• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Xin phép Mod cho em mở đề tài mới này nhé!
    Chào các mẹ
    Tháng vừa rồi mình IUI vào ngày 7/1. Đến ngày hôm qua là 15/1 mình bị ra máu. Chỉ hơi nhâm nhẩm đau bụng thôi và đau trong đúng một ngày. Lượng máu thì ít không nhiều như máu kinh hàng tháng, chỉ vài giọt 1lần, mỗi lần cách nhau 20-30phút. Mình không cần dùng đến BVS mà chỉ dùng BVS hàng ngày thôi các mẹ ạ. Máu có lúc tươi lúc thẫm, có lúc lại chỉ có một chút nâu nâu thôi. Mình không hiểu tại sao lại như vậy. Nếu là QKD thì tại sao lượng máu lại ít như vậy và quá sớm vì chu kỳ của mình 30-31ngày. Liệu mình có bị thai ngoài tử cung không? Và triệu chứng của thai ngoài tử cung như thế nào, sau hơn 1tuần IUI liệu đã có biểu hiện thai ngoài TC hay chưa? Các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cả đêm qua mình lo lắng không ngủ được các mẹ à.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chi To; 16/01/2009 vào lúc 09:40 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ra máu sau khi qh

Các chị cho em lời khuyên với! Em quan hệ khi hết kinh (ngày thứ 5 cua chu kỳ), nhưng khi xong thì phát hiện có chút máu dính ở ra giường, sau đó em đi tiểu thì nó ọc ra một ít nữa, sau đó thì phải dùng băng VS. Không nhiều nhưng cứ đi tiểu thì lại ra 1 giọt. Em lo quá, không biết có sao không hả...

• 30 lời khuyên chăm sóc thai nhi từ trong bụng mẹ ,các mẹ nhé

1. Thường xuyên ra ngoài trời. Ánh mặt trời trong thời gian mang thai đẩy mạnh sự hấp thu magiê,...

• Review các loại dầu tự nhiên để làm đẹp

Hiện nay trên thị trường có khá nhiều các loại dầu từ thiên nhiên để chăm sóc và làm đẹp, để các...

• ra máu sau iui 5 ngay

Chào cả nhà. Mình mới đi iui ngày 19.9 vua roi. Thế mà den hom nay 24.9 da thay ra mau roi. Luong mau it hon chu ky ngay dau cua minh 1 ty. Ko biet nhu vay co pphai do tac dung ko mong muon cua thuoc dat Utrogestan ko? Co me nao bi jong minh ma ket qua the nao ko? Minh mong tin lam lam

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các...

• 2,585 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Mình ko nghĩ là QKD, có khi là máu của thai làm tổ. Nếu mà màu nâu sẫm, nhiều khi có sợi thì bạn đừng lo. Còn nếu chuyển sang máu tươi và nhiều thì nên tìm bác sĩ nhé. Mình cũng ra máu nhưng khoảng 10 ngày sau, và hiện giờ mình vẫn khỏe.

Chúc bạn may mắn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi To Xem bài viết
    Xin phép Mod cho em mở đề tài mới này nhé!
    Chào các mẹ
    Tháng vừa rồi mình IUI vào ngày 7/1. Đến ngày hôm qua là 15/1 mình bị ra máu. Chỉ hơi nhâm nhẩm đau bụng thôi và đau trong đúng một ngày. Lượng máu thì ít không nhiều như máu kinh hàng tháng, chỉ vài giọt 1lần, mỗi lần cách nhau 20-30phút. Mình không cần dùng đến BVS mà chỉ dùng BVS hàng ngày thôi các mẹ ạ. Máu có lúc tươi lúc thẫm, có lúc lại chỉ có một chút nâu nâu thôi. Mình không hiểu tại sao lại như vậy. Nếu là QKD thì tại sao lượng máu lại ít như vậy và quá sớm vì chu kỳ của mình 30-31ngày. Liệu mình có bị thai ngoài tử cung không? Và triệu chứng của thai ngoài tử cung như thế nào, sau hơn 1tuần IUI liệu đã có biểu hiện thai ngoài TC hay chưa? Các mẹ có nhiều kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cả đêm qua mình lo lắng không ngủ được các mẹ à.
    Chị ơi chị nên đến BS chỗ chị làm IUI đi, BS sẽ cho chị đặt thuốc sẽ yên tâm hơn, hôm trc em đi khám có 1 chị cũng bị ra máu sau khi làm IUI như chị mà giữ dc đấy chị ạ.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii Xem bài viết
    Mình ko nghĩ là QKD, có khi là máu của thai làm tổ. Nếu mà màu nâu sẫm, nhiều khi có sợi thì bạn đừng lo. Còn nếu chuyển sang máu tươi và nhiều thì nên tìm bác sĩ nhé. Mình cũng ra máu nhưng khoảng 10 ngày sau, và hiện giờ mình vẫn khỏe.

Chúc bạn may mắn!
    TiiZii à, bạn bị ra máu sau 10ngày IUI hay sau 10ngày chậm kinh vậy? Của mình thì lúc máu tươi, lúc lại màu nâu, có tý sợi. Đa phần là màu nâu bạn à. Mình lo lắng quá. Bgiờ mà thử máu thì liệu có kết quả chưa bạn?
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm vào đây giúp iem tý nhé! Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!
    • 2,585 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

TiiZii à, bạn bị ra máu sau 10ngày IUI hay sau 10ngày chậm kinh vậy? Của mình thì lúc máu tươi, lúc lại màu nâu, có tý sợi. Đa phần là màu nâu bạn à. Mình lo lắng quá. Bgiờ mà thử máu thì liệu có kết quả chưa bạn?
    bạn mới làm IUI có 7 ngày, nếu giờ mà thử máu cũng chưa có kết quả gì.
    Mình ra máu nâu kiểu sợi ngày 10 sau IUI, bác sĩ nói là do thai làm tổ (implantation bleeding) và nếu ko có bị đau bụng dưới thì ko sao cả. Vài hôm sau đó mình bị ra máu tươi như chu kỳ vậy, đi cấp cứu thì bác sĩ khám mọi chuyện vẫn yên, và bảo mình nằm nghĩ trên giường. Mình nằm luôn 2 ngày ko đi đâu ngoài đi vệ sinh, sau đó thì ko còn máu tươi nữa. Mình nghĩ máu tươi là do động thai vì ngày mình bị vậy buổi chiều mình nấu nướng làm bánh tùm lum. Nhưng khi nằm yên nghỉ ngơi thì không sao. Đến giờ mình được 9 tuần mà vẫn còn dịch nâu nhưng bác sĩ vẫn bảo ko sao, có nhiều phụ nữ sẽ ra máu đến khi sinh luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TiiZii; 16/01/2009 vào lúc 11:02 AM.
    • 166 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii Xem bài viết
    bạn mới làm IUI có 7 ngày, nếu giờ mà thử máu cũng chưa có kết quả gì.
    Mình ra máu nâu kiểu sợi ngày 10 sau IUI, bác sĩ nói là do thai làm tổ (implantation bleeding) và nếu ko có bị đau bụng dưới thì ko sao cả. Vài hôm sau đó mình bị ra máu tươi như chu kỳ vậy, đi cấp cứu thì bác sĩ khám mọi chuyện vẫn yên, và bảo mình nằm nghĩ trên giường. Mình nằm luôn 2 ngày ko đi đâu ngoài đi vệ sinh, sau đó thì ko còn máu tươi nữa. Mình nghĩ máu tươi là do động thai vì ngày mình bị vậy buổi chiều mình nấu nướng làm bánh tùm lum. Nhưng khi nằm yên nghỉ ngơi thì không sao. Đến giờ mình được 9 tuần mà vẫn còn dịch nâu nhưng bác sĩ vẫn bảo ko sao, có nhiều phụ nữ sẽ ra máu đến khi sinh luôn.
    Nghe TiiZii kể trường hợp của bạn mình thấy giống mình quá. Nhưng vì mình cứ nghĩ là có kinh thôi. Nên mình đã không đi bệnh viện.
    Trường hợp của mình là IUI được 10 ngày thì mình có việc ở công ty nên mình đã chạy rất nhanh theo sếp để gửi bộ tài liệu cho sếp. Lúc đanh chạy mình thấy hơi đau bụng, tối đó về mình thấy bụng đau và sáng hôm sau là ngày thứ 11 ra một ít máu chỉ một hay giọt, mình sợ quá nên xin nghỉ làm, cả ngày hôm đó không ra máu nữa, mình thử que thì thấy 02v mờ, mình nghĩ do còn tác dụng của thuốc thôi.
    Ngày hôm sau tức ngày thứ 12, mình cũng bị ra một hoặc hai giọt rồi thôi (mình cũng nghĩ làm) và thử que vẫn hai vạch mờ. Ngực và đầu ti đau kinh khủng.
    Ngày hôm sau là ngày 13 mình không thấy ra nữa nên mình đi làm (mình thử que vẫn 02v mờ), và định sáng ngày 14 sẽ lên bệnh viện thử.
    Thế nhưng khi mình đi làm chắc do đi lại nhiều nên trưa hôm đó khi vào toalet mình thấy no ra ào ào luôn và mình đã khóc.
    Mình nghĩ chắc do KQĐ thôi nên chiều về mình cũng thử que xem so nhưng que vẫn 02v mờ.
    Chồng mình bảo em đi bệnh viện khám thử xem, mình nói đã KQĐ rồi đi khám làm gì nữa nên mình đã không đi.
    Ngày thứ 15 máu ra nhiều lắm như một chu kỳ bình thường, nhưng mình thử que vẫn 02v mờ lắm. Bây giờ mình vẫn còn giữ cái que ấy để làm kỷ niệm.
    Ôi sao mình sơ ý quá.
