• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sau khi hút lưu thai 2 tháng lại có em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.07K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Em bị thai lưu 8 tuần, phải hút, đã được 1 tháng rưỡi rồi. Em cũng định để 3 tháng sau hãy chuẩn bị có em bé, em cũng dùng các biện pháp để tránh có thai như xxx xa ngày rụng trứng, nhưng cuối cùng....Liệu có bầu sớm thế có bị ảnh hưởng không các chị, giúp em với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• Trẻ từ 2-6 tuổi: Những cột mốc có thể mẹ chưa biết

Một chiếc cây trưởng thành sẽ trải qua giai đoạn mầm– chồi – lá rồi vươn cao thành cây xanh vững...

• Có thai lại ngay sau khi hút thai

em vừa hút thai cách đây 6 tuần ở 56 HBT,sau khi hút thai 1 tuần đi khám lại thì bác sĩ bảo đã hết,hẹn 4-6 tuần sau ko thấy kinh nguyệt thì qua khám lại sau khi hút khoảng 3 tuần thì vợ chồng em có quan hệ lại,dù hạn chế nhưng đều dùng bcs or xuất ra ngoài,em nghĩ là an toàn sau khi hút thai...

• Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái

Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái ...

• Mẹ ơi, tại sao lại có em bé được?

Nhóc nhà mình 6tuổi, nó hỏi mình: mẹ ơi làm sao mà có em được? mình trả lời: Khi 2 người cưới nhau thì mới có em bé được. Hôm vừa rồi mình bị ốm và nôn, bà nội nhóc hỏi nhóc: "Hay mẹ có em bé?" Các mẹ có biết bé trả lời sao không?. bé nói: " Bố mẹ cháu đã cưới nhau đâu, làm sao mà có em bé được?...

• 428 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

nếu chắc chắn là có em bé thì em phải đi bs để lấy thuốc uống, vì mình vừa bị hỏng xong nên nội tiết chưa ổn định, năm ngoái chị cũng bị như em rồi để có luôn nên lại bị lưu. Lần này em phải giữ gìn thật cẩn thận. Chúc em 2 mẹ con khỏe!

Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 96 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubibo Xem bài viết
    nếu chắc chắn là có em bé thì em phải đi bs để lấy thuốc uống, vì mình vừa bị hỏng xong nên nội tiết chưa ổn định, năm ngoái chị cũng bị như em rồi để có luôn nên lại bị lưu. Lần này em phải giữ gìn thật cẩn thận. Chúc em 2 mẹ con khỏe!
    meyeubibo ơi, khi bị lưu liên tiếp như vậy, chị có đi xét nghiệm không? bác sĩ cho uống thuốc gì? chị bày em với, em cũng mới bị lưu phải hút đây mà em bị 2 lần rồi nên bs bảo phải đi xét nghiệm. Chúc hai mẹ con khỏe.:Rose:
    :577:
    [COLOR="Magenta"]Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền, đào núi và lấp biển, quyết chí ắt làm nên.
    • 428 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy78 Xem bài viết
    meyeubibo ơi, khi bị lưu liên tiếp như vậy, chị có đi xét nghiệm không? bác sĩ cho uống thuốc gì? chị bày em với, em cũng mới bị lưu phải hút đây mà em bị 2 lần rồi nên bs bảo phải đi xét nghiệm. Chúc hai mẹ con khỏe.:Rose:
    Trời chị viết cho em một đoạn dài mà mạng bị lỗi .
    Chị chưa làm xét nghiệm gì cả , vì chị cũng đã có cháu trai ,chỉ là do lúc ấy chị hơi chủ quan lại không có điều kiện nghỉ ngơi. Sau hai lần đấy chị uống vit e liên tục và uống thêm 40 thang thuốc Bắc của cô Bình Đội Nhân. Trước lúc dự định có bé chị có đi sa kiểm tra và tư vấn để uống thuốc. Bác sỹ kê cho chị thuốc vagston 200( là thuốc nội tiết ) và thuốc spasmo ( thuốc chống co bóp) . Sau khi thử thai và chậm 5 ngày thì chị bắt đầu uống ngày 1 v sau đó sa thai vào tử cung thì uống ngày 2 viên. Bây giờ thì cũng đỡ lo hơn vì đã có tim thai và bs nói thai phát triển bình thường nhưng bao giờ qua 3 tháng mới hết lo em ạ. Em cứ làm theo hướng dẫn của bác sỹ đi. không có gì đâu. Quan trọng là em phải chuẩn bị sức khỏe và tâm lý cho thật tốt. Chúc em sớm được làm mẹ ::LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 96 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trời chị viết cho em một đoạn dài mà mạng bị lỗi .
    Chị chưa làm xét nghiệm gì cả , vì chị cũng đã có cháu trai ,chỉ là do lúc ấy chị hơi chủ quan lại không có điều kiện nghỉ ngơi. Sau hai lần đấy chị uống vit e liên tục và uống thêm 40 thang thuốc Bắc của cô Bình Đội Nhân. Trước lúc dự định có bé chị có đi sa kiểm tra và tư vấn để uống thuốc. Bác sỹ kê cho chị thuốc vagston 200( là thuốc nội tiết ) và thuốc spasmo ( thuốc chống co bóp) . Sau khi thử thai và chậm 5 ngày thì chị bắt đầu uống ngày 1 v sau đó sa thai vào tử cung thì uống ngày 2 viên. Bây giờ thì cũng đỡ lo hơn vì đã có tim thai và bs nói thai phát triển bình thường nhưng bao giờ qua 3 tháng mới hết lo em ạ. Em cứ làm theo hướng dẫn của bác sỹ đi. không có gì đâu. Quan trọng là em phải chuẩn bị sức khỏe và tâm lý cho thật tốt. Chúc em sớm được làm mẹ ::LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Cảm ơn chị nhiều, em sẽ cố gắng đi xét nghiệm kiểm tra cho an tâm để chuẩn bị tốt cho lần sau. lần này khi đi khám em cũng có nói đã tưng bị lưu nhung không thấy bs cho uống thuốc gì cả nên cũng chủ quan. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh thật nhiều để đến đích thành công mỹ mãn nhé.:Rose: :Rose: :Rose:
    :577:
    [COLOR="Magenta"]Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền, đào núi và lấp biển, quyết chí ắt làm nên.
    • 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chào các chị.
    em cũng mới bị thai lưu phải hút, bây giờ đã được khoảng 10 ngày rồi.
    Em muốn hỏi các chị là em có cần phải kiêng khem gì ko? ví dụ như ăn uống, đi lại, còn vc thì chắc phải khoảng 1 tháng mới lại được gần nhau các chị nhỉ.
    Em nghe người lớn nói, em phải kiêng như người mới đẻ vậy.Nếu không mai này sẽ khổ.
    Mà sau khi hút thai, em nên uống thuốc gì để tiếp tục có thai. Và sau bao lâu mới nên có thì tốt.
    Rất mong các chị giúp em.
    Cảm ơn nhiều!
    • 233 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng từng hút thai, được khuyên nghỉ 14 ngày, mình nghỉ 17 ngày. Híc híc, vậy nghỉ thế nào mới đúng.
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
    • 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhé. Thực ra đợt trước, khi có bầu những tuần đầu tiên thì em bị cảm cúm suốt 2 tuần, rồi suốt thời gian có bầu là những đợt rét nhất nên có lẽ cũng bị ảnh hưởng, em bị sụt sịt suốt dù đã cố gắng giữ gìn cẩn thận. Bạn em cũng bảo có lẽ là thai yếu ngay từ đầu nên bị thế. Em bị ra dịch nâu nhưng lại không đi khám vì đã sát tết, các nơi cũng nghỉ hết, chủ quan, nên đến tuần thứ 8 đi siêu âm thì đã bị lưu rồi, chán không để đâu cho hết.
    • 428 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cháu gái của cô bạn chị cũng bị thai lưu sau đợt rét vừa rồi. Đi khám bs cũng bảo trời rét quá cơ thể đề kháng kem cũng dẫn đến bị thế. Lần này nhé đi khám đều nhé. Thừa còn hơn thiếu em à

