• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Que thử thai Quick Stick có chính xác không? (Phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 80.4K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

các chị ơi, nếu dùng que thử bắt buộc phải sáng sớm chưa ăn uống gì hay sao? Nếu mà thử lúc trưa hay là chiều tối thì có sao ko hả... Tại em gà tồ quá ko biết nên hỏi . Vì em chậm kinh mấy ngày rồi, hôm nọ thử buổi trưa tầm 4 h , chả thấy có gì cả.. Hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ụt_Ịt Xem bài viết
    các chị ơi, nếu dùng que thử bắt buộc phải sáng sớm chưa ăn uống gì hay sao? Nếu mà thử lúc trưa hay là chiều tối thì có sao ko hả... Tại em gà tồ quá ko biết nên hỏi . Vì em chậm kinh mấy ngày rồi, hôm nọ thử buổi trưa tầm 4 h , chả thấy có gì cả.. Hic
    Thử buổi nào cũng được bạn ạ, nhưng thường thì buổi sáng sớm mới thức dậy sẽ cho kq chính xác hơn
    Nếu vài ba bữa nữa vẫn chưa có đèn đỏ thì thử lại xem sao
    Chúc bạn như ý
    • 5,373 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Mẹ nó nên thử vào lúc sáng sớm khi mới ngủ dậy ý, lúc đó nước tiểu mới nguyên chất.Vài bữa chưa có thì đợi một tuần nữa thử lại xem sao. Chúc mẹ nó sớm có tin vui! Mình cũng mong đc như mẹ nó lắm đấy!

• 1,139 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thử lúc nào cũng được. Que thử tốt không yêu cầu bắt buộc phải thử buổi sáng. Mình 5 ngày ko lên vạch, đến 8 ngày chưa thấy gì thử lại thì mới lên. 2 tuần sau đó nữa mới thấy thai trong tử cung. Bạn cứ chờ xem thế nào.
    • 2,824 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Mấy hôm nay em cũng đang buồn nẫu ruột. Tụi em xxx vào đúng ngày rụng trứng. Sau 7 ngày em thử mà chẳng thấy gì. Từ đó đến nay đã sắp một tuần nữa trôi qua rồi mà em ko dám thử lại. Chỉ sợ thử lần nữa sẽ làm mình thất vọng hơn. Ngày nào em cũng than vắn, thở dài. Người thì lúc nào cũng mỏi mệt rã rời, chỉ trực buồn ngủ. Ko biết có phải do mệt quá hay ko mà dạo này em ra khí hư nhiều quá. Em chán lắm rồi. Tháng tới này em kệ đấy, ko theo dõi nữa.
    • 2,684 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Mấy hôm nay em cũng đang buồn nẫu ruột. Tụi em xxx vào đúng ngày rụng trứng. Sau 7 ngày em thử mà chẳng thấy gì. Từ đó đến nay đã sắp một tuần nữa trôi qua rồi mà em ko dám thử lại. Chỉ sợ thử lần nữa sẽ làm mình thất vọng hơn. Ngày nào em cũng than vắn, thở dài. Người thì lúc nào cũng mỏi mệt rã rời, chỉ trực buồn ngủ. Ko biết có phải do mệt quá hay ko mà dạo này em ra khí hư nhiều quá. Em chán lắm rồi. Tháng tới này em kệ đấy, ko theo dõi nữa.
    Hiện tượng như thế thì có thể bạn có thai. Không nên tin 100% vào que thử thai vì có thể que hư, bạn sử dụng không đúng cách hoặc chất(?) làm cho vạch hai lên chưa có nhiều... Tốt nhất là khi chậm kinh mà thử que chưa lên thì bạn đến bệnh viện thử máu. nếu có thai thì bác sĩ có thể kê cho bạn thuốc bổ sung cho cơ thể.
    • 5,373 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

:Smiling: Vậy là mẹ cháu có tia hy vọng rồi đấy. Nếu có tin vui thì báo cho anh em biết với nhá!

• 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trời ạ. Có vậy mà cũng buồn nẫu ruột và than vắn thở dài. :Angel: :Angel: Sau 7 ngày đã thử thì không lên vạch 2 là phải. Đợi đúng 2 tuần bạn thử lại xem. Triệu chứng của bạn như thế là rất có hy vọng đấy chứ. Chúc bạn may mắn nhé.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

ôi chị à, em cũng thế dấy, em cũng bị ra khí. Mấy hôm nay còn yêu đời đêm tự bật dậy ăn xong nôn hết cả ra. Muốn dùng que thử tiếp quá. Nhưng thử nhiều mà toàn trật đâm cũng hãi, chỉ sợ lại ko được thôi.Thèm có em bé quá rồi mà buồn quá:Sad:Kinh thì em bị chậm hơn tuần rồi, mà dạo này buồn nôn,thấy đầy bụng xong có cái gì nó lên tới cổ họng ý, ko biết là tưởng tượng hay gì? ... Mắc bệnh hoang tưởng sợ lắm. Cũng mong có tin vui báo với các mẹ
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang lo lắng quá!
    Tụi em chuẩn bị để có em bé từ 5 tháng nay nhưng vẫn chưa thấy gì. Các tháng trước em toàn bị chậm kinh thôi (khoảng 5-7 ngày) nhưng khi thử Quick Stick thì chẳng thấy gì cả (chắc do lo lắng quá!). Tháng này em lại bị chậm, hôm nay là ngày thứ 7 rồi nhưng vẫn chẳng dám thử vì lại sợ bị thất vọng thì chán lắm.
    Nhà em bố mẹ 2 bên mong có em bé lắm rồi. Đứa em gái em nó lấy chồng sau em mà bây giờ bụng to đùng. Nghĩ ghen tỵ quá! (Em xấu tính thật đấy!)
    Bi giờ em phải làm sao? Có nên thử không hả các chị?
    • 65,800 Bài viết

