• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 68.6K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sau khi hút thai em chỉ bị ra máu ngày hôm sau, 3 ngày sau đó không thấy gì sau đó lại rả rích, ít lắm. Đến ngày thứ 7, 8 thì nhiều hơn một chút và hết.
    Hôm qua ngày thứ 14 và đến hôm nay lại ra với lượng nhiều như kinh nguyệt. Liệu có phải kinh nguyệt không nhỉ. BS bảo thường từ 4 đến 8 tuần sau HT mới có KN lại cơ mà. Em có bị sao không các mẹ? Các mẹ nào từng hút thai rồi chia sẻ với em nhé. Em lo quá!
    Sau khi HT 2 tuần hẹn khám lại mà thế này em làm sao mà khám????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hút thai và sau khi hút thai

Các mẹ ơi, sau khi hút thai, sau bao lâu mới được quan hệ vợ chồng ý nhỉ? Lão chồng mình cứ coi như không có chuyện gì xảy ra ý, mình đi giải quyết về được 2 ngày Lão ấy "đòi bằng được", Mình đành phải chiều, rồi tự nhiên tối lại bị chảy máu, đi siêu âm lại thì không có gì quá nghiêm trọng cả,...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• sau khi hút thai bao lâu thì có KN ?

các chị ơi sau khi hút thai bao lâu thì có KN lại vậy? em vừa bị thai lưu 8 tuần và phải hút ngày 1/2. mấy ngày sau đó có ra chút dịch hồng rồi đến 10/2 ra một chút máu đen như bị QKD ngày cuối, hiện tượng này kéo dài khoảng 4 ngày thì hết hẳn (mỗi ngày chỉ ra 1 chút máu đen vào buổi chiều).từ đó...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeu
    Sau khi hút thai em chỉ bị ra máu ngày hôm sau, 3 ngày sau đó không thấy gì sau đó lại rả rích, ít lắm. Đến ngày thứ 7, 8 thì nhiều hơn một chút và hết.
    Hôm qua ngày thứ 14 và đến hôm nay lại ra với lượng nhiều như kinh nguyệt. Liệu có phải kinh nguyệt không nhỉ. BS bảo thường từ 4 đến 8 tuần sau HT mới có KN lại cơ mà. Em có bị sao không các mẹ? Các mẹ nào từng hút thai rồi chia sẻ với em nhé. Em lo quá!
    Bình thường sau khi hút thai đến ngày kinh sẽ có như bình thường. VD như hút ngày 5 mà đúng ra đến ngày 15 hàng tháng có kinh thì đến ngày đó bạn sẽ có kinh trở lại chứ không cần phải đợi đến 4 tuần sau đâu.

Còn việc rong máu như vậy mình nghĩ bạn nên đến BS kiểm tra càng sớm càng tốt, vì nếu không nhầm có thể khi hút bạn bị sót rau nên ra máu lâu như vậy.

Đáng nhẽ sau khi hút xong về nhà bạn nên uống nước rau ngót để tránh tình trạng sót rau.

Chúc bạn bình tâm nhé.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Vẫn phải khám chứ. Bạn đến hỏi bác sỹ là yên tâm nhất, đỡ mất công lo lắng hai người lắm bạn ạ!
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dung vay. Ban nen di kham lai di. Hon nua, neu ban HT o các benh viên lon nhu BV Phu San, Việt Nhát... thi ban deu phai den kham lai sau 2 tuân ma.
    Co gang ban nhe
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế nạn đã đi khám chưa vậy? Mình bị hút thai và có bị ra máu khổng 3 ngày sau khi hút, sau đó thì chỉ ra vài giọt và hết hẳn. Đến ngày có kinh thì có kinh bình thường, trường hợp của bạn thì chắc đó là kinh nguyệt rồi đó, thường thì nó sẽ ra ít hơn hay bằng với kinh nguyệt bình thường. Bạn đừng lo quá mà ảnh hưởng đến sức khoẻ. Hãy ăn uống bồi bổ lại nhé :1:
    • 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi, nếu sau khi HT mà vẫn còn đau bụng lâm râm kéo dài (đến bây giờ là hơn 3 tuần rồi) thì có phải là có vấn đề gì hay không?

