CHUẨN BỊ MANG THAI

Que thử thai Quick Stick có chính xác không ? (Phần 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 478 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 456 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cankheo Xem bài viết
    Các chị tư vấn giúp E, chu kì kinh của E không đều, thường là 37-40 ngày, có lần tận 45 ngày
    tháng trc E sạch kinh vào ngày 2/11, đến nay là 19/11 mà 4-5 ngày nay E cứ ghê đồ mỡ, sáng sớm dậy cứ nôn nao, đau bụng dưới râm ran, đau lưng nữa, nhưng ngực thì chưa có hiện tượng j. Sáng nay E mua quick trip về thử, thấy lên 2v, nhưng vạch t2 mờ lắm, căng mắt ra mới nhìn được. Không tin vào mắt mình, E vèo đi mua 1 que eva test về, tầm 9h hơn E buồn tiểu thử, nhưng lại có 1v ( vậy là vẫn ko có phải ko các chị??? tụi E cưới đc 6 tháng rồi, mới thả đc 2 tháng gần đây thôi, tháng trc đã ko có j rùi ah E mong quá(
    hôm nay là ngày thứ mấy sau RT rồi chị? thông thường thì sau 14 ngày sau RT thì thử mới chính xác đc. Hay chị đi hiến máu xét nghiệm HCG đi, kết quả >25 là có thai rồi đó.
    Em cũng vừa bị Qstrip cho ăn dưa bở hôm qua đây (lên 2v, v2 mờ nhưng để xa vẫn nhìn thấy rõ)
    Sáng nay nhà còn 1 cây Qstrip tiếp tục lấy ra thử thì 1v căng đét luôn... có đáng ghét ko cơ chứ
    ID: phuonganh111 Pass: phuonganh
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh7689 Xem bài viết
    hôm nay là ngày thứ mấy sau RT rồi chị? thông thường thì sau 14 ngày sau RT thì thử mới chính xác đc. Hay chị đi hiến máu xét nghiệm HCG đi, kết quả >25 là có thai rồi đó.
    Em cũng vừa bị Qstrip cho ăn dưa bở hôm qua đây (lên 2v, v2 mờ nhưng để xa vẫn nhìn thấy rõ)
    Sáng nay nhà còn 1 cây Qstrip tiếp tục lấy ra thử thì 1v căng đét luôn... có đáng ghét ko cơ chứ
    RT chính là ngày QKĐ đó hả bạn, mình hết QKĐ vào ngày mùng 2/11 rồi 2 vc xxx liên tục từ đó, h được 17 ngày rồi. Nghe bạn nói mà pùn quá Thử máu ở đâu bạn ơi, có lâu ko? Lỡ thử mà ko có thì chắc là disapointed so much ( . Muốn báo tin vui cho chồng quá mà chưa có 2v
    • 456 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

