toi da quyet dinh co con lan nua. Nhung that khong may man, thai chi moi hon 5 tuan thi toi lai ra mau. Mac du lan nay toi da rat can than trong di lai, hoan toan khong lam viec gi nang ke ca viec di lam cung xin tam thoi nghi, ngay ca viec gan gui chong toi cung kieng. Ngay sau khi biet minh ra mau toi lap tuc den bac sy kiem tra, thi qua sieu am dau do, ho bao rang khong phat hien ra thai cung toi. Vi vay, toi duoc cho di dinh luong mau va ket qua la toi da co thai. Vi sieu am khong thay thai, cho nen tam thoi bac sy khong cho toi thuoc uong va trong luc sieu am cung khong thay mau dau ca. Buoi toi hom do, toi da uong nuoc duoc chiec ra tu cay ngai cuu theo nhu su chi dan cua moi nguoi. Ket qua sang day toi ra mau do nhieu nhu nguoi ta co kinh ngay dau tien vay. Toi van duy tri uong thuoc thi den chieu cung ngay, toi rat la dau o bung duoi va cam thay tu cung co thac len tung hoi, va mau van tiep tuc chay , keo dai nhu the den chieu thi toi khong con dau nua va cu the uong ngai cu sau vai ngay thi mau ra it dan va sach han.
    Do vo chong toi rat muon co con va toi da bo moi thu de danh thoi gian uu tien cho viec co con toi nen toi cam thay rat la dau kho. Nam nay vo chong toi deu 28 tuoi, toi la nhan vien van phong, chong toi la mot ky su dien. Cong viec cua ca vo chong toi hoan toan khong anh huong den viec co con ca. Toi muong nhan manh mot deu la toi rat nhay, thang nao toi muon co con chac chan la thanh cong. Nay do vay con thoi gian nghi phep va suc khoe toi van con tot, toi muon co con lai trong thoi gian som nhat. Xin hay huong dan toi phai lam the nao de giai quyet van de nay ma hau nhu toi da hoan toan bi be tac, co ai co the biet duoc nguyen do tai sao toi lai nhu vay???

Xin chan thanh cam on
    Helen
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Sau khi sinh bao lâu thì thấy đèn đỏ trở lại?

Chào các mẹ Mình muốn hỏi mọi người một chút về vấn đề có kinh nghuyệt sau khi sinh, con gái mình bây giờ đã được 16 tháng rồi, mình vẫn chưa cai sữa cho bé(định là khi nào bé được 18 tháng sẽ cai), và mình vẫn chưa có kinh trở lại! tất cả những người mình biết đều có kinh sau khi sinh khoảng 7...

• Một ngày làm Công chúa với Kids World

Diễn ra vào 4 ngày cuối tuần 19,20 & 26,27/07/2014, “Một ngày làm Công chúa” (Princess Day) hứa hẹn...

• Uống thuốc tránh thai cấp tốc sau bao lâu thì được phép có thai

Chào các mẹ! TÌnh hình là ban đầu vc em định kế hoạch bàng biện pháp dùng BCS nhưng cũng có lần nhỡ nên phải uống thuốc cấp tốc. Bây giờ bị bố mẹ nói ghê quá nên em định thả không kế hoạch nữa vì nghĩ cũng đúng, con cái là của trời cho mà. Nhưng cho em hỏi là tháng vừa rồi em có uống thuốc cấp tốc...

• 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình rất chia sẻ với nỗi buồn của bạn, vì bản thân mình rất thích có con và lấy chồng xong là để có con ngay (dù mọi người ngăn cản nói là để chơi 2 năm hãy có con).

Nếu bạn đã như thế rồi thì không nên có con liền nữa, hãy để 1 năm sau. Mọi sự sẽ chắc chắn hơn, trong thời điểm này bạn nên bồi bổ , uống thuốc và thư giãn (có thể đi chơi xa cho khuây khỏa).
    Mọi sự rồi sẽ tốt đẹp, không ai gặp khó khăn hoài cả , bạn sẽ có nhiều con , nuôi mệt nghỉ luôn. lol
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Truoc het xin chia se noi buon cung bạn