vì em nghe nói nếu bị sót rau thì sẽ có triệu chứng như sốt , ra máu. Còn đau bụng là bthường hay bất thường vậy?
    Y!M : themcomhen
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medolla
    Mọi người cho em hỏi, nếu sau khi HT mà vẫn còn đau bụng lâm râm kéo dài (đến bây giờ là hơn 3 tuần rồi) thì có phải là có vấn đề gì hay không?

vì em nghe nói nếu bị sót rau thì sẽ có triệu chứng như sốt , ra máu. Còn đau bụng là bthường hay bất thường vậy?
    Ngày truớc mình có HT, nhung nó chỉ đau ngày hom đó thôi, và ko hề ra máu nữa, mình thắc mắc BS bảo lấy ra hết rồi thì còn gì ra nữa. Mình uống thuốc và ko hề thấy đau đớn hay dấu hiệu bất thuờng nào. Bạn bị đau bụng thì nen khám ngay. Bạn có uống KS sau khi HT ko? BS bảo HT sau đó thường có tiền sử tắc vòi trứng. Bạn khám ngay đi và chúc bạn vui khoẻ
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

theo tài liệu thì ra máu kéo dài đến 10 ngày, ngoài ra còn đau trằn bụng dưới nữa.
    Co 3 dấu hiệu mà bạn phải quay lại bv ngay: 1. Ra máu nhìu 2. Đau bụng dữ dội 3. Sốt hoặc ớn lạnh.
    Nếu bạn thấy ra máu nhìu quá thị đi bv đi
    • 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn bekhoemanh và kh_duy.
    Thời điểm mà mình post bài mong lời khuyên của các mẹ trên WTT đã cách đây hơn 3 tháng rồi. Chắc hai bạn không để ý thời gian post bài của mình. Dù sao cũng cảm ơn hai bạn.
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Kỷ kinh lẩn trước, mình có thai, nhưng thai dược 6.5w thỉ bị hư, phải đi hút thai ra. 1 tuần sau tái khám siêu âm thì bác sĩ bảo bình thường. Sau đó minh xxx bình thường. Đến nay đã quá chu kỳ kinh là 4 ngày rồi nhưng mình không ra kinh mà chỉ ra vài giọt máu kèm theo những lợ cợn gì ma thôi. Nếu đi nhiều thì mình ra vài giọt máu. Còn nằm yên thì không ra. Mọi người bảo coi chừng có thai. Nhưng khác o chỗ là mình không có đau ngực như những lần trước. Mình rất bối rối, không biết mình bị cái gì. Mình không nghĩ là mình có thai vì mình không bị đau ngực như những bà mẹ mang thai khác. Có mẹ nào biết qua chuyện này không, làm ơn chỉ giúp với. Mình bói rối lắm.
    Cám ơn các mẹ.
    • 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequochuy2312
    Kỷ kinh lẩn trước, mình có thai, nhưng thai dược 6.5w thỉ bị hư, phải đi hút thai ra. 1 tuần sau tái khám siêu âm thì bác sĩ bảo bình thường. Sau đó minh xxx bình thường. Đến nay đã quá chu kỳ kinh là 4 ngày rồi nhưng mình không ra kinh mà chỉ ra vài giọt máu kèm theo những lợ cợn gì ma thôi. Nếu đi nhiều thì mình ra vài giọt máu. Còn nằm yên thì không ra. Mọi người bảo coi chừng có thai. Nhưng khác o chỗ là mình không có đau ngực như những lần trước. Mình rất bối rối, không biết mình bị cái gì. Mình không nghĩ là mình có thai vì mình không bị đau ngực như những bà mẹ mang thai khác. Có mẹ nào biết qua chuyện này không, làm ơn chỉ giúp với. Mình bói rối lắm.
    Cám ơn các mẹ.
    Sao mẹ nó vừa mới hút thai mà không kiêng cữ gì nhỉ? Theo mình nghĩ vì vừa mới hút xong, NMTC của mình vẫn yếu, dễ bong, mặt khác khi QH cũng dễ gây viêm nhiễm, mẹ nó phải kiêng QH ít nhất 3 tuần, kiêng có bầu lại ít nhất 3 tháng thì mới an toàn cho cả mẹ lẫn con, mẹ nó ạ.
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ happyhouse911 nhé. Mình cũng nghĩ thế đấy. Chắc tại mình quá nóng lòng có baby đó mà. Mình sẽ rút kinh nghiệm.
