CHUẨN BỊ MANG THAI

Rong kinh sau khi hut thai luu - hic.. nho moi nguoi tu van giup..

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic.. chào các chị.. có ai bị giống em chia sẻ kinh nghiệm với..
    Cách đây mấy tháng em bị thai lưu lúc thai được 9 tuần, sau đó em fải đi hút.. Đi hút về thì sau khi uống một vài thuốc kháng sinh & thuốc tránh thai Merciclon do bác sĩ chỉ định thì vòng kinh đã trở lại bình thường.. Kinh sạch được khoảng 4 ngày thì vợ chồng em qh ngay, ko kiêng cữ gì cả, thế là ngày hôm sau kinh ra máu đỏ tươi và kéo dài đến tận bi giờ. Tính ra kể từ lúc sau khi hút đến giờ fải được 2 tháng rưỡi rùi.. hic hic.. kinh ra lâu nên em lo lém:20: .. Đi khám bác sĩ viện C cả siêu âm lẫn khám thường, bác sĩ không thấy bị sao cả.. bác sĩ cho em uống thêm đợt thuốc kháng sinh & thuốc tránh thai nhung vẫn chưa sạch hẳn.. em ko bít fải thế nào cả, giờ em chuyển sang uống thuốc bắc được 6 thang thì mới thấy kinh ít đi, chứ cũng chưa sạch hẳn, hic hic ko bít bao giờ mới được sạch hẳn đây.. các chị có kinh nghiệm gì thì nói cho em bít với.. cả nhà em lo lém vì có ai rong lâu như em đâu chứ..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gauPooh; 07/02/2007 vào lúc 02:00 PM. Lý do: viết nội dung có dấu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hichic gaupooh ơi rất tiếc là khi bạn gửi bài này thì tớ chưa trong hoàn cảnh này và bây giờ thì tớ tìm được bài của bạn mà chẳng có lời khuyên nào cả...Ko hiểu tình hình của gaupooh sau đó thế nào?Tớ cũng bị thai lưu giống bạn.Có lẽ cũng tại quan hệ lại sớm(1 tuần sau khi hút) nên tớ cũng bị rong kinh kéo dài,tận gần 3 tuần sau hút thai tớ mới hết ra máu.Sạch được hơn 1 tuần vợ chồng tớ quan hệ lại thì hôm sau lại bị ra máu,bây giờ là hơn 3 tuần nữa rồi(tớ hút được gần 2 tháng rồi) mà vẫn bị ra máu đây!Nhưng tớ để ý thấy đúng là mình cứ đi lại nhiều là bị ra máu nhiều hơn,và hay ra lúc đi vệ sinh lắm!Tớ đi khám bsi Xiêm Bà triệu thì bsi bảo ko sao và chẳng cho thuốc gì cả...cứ như thế này thì làm sao mà ko sao được!Tớ lo lắm!Ko biết có ai đã từng bị thế này chưa và phải chữa thế nào đây?Giúp tớ với các mẹ ơi!huhu...
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 2,671 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lợn con Xem bài viết
    Hichic gaupooh ơi rất tiếc là khi bạn gửi bài này thì tớ chưa trong hoàn cảnh này và bây giờ thì tớ tìm được bài của bạn mà chẳng có lời khuyên nào cả...Ko hiểu tình hình của gaupooh sau đó thế nào?Tớ cũng bị thai lưu giống bạn.Có lẽ cũng tại quan hệ lại sớm(1 tuần sau khi hút) nên tớ cũng bị rong kinh kéo dài,tận gần 3 tuần sau hút thai tớ mới hết ra máu.Sạch được hơn 1 tuần vợ chồng tớ quan hệ lại thì hôm sau lại bị ra máu,bây giờ là hơn 3 tuần nữa rồi(tớ hút được gần 2 tháng rồi) mà vẫn bị ra máu đây!Nhưng tớ để ý thấy đúng là mình cứ đi lại nhiều là bị ra máu nhiều hơn,và hay ra lúc đi vệ sinh lắm!Tớ đi khám bsi Xiêm Bà triệu thì bsi bảo ko sao và chẳng cho thuốc gì cả...cứ như thế này thì làm sao mà ko sao được!Tớ lo lắm!Ko biết có ai đã từng bị thế này chưa và phải chữa thế nào đây?Giúp tớ với các mẹ ơi!huhu...
