CHUẨN BỊ MANG THAI

Sẩy thai liên tiếp và hội chứng kháng phospholipids

Đến trả lời mới nhất
  • 146 Lượt chia sẻ
  • 40.4K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình muốn đi cầu siêu cho con thì ở đâu được (mình ở TP HCM), có mẹ nào biết mách mình với nhé. cám ơn các mẹ nhiều, vì giờ này mình ko biết làm gì hơn nữa...hu...hu...
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vc nhà mình cưới nhau gần 3 năm mà chưa có baby, mãi đến hôm vừa rồi thấy chậm kinh mua que về thử có 2 vạch mừng quá, nhưg 5 hôm sao lại có kinh! Buồn ơi là buồn mà chẳg biết tại sao???????
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Mình cũng là 1 người bất hạnh. Cách đây hơn 1 tháng, mình phát hiện mình có thai bằng que thử tại nhà. Mình đã rất vui nhưng ngay lập tức mình lại lo lắng vì mình đã bị sảy thai 5 lần rồi các bạn ah. Lo lắm nhưng mình cũng vẫn hi vọng nhiều vì lần này mình đã chuẩn bị rất kỹ càng với Foliumzuur và cả thuốc Duphaston 10 theo chỉ định của bác sĩ. Tuần trước mình đi siêu âm lần đầu và được thấy bào thai ở tuần thư 6, đã có tim thai rồi, nhìn rõ lắm. Mình đã rất phấn khởi, vì lần trước, cũng khoảng tuần này, mình vẫn chưa thấy có tim thai. Vậy mà hôm nay đi siêu âm lại, thì đã không thấy tim thai nữa rồi. mình buồn quá, mình thấy bế tắc hoàn toàn vi bác sĩ nơi mình ở ( mình hiện giờ không ở VN ) nói không có cách nào giúp mình, không có nguyên nhân nào và khi bào thai mới chỉ 6-7 tuần thì bác sĩ bên này sẽ không can thiệp, nếu bào thai không tốt thì sẽ tự đào thải khỏi cơ thể mẹ. Mình thật sự không hiểu thế nào là 1 bào thai không tốt?! Vì đây đã là lần thứ 6 mình bị sảy thai liêp tiếp ở tuần thứ 7, và bào thai chỉ phát triển tới 6,5 tuần. Hiện giờ mình vẫn chưa có dấu hiệu ra máu, cũng chưa bị đau bụng gì cả. Mình chả biết mình sẽ phải làm gì bây giờ???
    Mình muốn nói thêm là mình đã trải qua rất nhiều xét nghiệm, kể cả soi tử cung, mọi xét nghiệm của minh dều binh thường ( theo lời của bác sĩ). Mình đã chuyển 3 lần bệnh viện, hiện giờ mình đang theo bệnh viện tuyến trên, dịch theo tiếng Việt của mình thì đã là viện Hàn lâm rồi các bạn ah. Nhưng mình chả thấy có hi vọng gi cả. Mình đang nghĩ, liệu mình có nên về chữa tại Việt Nam không? Có bạn nào có thông tin hay có biết bác sĩ nào đã từng chữa được nhũng trường hợp như của mình thì giới thiệu và cho mình lời khuyên với.
    Mình mong nhận được phản hồi của các bạn
    • 775 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely_2508 Xem bài viết
    vc nhà mình cưới nhau gần 3 năm mà chưa có baby, mãi đến hôm vừa rồi thấy chậm kinh mua que về thử có 2 vạch mừng quá, nhưg 5 hôm sao lại có kinh! Buồn ơi là buồn mà chẳg biết tại sao???????
    mình cũng gặp trường hợp nầy, 2 tháng liên tục mình thử que điều lên 2v, xong thi ra máu như kinh luôn, thử que thi chỉ còn 1 v, thử máu thì o có thai, 2 tháng liền mình bi như vậy o hiểu lí do tại sao
    • 459 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duhi Xem bài viết
    Chào các bạn
    Mình cũng là 1 người bất hạnh. Cách đây hơn 1 tháng, mình phát hiện mình có thai bằng que thử tại nhà. Mình đã rất vui nhưng ngay lập tức mình lại lo lắng vì mình đã bị sảy thai 5 lần rồi các bạn ah. Lo lắm nhưng mình cũng vẫn hi vọng nhiều vì lần này mình đã chuẩn bị rất kỹ càng với Foliumzuur và cả thuốc Duphaston 10 theo chỉ định của bác sĩ. Tuần trước mình đi siêu âm lần đầu và được thấy bào thai ở tuần thư 6, đã có tim thai rồi, nhìn rõ lắm. Mình đã rất phấn khởi, vì lần trước, cũng khoảng tuần này, mình vẫn chưa thấy có tim thai. Vậy mà hôm nay đi siêu âm lại, thì đã không thấy tim thai nữa rồi. mình buồn quá, mình thấy bế tắc hoàn toàn vi bác sĩ nơi mình ở ( mình hiện giờ không ở VN ) nói không có cách nào giúp mình, không có nguyên nhân nào và khi bào thai mới chỉ 6-7 tuần thì bác sĩ bên này sẽ không can thiệp, nếu bào thai không tốt thì sẽ tự đào thải khỏi cơ thể mẹ. Mình thật sự không hiểu thế nào là 1 bào thai không tốt?! Vì đây đã là lần thứ 6 mình bị sảy thai liêp tiếp ở tuần thứ 7, và bào thai chỉ phát triển tới 6,5 tuần. Hiện giờ mình vẫn chưa có dấu hiệu ra máu, cũng chưa bị đau bụng gì cả. Mình chả biết mình sẽ phải làm gì bây giờ???
    Mình muốn nói thêm là mình đã trải qua rất nhiều xét nghiệm, kể cả soi tử cung, mọi xét nghiệm của minh dều binh thường ( theo lời của bác sĩ). Mình đã chuyển 3 lần bệnh viện, hiện giờ mình đang theo bệnh viện tuyến trên, dịch theo tiếng Việt của mình thì đã là viện Hàn lâm rồi các bạn ah. Nhưng mình chả thấy có hi vọng gi cả. Mình đang nghĩ, liệu mình có nên về chữa tại Việt Nam không? Có bạn nào có thông tin hay có biết bác sĩ nào đã từng chữa được nhũng trường hợp như của mình thì giới thiệu và cho mình lời khuyên với.
    Chị ơi, nếu chị ở HN thì chị qua nhà bác Dục ở số nhà 30 ngõ 26 Hoàng Quốc Việt sdt của bác 0903239588 hoặc gặp bác Lan ở Bà Triệu.2 bác sỹ này theo em được biết là người nghiên cứu đầu tiên về hội chứng phospholipids - sảy thai liên tiếp, 2 bác sỹ đã chữa thành công cho rất nhiều mẹ rồi đó ạ
    • 268 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duhi Xem bài viết
    Chào các bạn
    Mình hỏi hơi thừa nhưng chắc bạn kiểm tra NST, virut CMV, antiphotpholipids...? nếu đã làm hết rồi mà ko được thì thử về VN đổi gió xem sao. Ở nước ngoài họ rất đề cao cái tự nhiên...thấy có triệu chứng ra máu hay này nọ kia khác họ cũng ko cho thuốc giữ, hay cố gắng giữ bằng được đâu vì họ quan niệm chọn lọc tự nhiên mới là tốt...
    "Hi vọng phép màu sẽ đến với gia đình nhỏ của chúng ta ,
    Hi vọng may mắn, sức khoẻ sẽ đến với tất cả mọi người "
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn em AS_DA, chị cũng đang tính chị sẽ về Hà Nội hoặc TP HCM để tìm nguyên nhân và chạy chữa. Chị se tìm đến 2 bác sĩ mà em giới thiệu. Cảm ơn em nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duhi; 28/12/2011 vào lúc 06:33 PM.
    • 435 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

các chị ơi,em cũng thế.thai em đc 5 tuần thì bị sảy tự nhiên,hai vc chờ đón con mãi,thế mà khi co rồi lại mất đi,em cũng rất đau buồn,đấy như là 1 cú sook tam ly đối vs 2 vc,bây giờ em mất hết tự tin rồi,em sợ lắm.không biết mình có thể làm me không đây, em xin chia sẻ cùng mọi người. mong sao tất cả đều đc làm me..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà.Mình là thành viên mới mong nhận được sự quan tâm của cả nhà.Minh cũng là người có tiền sử thai lưu 3 lần,2 vợ chồng bọn mình rất muốn có con nhiều lắm nhưng mình chưa tìm được bác sĩ nào giỏi về chữa thai lưu như mình cả nên mình rất lo lắng.Mong mọi người có ai có kinh nghiệm đã từng giống mình và bây giờ chữa trị thành công xin cho mình địa chỉ của bác sĩ và lời khuyên.Mong nhận được câu trả lời sớm của các bạn
    • 123 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , mình cũng bị sảy thai tự nhiên liên tiếp 5 lần ( đều chưa thấy thai trong tc , ở khoảng tuần thứ 4 )
    Mình xn nội tiết thì các chỉ số bình thường ,
    Muốn xn antiphospholipid thì xn vào ngày thứ bao nhiêu chu kỳ kinh và 42 nghĩa dũng có làm ko hay phải vào chỗ nào làm thuận tiện nhanh và có kết quả thì chỉ giúp mình với nhé
    Bé đầu đã 7 tuổi khỏe mạnh mà mình thì mong con lắm , mình đang theo bs Tuấn hàng buồm nhưng bs đang bảo mình kích trứng mà thấy lo và mông lung quá
    Cũng ko thấy bs bảo mình làm xn này ,
    Cám ơn các bạn trước nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa-Cuc_Quy; 14/02/2012 vào lúc 11:18 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban philaogio ơi!
    xét nghiệm Antiphospholipid bạn nên ra Đại học y hoặc Bệnh viện Bạch Mai (khoa huyết học ) ở đó XN đầy đủ và chính xác.
    Mình lần trước thì XN ở ĐH y, + với Cardiolipin IgG
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chao ban, cho minh hoi ban da dieu tri duoc chua va gio the nao??? minh cung bi say thai 2 lan ma dang doi xet nghiem...
    • 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

