• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sau khi ngưng thuốc ngừa thai khi nào mới có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi em muốn làm tập 2 nhưng hơn 1 năm nay em uống thuốc ngừa thai Mercilon , các chị cho em hỏi thường ngưng thuốc thì phải đợi khoảng bao lâu mới có bầu được ạ vì em thấy trong tờ hướng dẫn nói sau khi ngừng thuốc là có thể có thai được nhưng em sợ em uống lâu vậy lỡ có thai liền thì sẽ ảnh hưởng đến bé. Cám ơn các chị trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1589 Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi em muốn làm tập 2 nhưng hơn 1 năm nay em uống thuốc ngừa thai Mercilon , các chị cho em hỏi thường ngưng thuốc thì phải đợi khoảng bao lâu mới có bầu được ạ vì em thấy trong tờ hướng dẫn nói sau khi ngừng thuốc là có thể có thai được nhưng em sợ em uống lâu vậy lỡ có thai liền thì sẽ ảnh hưởng đến bé. Cám ơn các chị trước
    Về mặt lý thuyết là ngừng thuốc có thể có em bé ngay vì các loại thuốc ngừa thai thế hệ mới rất ít hoặc hầu như không có phản ứng phụ. Tuy nhiên để chắc chắn cũng như mẹ nó có thể tranh thủ thời gian này đi tiêm phòng một số bệnh thì mẹ nó có thể dùng biện pháp khác tránh thai 3 tháng, sau đó thả, nếu may mắn lắm thì ngay chu kì đó trúng em bé, còn nếu không trúng ngay thì thêm vài chu kì nữa là ổn quá rồi. Chờ lâu cũng sốt ruột lắm :Clown::Clown:
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều, em sẽ để khoảng năm sau có thai mà vấn đề là em muốn sanh năm Quý Sửu vì em khg thích lắm tuổi Dần ( khg biết sao nữa, hihi), khg biết có kịp khg nữa
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac ban cho minh xin hoi - dung thuoc tranh thai khan cap co anh huong den sinh de khong?
    • 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chi chong minh vua ngung thuoc thang nay thi thang sau dinh bau luon. Nhung tot nhat la doi 2, 3 thang sau khi ngung roi thu thai la tot nhat
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 1,136 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Chị uống thuốc ngừa thai gần 5 năm, tháng 7 vừa rồi chị ngừng để lấy tinh thần làm tập 2 đây. Chị cũng theo như lời các mẹ ở trên diến đàn này chỉ bảo nên chị đợi đến tháng 11 mới dám thả. Chị vừa ngừng thuốc nên kinh nguyệt nó nhảy lung tung lắm. Tháng vừa rồi chị trễ đến 2 tuần mới có kinh đấy. Em có bị như vậy không ?
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

thông thường sau khi uống thuốc ngừa thai thời gian lâu thì nội tiết của cơ thể đã bị thay đổi để thích ừng với hoocmon do thuốc đưa vào. Khi ngừng thuốc thì nội tiết lại bị thay đổi tiếp, nên chu kì thường nhảy lung tung. Chính vì thế nên để cơ thể "nghỉ" để hồi phục các chức năng cơ cấu nội tiết (thông thường 3 chu kì là ok) phục vụ tốt hơn cho quá trình mang thai. Em nghỉ thuốc đã hơn 6 tháng mà cũng mới có 3 chu kì thui :Sigh::Sigh:
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu@ Xem bài viết
    Chị uống thuốc ngừa thai gần 5 năm, tháng 7 vừa rồi chị ngừng để lấy tinh thần làm tập 2 đây. Chị cũng theo như lời các mẹ ở trên diến đàn này chỉ bảo nên chị đợi đến tháng 11 mới dám thả. Chị vừa ngừng thuốc nên kinh nguyệt nó nhảy lung tung lắm. Tháng vừa rồi chị trễ đến 2 tuần mới có kinh đấy. Em có bị như vậy không ?
    Đúng là sau khi ngừng thuốc thì chu kỳ sẽ bị nhảy lung tung hết, đợt tập 1 em cũng ngưng thuốc đến hơn 1 năm mới dám có thai. Khi uống thuốc thì kinh nguyệt rất đúng ngày nhưng khi ngưng thuốc thì kinh nguyệt em lung tung lắm nhưng thường là trễ hơn so với chu kỳ cả 10 ngày có khi nửa tháng. Bây giờ bỏ thuốc thì em chuyển dùng màng phim VCF để tránh thai trong thời gian này, có sao khg các chị
    • 3,590 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungceco Xem bài viết
    Cac ban cho minh xin hoi - dung thuoc tranh thai khan cap co anh huong den sinh de khong?
    Mình ko biết có ảnh hưởng ko, nhưng thuốc này hình như khống chế một tháng ko đc uống quá 4 viên mà, nên chắc thành phần nó mạnh hơn viên tránh thai dạng vỉ 21 viên, tốt nhất là bạn cứ đến hỏi kĩ bs sản khoa cho chắc ăn nhé

