CHUẨN BỊ MANG THAI

Sau khi bỏ thai bao lâu thì có kinh lại?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.2K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây hơn 2 tháng mình phải bỏ thai, giờ vẫn chưa thấy có kinh lại? Giờ đang lo lắng quá, vì mình cũng sốt ruột để có baby, nhưng cứkhông thấy gì thế này mình buồn lắm. Các mẹ thông thái cho mình hỏi bình thường bao lâu thì có kinh lại các mẹ nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 541 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ Redpansy, minh cũng vừa mất baby hon 1 tháng mà vẫn chưa có kinh lại. Mình tính có em bé lai liền nhung mà chưa canh được ngày rụng trứng bạn ơi. Buồn quá! Có thử canh bằng QRT mà k chính xác! hichic :Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ủa, bạn canh ngày rụng trứng bằng siêu âm à? Canh bằng QRT là gì vậy bạn? Sau khi bỏ thai được 1 tháng mình chỉ đi siêu âm để xem mọi thứ có ok không thôi, chứ Mình chưa làm gì cả. Vì giờ nghĩ lại cảnh vào viện là mình sợ lắm.
    • 206 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chia buồn cùng các mẹ, thuong thi sau 4-6 tuan la co kinh lai, nhung de cho an toan thi cac me nen de qua tu 4-6 CKK hay canh be, khi day moi thu moi san sang de be yeu phat trien hoan hao, dung qua non nong nhe.
    • 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Redpansy Xem bài viết
    Cách đây hơn 2 tháng mình phải bỏ thai, giờ vẫn chưa thấy có kinh lại? Giờ đang lo lắng quá, vì mình cũng sốt ruột để có baby, nhưng cứkhông thấy gì thế này mình buồn lắm. Các mẹ thông thái cho mình hỏi bình thường bao lâu thì có kinh lại các mẹ nhỉ?
    Có người sau khoảng 1 tháng, có người sau khoảng 3 tháng mới có kinh lại, tùy cơ địa từng người. Nếu sau 3 tháng mà chưa có kinh lại, nên đi kiểm tra lại ( đề phòng dính buồng tử cung, do quá trình bỏ thai).
    Mình sau khi xảy 1 tuần, uống 1 vỉ thuốc tránh thai 21 viên, nên sau đúng 1 tháng là có kinh lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Ủa, bạn canh ngày rụng trứng bằng siêu âm à? Canh bằng QRT là gì vậy bạn? Sau khi bỏ thai được 1 tháng mình chỉ đi siêu âm để xem mọi thứ có ok không thôi, chứ Mình chưa làm gì cả. Vì giờ nghĩ lại cảnh vào viện là mình sợ lắm.
    Mình canh bằng que rụng trứng đó bạn, độ chính xác rất cao nhưng k hiểu vì sao vẫn chưa có gi?? hic. Mình có đi SA đầu dò thì bs bảo buong trứng phải và trái bình thường, Tử cung sạch và cho mình uống viên E rùi mình thử lai bang que rrụng trứng lần nữa mà chẳng thấy em trứng nào rụng cả, :mad::mad::mad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hugolyna; 14/05/2009 vào lúc 04:28 PM.
    • 516 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút & chít Xem bài viết
    Có người sau khoảng 1 tháng, có người sau khoảng 3 tháng mới có kinh lại, tùy cơ địa từng người. Nếu sau 3 tháng mà chưa có kinh lại, nên đi kiểm tra lại ( đề phòng dính buồng tử cung, do quá trình bỏ thai).
    Mình sau khi xảy 1 tuần, uống 1 vỉ thuốc tránh thai 21 viên, nên sau đúng 1 tháng là có kinh lại.
    em bỏ thai được 2 tuần rồi vậy em dùng thuốc tránh thai đưộckh6ng chị? Bác sĩ chỗ em không cho thuốc đó uống nhưng nghe tới dính tử cung gì đó sao thấy sợ quá
    • 587 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Theo mình đc biết thì sau khi bỏ thai bsĩ sẽ kê thuốc tránh thai cho uống 21 viên để tạo chu kỳ kinh nhân tạo mới. Mình cũng bị sảy sớm năm ngoái cũng kê thuốc uống thì sau 35 ngày bỏ thai thì có kinh lại.
    Lần này mình bị thai lưu, mai là ngày đen tối phải đi bỏ con tiếp đây bạn ạ, chắc bsĩ sẽ lại cho mình thuốc để tạo chu kỳ nhân tạo mới. :Sad::Sad::Sad:

Con trai 2,5 tuổi: 10kg - 83,5 cm - Lần đầu tiên cân nặng của con đã đạt tới 2 con số, hạnh phúc lăn tràn qua khóe mắt bố mẹ con yêu ah, mặc dù với bất cứ ai nhìn thấy con vẫn phải chẹp miệng kêu sao suy dinh dưỡng nặng thế. Bố mẹ vẫn luôn tự hào và ủng hộ con yêu, cố lên con nhé
    Con trai 2 tuổi: 8,5kg - 79cm, cả 1 chặng đường dài gập gềnh nhưng cả nhà mình cũng vượt qua phải không con?
    Con yêu hay ăn chóng lớn nhé, bố mẹ yêu con nhất trên đời!
    • 1,877 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Phá thai xong, nhớ mua vỉ thuốc tránh thai hàng ngày, uống ngay sau khi đi phá về nhé, hết vỉ thuốc là QKĐ về ngay.
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Của mình là khoảng 35 ngày mới thấy kinh lại! Những tháng sau thì rất phập phù và không đúng ngày :Sad:
    Con cái là duyên trời định <3
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Tớ cũng bị bỏ thai 1 lần và sau đúng 28 ngày thì có kinh trở lại.