RT chính là ngày QKĐ đó hả bạn, mình hết QKĐ vào ngày mùng 2/11 rồi 2 vc xxx liên tục từ đó, h được 17 ngày rồi. Nghe bạn nói mà pùn quá Thử máu ở đâu bạn ơi, có lâu ko? Lỡ thử mà ko có thì chắc là disapointed so much ( . Muốn báo tin vui cho chồng quá mà chưa có 2v
    Lấy ví dụ của em cho dễ hình dung nhe:
    Chu kỳ của em là khoảng 26-28 ngày thì ngày rụng trứng là ngày thứ 12-14 kể từ ngày đầu tiên thấy kinh. Rồi từ ngày RT tính tiếp thêm 14 ngày nữa (mà ko thấy QKĐ theo chu kỳ 28 ngày) thì thử xem có thai ko.
    Mà ngày đầu tiên của 1 chu kỳ tính từ lúc thấy bắt đầu ra kinh cho đến ngày trước khi bị lại chứ ko phải tính từ lúc sạch kinh đâu chị
    Chị đừng buồn, chưa thử máu mà, có khi thử xong phát hiện có thai lại vui nhảy cẫng lên áh chứ.
    Nếu chị ở SG hay HN thì có trung tâm lấy máu tại nhà, 2h sau có kết quả đó. Em ko biết sđt chị tìm trên google tên trung tâm này nhé: MEDTALEC
    Chúc tin vui sẽ đến với gia đình chị nghen, chưa QKĐ là còn hi vọng mà
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lấy ví dụ của em cho dễ hình dung nhe:
    Chu kỳ của em là khoảng 26-28 ngày thì ngày rụng trứng là ngày thứ 12-14 kể từ ngày đầu tiên thấy kinh. Rồi từ ngày RT tính tiếp thêm 14 ngày nữa (mà ko thấy QKĐ theo chu kỳ 28 ngày) thì thử xem có thai ko.
    Mà ngày đầu tiên của 1 chu kỳ tính từ lúc thấy bắt đầu ra kinh cho đến ngày trước khi bị lại chứ ko phải tính từ lúc sạch kinh đâu chị
    Chị đừng buồn, chưa thử máu mà, có khi thử xong phát hiện có thai lại vui nhảy cẫng lên áh chứ.
    Nếu chị ở SG hay HN thì có trung tâm lấy máu tại nhà, 2h sau có kết quả đó. Em ko biết sđt chị tìm trên google tên trung tâm này nhé: MEDTALEC
    Chúc tin vui sẽ đến với gia đình chị nghen, chưa QKĐ là còn hi vọng mà
    ôi, cảm ơn E chỉ cho chị nhiệt tình ^^, cơ mà chu kì của chị lung tung chả bik đg nào mà lần nên tính ngày RT cũng chả tính đc , vừa táy máy lôi que ra thử, lại 1v chị còn 8 ngày nữa mới tới ngày QKĐ nếu tính theo chu kì 30 ngày, còn theo chu kì 37-40 ngày như mọi lần thì còn hơn 2 tuần nữa , nói chung là cứ hi vọng rồi lại thất vọng ,đáng lẽ ko nên đặt nhìu hi vọng như thế , các triệu chứng kia chắc là ảo giác rồi, do muốn có bé quá đó mà
    • 456 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

ôi, cảm ơn E chỉ cho chị nhiệt tình ^^, cơ mà chu kì của chị lung tung chả bik đg nào mà lần nên tính ngày RT cũng chả tính đc , vừa táy máy lôi que ra thử, lại 1v chị còn 8 ngày nữa mới tới ngày QKĐ nếu tính theo chu kì 30 ngày, còn theo chu kì 37-40 ngày như mọi lần thì còn hơn 2 tuần nữa , nói chung là cứ hi vọng rồi lại thất vọng ,đáng lẽ ko nên đặt nhìu hi vọng như thế , các triệu chứng kia chắc là ảo giác rồi, do muốn có bé quá đó mà
    Chị có triệu chứng là hay hơn em rồi, em chả cảm thấy gì luôn. Mà chưa QKĐ là còn hi vọng mà, chị đừng lo quá. để thêm 1 tuần nữa chị thử que lại xem sao, muốn chắc thì chị thử máu luôn. nếu (lỡ xui) ko có thì lấy lại tinh thần tháng sau vây bắt rắn tiếp
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị có triệu chứng là hay hơn em rồi, em chả cảm thấy gì luôn. Mà chưa QKĐ là còn hi vọng mà, chị đừng lo quá. để thêm 1 tuần nữa chị thử que lại xem sao, muốn chắc thì chị thử máu luôn. nếu (lỡ xui) ko có thì lấy lại tinh thần tháng sau vây bắt rắn tiếp
    sáng nay dậy từ sáng sớm lấy que ra thử , 1v sáng choang, chả có tinh thần đi làm j nữa , lại có biểu hiện của QKĐ rồi, ngực căng căng,chán chả thèm hi vọng nữa E ah, y như tháng trc
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mà cái quick trip ý, làm mình mừng hụt, ghét thế chứ, những que thử khác cho 1V sáng choang mà, ghét que rồi
    • 456 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

