• 1 Lượt chia sẻ
  • 57.7K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em theo dõi diễn đàn từ lâu nhưng tuần trước mới lập được nick.
    Các mẹ cho em hỏi 1 chút với: Sau khi sạch kinh được 2 ngày, vợ chồng em có quan hệ, sau đó em thấy có ra 1 chút máu màu đỏ ( em cảm giác nó ko giống máu khi QKD), chỉ ra 1 chút thôi rồi hết, em cũng ko thấy đau hay sót gì cả.Như vậy có vấn đề gì ko các mẹ nhỉ ? Khi quan hệ mạnh thì có thể làm xước bên trong ko các mẹ ?
    Cám ơn các mẹ đã đọc bài viết của em.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ra dịch nhiều sau khi quan hệ

em muốn hỏi trường hợp của em: sau khi quan hệ vào buổi tối, sáng dậy em đi tiểu thì thấy ra dịch nhiều, dịch dai có thể kéo thành sợi ( như đến ngày rụng trứng)và có màu vàng cam. Em ko biết như vậy thì có sao không. Viêm nhiễm thì em cũng từng bị và điều trị khá nhiều và cũng đỡ rồi. em cảm ơn...

• sau khi quan hệ lại thấy bị ra máu

sau 2 tháng 7 ngày em và ox mới quan hệ lại mà sau khi quan hệ xong em thấy em bị chảy ra 1 ít máu .Từ hôm qua tới giờ em không thấy bị chảy máu nữa có chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ,em bị làm sao mà chảy máu hix em sợ bị làm sao lắm các chị tư vấn giúp em với và có chị nào bị trường...

• Bột nem có ảnh hưởng đế sự phát triển của bé không?

Mình bắt đầu cho bé ăn dặm từ khi bé được 6 tháng. Ngoài bột ăn dặm mình còn chế biến thức ăn thêm...

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• Bảng tra sanh trai gái theo ý muốn ( của Trung Quốc )

Tuổi âm lịch của mẹ : cột dọc màu xanh. Cái bảng này theo lời Ba của tui nói là của các Vua (TQ),...

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bitsuki Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi 1 chút với: Sau khi sạch kinh được 2 ngày, vợ chồng em có quan hệ, sau đó em thấy có ra 1 chút máu màu đỏ ( em cảm giác nó ko giống máu khi QKD), chỉ ra 1 chút thôi rồi hết, em cũng ko thấy đau hay sót gì cả.Như vậy có vấn đề gì ko các mẹ nhỉ ? Khi quan hệ mạnh thì có thể làm xước bên trong ko các mẹ ?
    Khi quan hệ mạnh có thể làm xước bên trong
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 160 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bị tổn thương do qh đó c,nhưng bị như vậy thì có khả năng có thai ko mấy c??
    ủn ỉn sắp được gặp ox rồi:Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì cũng hay bị như vậy lắm, mình nghĩ là lúc quan hệ nó lại kích thích gì đó nên ra lại 1 chút xíu thôi :rolleyes: ko đáng ngại đâu.
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    Thường xuyên bị ra máu trong lúc và sau khi quan hệ là không nên xem là chuyện nhỏ. Bạn nên gặp BS để tìm hiểu nguyên nhân. Mình không muốn làm bạn lo lắng nhưng quả thật có nhiều loại bệnh không ngờ được cũng từ vụ ra máu đó mà mình thì không muốn nêu ở đây. Bạn hãy tìm gặp BS nhé!

Hồi mình mới lấy chồng cũng hay bị 1 - 2 lần , cũng hỏi BS vì thời con gái mới lấy chồng thấy hiện tượng lạ lạ thì mình cũng sợ, nhưng bà BS nói ko sao. thế là sau đó ko còn hiện tượng đó nửa :Thinking: :Thinking:
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã reply cho topic của em.Em cũng hỏi bác sỹ rồi, bác sỹ nói ko sao,cũng nhiều người bị vậy khi mới lấy chồng,may quá.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

QH sau 1 tuần, lại QH tiếp, ngày hôm sau đến chiều tối thấy ra ít máu vậy là mình có thai hay hiện tượng gì vậy các mẹ. Ai có kinh nghiệm nói cho mình biết với. VC mình mong có baby lắm rồi. :Sad:
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn nói thế chung chung quá chẳng thể biết được gì,bạn cứ thấy chậm kinh thì nên thử que hoặc ra phòng khám thử hóa chất giá 30k/l thôi,kết quả nhanh lắm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin các mẹ ai có kinh nghiệm thì giải thích giùm mình với, mình lo quá,sau khi qh được khoảng 2 tuần mình có bị ra 1 chút ít máu màu hồng, xem trên mạng nghi mình có bầu nhưng mình thử que thử thai chỉ 1 vạch, mình để cho qua kì kinh đã quá 4 ngày, mình thử cũng là một vạch.nhưng hiện nay là quá kì kinh khoảng 6 ngày rồi, 2 hôm nay tự nhiên bị ra máu màu đen, nhưng thỉnh thoảng mới ra 1 ít( Màu den giống cafe),không biết có phải mình có bầu không, và có bị gì không, mình lo quá, đang mong có bầu nhưng thế này sợ quá.Ai có thể giúp mình được không.Cảm ơn :Sad:
    • 1,545 Bài viết