• 233 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tớ cũng bị thai lưu 1 lần. Sau 29 ngày có kinh lại ngay. Nếu lâu quá ko thấy thì bạn nên đi khám xem sao nhé.
    • 464 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttttran270885 Xem bài viết
    em bỏ thai được 2 tuần rồi vậy em dùng thuốc tránh thai đưộckh6ng chị? Bác sĩ chỗ em không cho thuốc đó uống nhưng nghe tới dính tử cung gì đó sao thấy sợ quá
    Em thử gọi điện hỏi bác sĩ xem có được uống không?
    Bác sĩ của chị thực ra cũng không kê thuốc này cho chị. Nhưng chị biết là, thuốc tránh thai ngoài tác dụng tránh thai còn dùng để tái tạo lại vòng kinh và có tác dụng chống dính, sau khi nạo hút thai, sau mổ tách dính buồng tử cung.
    Thêm thông tin, rất nhiều chị em khác cũng được bác sĩ kê cho thuốc tránh thai hàng ngày ( 1 vỉ) như vậy sau khi xảy, nên chị quyết định dùng.( Hơn nữa bác sĩ bảo mình kiêng không để có thai lại ngay, thì mình dùng thuốc tránh thai cũng là hợp lý )
    Trên hướng dẫn sử dụng, họ nói nên dùng ngay trong vòng 7 ngày đầu sau khi nạo hút em ạ.
    • 516 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút & chít Xem bài viết
    Em thử gọi điện hỏi bác sĩ xem có được uống không?
    Bác sĩ của chị thực ra cũng không kê thuốc này cho chị. Nhưng chị biết là, thuốc tránh thai ngoài tác dụng tránh thai còn dùng để tái tạo lại vòng kinh và có tác dụng chống dính, sau khi nạo hút thai, sau mổ tách dính buồng tử cung.
    Thêm thông tin, rất nhiều chị em khác cũng được bác sĩ kê cho thuốc tránh thai hàng ngày ( 1 vỉ) như vậy sau khi xảy, nên chị quyết định dùng.( Hơn nữa bác sĩ bảo mình kiêng không để có thai lại ngay, thì mình dùng thuốc tránh thai cũng là hợp lý )
    Trên hướng dẫn sử dụng, họ nói nên dùng ngay trong vòng 7 ngày đầu sau khi nạo hút em ạ.
    Vậy em trễ quá rồi những 2 tuần rồi
    • 516 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Tớ cũng bị bỏ thai 1 lần và sau đúng 28 ngày thì có kinh trở lại.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi longbob Xem bài viết
    Tớ cũng bị thai lưu 1 lần. Sau 29 ngày có kinh lại ngay. Nếu lâu quá ko thấy thì bạn nên đi khám xem sao nhé.
    2 mẹ cho em hỏi lúc mới bỏ thai 2 mẹ có được bác sĩ cho uống thuốc ngừa thai không mà có đúng ngày đúng tháng quá vậy,em chỉ mới bỏ được hai tuần đang hồi hộp chờ đến ngày xem có ra không nè, có mẹ những 2, 3 tháng sau mới có
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttttran270885 Xem bài viết
    2 mẹ cho em hỏi lúc mới bỏ thai 2 mẹ có được bác sĩ cho uống thuốc ngừa thai không mà có đúng ngày đúng tháng quá vậy,em chỉ mới bỏ được hai tuần đang hồi hộp chờ đến ngày xem có ra không nè, có mẹ những 2, 3 tháng sau mới có
    Tớ không được kê thuốc ngừa thai. Lúc đó cùng nằm trong phòng trong bệnh viện với tớ có mấy mẹ nữa cũng bị bỏ thai mà lại được bác sỹ kê thuốc ngừa thai. Mình cũng không hiểu tại sao. Mình chỉ uống mấy vỉ kháng sinh bác sỹ kê thôi.

• 4,886 Bài viết

• 4,394 Được cảm ơn

mình được kê thuốc ngừa thai và 1 lại kháng sinh + 1 loại thuốc nội tiết gì đó. Bs dặn uống hết kháng sinh và thuốc nội tiết mới uống thuốc ngừa thai. Hai loại thuốc kia uống trong 14 ngày, còn thuốc ngừa thai bs dặn chỉ uống có 12 ngày thôi. Mình mới bỏ thai lưu được 5 ngày nay nên ko biết sau đó thế nào. Nghe các chị em nói cũng lo lo
    U're my Sunshine
    • 1,332 Bài viết

• 1,771 Được cảm ơn

Mình cũng bị sảy thai hôm 20 tháng 8, đến nay vẫn chưa có kinh lại. Như vậy có gì bất thường khoog các mẹ nhỉ? Giúp mình với, mình đang lo lắng quá ạ
    Thôi, tớ không kí đâu.
    • 1,084 Bài viết

• 2,065 Được cảm ơn

Mình xảy thai cuối tháng 3 tính ra đc gần 2 tháng rồi! Bác sỹ có kê dùng thuốc tránh thai hàng ngày loại 28 viên nhưng mình uống đc 21 viên thì bỏ vì đi khám đau dạ dày họ bảo nhiều khi thuốc nội tiếc làm đau dạ dày thêm! Giờ mình vẫn chưa có kinh lại, đang uống thuốc Bắc bồi dưỡng cơ thể! Mình lo quá vì mong có e bé lại!
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mục này lâu lắm rồi. Còn mẹ nào ghé lại đây không ( em hút đc 30 ngày rồi mới uống thuốc tránh thai hằng ngày vì bác sĩ bảo tử cung yếu nên 1 tháng sau mới uống. Giờ mới uống có kịp không ạ. Huhu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2