    Mình cũng bị trường hợp giống bạn. Rong mấy ngày bác sĩ nói không sao nhưng gần 1 tháng thì hãi quá lại đi gặp bác sĩ ở TD. Kết luận là rối loạn nội tiết, cho uống thuốc ngừa thai 3 tháng cho ổn định lại. Uống viên đầu tiên là chấm dứt ra máu, uống hết 1 vỉ maverlon rồi dừng chứ chả uống đến 3 vỉ nhưng chu kỳ bây giờ ổn rồi.
    • 6,360 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Mình nghĩ là Lợn con bị rối loạn nội tiết sau khi hút thai nên mới bị ra máu kéo dài như thế. Có nhiều mẹ được bác sĩ kê thuốc tránh thai hoặc thuốc nội tiết uống thì hết. Đợt mình mới cưới cũng bị chảy máu. Bác sĩ bảo mình rối loạn nội tiết, cho uống 10 viên Duphaston thì hết. Bạn thử đến 1 bác sĩ nữa xem sao.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã gửi cho mình những lời khuyên bổ ích nhé!Đúng là cứ bị rong kinh thế này thì sợ quá đi!Mình cũng đang sốt ruột muốn đi khám lại rồi đây,nhưng cũng chưa biết nên đến đâu nữa!Nhờ các mẹ cho mình một địa chỉ ở đâu bsi để ý đến cái bệnh đáng thương này của mình với!Và ko biết đi kiểm tra cái này thì mình cần khám những cái gì hả các mẹ?Giúp mình nhé!
    • 2,671 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã gửi cho mình những lời khuyên bổ ích nhé!Đúng là cứ bị rong kinh thế này thì sợ quá đi!Mình cũng đang sốt ruột muốn đi khám lại rồi đây,nhưng cũng chưa biết nên đến đâu nữa!Nhờ các mẹ cho mình một địa chỉ ở đâu bsi để ý đến cái bệnh đáng thương này của mình với!Và ko biết đi kiểm tra cái này thì mình cần khám những cái gì hả các mẹ?Giúp mình nhé!
    Sao mà bác sĩ lại bảo không sao? Có kinh mấy ngày mà đã mệt lắm rồi, đây lại cả tháng trời như thế thì làm sao mà chịu được. Bạn đi khám bác sĩ khác đi. Sau khi thai lưu bạn siêu âm mà từ cung không còn sót gì và không bị ứ dịch mà sau đó vẫn ra huyết thì khả năng lớn là rối loạn nội tiết. Ở HN mình thấy mấy bệnh viện lớn như PSTW hay C, bạn thử vào trình bày rõ đi. Mình cũng bị như bạn, ra huyết nên người như bốc hỏa ấy, ngầy ngật, mệt mỏi lắm. Uống thuốc ngừa thai 1 tháng, bây giờ thì ngon rồi. Đi khám sớm đi bạn nhé.
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Bị thế này chắc là do rối loạn nội tiết rồi, mình thấy bs hay cho uống thuốc ngừa thai để điều hòa thì phải. Bạn đi khám ở đâu rồi? Nếu vào viện C thì nhớ chọn dịch vụ chọn bs mà khám nhé, vừa được bs giỏi vừa không bị bực mình. Tớ đi khám ở C một lần chỉ chọn khám dịch vụ mà kô chọn khám chọn BS nên cạch đến già luôn
    Nhưng mà mấy bạn cũng liều quá, mới hút xong mà đã xxx luôn, như thế là không nên bởi lúc đó tử cung chưa trở về trạng thái ban đầu, không tốt tẹo nào cả. Bác sỹ không dặn dò gì sao ?