    • 123 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bomeyeu ơi, thế hồi tháng 5 đó, cuối cùng có phải kinh nguyệt không? Bạn đi khám sau 2 tuần thì kết quả thế nào? Tình hình sức khỏe và kinh nguyệt của bạn từ tháng 5 đến giờ thế nào? Bác sỹ có khuyên là bao giờ bạn nên có baby lại không? Mình cũng vừa phải hút vào tuần trước vì thai lưu. Tình trạng cũng hơi hơi giống bạn hồi tháng 5 nên rất muốn bạn chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn bạn.
    • QNL
    • 9 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tôi hồi tháng 5 vừa rồi cũng HT mà cũng chỉ đau bụng trong ngay hôm đó thôi. BS cho tôi uống thuốc kháng sinh lọai mạnh và thuốc giảm đau. Tôi bị ra máu rất ít, sau đó khỏang 1 tuần có ra chút đỉnh nhưng rồi từ đó tịt luôn, chỉ có một lần duy nhất đau bụng kinh khủng, đau như muốn xỉu nhưng khi khám thì BS chẳng nói gì cả mà chỉ cho uống thuốc. Nhưng mãi tới 3 tháng sau HT tôi mới có kinh nguyệt trở lại và tới nay chu kỳ của tôi đều đặn. BS nói tôi có thể có baby lại sau 3 tháng nhưng tới giờ tôi vẫn chưa dám để có baby. Có lẽ mỗi người một trường hợp khác nhau, nhưng với nhưng triệu chứng bất thường như đau bụng dữ dôi, ra máu nhiều....thì có lẽ phải có sự can thiệp của BS.
    • 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Híp Béo
    Bomeyeu ơi, thế hồi tháng 5 đó, cuối cùng có phải kinh nguyệt không? Bạn đi khám sau 2 tuần thì kết quả thế nào? Tình hình sức khỏe và kinh nguyệt của bạn từ tháng 5 đến giờ thế nào? Bác sỹ có khuyên là bao giờ bạn nên có baby lại không? Mình cũng vừa phải hút vào tuần trước vì thai lưu. Tình trạng cũng hơi hơi giống bạn hồi tháng 5 nên rất muốn bạn chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn bạn.
    Hồi tháng 5, mình cũng có đi khám theo hẹn, kết quả siêu âm cho thấy mình bị ứ dịch và mình phải tiêm thêm 3 mũi cho dịch đó ra hết. Sau đó thì bình thường và KN vẫn đều như xưa. Hồi đó BS có khuyên mình sau 3 tháng có thể có thai lại và mình cũng đã có thai lại sau 3 tháng. Nhưng buồn lắm bạn ạ, lại lưu nữa. Khoảng gần một tháng rồi.
    Bạn bị lưu khi thai được bao nhiêu tuần? có gì thì chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhé!
    • 123 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hồi tháng 5, mình cũng có đi khám theo hẹn, kết quả siêu âm cho thấy mình bị ứ dịch và mình phải tiêm thêm 3 mũi cho dịch đó ra hết. Sau đó thì bình thường và KN vẫn đều như xưa. Hồi đó BS có khuyên mình sau 3 tháng có thể có thai lại và mình cũng đã có thai lại sau 3 tháng. Nhưng buồn lắm bạn ạ, lại lưu nữa. Khoảng gần một tháng rồi.
    Bạn bị lưu khi thai được bao nhiêu tuần? có gì thì chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhé!
    Ôi buồn thế. Khổ thân BMY quá. Mà sao bây giờ làm sao ý, lưu nhiều vô kể. Hôm mình vào viện hút, thấy các chị y tá, bác sỹ nói chuyện với nhau là bây giờ cứ 10 trường hợp chửa thì 3 trường hợp bị lưu/sẩy. Buồn và lo quá nhỉ!!! Trường hợp của mình là thai ở tuần thứ 10 (tính theo kỳ kinh cuối, chứ siêu âm thì thai chỉ bằng 8 tuần). Mình không đau bụng hay ra máu gì cả. Đi siêu âm lần đầu hồi thai được gần 7 tuần, kết quả siêu âm thai được hơn 5 tuần, chưa thấy tim thai, hẹn 2 tuần tái khám. 3 tuần sau đi SÂ lại thì được tuyên bố là vẫn không thấy tim thai, thế là phải hút.