• 318,784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahuetay Xem bài viết
    Các chị ơi, em đang lo lắng quá!
    Tụi em chuẩn bị để có em bé từ 5 tháng nay nhưng vẫn chưa thấy gì. Các tháng trước em toàn bị chậm kinh thôi (khoảng 5-7 ngày) nhưng khi thử Quick Stick thì chẳng thấy gì cả (chắc do lo lắng quá!). Tháng này em lại bị chậm, hôm nay là ngày thứ 7 rồi nhưng vẫn chẳng dám thử vì lại sợ bị thất vọng thì chán lắm.
    Nhà em bố mẹ 2 bên mong có em bé lắm rồi. Đứa em gái em nó lấy chồng sau em mà bây giờ bụng to đùng. Nghĩ ghen tỵ quá! (Em xấu tính thật đấy!)
    Bi giờ em phải làm sao? Có nên thử không hả các chị?
    Bó tay em thử đại 1 phát đi em, phải thì loa lên cho bà con hai họ chúc mừng, không phải thì chuẩn bị tinh thần và lực lượng tháng sau chiến đấu tiếp :RaisedEye
    • 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

chị ơi em cũng bị y như chị đấy, Vừa lẫy viết trên diễn đàn, em lo quá lại đi thử mà lại thất bại rồi. Chậm kinh mấy ngày rồi buồn quá. Mà hai đứa bạn thân em cũng đang chửa ( xấu tính hay đi ghen tị )rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi!
    Tối qua em sốt ruột quá nên cuối cùng vẫn phải mò đi thử. Trong lúc chờ đợi lo lắng kinh khủng.
    Cuối cùng thỉ kết quả là: 1 vạch đậm, 1 vạch mờ. Em cũng đã cho que vào trong tủ lạnh như mọi người mách nhưng cuối cùng cái vạch thứ 2 chẳng đậm hơn tẹo nào. Em có nên mừng không?
    Hồi hộp quá!
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi em cũng bị y như chị đấy, Vừa lẫy viết trên diễn đàn, em lo quá lại đi thử mà lại thất bại rồi. Chậm kinh mấy ngày rồi buồn quá. Mà hai đứa bạn thân em cũng đang chửa ( xấu tính hay đi ghen tị )rooling:
    Cố lên nhé!
    Đừng buồn nữa. Nếu số mình có em bé thì thế nào cũng có.
    Đừng quá lo lắng (mặc dù mình cũng thế)
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thử buổi tối lên 2 vạch cũng là tin tưởng lắm đó. Vạch mờ là vì tuổi thai còn nhỏ. Nếu vạch có thai (vạch mờ) hiện lên trước thì chắc chắn rồi đó E! Chúc mừng E.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommoon Xem bài viết
    E thử buổi tối lên 2 vạch cũng là tin tưởng lắm đó. Vạch mờ là vì tuổi thai còn nhỏ. Nếu vạch có thai (vạch mờ) hiện lên trước thì chắc chắn rồi đó E! Chúc mừng E.
    Thế hả chị?
    Nhưng em chỉ sợ mình mong quá thành hoa mắt thôi.
    Em để mấy ngày nữa rồi thử lại hả chị?
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommoon Xem bài viết
    Nhưng chị ơi! Khi em nhìn thì không phải là vạch có thai hiện trước, có sao không chị nhỉ?
    Mấy ngày nữa em sẽ thử lại vậy.
    • 5,373 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Nếu bạn thấy sốt ruột thì đi thử máu thử xem. Mình cũng đang mong đc như bạn lắm đấy, tháng nào cũng lập KH tác chiến mà mãi chẳng có gì cả, đau khỗ quá cơ. Tháng này vc mình lại đang lập kH tiếp đây, ko biết có kq gì ko??? Hy vọng ông giời có mắt, con ăn ở hiền lành thế này...

• 6,187 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Bó tay em thử đại 1 phát đi em, phải thì loa lên cho bà con hai họ chúc mừng, không phải thì chuẩn bị tinh thần và lực lượng tháng sau chiến đấu tiếp :RaisedEye
    bà chị ơi, em cố gần 1năm rưởi nay. Có lúc trể kinh đến hơn 2 tuần đấy:Laughing: Thử QT không biết bao nhiêu rồi. Lúc nào cũng 1 vạch thôi. Nôn nóng mà muốn biết kết quả thì cứ mua QT về thử.

Ở VN, QT rẻ lại chả đau đớn gì, chỉ mất công hứng thui:Laughing: :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ai MyMoen; 15/06/2007 vào lúc 10:03 AM.
    • 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahuetay Xem bài viết
    Chị ơi!
    Tối qua em sốt ruột quá nên cuối cùng vẫn phải mò đi thử. Trong lúc chờ đợi lo lắng kinh khủng.
    Cuối cùng thỉ kết quả là: 1 vạch đậm, 1 vạch mờ. Em cũng đã cho que vào trong tủ lạnh như mọi người mách nhưng cuối cùng cái vạch thứ 2 chẳng đậm hơn tẹo nào. Em có nên mừng không?
    Hồi hộp quá!

Bạn chắc đã có tin vui rồi đấy. Hồi mình thử buổi tối mà vạch thứ hai mình của mình mình phát hiện sau hai tiếng. Bây giờ baby của mình đã được 23 tuần rồi đấy. Đi nhẹ nói khẽ cười duyên là được rồi.

Chúc bạn và bé mạnh khỏe, còn nếu chắc ăn sáng mai bạn test lại một lần nữa đi, Nhớ báo lại nha