• 1,704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubongna Xem bài viết
    Xin các mẹ ai có kinh nghiệm thì giải thích giùm mình với, mình lo quá,sau khi qh được khoảng 2 tuần mình có bị ra 1 chút ít máu màu hồng, xem trên mạng nghi mình có bầu nhưng mình thử que thử thai chỉ 1 vạch, mình để cho qua kì kinh đã quá 4 ngày, mình thử cũng là một vạch.nhưng hiện nay là quá kì kinh khoảng 6 ngày rồi, 2 hôm nay tự nhiên bị ra máu màu đen, nhưng thỉnh thoảng mới ra 1 ít( Màu den giống cafe),không biết có phải mình có bầu không, và có bị gì không, mình lo quá, đang mong có bầu nhưng thế này sợ quá.Ai có thể giúp mình được không.Cảm ơn :Sad:
    Bạn đi xét nghiệm ngay để bít chắc có thai ko vì xét nghiệm là cho kqua chính xác nhất, nhìu khi thử que ko bít có thai. Nên nếu xét nghiệm mà đúng bạn đang mang bầu thì dấu hiệu ra máu là động thai, bạn cần tu vấn của bsi và nghỉ ngơi. Chúc bạn mọi điều tốt lành.
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hi bạn đừng lo, nếu qh duoc 2 tuần, qua kỳ kinh nguyệt 4,5 ngày mà ra máu đen( như máu cá) thì đó có thể là đau hiệu bạn đã có baby đó. Đừng lo quá bạn nhé! Bạn có thể mua lại que thử về kiểm tra lại đi, vì mình cũng từng giống bạn đó, mình cũng bị ra máu và trễ ngày như bạn, cũng từng lo lắng và đi hỏi hết bạn bè và tìm hiểu trên mạng cuối cùng thì mình mua que thử về kiểm tra thi minh đã lên 2 vạch đỏ rực, lúc đó mình vừa mừmg vừa lo. Hi vậy mà bây h baby của mình cũng được 8 thang tuổi rồi đó! Chúc bạn nhanh chóng có tin vui!:Smiling:
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không biết thế nào nữa, mình rất cảm ơn các mẹ nhé.chắc mai thử lại rồi đi khám xem thế nào.sau khi qh khoang 1 tuần thì mình ốm 2 ngày nhưng không giám uống ( do bi viêm họng ).Thỉnh thoảng mình chỉ thấy đau đầu 1 ít, người hơn nhiệt hơn, còn cũng chẳng thấy mệt,sức khỏe bình thường.thỉnh thoảng ra máu tuy rất ít nhưng làm mình lo.Baby nhà Nga-bkhn trông đáng yêu thế nhỉ.
    • 56 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hi , mai bạn di sieu âm đi. không được uống bất cứ loại thuốc gi nhé, đừng lo lắng quá, bé nhà tớ trộm vía cứng cáp lắm. hiii.
    • 152 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cho e góp ý thế này,bếu có làm chị lo lắng thì e xin lỗi nhưng vì e thấy chị giống e chút ít cho nên e phải nhào zoo,chị nên lưu ý nếu như bị ra máu đen như thế,dấu hiệu mang thai ngoài tử cung,cách đây 2 năm e cũng như chị,chậm 10 ngày,nghĩ là có baby nhưng sau đó lại thấy ra máu đen,lại nghĩ là kinh nguyệt,sau đó 1 hôm,thấy đau bụng dưới âm ỉ,đi khám BS nói thai ngoài tử cung,phẫu thuật cấp cứu luôn,may mắn làm sao tử cung và vòi trứng của e vẫn nguyên vẹn,e vẫn có thể sinh con tiếp,chị nên đi khám càng nhanh càng tốt chị ah,chúc chị mọi điều tốt lành
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi khám rồi, bác sĩ bảo không có bầu, máu màu đen chỉ là có kinh thôi, mình đến đó bảo là châm kinh ,muốn xét nghiệm hay khám có bầu hay không, họ cho giấy vào siêu âm 2D , khoảng 2 phút là xong.Không có bầu mà cũng ko bị sao,mình bảo có bị ra máu màu đen có sao ko ,họ bảo chỉ là kinh bình thường thôi.Siêu âm như thế chính xac không nhỉ.
    • 167 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi khám rồi, bác sĩ bảo không có bầu, máu màu đen chỉ là có kinh thôi, mình đến đó bảo là châm kinh ,muốn xét nghiệm hay khám có bầu hay không, họ cho giấy vào siêu âm 2D , khoảng 2 phút là xong.Không có bầu mà cũng ko bị sao,mình bảo có bị ra máu màu đen có sao ko ,họ bảo chỉ là kinh bình thường thôi.Siêu âm như thế chính xac không nhỉ.
    vừa rồi mình cũng mới có 18 ngày thì cũng ra máu nên mình cũng đi khám . bs cho mình thử que thì lại lên 2v đó bạn , nên mình cũng kg hiểu gì lắm . nhưng mình vẫn chờ qua ngày QKĐ thử xem sao .
    • 477 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hic... Em vừa mới lập nick xong vào thì thấy ngay bài này.Mừng quá.Em cũng đang trong tình trạng như vậy.Sau khi hết QKĐ được 3 ngày thì vợ chồng em có quan hệ nhưng chẳng có vấn đề gì.Sau 1 tuần ( hôm qua ) vợ chồng em lại có quan hệ và hôm nay em bị ra máu.Nó màu hơi nâu nâu nhưng cũng hơi đỏ đỏ.Em lo quá k biết có làm sao k.Trước đây em từng bị bệnh phụ khoa rồi,giờ sợ nó tái phát.Nhưng lần này em k thấy có dấu hiệu ngứa hay khí hư có màu lạ cả.Hay là em có thai hả mấy chị? Tại em nghe nhiều chị nói rằng trước khi có thai cũng có ra máu báo như vậy.Tuy nhiên em có chu kì rất dài ( 40-45 ngày ) nghe nói rất khó đoán ngày rụng trứng.Giờ kinh tế vợ chồng em chưa tốt nên chưa muốn có baby lắm,nhưng em lại lo lắng vì nhiều người nói rằng chu kì dài vậy rất khó có mang.Mấy chị cho em lời khuyên với.
    • 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Đến giờ mình cũng không hiểu nguyên nhân ra máu của mình là như thế nào nữa. Chuyện thế này: 20/9 là QKĐ đến 25/5 thì sạch, ngày 1/10 sau khi 2 VC xxx xong mình thấy ra chút máu hồng, mình đến BS Tuyết Minh ở Bát Đàn khám và họ chuyển khám chuyên khoa da liễu:Crying:. Cả đêm hôm đó mình không ngủ được, chỉ mong trời sáng nhanh để đến BV da liễu khám xem sao. Đến BV da liễu đưa sổ y bạ và trình bày với BS, BS khám xong bảo chả sao cả, lại chuyển sang theo dõi sản khoa. Mình vẫn lo nên xin BS cho mình làm XN máu và bị bác ấy mắng cho là không hiểu biết, BS bảo chỉ trường hợp bị sùi mào gà hoặc viêm chợt mới cho làm XN, còn mình chả viêm nhiễm, không có bất cứ gì bất thường thì XN cái nỗi gì. Đến ngày 13/10 mình đi khám ở BS khác và siêu âm đầu dò thì thấy NM 7,4mm; noãn 18,6mm, bác ấy bảo sắp đến ngày rụng trứng. Đến bây giờ vẫn không được đó có phải là 1 chu kỳ nữa không hay là ra máu bất thường???????
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Đung 1 tuần trước em đước Bac sỹ khuyên quan hệ vì trứng rụng. Sáng nay thử thai ko có gì . 2 vc lại abc . Sau đó, em đi rửa thấy có tơ máu chảy ra( ít thôi) , rồi 1 lát có rất nhiều nước hồng chảy ra. Vậy em có làm sao không?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn 10 ngày nữa là tới ngày hành kinh, do chồng em hay đi công tác xa nên quan hệ hơi vội vàng. sau quan hệ em bị ra ít máu, sau đó thì chất nhờn có màu hồng. Em nghĩ là bình thường nên tối đó vợ chồng vẫn quan hệ, đến khuya thì máu ra nhiều chạy nhỏ giọt, em lo quá. Sáng nay đi làm, vẫn còn ra, cảm giác tức bụng, mỏi lưng như ngày hành kinh, nhưng lượng máu ra nhiều hơn bình thường. Em có nên đi khám bác sĩ không các chị?
    Em nghĩ có thể do căng thẳng nên kinh có sớm nhưng vẫn thấy lo, sợ nó không hết.
    các chị có thể cho em lời khuyên được ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhsa.lethi; 04/06/2011 vào lúc 01:55 PM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3