Nhung theo minh duoc biet, neu bi say thai thi it nhat la 6 thang sau lan say thai truoc moi nen co thai tro lại
    Co the do ban lo lang qua nen da co thai hoi voi vang sau lan say thai thu nhat Minh khong phai la BS chuyen khoa, nhung tot nhat ban hay de 1 thoi gian de phuc hoi suc khoe da, sau do hay tinh chuyen co thai & vi ban la nguoi co tien su say thai nen ban hay theo 1 BS nao do theo doi ngay tu dau. Ban hay binh tinh & duong suc da, minh nghi chac chan ban mat suc rat nhieu sau 2 lan say thai nhu vay. Ban hay cham lo cho suc khoe cua minh truoc het roi de mot vai thang sau hay co thại
    Ban dung lo lang nhieu qua, hay nghi ngoi & vi ban rat nhay nen khi nao muon co thai tro lai la duoc ngay thoi ma
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Xin chia sẻ lo lắng của bạn, mình cũng có mấy người bạn hay bị sẩy thai không rõ nguyên nhân, sau 2 -3 lần như vậy thì thai phát triển bình thường và sinh em bé cũng bình thường. Mình có 2 người bạn phải đến lan thứ 3 thai mới giữ được và một trong số 2 người đó đã bắt đầu có em bé thứ hai. Một người bạn khác cũng đã hỏng 2 lần và đang có lần thứ 3 thai được 8 tuần, hiện giữ thai ở trạng thái hoàn toàn nghỉ ngơi, có nghĩa là người mẹ chỉ hoạt động rất nhẹ nhàng. Bạn nên giữ tinh thần khoẻ mạnh, đừng quá lo lắng, hy vọng lần sau sẽ tôt hơn.

Vài dòng chia sẻ với bạn.

bé Âu
    • 551 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

co mot viec rat quan trong ban Helen can phai luu y la khong duoc de minh bi stress, hay coi nhu la minh vua vuot qua mot chuyen kho khan va phia truoc moi viec da kha quan rọi Neu ban qua lo au se anh huong cho tuong lai do, ban rang de thoi gian troi it nhat mot nam khi ma moi thu da nhat dan va co the ban hoan toan hoi phuc. Khi nao ban co tin vui moi nho cho minh hay minh se tang ban mot bi quyet nhe. Chuc vui
    Me be hana
    Hana:Rose:
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình nghĩ là vì bạn mong muốn có con quá nên đã quýết định mang thai ngay sau khi sẩy chỉ mới vài ba tháng. Cơ thể sau những lần "đảo chính" lớn như vậy cần được nghỉ ngơi tĩnh dưỡng một thời gian, bạn đừng nghĩ rằng mình thấy không sao, vẫn khỏe mạnh... mà chủ quan khiến dạ con và các cơ quan sinh sản làm việc quá sức như thế. Vả lại, bạn mói chỉ 28 tuổi thôi mà, tuổi phụ nữ sinh con tốt kéo dài từ khoảng 25-35, đâu có gì phải lo lắng sốt ruột quá!
    Bạn nên nghỉ ngơi và thư giãn, thực hiện chế độ dinh dưỡng và luyện tập thể lực hợp lí độ nửa năm nữa rồi hẵng có bầu. Khi ấy cơ thể bạn đã hoàn toàn chuẩn bị tốt cho việc mang thai, tinh thần của bạn cũng thoải mái, không bị áp lực việc mong có con hay lo sợ lặp lại tình trạng cũ nữa, việc thụ thai nhờ đó mà cũng thuận lợi hơn, thai nhi cũng sẽ phát triển tốt hơn.
    Dĩ nhiên khi đã có tiền sử sảy thai, mang thai lại, bà mẹ phải rất cẩn thận. Bạn nên tư vấn BS khi chuẩn bị mang thai, lựa chọn sẵn những BS tốt để thăm khám khi cần. Và không nên sử dụng những liều thuốc dân gian (nước lá thuốc... chẳng hạn) theo chỉ dẫn chung chung của mọi người như vậy, cho dù những liều thuốc đó có vẻ có hiệu quả với những thai phụ khác. Vì mặc dù chúng được sử dụng rộng rãi trong dân gian, nhưng chưa hẳn đã được nghiên cứu kĩ hết mọi tác dụng, nếu dùng bừa bãi sẽ phản tác dụng, càng khổ hơn!
    Mong bạn khỏe, không buồn bã nữa, để chuẩn bị tốt tinh thần và thể lực cho em bé mai sau.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban cho nen lo lang qua, vi dau sao ban van may man la rat "nhạy" day chu! Va cung ko nen chu quan qua ma lai "chien dau" tiep nhu the, hay nghi ngoi 1 thoi gian cho co the hoi phuc da. Minh co 1 co ban than, cung ko duoc thuan loi lam, cho du cung rat "nhay" nhu ban. Sau 5 lan mang thai, cu den thang thu 3 la tu nhien lai bi hong, voi nguyen nhan la ko co phoi thai. Ban minh cung rat hoang mang va tuyet vọng. Sau cung phai nho den b/s Lan (con gai BS Ngoc Phuong) theo doi va cho dung thuoc suot tu khi mang thai den thang thu 5, ket qua la 1 be trai bu bam ra doi. Minh ke cho ban nghe chuyen do de ban thay co rat nhieu nguoi cung o trong hoan canh nhu ban, tham chi con "the tham" hon rat nhieu, nhung roi cung dat duoc ket qua nhu mong uoc. Ban hay an tam va hi vong nhe! Chuc ban khoe va mong tin vui.
    • 1,069 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Bạn Helen ơi,