mà cái quick trip ý, làm mình mừng hụt, ghét thế chứ, những que thử khác cho 1V sáng choang mà, ghét que rồi
    Chồng đi công tác em vác đồ lên ở nhà Ba má chồng tít trên núi, tiệm thuốc ở đây có mỗi 1 loại là quickstrip.
    Chán cái que này rồi, thà 1v luôn chứ làm mừng hụt kiểu này đau tim quá chị nhỉ!
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chồng đi công tác em vác đồ lên ở nhà Ba má chồng tít trên núi, tiệm thuốc ở đây có mỗi 1 loại là quickstrip.
    Chán cái que này rồi, thà 1v luôn chứ làm mừng hụt kiểu này đau tim quá chị nhỉ!
    thôi, chị don't care mấy cái vụ que củng này rồi, thả vài tháng nữa ko có thì khám xem sao , trông với ngóng đau tim lắm ý E ah, hi vọng ngập người rồi lại bị kéo tụt xuống, nên kệ thui .
    • 308 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

E trễ 9 ngày rồi mà thử que vẫn 1 vạch Như thế là rối loạn kinh nguyệt phải ko các chị? Có chị nào phải sau 2-3 tuần mới lên 2v ko? E ko thấy QKD đâu chỉ thấy ra nhiều khí hư hơn bình thường.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng trong trường hợp y như chị. Sau khi thử rất nhiều lần em mới để ý đấy là que giả. Quisk Stick. Thế mới bực chứ. hic.
    • 341 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Quickstick nhạy hơn Quickstrip hả các mẹ ơi!