• 4,700 Bài viết

• 5,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoclan82 Xem bài viết
    Em bị thai lưu 8 tuần, phải hút, đã được 1 tháng rưỡi rồi. Em cũng định để 3 tháng sau hãy chuẩn bị có em bé, em cũng dùng các biện pháp để tránh có thai như xxx xa ngày rụng trứng, nhưng cuối cùng....Liệu có bầu sớm thế có bị ảnh hưởng không các chị, giúp em với ạ.
    Bạn ơi nhìn cái avatar của tớ đi, đấy là kết quả của lần có thai lại sau hút thai lưu 4 tháng đó:Battin ey: Yên tâm đi, k sao đâuonttella: :LoveStruc: :Rose:
    • 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Bạn ơi nhìn cái avatar của tớ đi, đấy là kết quả của lần có thai lại sau hút thai lưu 4 tháng đó:Battin ey: Yên tâm đi, k sao đâuonttella: :LoveStruc: :Rose:
    Mình cũng chỉ mong được như bạn thôi. Con cái ngoan ngoãn khỏe mạnh là hạnh phúc lớn nhất của người phụ nữ. Thực ra lần đầu tiên có bầu mà lại bị như vậy nên mình thấy hụt hẫng quá. Cả gia đình nội ngoại nhà mình ai cũng buồn, không khí trong gia đình nặng nề và lặng lẽ cả tuần liền. Nhưng mình sẽ cẩn thận hơn. Mình thì rất khỏe mạnh và không có vấn đề gì nên mình cũng mong rằng ông trời sẽ thương mình.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_08 Xem bài viết
    Chào các chị.
    em cũng mới bị thai lưu phải hút, bây giờ đã được khoảng 10 ngày rồi.
    Em muốn hỏi các chị là em có cần phải kiêng khem gì ko? ví dụ như ăn uống, đi lại, còn vc thì chắc phải khoảng 1 tháng mới lại được gần nhau các chị nhỉ.
    Em nghe người lớn nói, em phải kiêng như người mới đẻ vậy.Nếu không mai này sẽ khổ.
    Mà sau khi hút thai, em nên uống thuốc gì để tiếp tục có thai. Và sau bao lâu mới nên có thì tốt.
    Rất mong các chị giúp em.
    Cảm ơn nhiều!
    Chao ban, minh cung bi thai luu, hut duoc mot thang roi, cam giac luc dau nhu la co toi voi con va chong nhung bay gio thi do roi vi len dien dan gap cac chi cung bi nhu minh, hi vong rang lan sau se may man hon.
    minh mong la co the nhanh chong co baby vao dip som nhat vi bon minh da cuoi duoc hon 1 nam roi.
    lan sau khi co bau tro lai minh phai theo doi bac si ngay, tot nhat la nen co mot bac si co dinh kham cho minh
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị thai lưu 6 tuần, mới hút thai được hai tháng giờ lại có, mà em đang uống thuốc bắc thì có phải uống thuốc gì nữa ko?mà có ảnh hưởng j ko hả các chị?hix e lo lắm các chị ạh