Vì bạn có tiền sử bị ra máu nên bạn đừng uống nước ngải cứu nhé. Ngải cứu có tác dụng bồi bổ máu huyết, nhưng nó cũng làm xung huyết và gây ra hiện tượng ra máu, dẫn đến sảy thai, nhất là trong những trường hợp như của bạn. Các bạn hãy lưu ý nhé không phải cứ uống thuốc bổ máu là tốt đâu. Đây là kinh nghiệm của một người bạn của mình, bạn này có thai rất khó khăn, cũng bị sẩy thai, và đến lần sau thì phải nằm nhà 9 tháng 10 ngày và tiêm thuốc hàng ngày để giữ thai, ơn trời đã được mẹ tròn con vuông.

Bạn đừng nóng ruột quá, hãy bồi bổ và giữ gìn sức khoẻ cho lần tiếp sau. Chúc may mắn nhé!
    Saving my energy.
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Helen oi dung qua nong voi nhe.
    Minh nghi ban nen de thoi gian tap trung vao thu gian va dac biet (minh noi la dac biet) dung qua stress ma cu de tu tuong that thoai mai thi co khi co bau luc nao khong biet ay chu. Minh noi that day - tu tuong la quan trong lam, no chi phoi ghe gom. Ma Helen moi 28 tuoi , con nhieu thoi gian ma.

Chuc Helen som co tin vui nhe.

• 13 Được cảm ơn

Các chị oi!
    Em mới tham gia thành viên, thấy hay quá!
    Cho em hỏi 1 chút được không?
    Em mới bị sảy thai hồi tháng trước, muốn có thai lại phải kiêng bao nhiêu lâu? Mới lại em hay bị cảm cúm sụt sịt lắm, thế trước khi có bầu có cần tiêm phòng gì không?
    Các chị chỉ cho em với nhé!
    Em cám ơn lắm lắm!
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em mới sảy thai thì nên nghỉ ngơi một thời gian đã, tốt nhất là kiêng khoảng 6 tháng hãy có thai trở lại. Trước đó nên đi khám phụ khoa xem có ảnh hưởng gì không. Có thể uống thêm acid folic trước khi có thai

Em tham khảo thêm ở đây nha:

http://www.webtretho.com/w/bm.php?nID=1150
    • 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Chào toon&susu nha.... :4:
    Đúng như chị Meo U nói là tốt nhất nên kiêng 6 tháng để tử cung co về vị trí cũ và ổn định nữa.
    Mình nghĩ hay bị cảm cúm sụt sịt thì cố gắng giữ sức khoẻ thật tốt , tăng sức đề kháng. như bổ sung thêm vitamin C và các loại vitamin khác.
    Chúc toon&susu luôn khoẻ mạnh để sớm có tin vui nhé....
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Theo mình muốn con khoẻ thì bản thân mẹ phải khoẻ. Nên điều đầu tiên bạn phải xác định là phải 6 tháng sau lkhi sảy mới nên có thể trở lại (trừ trường hợp vỡ kế hoạch thì đành phải chịu). Do bạn hay bị cảm cúm nên theo mình bạn nên thường xuyên tập thể dục như đi bộ, thể dục thẩm mỹ... ăn uống đầy đủ chất, bồi bổ cơ thể nữa. Khi nào cảm thấy cơ thể đã sẵn sàng thì hãy bắt đầu. Bạn phải xác định là 9 tháng mang thai rất mệt nhọc, sức đề kháng lúc mang thai cũng kém nên sức khoẻ khi mang thai là điều cần thiết đầu tiên người mẹ cần phải có đấy!!!!!!!!!!! Chúc may mắn nhé !!!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 315 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhé!
    Lần trước chắc em chủ quan quá. Vì có bầu rồi mà cứ đi đi lại lại suốt ngày, mới lại lần trước em chẳng ốm nghén gì cả, ăn khoẻ ngủ tốt nên không cẩn thẩn. Ah, có phải mấy tháng đầu mang bầu thì nên hạn chế đi cầu thang ko các chị. Đợt trước thang máy chỗ cơ quan em bị hỏng, ngày nào cũng leo lên leo xuống mấy lần từ tầng 6. chắc lần tới phải tham khảo ý kiến của các chị để rút kinh nghiệm thôi. Vào bệnh viện 1 lần thấy hãi quá rồi
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn à, không những vợ mà cả chồng cũng phải chuẩn bị sức khoẻ để sinh con đấy. Trước khi sinh con, chồng không nên bia rượu, thuốc lá, caphe,...là những chất kích thích cho lượng tinh trùng khoẻ mạnh để con sinh ra thông minh và mạnh khoẻ. Còn 1 điều nữa là chuẩn bị sinh con, 2 vợ chồng nên có tinh thần thoải mái, vui vẻ, yêu đời.