Chúc cho 2 mẹ con ta mạnh khỏe trong suốt 9m10d và vượt cạn thành công con yêu nhé!
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zany_phuong Xem bài viết
    Quickstick nhạy hơn Quickstrip hả các mẹ ơi!
    quicktrip toan duong tinh gia day luc nao cung co v2 mo minh thu 4 thang nay thang nao cung quicktrip 2v vay ma den h van chua co gi ne chan...
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vebenme111 Xem bài viết
    quicktrip toan duong tinh gia day luc nao cung co v2 mo minh thu 4 thang nay thang nao cung quicktrip 2v vay ma den h van chua co gi ne chan...
    cùng cảnh ngộ ^^ . Quick strip 2v nét căng. Quick stick 1v. Xn máu >0,1. Đau tim
    • A là gió - ngang tàn và mạnh mẽ
    • E là cỏ - bé nhỏ và màu xanh.
    - Gió phiêu du, tự do đi khắp chốn
    - Cỏ yếu mềm, dựa dẫm những cơn mưa.
    + Gió ham chơi thổi đến vùng đất mới
    + Cỏ gồng mình, gánh chịu nỗi cô đơn.
    • A là gió, băng sương và lãnh đạm
    • E là cỏ, bất lực nhìn a đi.
    + Sau vấp ngã, gió trở về tàn tạ...
    + Tìm đến cỏ nơi hạnh phúc m-o-n-g m-a-n-h !!
    • Cỏ tàn úa, sắc xanh kia đã nhạt
    • Mỏi mệt thân gầy, trông đợi tháng năm...
    - Và gió sẽ chẳng bao giờ thay đổi
    - Sẽ mãi vùi mình trong những cuộc vui... ~
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thật hoang mang hết sức cả nhà ơi, đến QuickStick mà cũng báo sai nữa sao ? Mình đảm bảo mua Quick Stick đúng hãng có tem chống giả và trong hộp còn đang có giấy báo bốc thăng trúng thưởng của Cty.Mình thử sau RT là 7 ngày và 4 que đều lên 2 vạch, tuy mờ nhưng để xa vẫn thấy, đến que thứ 5 lại không thấy nữa.(5 que mình thử trong 3 ngày, que thứ 4 thử buổi sáng còn có 2v, que thứ 5 thì ko có gì nữa....????)4 que đều lên 2v mờ mờ nhưng chắc chắn mình nhìn thấy rõ và nhìn kiểu gì cũng thấy vạch hồng, nó tuy mờ nhưng to bản như vạch 1 vậy đó...Vậy mà que thứ 5 lại chỉ 1 vạch, phần dưới trắng trơn...Mình thấy vậy hoang mang quá nên thử máu luôn (ngày thứ 9srt) kết quả 0,001 HCG !Thật là hụt hẫngVậy là nình chưa có thai rồi đúng ko?Cho mình hỏi lần nữa:1/ Có mẹ nào biết chắc mua đúng hãng QuickStick mà kết quả vẫn sai ko?2/ Thử máu có khi nào cũng bị sai không? hay sớm quá thì vẫn chưa biết chính xác?P/s: Mình mua 5 hộp que quickstick đều cùng 1 lúc và 1 chỗ, và trước giờ mình chưa thấy sai bao giờ cả, kể cả có thai lần trước mình cũng thử và biết có thai sau rụng trứng 11 ngày lên 2v là đúng có thai... lần này thì thế này đây... không hiểu gì hết.. buồn ơi là buồn.
    • 102 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi judas.kc Xem bài viết
    Thật hoang mang hết sức cả nhà ơi, đến QuickStick mà cũng báo sai nữa sao ? Mình đảm bảo mua Quick Stick đúng hãng có tem chống giả và trong hộp còn đang có giấy báo bốc thăng trúng thưởng của Cty.Mình thử sau RT là 7 ngày và 4 que đều lên 2 vạch, tuy mờ nhưng để xa vẫn thấy, đến que thứ 5 lại không thấy nữa.(5 que mình thử trong 3 ngày, que thứ 4 thử buổi sáng còn có 2v, que thứ 5 thì ko có gì nữa....????)4 que đều lên 2v mờ mờ nhưng chắc chắn mình nhìn thấy rõ và nhìn kiểu gì cũng thấy vạch hồng, nó tuy mờ nhưng to bản như vạch 1 vậy đó...Vậy mà que thứ 5 lại chỉ 1 vạch, phần dưới trắng trơn...Mình thấy vậy hoang mang quá nên thử máu luôn (ngày thứ 9srt) kết quả 0,001 HCG !Thật là hụt hẫngVậy là nình chưa có thai rồi đúng ko?Cho mình hỏi lần nữa:1/ Có mẹ nào biết chắc mua đúng hãng QuickStick mà kết quả vẫn sai ko?2/ Thử máu có khi nào cũng bị sai không? hay sớm quá thì vẫn chưa biết chính xác?P/s: Mình mua 5 hộp que quickstick đều cùng 1 lúc và 1 chỗ, và trước giờ mình chưa thấy sai bao giờ cả, kể cả có thai lần trước mình cũng thử và biết có thai sau rụng trứng 11 ngày lên 2v là đúng có thai... lần này thì thế này đây... không hiểu gì hết.. buồn ơi là buồn.
    em cũng qs sáng nay sau 7 ngày, 1v, buồn ......
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn thử sau 7 ngày thì chưa chắc đã đúng đâu, tháng này bạn có dùng thuốc kích trứng không? nếu có thì còn do dư âm của thuốc kích trứng đấy. chứ thông thường trễ kinh thì thử quickstick mới lên, có người sớm hơn chút thôi chứ sau 7 ngày thì chưa thể thử có thai được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi judas.kc Xem bài viết
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ anna_quynhnhu ơi! Bạn thử que loại nào vậy? Mình cũng vừa thử 3 que quick stick đều lên vạch 2 mờ sau khi ngâm que 5 phút theo hướng dẫn ( vạch 2 bằng phân nửa vạch 1 nhưng to bằng vạch 1). Vào đây đọc thấy bài của mẹ nó mình run quá! hu hu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 136 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

E thử que sau 12 ngày RT 1v.Liệu có chính xác k các mẹ ơi ?