@as_da: chị nhận được thư của em rồi, nhưng hộp thư của em đầy quá, chị không reply được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa-Cuc_Quy Xem bài viết
    Các mẹ ơi , mình cũng bị sảy thai tự nhiên liên tiếp 5 lần ( đều chưa thấy thai trong tc , ở khoảng tuần thứ 4 )
    Mình xn nội tiết thì các chỉ số bình thường ,
    Muốn xn antiphospholipid thì xn vào ngày thứ bao nhiêu chu kỳ kinh và 42 nghĩa dũng có làm ko hay phải vào chỗ nào làm thuận tiện nhanh và có kết quả thì chỉ giúp mình với nhé
    Bé đầu đã 7 tuổi khỏe mạnh mà mình thì mong con lắm , mình đang theo bs Tuấn hàng buồm nhưng bs đang bảo mình kích trứng mà thấy lo và mông lung quá
    Cũng ko thấy bs bảo mình làm xn này ,
    Cám ơn các bạn trước nhé
    chia sẻ với chị. theo e biết thì chỉ làm xét nghiệm anti phospholipid khi có thai thôi c ạ.
    Chúc c may mắn sớm gặp được bé yêu!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi em bị lưu thai 2 lần rồi đều vào tuần thứ 9.Em xn anticardiolipin igg âm tính,igm dương tính.em cũng tiêm lovenox 0,2ml vậy mà cũng không được.nghe mọi người nói bác sĩ lam ở bà triệu đã điều trị được cho nhiều mẹ rồi.các chị cho em hỏi địa chị của bác sĩ lan là như thế nào để em đến khám.em mong các chị biết thì giúp em.cám ơn các chị nhiều
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi
    • 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sommai88 Xem bài viết
    các chị ơi em bị lưu thai 2 lần rồi đều vào tuần thứ 9.Em xn anticardiolipin igg âm tính,igm dương tính.em cũng tiêm lovenox 0,2ml vậy mà cũng không được.nghe mọi người nói bác sĩ lam ở bà triệu đã điều trị được cho nhiều mẹ rồi.các chị cho em hỏi địa chị của bác sĩ lan là như thế nào để em đến khám.em mong các chị biết thì giúp em.cám ơn các chị nhiều
    Bs Lan ở 193 Bà Triệu nhé, bạn sang topic thầy thuốc sẽ có hướng dẫn cụ thể cách thức đặt số khám nhà bác sĩ Lan bạn ạ. Mình theo bs Dục ở ngõ 26 Hoàng Quốc Việt và cũng chữa được bệnh này, sinh em bé an toàn rồi. Thông tin thêm cho bạn tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cám ơn chị vì đã cho em biết những thông tin trên nhà em ở gần nhà bác si lan em sang đó khám thôi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em muốn hỏi thêm là trước khi có bầu thì phải uống thuốc gì không.các chị có king ngiêm rồi cho em biết được không a
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Món ăn phòng chống sảy thai liên tiếp

Có nhiều nguyên nhân gây sảy thai. Nhưng dưới đây chỉ xin nói đến những người bị sảy thai tự nhiên liên tục từ ba lần trở lên và được gọi là sảy thai thường xuyên. Các đối tượng này thường sảy thai trong cùng một tháng mang thai thì việc bồi bổ những món ăn hướng dẫn sau đây đúng cách sẽ có tác...

• Mình sảy thai liên tiếp hay không phải có thai?

Mình lấy chồng 2 năm,kinh nguyệt rất đều(29 ngày).Chồng mình tinh trùng hơi yếu nên 6 tháng trước có uống thuốc bắc trong 2 tháng thì có kết quả bình thường.sau đó mình thả thì đến ngày thứ 9 sau rụng trứng thử que lên 2 vạch(vạch 2 rất mờ,trước mình cũng hay thử nhưng không bao giờ thấy vạch thứ...

• Tập đoàn TH chính thức ra mắt sữa chua TH true YOGURT - Thật sự thiên nhiên

Các bạn thành viên thân mến, Khởi nguồn từ khát vọng vì một Tầm Vóc Việt lớn mạnh và mong muốn...

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi em bị thai lưu 2 lân rồi.em đang có thai 6 tuần mà vẫn chưa có tim thai em cũng bị phospholipids dương tính.em tiêm lovenox 0,2 ml va uống aspegic rồi mà lân trước vân bị lưu thai.vậy lần nay em cò phải uống gì không. các chị nào có kinh nghiêm thành công rồi bảo hộ em với.cám ơn các chị nhiều.cầu mong cho tất cả các chị em chúng minh tóm được đuôi răn đều thành công