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình làm IUI hôm mùng 7 đến hôm qua là được 8ngày rồi. MÌnh không làm nặng cả, chỉ đi lên xuống cầu thang ở cơ quan ngày 3-4lần thôi. Nhưng vừa nãy mình thấy mình ra nhiều máu rồi, chắc là mình QKD thật rồi. Buồn quá cơ. Sao lại sớm như vậy được nhỉ. Hôm IUI mình có đến 3trứng trội cơ mà, tt của OX thì rất OK. Cứ hy vọng là được ăn cái Tết vui vẻ, ai ngờ...
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé. Mẹ nó cố gắng giữ gìn sức khỏe nhé! Tặng mẹ nó này.:Rose::Rose::Rose:
    • 166 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé. Mẹ nó cố gắng giữ gìn sức khỏe nhé! Tặng mẹ nó này.:Rose::Rose::Rose:
    Chi To ơi nhầm rồi. Mình chưa có đâu cho nên mình mới tự trách mình là sao sơ ý quá. Lần đó là tháng rồi đó mẹ nó à. Tháng này mình đang định làm IUI tiếp nhưng không có trứng nên mình đang chờ qua Tết làm tiếp thôi.
    • 110 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Mình bị BTĐN, bác sỹ cho tiêm thuốc kích trứng, mọi thứ đều đẹp, đến ngày 14 và trưa 17 sau iui em thử que thì chưa thấy lên vạch, nhưng từ hôm 16 em thấy thỉnh thoảng lại bị đau nhói kiểu xiên từ dưới lên. Em rất sợ vì đã bị thai lưu một lần sau mổ nội soi, trước khi biết là thai lưu em cũng đã từng bị đau nhói xiên kiểu như vậy. Đến chiều hôm nay là ngày thứ 17 sau iui thì em bị ra máu. Lúc đầu em nghĩ là có kinh, nhưng lại chỉ ra một ít thôi và phần lớn là có dịch nâu, chỉ có tí tẹo là máu tươi. Có phải là em lại bị sảy thai không nhỉ?
    • 6,507 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimiWi Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Mình bị BTĐN, bác sỹ cho tiêm thuốc kích trứng, mọi thứ đều đẹp, đến ngày 14 và trưa 17 sau iui em thử que thì chưa thấy lên vạch, nhưng từ hôm 16 em thấy thỉnh thoảng lại bị đau nhói kiểu xiên từ dưới lên. Em rất sợ vì đã bị thai lưu một lần sau mổ nội soi, trước khi biết là thai lưu em cũng đã từng bị đau nhói xiên kiểu như vậy. Đến chiều hôm nay là ngày thứ 17 sau iui thì em bị ra máu. Lúc đầu em nghĩ là có kinh, nhưng lại chỉ ra một ít thôi và phần lớn là có dịch nâu, chỉ có tí tẹo là máu tươi. Có phải là em lại bị sảy thai không nhỉ?
    bạn thử lại que đi, hoặc thử máu đi, vì nếu que ko lên 2v thì mình nghĩ khả năng ít bạn có thai lắm
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chảo cả nhà. Đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn này. Mình cũng mới làm IUI lần đầu. Hôm nay là ngày thứ 15 sau IUI, sáng nay mình thử que thử thì kết quả là 1v mình thấy buồn quá trời. Không biết kết quả có đúng ko. Mà trong mấy ngày đó mình cũng ko thấy có dầu hiệu gì, ngoài hơi đau bụng dưới. ko biết những thông tin đó có thể ra kết luận là chưa có thai không?mình phải làm gì bây h?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hyvong84; 20/06/2011 vào lúc 01:46 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hôm nay em chính thức được làm quen với các mẹ. em làm IUI được 18 ngày rùi. Sau khi làm IUI được mấy hôm thì bị quá kích buồng trứng. bụng nở rất to cứ như có bầu được 5 tháng rồi ý. em đã truyền hết 4 chai Human Albumin 20%. và uống rất nhiều nước. Bụng có bé lại chút xíu. hôm được 16 ngày thì em đi tiểu ra máu tươi và đau bụng dưới. Em sợ quá đến bs để siêu âm. Bs chỉ định siêu âm đầu dò. híc, thì thấy còn 2 quả trứng vẫn vẫn chưa teo. sợ quá, các mẹ ạ. em cũng đã thử que và thấy vạch 2 mờ. Em đã nằm yên bất động ở nhà và tiêm thuốc theo chỉ định của Bsi. nhưng do hôm qua đi kiểm tra bs, đi lại nhiều quá nên vẫn ra máu tươi. e lo lắm. Các mẹ cho e lời khuyên nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều và chúc các mẹ mạnh khỏe!!!!