Bạn tham khảo nhé.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

toon & susu mến, có thể do lúc đó bào thai yếu rồi mà bạn không hay nên chủ quan, chứ ở quê mình mấy đứa có thai ngoài ý muốn tụi nó nhảy dây tưng tưng cho sảy mà không được!?.
    Bạn cũng phải xác định chuyện vừa rồi chủ yếu do nguyên nhân gì để điều trị trước khi có thai lại và phòng tránh. Thường có tiền sử sảy thai thì lần sau phải thật cẩn thận. Thường bác sĩ nói sau 3-6 tháng là có thể có thai lại được. Lúc có lại bạn phải đi bs liền để được kê toa uống thuốc bổ thích hợp.
    - 3 tháng đầu hạn chế đi lại nhiều, nhất là đi xe máy, leo cầu thang.
    - Không nên với tay lấy đồ trên cao, không làm việc nặng hay làm việc trong môi trường có tiếp xúc hóa chất, khói bụi.
    - Cữ quan hệ vợ chồng 2 tháng đầu và cuối.
    - Hạn chế ăn đu đủ sống, rau râm, hẹ 3 tháng đầu.....

Chúc bạn sớm có tin mừng nhé !
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 996 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

toon & susu oi, thay kinh nghiem cua cac me di truooc kinh ne ko?
    Rang co gang giu gin suc khoe nhu cac me noi. Nhung phu nu minh chi la dat thoi con cac AX la hat gieo trong. Dat tot ma hat ko tot ke nhung cong coc.

Chi cung co quan minh (co 2 be beo khoe beo dep) truoc khi mang thai 6 thang ko nhung bat AX kieng cac loai kich thich nhu quangyenvi noi, ma con cat luc tennis do...

Dong vien AX cung tham gia nhe. Chuc em som toai nguyen.
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chi, dây là lần đầu tiên e tham gia vao diễn đàn, mong các chi giúp và chỉ bảo cho em với. E mới lấy chồng được 3 tháng nay. E đã có thai được một tháng, nhưng bi sẩy thai tụ nhiên. E rất lo lắng ko biết mình có bị làm sao ko. Vậy đến bao giờ e mới co thể có thai lại, và khi có thai lại e sẽ phải làm như thế nào để có thể an toàn.Truong hợp của e như vậy có phải đi khám lại trước khi có thai lai ko? và nếu khám thì khám ơ đâu, các chị cho e xin địa chỉ tin cậy với. E cảm ơnundefined
    • 1,106 Bài viết

• 3,686 Được cảm ơn

Chào bạn

Mình cũng đả từng bị y như bạn rồi đó. Hồi đó thai nhi được 6 tuần tuổi, bị sảy tự nhiên. Vợ chồng mình an ủi nhau chắc do em bé ko sồng được với vợ chồng mình nên rong chơi ở đâu đó rối. Mình nghĩ trong cái rủi lại có cái may vì sảy hoàn toàn tự nhiên nên ko phải nạo hút đau đớn và quan trọng nhất là ko ảnh hưởng tới tử cung.
    Trong trường họp của mình thì mình do ko biet nên đã đi về quê khá xa(cách Hà Nội 360Km), lúc đó mình gầy lắm thể chât kém( 41kg, 1m55), tinh thấn bij stress nặng). Mình nghĩ đó là nguyên nhân chính, mính tự nghỉ vậy để khỏi lăn tăn).
    Hiện tại bạn còn bị ra máu ko? Ngay khi đó mình có một kế hoạch lên cân kỹ lưởng, giờ chắc mính tăng được 6kg. Bạn cần kiêng sinh hoạt một tháng và có thễ có bầu sau 3 tháng. Hiện tại thì mình có bầu được hơn 4 tuần và sau khoảng 6 tháng tù khi bị...
    Chúc bạn sớm toại nguyện
    Thân mến
    • 774 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ và cũng nghe mẹ mình nói là sau khi xảy thai, nên để ít nhất là 6 tháng cho đến 1 năm rồi hẵn có baby lại vì để cho cơ thể người mẹ phục hồi và khoẻ mạnh trở lại đã. Mẹ có khoẻ mạnh thì con mới khoẻ mạnh được, còn nếu cơ thể mẹ vẫn yếu thì sẽ ko tốt cho baby. Cho nên mình nghĩ kittyhuyenanh nên để khoảng 6 tháng rồi hẵn có bầu trở lại.
    Chúc kittyhuyenanh mau khoẻ !

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì