• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Que thử thai Quickstrip và Quickstick

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 208K Lượt đọc
  • 663 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 155 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Chuỗi ngày chờ đợi đến ngày có thể dùng que thử thai vừa dài đằng đẵng, vừa hồi hộp, vừa lo sợ và cũng tràn trề hy vọng phải không các mẹ?
    Có khi chưa có thai nên cái que thử nó cứ hiện lên có 1 vạch. Vì em QKĐ chưa đến thế nên trong lòng ta không muốn tin vào cái sự thật 1v ấy chút nào, cố ngâm que thêm thật lâu để hòng mong cho cái vạch 2 mờ mờ ấy hiện lên. Hẳn các mẹ đã từng bị em Quickstick cho mừng hụt bao nhiêu lần vì được ngâm lâu nên lên kết quả dương tính giả :Crying:.
    Cũng có khi đã có thai nhưng ta thử sớm quá nên cái que thử nó cũng chỉ lên 1 vạch, vì vậy ta phải kìm hãm niềm vui sướng được thấy 2 vạch thêm mấy ngày và phải sống trong lo âu, hồi hộp thêm mấy ngày. Thật là đau tim các mẹ nhỉ?

Em xin chia sẻ công cuộc bắt được 2 vạch của em để các mẹ đang mong chờ được thấy 2 vạch có thêm chút kinh nghiệm ạ.
    Em rụng trứng ngày 16/4/2011, bụng bảo dạ là tháng này dứt khoát đợi đủ 14 ngày mới thử Quickstick (QT). Nhưng đến 21/4 (tức ngày 6 sau RT) thì em bắt đầu buồn nôn, miệng tiết nhiều nước bọt, chướng bụng, đau đầu ti nhưng bầu ngực không đau mà mềm xèo (cái này ngược hẳn với dấu hiệu QKĐ của em), người mệt nhưng không giống ốm.
    Ngày 8 sau RT, sáng ngủ dậy em đánh liều thử 1 que QT -> KQ: 1v .
    Ngày 9 sau RT em thử tiếp 1 que QT nữa -> KQ: vẫn 1v .
    Sau đó em mò mẫm lên diễn đàn tìm đọc các dấu hiệu thì thấy 1 mẹ bảo que thử Quickstrip nhạy hơn QT, thế là chồng đi mua luôn cho 5 que.
    Sáng nay, ngày 10 sau RT em thử 1 que QT + 1 que QuicksTrip -> KQ:
    - Quickstick: 1v
    - Quickstrip: 1v + 1v rất mờ nhưng vẫn nhìn thấy rõ.
    Em bán tín bán nghi nên đã gọi Medlatec đến lấy máu xét nghiệm -> KQ:
    Beta-hCG 9.84 U/L (0-5) Tăng
    Vậy là bao ngày mong đợi con yêu đã về :Kiss:.
    Giờ không nhớ là đã đọc được chia sẻ kinh nghiệm của mẹ nào, nhưng dù sao cũng rất cảm ơn mẹ nó! :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HoangHien80; 25/04/2011 vào lúc 11:51 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị RT và TT cùg ngày với e nè mấy hn ngày nào e cũg thử vì sốt ruột + hồi hộp qá hihi nhưg vạch t2 lên mờ lắm chị ạ, ảo ảo như mìh tưởg tượg ra í :-s mấy hôm toàn dùg Quickstick, lúc tối đi mua thêm que thử thì ngta giới thiệu e dùg Quickstrip, smai e thử xem có nhạy hơn như chị nói k hehehe, e mog qá r ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Em trễ kinh bữa nay cũng được 4 ngày rồi, em có nên thử que mới như chị không nhỉ? bởi tuần trước em mới uống hết 12 thang bên Cao Chánh Đường, nhiều khi thuốc bắc làm kéo dài chu kỳ kinh của em lắm. mà hiện tượng thì em cũng có ví dụ như là người mệt muốn ốm, chóng mặt và đặc biệt là bị mỏi lưng. Em sợ 1 vạch lắm rồi nên nôn nóng chờ đến cuối tuần, chị chủ top cho em số điện thoại của bên lấy máu nhé. Để sáng mai em thử que rồi có gì gọi điện để họ lấy máu khi thấy vạch 2 xuất hiện mờ. Cảm ơn các chị
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 550 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Minh cũng vậy. Rụng trứng ngày 12/4 (do đi siêu âm trứng nên biết). Ngày 22/4 mình thử que Quickstrip lên 1v đậm, 1 vạch mờ, ngày 24/4 thử lại tiếp Quickstrip lại lên 1v đậm, 1 vạch mờ. Sáng nay mình thử Quickstick thì lên 2v gần như nhau rồi. Nên các mẹ nếu 10 ngày sau RT thì thử Quickstrip thử xem sao nhé, vạch thứ 2 sẽ lên rất mờ nhưng cũng vui lắm đấy.
    • 40 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình từng mừng hụt vì cái que quickstrip các mẹ ah, thử 4 ngày 4 que đều lên vạch 2 mờ, kết quả tháng đó trật. tháng sau còn 4 ngày mới đến ngày kinh thì e thử quickstick đã lên 2 vạch, quê ngâm hơi lâu chút rồi mình thử thêm nhìu loại que khác thì mình thấy que chip chip lên vạch 2 đậm nhất, h bé đã được 6 tháng rồi nè. lần sau tập 2 chắc mình sẽ chỉ dùng chip chip và quickstick thôi, còn cái loại AND của Canada gì đó đắt tiền nhất mà lên vạch 2 rất nhạt phải căng mắt mới thấy.
    • 155 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echcon222 Xem bài viết
    Em trễ kinh bữa nay cũng được 4 ngày rồi, em có nên thử que mới như chị không nhỉ? bởi tuần trước em mới uống hết 12 thang bên Cao Chánh Đường, nhiều khi thuốc bắc làm kéo dài chu kỳ kinh của em lắm. mà hiện tượng thì em cũng có ví dụ như là người mệt muốn ốm, chóng mặt và đặc biệt là bị mỏi lưng. Em sợ 1 vạch lắm rồi nên nôn nóng chờ đến cuối tuần, chị chủ top cho em số điện thoại của bên lấy máu nhé. Để sáng mai em thử que rồi có gì gọi điện để họ lấy máu khi thấy vạch 2 xuất hiện mờ. Cảm ơn các chị
    Trễ kinh thì thử được rồi em. Em uống thuốc bắc trị bệnh gì mà lại làm kéo dài chu kỳ kinh vậy? Nếu điều trị nội tiết thì phải làm cho chu kỳ kinh của em đều chứ :Thinking:.
    Chị chắc em là người miền Nam nhưng không biết đang sống ở SG hay HNội nên chị đưa thông tin cả 2 nơi:

Công ty Công nghệ và Xét nghiệm Y học
    Bệnh viện MEDLATEC
    Email: medlatec@yahoo.com

Hà Nội
    Địa chỉ: 42 - 44 Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội
    Tel: (84-4) 37 162 066 | Fax: (84-4) 37 150 366
    Website: www.medlatec.vn

TP. Hồ Chí Minh
    Địa chỉ: 323 - 325 Võ Thành Trang, P. 11, Q. Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh
    Tel: (84-8) 38 657 574 | Fax: (84-8) 38 657 574

Chúc em sớm 2v nhé!
    • 1,931 Bài viết

• 5,157 Được cảm ơn

quicktrip vừa nhạy vừa rẻ hơn quick stick
    Nhóc yêu, ngoan nha con :Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

Có một con đường... Mang tên là Tình Yêu....

https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=2
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,931 Bài viết

• 5,157 Được cảm ơn

quickstrip vừa nhạy vừa rẻ hơn quick stick
    Nhóc yêu, ngoan nha con :Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

Có một con đường... Mang tên là Tình Yêu....

https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=2
    • 21 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chị cho em hỏi là khi có bầu thì cơ quan sinh dục có ẩm ướt hơn không vậy?
    Cổ tử cung có mở rộng hơn không hả chị.
    Chị có thấy bụng to hơn không?
    Các chị trả lời giúp em nhé!