    • 21 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ co em hoi IUI là làm gì vậy. Thấy các mẹ nói hoài mà em khong hieu
    • 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihuong18 Xem bài viết
    Chào cả nhà, hôm nay em chính thức được làm quen với các mẹ. em làm IUI được 18 ngày rùi. Sau khi làm IUI được mấy hôm thì bị quá kích buồng trứng. bụng nở rất to cứ như có bầu được 5 tháng rồi ý. em đã truyền hết 4 chai Human Albumin 20%. và uống rất nhiều nước. Bụng có bé lại chút xíu. hôm được 16 ngày thì em đi tiểu ra máu tươi và đau bụng dưới. Em sợ quá đến bs để siêu âm. Bs chỉ định siêu âm đầu dò. híc, thì thấy còn 2 quả trứng vẫn vẫn chưa teo. sợ quá, các mẹ ạ. em cũng đã thử que và thấy vạch 2 mờ. Em đã nằm yên bất động ở nhà và tiêm thuốc theo chỉ định của Bsi. nhưng do hôm qua đi kiểm tra bs, đi lại nhiều quá nên vẫn ra máu tươi. e lo lắm. Các mẹ cho e lời khuyên nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều và chúc các mẹ mạnh khỏe!!!!
    mình sorry bạn trước nếu mình nhận xét sai nhé, TH của bạn thử que 2v mà vẫn ra nhiều máu tươi như vậy đó, chắc là do phôi thai bị lỗi nên tự đào thải và em QKD đã đến đó, sau khi hết QKD bạn thử lại sẽ k thấy v2 nữa đâu, năm ngoái mình xxx tự nhiên thôi nhưng cũng lên v2 mờ sau đó QKD xong thì ko lên v2 nữa
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ o­i các mẹ giúp mình voi, chả­ng là thế này:ngày thú­ 11 sau IUI mình bị đau lu­ng,bung lam ram va đầu ti hoi dau,có pahir là mình đã bị QKD rồi không?huhu giúp mình vó­i:Worried:
    • 148 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi đôi chút: Mình làm iui ngày 1.9 đến tối 4.9 khi đặt thuốc thấy có máu ra tay. Lúc đầu là màu đỏ tươi, sau màu nâu (ra rất it). Không biết có phải mình KN không, mình buồn lắm, nhưng mới làm IUI được 4 ngày thì không thể KN được đúng không? Sau lúc đó thì ko còn thấy có máu ra nữa, kiểm tra cũng không thấy.
    Đến hôm nay thì thây lưng mỏi, bụng hơi đau và vẫn đau đầu ngực. Các mẹ có kinh nghiệm thì giúp mình giải tỏa với mình buồn quá
    • 278 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko biết các mẹ còn teo dõi topic này nữa ko nhưng mình cũng đang bị tình trạng này,mình đang lo quá.Mình có kinh ngày đầu là 12/3, làm IUI ngày 24/3 nhưng đến ngày 28/3 mình bi ra dịch nâu, lo lắng nên mình đến bác sĩ làm IUI hỏi, bác sĩ khám và bảo do bị viêm âm đạo nên bi như vậy và cho đặt thuốc.Ngày 29/3 mình bị ra máu tươi nhưng ít thôi bác sĩ cũng bảo ko sao, nhưng hôm nay 30/3 mình bi ra mau nhiều luôn phải đóng băng vệ sinh,vậy là hết hy vọng rùi sao,mình chán quá,chiều này đi khám bác sĩ để xem thế nào,kỳ kinh của mình phải đến 12/4 mới tới cơ mà,lo lắng quá, thế là lại nhỡ ko có hy vọng tháng này rùi, hu hu
    Thanh lý bộ vets và váy áo xinh xinh giá rẻ,điện thoại: 0912167055,nick: hoadaviet
    http://www.flickr.com/photos/77716456@N02/?saved=1
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ha ha có mình cũng đang theo dõi diễn đàn này đây, hình như sang năm 2012 này các mẹ ko theo dõi chuyên mục này nữa nhỉ? mình cũng vưa IUI lần thứ 3 ở viện Phụ Sản HN hôm 11/4 đây, cũng đang hồi hộp quá ah, mà các mẹ ah cho minh hoi chút nhé có phải sau IUI bụng phải có dấu hiệu tưng tức bụng mới có cơ hội thành công không, mình từ khi làm xong đến giờ chẳng thấy có dấu hiệu tức bụng gì, mình nghe mấy mẹ tâm sự phải tức bụng mới tốt. hu hu nghe mà chán quá ah thế là tháng này lại công cốc mất roài. Chị Thuybeola ơi thế chị IUI từ hôm đó đến nay thì chị có thấy gì khác không chị?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2