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[chị ơi, em cũng đang tính làm tập 2 như chị vậy nè, hang đầu tien sau khi ngừng thuốc thì em cung bị trễ kinh 10 ngày
    nhưng đến thang tiếp theo em cũng trễ gần 2 tuần rồi ma vẫn chưa thấy có kinh nữa chị ah.

Em đang lo lang qua chừng ko biết co bi làm sao không nữa. vậy trường hợp của chị có giống em không
    và bây giờ chị đã có em be chưa. chi hay trả lời cho em với nhe. em cám on chị nhiều
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi vào giúp em với.Tình hình là em dự định sang năm đón em bé,em nên dừng thuốc tránh thai trong vòng bao lâu ạ.Àh cho em hỏi luôn.Em uống thuốc tránh thai hàng ngày được hơn 1 năm rồi.Uống trong time lâu như vậy có sợ ảnh hưởng gì đến em bé ko ạ,hoặc làm khó có thai ko ạ .Em cảm ơn các chị nhiều ạ.Mong tin từ các chị
    • 6,571 Bài viết

• 19,489 Được cảm ơn

Lúc mình muốn có thai có đi tư vấn BV HV, BS bảo ngưng thuốc từ 3th trở lên. Thuốc tránh thai ko ảnh hưởng đến baby or quá trình thụ thai, bạn cứ yên tâm. Quan trọng là bạn phải chích ngừa trước khi mang thai nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 625 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Mình thấy có bs nói à phải 3-6 tháng cơ thể mới thích nghi trở lại nên mẹ nó cứ dừng đi, dùng biện pháp tránh thai khác. Có ng may mắn thì chu kỳ đều ngay, có người thì lung tung loạn xạ. Tranh thủ thời gian đi chích ngừa mẹ nó nhé.
    • 969 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Mình cũng sợ thuốc ảnh hưởng tới con nên ngưng thuốc 6 tháng (ngừa thai = bcs) rồi mới bắt đầu thả, cũng phải 8 tháng sau mới 2v lần đầu. Bạn phải xác định là k biết cơ thể mình có nhạy hay k nên thời gian mong con có thể rất dài, càng mong con thì sẽ càng lâu có, muốn săn Quý Tỵ thì nên thả sớm nhé. Chúc em vui
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuốc tránh thai ko có tác dụng phụ với e bé đâu bạn nhé. cứ yên tâm dùng thôi. Mình dùng 5 năm nè, thả tới tháng thứ 4 đã có e bé rồi . h e bé được 6 tháng rồi, khoẻ lắm. Đi tư vấn bác sĩ chỉ bảo là thả khoảng 3 -6 tháng thì tử cung mới hoạt động bình thường lại được nên bạn cứ yên tâm mà thả nhé :P
    • 599 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi! tình hình là e uống mới đc 8 viên trong vỉ 21 viên ngừa thai thì ngưng..Sau khi ngưng thì cầm cờ giữa kỳ mới lạ chứ vì thường thì e đều lắm..cứ 28-29 ngày thôi.........Nhưng cái chính là uống đc 8 viên thì e ngưng để tính sanh tiếp....Vậy lỡ bi h có thai có sao k ạ???vì e cũng hơi khó đậu thai nên muốn thả luôn..Em uống ít vậy mà không có đều ngày nhớ ngày quên mà ngưng cả tháng nay rồi liệu có bé thì bé có ảnh hưởng gì không ạ? E GATO quá các mẹ chỉ bảo e với ạ!???
    • 345 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Các Mẹ ơi! tình hình là e uống mới đc 8 viên trong vỉ 21 viên ngừa thai thì ngưng..Sau khi ngưng thì cầm cờ giữa kỳ mới lạ chứ vì thường thì e đều lắm..cứ 28-29 ngày thôi.........Nhưng cái chính là uống đc 8 viên thì e ngưng để tính sanh tiếp....Vậy lỡ bi h có thai có sao k ạ???vì e cũng hơi khó đậu thai nên muốn thả luôn..Em uống ít vậy mà không có đều ngày nhớ ngày quên mà ngưng cả tháng nay rồi liệu có bé thì bé có ảnh hưởng gì không ạ? E GATO quá các mẹ chỉ bảo e với ạ!???
    Em ngưng thuốc giữa chừng nên vòng kinh bị rối loạn đấy. Em cứ để nó ổn định lại tầm 1, 2th mới thụ Thai tì sẽ tốt hơn nhé.
    • 599 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocyeucuame Xem bài viết
    Em ngưng thuốc giữa chừng nên vòng kinh bị rối loạn đấy. Em cứ để nó ổn định lại tầm 1, 2th mới thụ Thai tì sẽ tốt hơn nhé.

Em cám ơn Mẹ nó nhé!vậy là an tâm rùi..mấy hnay cứ lo lo là sao lại có kỳ cục vậy....hóa ra do GATO....Vậy mình có phải uống thuốc bổ béo gì chuẩn bị tinh thần nữa k chị nhỉ?
    • 195 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em cũng ngưng thuốc chừng 4 tháng rồi mà giờ chẳng thấy đâu cả. Em lo quá! 2 gia đình suốt ngày hỏi, Chồng thì bảo " Sao mãi chả thấy nhỉ?" làm em khổ tâm quá cơ. Mà khi em ngưng thuốc thì CK cứ loạn cả lên, tháng thì 30 ngày, 31 ngày... trước ngày KQD thì máu cứ ra tung tung ( ít). Tháng này là tháng thứ 4 em ngưng rồi, chậm cũng 1 tuần rồi, em thử thì chỉ có 1 vạch. Em lo phát cuồng lên, rồi suy nghĩ ko biết mình có bị tắc ko.....

P/s: Các mẹ cho em hỏi ngu tí, hồi nhỏ em chích ngừa đầy đủ, mẹ em thì nói không cần chích nữa. Vậy em có nên đi chích ngừa không?
    love is one big illusion
    • 608 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pepy1809 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Em cũng ngưng thuốc chừng 4 tháng rồi mà giờ chẳng thấy đâu cả. Em lo quá! 2 gia đình suốt ngày hỏi, Chồng thì bảo " Sao mãi chả thấy nhỉ?" làm em khổ tâm quá cơ. Mà khi em ngưng thuốc thì CK cứ loạn cả lên, tháng thì 30 ngày, 31 ngày... trước ngày KQD thì máu cứ ra tung tung ( ít). Tháng này là tháng thứ 4 em ngưng rồi, chậm cũng 1 tuần rồi, em thử thì chỉ có 1 vạch. Em lo phát cuồng lên, rồi suy nghĩ ko biết mình có bị tắc ko.....

P/s: Các mẹ cho em hỏi ngu tí, hồi nhỏ em chích ngừa đầy đủ, mẹ em thì nói không cần chích nữa. Vậy em có nên đi chích ngừa không?
    Ôi tớ thì mới ngưng thuốc là có thai luôn. Tớ đang lo không biết thuốc có ảnh hưởng tới em bé không? Có mn đã từng như em chưa cho em xin tí kinh nghiệm với. Em đang lo quá.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2