• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

sau khi chuyển phôi khoảng 2 tiếng, tôi đi giải thấy ra 1 chút máu đổ. Khoảng 12 tiếng sau thì ra 1 cục máu đen (bằng hạt đậu đen. Sau đó không thấy ra nữa. Có bác nào biết hiện tượng đó có phải là bị đào thải không thì cho ttôi biết với ( Bụng tôi bị chướng và ngâm ngẩm đau)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ra máu sau khi qh

Các chị cho em lời khuyên với! Em quan hệ khi hết kinh (ngày thứ 5 cua chu kỳ), nhưng khi xong thì phát hiện có chút máu dính ở ra giường, sau đó em đi tiểu thì nó ọc ra một ít nữa, sau đó thì phải dùng băng VS. Không nhiều nhưng cứ đi tiểu thì lại ra 1 giọt. Em lo quá, không biết có sao không hả...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• Ra máu sau khi quan hệ

Chào các mẹ, em theo dõi diễn đàn từ lâu nhưng tuần trước mới lập được nick. Các mẹ cho em hỏi 1 chút với: Sau khi sạch kinh được 2 ngày, vợ chồng em có quan hệ, sau đó em thấy có ra 1 chút máu màu đỏ ( em cảm giác nó ko giống máu khi QKD), chỉ ra 1 chút thôi rồi hết, em cũng ko thấy đau hay sót...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• 232 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn chuyển phôi lần đầu à. MÌnh chưa nghe thấy ai nói là mới chuyển đã bị ra máu, chỉ có bị sau chuyển phôi từ 3 ngày trở ra thôi. Theo mình nghĩ có khi bạn bị tổn thương khi chọc trứng nó chưa lành nên khi bs chuyển phôi chạm vào nên bị ra máu thôi, bạn cứ yên tâm đứng suy nghĩ nhiều mà làm ảnh hưởng đến em bé nhé. Lần trước mình chuyển phôi cũng bị trướng bụng mất 2 này đó, hiện tượng đó là bình thường vì khi chuyển phôi bs sẽ bơm khí gì đó mình cũng ko biết vào bụng nên bị như vậy. MÀ bạn làm ivf ở đâu vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé mình làm ivf ở Viện C. Bác sĩ Tiến chọc trứng, bác sĩ Hoàng chuyển phôi. Bạn làm lần thứ mấy rồi . Khi chuyển phôi bạn có kiêng gì không? nên ăn uống gì cho tốt ?
    • 257 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Nằm vài ngày đầu thôi còn những ngày sau bạn có thể đi lại nhẹ nhàng để máu lưu thông. Kiêng ăn các đồ mát, đu đủ, tránh để táo bón. Uống sữa đậu nành.
    Bạn xem link này tham khao thêm nhé
    Trao đổi kinh nghiệm xung quanh việc TTON tầng 9- MỖI NGÀY TA NHẬN MỘT NIỀM VUI
    • 1,221 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

có lẽ do thao tác khi chuyển phôi (mỏ vịt...) làm cho bạn bị trầy 1 tí bên trong, chứ phôi nhỏ xíu xiu chưa bị ra máu đâu, thậm chí nếu bị đào thải ra mình cũng không nhìn thấy gì hết, vì trước đây mình chuyển phôi nằm 1 chỗ, thậm chí dùng tã giấy để tránh đi lại, mà cũng chẳng hề thấy phôi nào bị chảy ra ngoài, mà sau 14 ngày beta vẫn =1. Nên bạn cứ yên tâm đừng lo lắng nha, giai đoạn này nên ăn ít nhưng chia làm nhiều bữa, ngủ nhiều 1 chút, tránh suy nghĩ nha.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình Là Lính mới muốn ra nhập diễn Đàn để học hỏi kinh nghiệm. Mình mới chuyển phôi được một ngày sáng nay về nhà đi vệ sinh thấy ra ít máu thâm. Mình thấy hơi lo.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào trả lời giúp Minh được không nhỉ.