    BMY lần này phát hiện lưu khi nào? Sao nhanh thế? Thai đã được đến 4 tuần chưa? Mà như vậy là bạn cũng mới đi hút về à? Mình vừa đi hút thứ 4 tuần trước, đến hôm nay là được đúng 1 tuần. Thế lần 2 này BMY không tiêm hay uống thuốc giữ thai gì à? Bác sỹ hút cho mình nói là khi nào mình có lại thì phải đến để bs cho tiêm hoặc uống thuốc giữ luôn. Bạn đi HT ở dâu, bác sỹ nào làm và theo dõi cho bạn vậy? Khổ thân các bà mẹ ghê cơ.
    • 2,351 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Ôi giời ơi! xã hội bây h càng ngày càng sợ. Các cụ ngày xưa cứ chửa là đẻ... chúng mình thì...... Lo đến khi bế con trên tay mới thôi
    Các mẹ có thể cho em chút kinh nghiệm để biết thai lưu hay sảy không?. Em đi SA lúc bé được 8 tuần 5 ngày thì tim thai +, nhịp tim là 150n/1p.... nhìn thấy hình bé cong cong trong túi ối. Thai ít tuần thì theo dõi thế nào vậy các mẹ???
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi buồn thế. Khổ thân BMY quá. Mà sao bây giờ làm sao ý, lưu nhiều vô kể. Hôm mình vào viện hút, thấy các chị y tá, bác sỹ nói chuyện với nhau là bây giờ cứ 10 trường hợp chửa thì 3 trường hợp bị lưu/sẩy. Buồn và lo quá nhỉ!!! Trường hợp của mình là thai ở tuần thứ 10 (tính theo kỳ kinh cuối, chứ siêu âm thì thai chỉ bằng 8 tuần). Mình không đau bụng hay ra máu gì cả. Đi siêu âm lần đầu hồi thai được gần 7 tuần, kết quả siêu âm thai được hơn 5 tuần, chưa thấy tim thai, hẹn 2 tuần tái khám. 3 tuần sau đi SÂ lại thì được tuyên bố là vẫn không thấy tim thai, thế là phải hút.
    BMY lần này phát hiện lưu khi nào? Sao nhanh thế? Thai đã được đến 4 tuần chưa? Mà như vậy là bạn cũng mới đi hút về à? Mình vừa đi hút thứ 4 tuần trước, đến hôm nay là được đúng 1 tuần. Thế lần 2 này BMY không tiêm hay uống thuốc giữ thai gì à? Bác sỹ hút cho mình nói là khi nào mình có lại thì phải đến để bs cho tiêm hoặc uống thuốc giữ luôn. Bạn đi HT ở dâu, bác sỹ nào làm và theo dõi cho bạn vậy? Khổ thân các bà mẹ ghê cơ.
    Thế thì mình bị trước bạn đúng hai tuần, cũng vào thứ 4. Ngay từ ngày đầu chậm kinh mình đã đến BS rồi, mình uống thuốc liên tục từ đó, còn tiêm thuốc thì cách ngày một mũi. Thế mà mình vẫn không giữ được. huhuhu...Sốc ghê lắm.
    Mình phát hiện khi đi khám định kỳ thôi, 2 tuần một lần khám. Tuần thứ 9 đi khám thì phát hiện lưu, lúc đó kích thước thai tương ứng chỉ gần 8 tuần.
    Mọi thủ tục mình đều làm ở PSHN bạn ạ.
    Bạn có bé nào chưa?
    • 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

? Mình cũng vừa phải hút vào tuần trước vì thai lưu. Tình trạng cũng hơi hơi giống bạn hồi tháng 5 nên rất muốn bạn chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn bạn.
    Chia buôn cung me Híp beo nhe,co gang khoi phúc súc khoe roi lai chiên dau tiếp ,nhe
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn, mình có thai lựu phải nạo khi đã được 14 tuần, ngày nạo thai của mình là đầu tháng 7, mình rất lo về khả năng mang thai lại mà chẳng biết làm sao. bác sỹ nói nửa tháng nữa mình mới được để xem khả năng mang thai lại thế nào. bạn có muốn nói chuyện nhiều hơn với mình thì trả lời mình nhé. mình sẽ nhắn lại.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4