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn cà nhà quan tâm đến mình nha!nghĩ lại mình cũng thấy liều,ko chịu kiêng cẩn thận...Nhưng quả là tâm trạng sau một lần mất mát như vậy nhiều khi mình cũng chẳng lí giải được,có lẽ chỉ có các chị em cũng đã trong hoàn cảnh này là có thể thông cảm với mình thôi...Hôm nay mình vừa đi khám ở phòng khám Vạn Bảo xong,bsi cho mình thuốc kotase và Transamin và Enat 400.Theo bsi thì cơ thể mình bị yếu nên khả năng tái tạo niêm mạc kém,uống thuốc là sẽ OK thôi.Mà bsi sau khi mình hút thai xong cũng chẳng dặn gì đến chuyện kiêng cữ cả,toàn là tự tìm hiểu thôi.Nhiều khi nghĩ về bsi ở VN mình mà thấy buồn quá cơ!
    • 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Cảm ơn cà nhà quan tâm đến mình nha!nghĩ lại mình cũng thấy liều,ko chịu kiêng cẩn thận...Nhưng quả là tâm trạng sau một lần mất mát như vậy nhiều khi mình cũng chẳng lí giải được,có lẽ chỉ có các chị em cũng đã trong hoàn cảnh này là có thể thông cảm với mình thôi...Hôm nay mình vừa đi khám ở phòng khám Vạn Bảo xong,bsi cho mình thuốc kotase và Transamin và Enat 400.Theo bsi thì cơ thể mình bị yếu nên khả năng tái tạo niêm mạc kém,uống thuốc là sẽ OK thôi.Mà bsi sau khi mình hút thai xong cũng chẳng dặn gì đến chuyện kiêng cữ cả,toàn là tự tìm hiểu thôi.Nhiều khi nghĩ về bsi ở VN mình mà thấy buồn quá cơ!
    Nếu bạn chưa thấy yên tâm, bạn có thể đến gặp bsi Lan Hương ở phòng khám 56 Hai bà Trưng. Bsi này rất dễ thương, nói năng rất dễ chịu, ! Mình nạo ở TP HCM, rùi lại phải hút lại ở HN, va bsi này hút cho mình (do máu cục ko ra hết chứ ko phải bị sót nhau). Bsi cho mình uống thuốc nội tiết ( loại thuốc này dùng để chống dính và tái tạo lại vong kinh hay sao đó, ko được quên thuốc và phải uống vào 1h nhất định trong ngày). Bạn thử đến khám xem nhé! Chúc bạn chóng khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế sau khi hút phải kiêng xxx trong bao lâu? Ngoài ra còn phải kiêng cữ gì nữa ko?
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ bạn vẫn bị ra máu à, thế thì nên vào C khám đi, bs Xiêm chỉ chuyên về VS hay sao ý, lần đầu có thai, khám ở đó biết nội tiết yếu nhưng chị Lan- con bác ấy chỉ cho uống thuốc giữ thai mà không cho tiêm gì cả và mình đã không giữ được thai. Lần này mình bị rong kinh, chắc là do hút sót nhưng mình lại vào C và bs cho tiêm loại thuốc gì đó, mấy ngày sau là sạch hẳn. Quan hệ sớm rất có hại, bằng chứng là sau 22 ngày xxx lại thì mình thấy đau lưng lắm, ra cả dịch nữa ( mặc dù dùng bao). Mình thấy mọi người bảo có loại thuốc nào đó 600k để chống dính nhưng bs chẳng kê cho mình gì cả, còn bảo không sao đâu. Tốt nhất cứ phải đi khám, uống thuốc phòng tránh cho chắc ăn bạn ạ.
