• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Sanh năm nào hợp tuổi cha mẹ (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ!
    E tuổi Đinh Tỵ(1977) chồng Ất tỵ(1965)muốn sanh Baby năm 2008(Mậu Tí)nhưng E nghe nói thuộc hàng Mậu thì khổ không biết có phải vậy không Các Mẹ và Các Bạn?
    Năm tới nữa thì 2009(Kỷ sửu)không biết năm nào thì tốt.
    Rất mong sự chỉ bày của Các Bạn!!!
    Cám ơn Các Bạn nhiều lắm:Rose: !!!Mong tin

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maigiang1111 Xem bài viết
    Chào Các Mẹ!
    E tuổi Đinh Tỵ(1977) chồng Ất tỵ(1965)muốn sanh Baby năm 2008(Mậu Tí)nhưng E nghe nói thuộc hàng Mậu thì khổ không biết có phải vậy không Các Mẹ và Các Bạn?
    Năm tới nữa thì 2009(Kỷ sửu)không biết năm nào thì tốt.
    Rất mong sự chỉ bày của Các Bạn!!!
    Cám ơn Các Bạn nhiều lắm:Rose: !!!Mong tin
    Hi chị maigiang1111,

Em không biết chị thế nào chứ quan điểm của em, việc con cái là trời cho và nên để tự nhiên là hay nhất. :Battin ey: Hơn nữa, mình đã lớn tuổi rồi thì nên có càng sớm thì càng tốt cho cả mẹ và cả bé (em kém chị 1 tuổi thôi, lấy chồng hơn 1,5 năm rồi mà chưa có gì đây :Smiling: ). Tuy nhiên, em cũng có thể trả lời câu hỏi của chị đấy vì em được bố đẻ dạy cho 1 ít về tướng số và tử vi. Nếu baby của chị được sinh vào năm Mậu Tý thì sẽ rất hợp với cả bố và mẹ. Năm Kỷ Sửu lại không phải là năm đẹp để anh chị sinh baby vì con sẽ khắc cha mẹ. Còn chuyện sướng khổ, nó là số của mỗi con người đã được trời định khi sinh ra. 1 năm có hàng bao nhiêu người sinh ra chẳng nhẽ ai cũng khổ như nhau :Smiling: . Bản thân em cũng là con gái đứng đầu chữ Mậu đây nhưng em nghĩ em khổ nhất là về đường con cái thui Trả lời cho chị chút xíu bằng hiểu biết của em vậy thôi. Chúc anh chị mau có tin vui nhé!

• 14,681 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunbeam1215 Xem bài viết
    Hi chị maigiang1111,

Em không biết chị thế nào chứ quan điểm của em, việc con cái là trời cho và nên để tự nhiên là hay nhất. :Battin ey: Hơn nữa, mình đã lớn tuổi rồi thì nên có càng sớm thì càng tốt cho cả mẹ và cả bé (em kém chị 1 tuổi thôi, lấy chồng hơn 1,5 năm rồi mà chưa có gì đây :Smiling: ). Tuy nhiên, em cũng có thể trả lời câu hỏi của chị đấy vì em được bố đẻ dạy cho 1 ít về tướng số và tử vi. Nếu baby của chị được sinh vào năm Mậu Tý thì sẽ rất hợp với cả bố và mẹ. Năm Kỷ Sửu lại không phải là năm đẹp để anh chị sinh baby vì con sẽ khắc cha mẹ. Còn chuyện sướng khổ, nó là số của mỗi con người đã được trời định khi sinh ra. 1 năm có hàng bao nhiêu người sinh ra chẳng nhẽ ai cũng khổ như nhau :Smiling: . Bản thân em cũng là con gái đứng đầu chữ Mậu đây nhưng em nghĩ em khổ nhất là về đường con cái thui Trả lời cho chị chút xíu bằng hiểu biết của em vậy thôi. Chúc anh chị mau có tin vui nhé!
    Vậy xem cho mình đi, chắc mình bằng tuổi sunbeam đó. Hai vc 2 con Ngựa luôn...hihih...Xem cho vui thui chứ mình đang vác bụng rùi nè :LoveStruc: :LoveStruc:

• 1,735 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

CM oi, minh cung co nghe noi nam nay co em be khong hop tuoi me (Mau Ngo), nhung minh thi khong tin, hihi, the nen nam muon co em be luon, the ma lai khong duoc

maigiang1111 chi mong co em be thi cu co di chi oi, co con la vu nhat doi roi, em khong noi tin tu vi la khong tot nhung neu de chuyen do gay anh huong xau la em phan doi lien, hihi. Khong co ai duoc tat ca va cung khong co ai mat tat ca dau chi

Ôi chết, viết nảy giờ mới nhớ mình không bỏ dấu, hic hic. Admin bỏ qua cho nhé

• 14,681 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong-diep Xem bài viết
    CM oi, minh cung co nghe noi nam nay co em be khong hop tuoi me (Mau Ngo), nhung minh thi khong tin, hihi, the nen nam muon co em be luon, the ma lai khong duoc

maigiang1111 chi mong co em be thi cu co di chi oi, co con la vu nhat doi roi, em khong noi tin tu vi la khong tot nhung neu de chuyen do gay anh huong xau la em phan doi lien, hihi. Khong co ai duoc tat ca va cung khong co ai mat tat ca dau chi

Ôi chết, viết nảy giờ mới nhớ mình không bỏ dấu, hic hic. Admin bỏ qua cho nhé
    Năm nay có em bé mà sang năm mới sinh mừ...hihihi.....Mà có con là vui rùi :LoveStruc: ....Người ta còn phụ thuộc ngày giờ sinh nữa mẹ nó ui :Battin ey: :LoveStruc:

• 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Năm nay có em bé mà sang năm mới sinh mừ...hihihi.....Mà có con là vui rùi :LoveStruc: ....Người ta còn phụ thuộc ngày giờ sinh nữa mẹ nó ui :Battin ey: :LoveStruc:
    Hihi.. Hóa ra vợ chồng childlike mother cũng là 2 con Ngựa giống nhà tớ à? Chúc mừng bạn đã "vác bụng" nhá. Tớ thì tớ biết là tuổi của chúng mình sinh em bé năm Mậu Tý không đẹp lắm nhưng kệ thôi. Giờ tớ chỉ mong có em bé là mừng lắm rùi! Có điều, hôm trước tớ có đi xem bói cùng bà chị. Bà thầy bói phán tớ phải sau 3 năm kể từ khi lấy chồng mới có con được :Crying: Chẳng biết có nên tin hay không nhưng nghe mà vẫn thấy buồn quá :Crying:

• 14,681 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunbeam1215 Xem bài viết
    Hihi.. Hóa ra vợ chồng childlike mother cũng là 2 con Ngựa giống nhà tớ à? Chúc mừng bạn đã "vác bụng" nhá. Tớ thì tớ biết là tuổi của chúng mình sinh em bé năm Mậu Tý không đẹp lắm nhưng kệ thôi. Giờ tớ chỉ mong có em bé là mừng lắm rùi! Có điều, hôm trước tớ có đi xem bói cùng bà chị. Bà thầy bói phán tớ phải sau 3 năm kể từ khi lấy chồng mới có con được :Crying: Chẳng biết có nên tin hay không nhưng nghe mà vẫn thấy buồn quá :Crying:
    Cùng hai con ngựa luôn hả, vui quá hén, thế ngựa nào bị đá nhiều nhất??..hihihi...Mình thì k tin vào bói toán đâu, chỉ xem cho vui thui í mừ. Con cái là lộc trời cho. Mình mà có sức khoẻ, mình thích đẻ tới 3 đứa lận cho vui cửa vui nhà :LoveStruc: Mậu Tý với Mậu Ngọ, cùng Mậu là đẹp rùi còn gì...kekeke :Angel:

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cùng hai con ngựa luôn hả, vui quá hén, thế ngựa nào bị đá nhiều nhất??..hihihi...Mình thì k tin vào bói toán đâu, chỉ xem cho vui thui í mừ. Con cái là lộc trời cho. Mình mà có sức khoẻ, mình thích đẻ tới 3 đứa lận cho vui cửa vui nhà :LoveStruc: Mậu Tý với Mậu Ngọ, cùng Mậu là đẹp rùi còn gì...kekeke :Angel:
    Nhà tớ cũng đôi con ngựa lấy nhau đây. Lúc đầu bọn tớ canh con chó, rồi đến con lợn mà không được, cũng lo lắm. Nhưng tình cờ, ông thầy phong thủy hay xem cho nhà tớ có bác sư phụ, mời ông sư phụ đến nhà tớ xem hộ cho cả nhà (thầy sư phụ này là thành viên ban trị sự giáo hội gì đó). Thầy xem cho vợ chồng tớ và bảo là những thầy chưa có kinh nghiệm, xem tướng số tử vi chỉ căn vào chỉ số cơ bản thì sẽ phán 2 vợ chồng Mậu Ngọ không hợp Tý. Nhưng nếu căn vào cung vợ khắc cung chồng (Cung Khôn và cung Tốn) và năm cưới (bọn tớ cưới năm con khỉ) thì sinh được con năm Tý là đại phúc đức, chứ con không hề xung với cha mẹ. Nghe thầy nói mà bọn tớ có thêm hy vọng ghê. hihi

Nói vậy chứ, bọn tớ giờ vẫn đang cố gắng con chuột đây, mà chưa được.:Applause:

• 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

2 con Ngựa nhà mình không hay đá nhau mà chỉ hay "phi" ngoài đường nhiều thôi. :Battin ey: "Phi" nhiều đến mức mà cả bố mẹ 2 bên gọi là "2 con ngựa hoang"...hihi... Chắc tại mình cùng bằng tuổi nên quan điểm về con cái cũng hơi hơi giống nhau. Tớ cũng nghĩ mình mà có sức khỏe thì sẽ cố gắng có 3 đứa "phá nhà, phá cửa" cho vui :Laughing:

• 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nói chung con cái là trời cho (không hiểu sao câu này mình thấy luôn đúng). Ai được như ý trong chuyện này (thời gian sinh, giới tính, số con...) chỉ có thể nói là do mình may mắn. Tuy nhiên không thể phủ nhận một thực tế là tuổi của con cái rất có ảnh hưởng đến sức khỏe, hạnh phúc và chuyện công danh - làm ăn của bố mẹ.

Nếu mẹ nào thực sự quan tâm đến khía cạnh này của hôn nhân, xin mời tham khảo trang web này http://www.vietlyso.com/forums/showthread.php?t=2250

Đây là một diễn đàn chuyên nghiên cứu lý học Phương Đông, trong đó mình thấy topic các mẹ đang quan tâm là topic dài nhất (gần 150 trang) với rất nhiều bài phân tích, nhiều case study thú vị. Điều đáng nói là đây là diễn đàn của một nhóm các nhà nghiên cứu và họ xem giúp mình hoàn toàn miễn phí và không có động cơ gì.

Chúc các mẹ đủ kiên trì để đọc hết topic nói về tương quan tuổi con cái và hạnh phúc gia đình và tìm được một trường hợp giống của gia đình mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)