Chúc các chị bầu bì khỏe mạnh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi một chút nớ. ví dụ hôm qua là ngày rụng trứng của em nhé thì từ ngày hôm nay đến ngày quàng khăn đỏ thì có được sinh hoạt vợ chồng không ạ? vì em sợ là ví dụ nếu trứng được thụ tinh rồi thì quan hệ sợ nó ảnh hưởng không ạ?
    Có mẹ nào rụng trứng xong mà thấy bụng dưới lâm râm đau ko ạ? em lo lắng quá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 675 Bài viết

• 2,447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizparker Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi một chút nớ. ví dụ hôm qua là ngày rụng trứng của em nhé thì từ ngày hôm nay đến ngày quàng khăn đỏ thì có được sinh hoạt vợ chồng không ạ? vì em sợ là ví dụ nếu trứng được thụ tinh rồi thì quan hệ sợ nó ảnh hưởng không ạ?
    Bạn này giống mình thế. Mình đang bị trễ (so với chu kỳ bình thường) đến hôm nay là ngày thứ 6, bụng trướng lên, thỉnh thoảng đau râm ran, đau lưng (cái này thì giống triệu chứng đến chu kỳ) nên thấy sợ, ko dám sinh hoạt, oxa cáu bẳn rồi mình mẩy nhưng mình cứ sợ nếu qh mà thụ tinh rồi thì nguy hiểm. Hôm qua đi siêu âm + thử que ở phòng khám đều âm tính. Chẳng hiểu thế nào nữa, trong đầu cứ vang vang 2 câu" có bầu", "không có bầu". Ai cũng bảo đừng căng thẳng nhưng nó cứ định hình rồi biết làm sao được.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,064 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Mình đợt vừa rồi cũng dùng quickstrip, tức 11 ngày sau ngày rụng trứng - còn 4 ngày nữa mới đến KQD mà đã lên 2 vạch rồi. Mình tin luôn chứ chẳng buồn ktra lại que thứ hai hay loại khác nữa! Hi hi... Que của mình vạch hai mờ hơn vạch một nhưng nhìn vẫn rõ, ko cần phải căng mắt ra đâu. Chắc cũng một phần mình bầu song thai nên nồng độ Hcg nhiều hơn chăng.
    @ lizparker: mẹ nó sang topic này hỏi, kẻo lạc đề ở đây bị Mod xóa nhé. http://www.webtretho.com/forum/f90/k...-khong-764714/
    Tiện thì mình nói luôn TH của mình cho mẹ nó, vc mình vẫn xx 2 ngày sau RT (bs chỉ định liên tiếp 3 ngày cơ nhưng vc mình "lười" nên thực hành có mỗi một lần ) và 2 ngày trước ngày thử que (cái này thì bs ko dặn)
    @ thuanthuy: mình ko biết cổ tc có mở ko chứ có bầu vào thì ra nhiều dịch hơn nên thường xuyên ẩm ướt, với cả đi tiểu nhiều hơn hẳn.
    Để biết chắc chắn ngày rụng trứng hơn nữa, các mẹ có thể dùng que thử rụng trứng cho đỡ lăn tăn là trứng rụng hay chưa, còn kịp hay ko.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hiarin; 26/04/2011 vào lúc 11:29 AM.

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ chủ top nhé,ước gì mình cũng được như mẹ nó,cố săn 1 bé mèo mà sao khó quá,buồn thật đấy,nửa năm nay rùi mình toàn trật vỏ chuối thui,hichic,3 tháng nay thi kinh nguyệt nhảy lung tung ,thang nào cũng bị chậm hơn tháng trước đấy vài ngày,có lần tưởng dính rùi vì chậm 10 ngày,cuối cùng lại có,tháng này chậm 8 nggày rùi,thấy chỗ đó ẩm ướt kinh khủng, lưng đau ê ẩm nhưng 3 hôm nay thấy ngực đau như biểu hiện sắp có kinh nguyệt chỉ có điều không cứng đơ ma mềm và to lắm,không biết mình có nên hi vọng không nhỉ?mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp minh với
    :cool: MEMEOBU87:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangHien80 Xem bài viết
    Trễ kinh thì thử được rồi em. Em uống thuốc bắc trị bệnh gì mà lại làm kéo dài chu kỳ kinh vậy? Nếu điều trị nội tiết thì phải làm cho chu kỳ kinh của em đều chứ :Thinking:.
    Chị chắc em là người miền Nam nhưng không biết đang sống ở SG hay HNội nên chị đưa thông tin cả 2 nơi:

Công ty Công nghệ và Xét nghiệm Y học
    Bệnh viện MEDLATEC
    Email: medlatec@yahoo.com

Hà Nội
    Địa chỉ: 42 - 44 Nghĩa Dũng, Ba Đình, Hà Nội
    Tel: (84-4) 37 162 066 | Fax: (84-4) 37 150 366
    Website: www.medlatec.vn

TP. Hồ Chí Minh
    Địa chỉ: 323 - 325 Võ Thành Trang, P. 11, Q. Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh
    Tel: (84-8) 38 657 574 | Fax: (84-8) 38 657 574

Chúc em sớm 2v nhé!
    Cảm ơn chị, em ở trong nam, em uống thuốc bắc bên Cao Chánh Đường ( Phạm Văn Hai) chị a, 6 thang đầu để điều hòa kinh nguyệt, 6 thang sau để dễ thụ thai, em nghe các mẹ có kinh nghiệm đã từng uống bên Cao Chánh Đường nói là phần lớn đều kéo dài chu ky kinh ra chị a. Em cảm ơn chị nhiều nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,666 Bài viết

• 1,877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizparker Xem bài viết
    QH bình thường e ạ, sao mà ảnh hưởng đc, nó mới chỉ là con tt bắt đầu đi thụ thai thôi mà. Cứ yên tâm, vc mới cứoi còn hầu như ngày nào cũng xxx đó ý.
    • 1,666 Bài viết

• 1,877 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeobu87 Xem bài viết
    chúc mừng mẹ chủ top nhé,ước gì mình cũng được như mẹ nó,cố săn 1 bé mèo mà sao khó quá,buồn thật đấy,nửa năm nay rùi mình toàn trật vỏ chuối thui,hichic,3 tháng nay thi kinh nguyệt nhảy lung tung ,thang nào cũng bị chậm hơn tháng trước đấy vài ngày,có lần tưởng dính rùi vì chậm 10 ngày,cuối cùng lại có,tháng này chậm 8 nggày rùi,thấy chỗ đó ẩm ướt kinh khủng, lưng đau ê ẩm nhưng 3 hôm nay thấy ngực đau như biểu hiện sắp có kinh nguyệt chỉ có điều không cứng đơ ma mềm và to lắm,không biết mình có nên hi vọng không nhỉ?mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp minh với
    8 ngày là thử đc rùi, nếu có bầu nó sẽ lên rùi. Hi vọng mẹ nó có tin vui, hồi mình có cũng ko biết, để chậm tận 10 ngày mới thử, ngực thì căng đau, mà chỉ đau bầu ngực thôi. Người thì tự thấy mệt mỏi, đi đường tự nhiên buồn nôn.
    • 75 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

em thử aconvaf mấy cái que rẻ xiền thì đều 1v đậm 1v mờ cả,có khi mai đi mua thêm cái đắt xièn thử xem sao
    • 294 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi chút, thường thì sau bao nhiêu ngày so với RT thì thử máu nếu có thai sẽ lên kết quả vậy?
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào LIZPARKER
    mình cũng bị như bạn đấy lâm râm đau bụng dưới, bũng cứng mình lo quá
    các mẹ ơi ai biết hay đã từng bị như vậy xin chỉ giùm
    cám ơn các mẹ trước nha
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ
    các mẹ cho em hỏi chút nớ, ngày RT của em là ngày 23/04/2011. sau khi vợ chồng e xxx thì ngay hôm sau em thấy lâm râm đau bụng dưới và 2 ngày sau thì bụng em căng cứng, mệt mỏi. như zậy có sao không các mẹ.
    mong các mẹ chỉ giùm em
    cám ơn các mẹ trước nha.