    • 6,360 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Transamin là thuốc cầm máu khẩn cấp. Mình tưởng chỉ những người bị ra máu ồ ạt mới phải dùng thuốc này chứ nhỉ?
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 986 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, thế sau khi hút phải kiêng xxx trong bao lâu? Ngoài ra còn phải kiêng cữ gì nữa ko?
    Theo lý thuyết thì khoảng 4 tuần bạn ạ. Nhung có thể sớm hơn khoảng 20 ngày. Nhưng bạn nên nhơ khi xxx thì phải dung biẹn pháp tránh thai đấy ( thường là dung BCS) không thì sẽ có thai ngay lập tức đấy ( cái này là nhậy lắm) :Laughing:
    • 207 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Bạn rong kinh nhiều thế là do khi hút thai thì niêm mạc twr cung mỏng đi, độ co hồi kém. Sau hut để 1 thời gian cho tử cung trở lại trạng thái bình thường độ 1 tháng rồi hẵng gì gì..Mới lại có lẽ do cơ thể yếu thôi, nó giống nhw vết thương ngoài da ấy: khô se mặt rồi nhưng nếu động mạnh vào sẽ chảy máu tiếp. Nhwng cũng khó phải không? Vì các ông xã đã phải kiêng mấy tháng rồi mà...
    Lợn con bồi dwowngx nhiều vào, chịu khó ăn gà tần thuốc bắc và nghỉ ngơi nữa, chúc bạn chóng khỏe.
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehiendai Xem bài viết
    Theo lý thuyết thì khoảng 4 tuần bạn ạ. Nhung có thể sớm hơn khoảng 20 ngày. Nhưng bạn nên nhơ khi xxx thì phải dung biẹn pháp tránh thai đấy ( thường là dung BCS) không thì sẽ có thai ngay lập tức đấy ( cái này là nhậy lắm) :Laughing:
    Cảm ơn mehiendai. Ngoài xxx ra thì có phải kiêng gì nữa ko bạn (kiểu như kiêng khi đẻ ý)
    • 986 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Cảm ơn mehiendai. Ngoài xxx ra thì có phải kiêng gì nữa ko bạn (kiểu như kiêng khi đẻ ý)
    Không đâu bạn ơi. Thật ra hút thai theo tử điển y học chỉ là điều hòa kinh nguyệt thôi mà. Một thủ thuật rất nhỏ trong sản phụ khoa. Bạn không cần phải kiêng cữ gì đâu. Có thể uông thêm thuốc bổ như vitamin tổng hợp hoặc obimin nếu thấy người mệt mỏi xanh xao. Yêu đời và tự tin là liều thuốc chữa lành mọi vết thương thể xác đấy bạn ạ.
    Chúc vui
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, trường hợp của em không biết sao nữa. Vừa rồi em di đặt vòng, nhưng bị ra huyết liên tục nên bác sĩ lấy ra hôm 21/5. Có cho uống B6 & thuốc ngừa thai. Tuy nhiên từ hôm đó đến nay em cứ bị ra huyết liên tục. Lúc đầu thì it, nhưng 3 hôm nay thì ra rất nhiều. Em lo quá, không biết có sao không nữa (note: Từ hôm đó tới giờ em k có xxx mà cũng bị. huhu). Có ai biết sao tư vấn giùm em đi. :Crying:
    • 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi,em cũng là bị hút thai lưu lúc 9 tuần,sau khi hút em chỉ bị ra máu 4 ngày.Sau đó khoảng 18 ngày thì bị hành kinh nhưng ra ít lắm,và màu đen,3 ngày thì hết.Tháng này có lại rất đúng ngày nhưng lại rong kinh,đến hôm nay la ngày thứ 12 rồi mà không hết,hic.Em lại phải đi Nga ngay sau khi hút thai được 1 tháng,nên bây giờ không biết làm sao cho nó hết rong kinh.Em thỉnh thoảng vẫn hơi bị đau bụng dưới,nhưng rất ít.Mẹ em có đến bác sỹ hỏi thì bà bác sỹ bảo về uống vitamin C vào buổi sáng,có ai đã uống như em chưa a?Nhưng cũng từ hôm uống mỗi ngày 1 viên C đó ra ít hẳn đi,nhưng mà cũng chưa hết được,thật là chán!Các chị có kinh nghiệm chỉ em với,tại em ở bên này đi khám thật sự là rất phức tạp.Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    • 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mình hôm thứ 5 vừa rồi lại bị hút lại (cấp cứu), ! Mình bị QKD 3 ngày, xong đến tối ngày thứ 3 máu ra nhiều kinh khủng, ! Mình sợ quá nên mẹ cho mình vao C để cấp cứu. Ở đây, bsi lại cho mình hút lại vì vẫn nghi sót rau. Niêm mạc mình trước khi vào hút là 26mm. MÌnh ko hiểu là cơ địa của cơ thể mình làm sao nữa. Tưởng QKD lại là yên tâm rồi, thế mà...Hôm qua mẹ mình có đến 56 H.B.Trưng. Mẹ mình đã gặp bsi hút lần trước cho mình, bsi nói ko thể sót nhau được, nhưng bị ra máu nhiều vậy là do niêm mạc của mình dày. Bsi nói cứ yên tâm, ko sao cả. Nhưng thật sự bi giờ mình và mẹ mình rất lo lắng. Có mẹ nào đã từng bị như mình thì cho mình lời khuyên nhé! Cảm ơn các mẹ!
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    Mình hôm thứ 5 vừa rồi lại bị hút lại (cấp cứu), ! Mình bị QKD 3 ngày, xong đến tối ngày thứ 3 máu ra nhiều kinh khủng, ! Mình sợ quá nên mẹ cho mình vao C để cấp cứu. Ở đây, bsi lại cho mình hút lại vì vẫn nghi sót rau. Niêm mạc mình trước khi vào hút là 26mm. MÌnh ko hiểu là cơ địa của cơ thể mình làm sao nữa. Tưởng QKD lại là yên tâm rồi, thế mà...Hôm qua mẹ mình có đến 56 H.B.Trưng. Mẹ mình đã gặp bsi hút lần trước cho mình, bsi nói ko thể sót nhau được, nhưng bị ra máu nhiều vậy là do niêm mạc của mình dày. Bsi nói cứ yên tâm, ko sao cả. Nhưng thật sự bi giờ mình và mẹ mình rất lo lắng. Có mẹ nào đã từng bị như mình thì cho mình lời khuyên nhé! Cảm ơn các mẹ!
    Tình hình bạn đã đỡ chưa?có phải ở lại viện ko hay được về luôn?Chị em phụ nữ mình khổ quá đi thôi!Thai ko khoẻ,phải đi hút đã đau dớn biết bao,thế mà lại còn bị hậu quả sau đấy nữa...Nhiều lúc mình cũng thấy bất ổn lắm cơ!Bạn nhớ đi kiểm tra lại theo hẹn của bsi nhé,và đừng lo lắng quá vì điều đó cũng ko tốt đâu...

@thoanguyenxanh,keohanoi,sweetkitty:cảm ơn các bạn đã cho mình lời khuyên nha!Thực ra mình cũng đang lo lắng với địa chỉ mình đang khám và muốn tìm phòng khám nào yên tâm hơn...nhưng mình nghe nói ở 56HBT có rất nhiều bsi nên cũng ko biết nên đi khám ở đâu nữa.Vào viện C có mất thời gian ko các mẹ vì công việc mình khó nghỉ trong giờ làm lắm...Hiện tại mình vẵn đang uống thuốc (như đã kể bên dưới) thấy cũng đỡ hơn...Hi vọng mọi chuyện tốt đẹp!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2