CHUẨN BỊ MANG THAI

Que thử thai Quick Stick có chính xác không?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 534K Lượt đọc
  • 1.67K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang dự định sẽ có baby nên tháng rồi không dùng biện pháp tránh thai, nhưng đến nay mình bị trễ kinh 2 tuần nhưng khi sử dụng Que Quick Stick vẫn không thấy kết quả dương tính
    Các bạn cho mình hỏi:
    1/ Que Quick Stick có cho kết quả chính xác không?
    2/ Có bà mẹ nào đang co thai mà khi dùng que Thử thai vẫn cho kết quả Âm tinh?

Xin cảm ợn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn có làm theo hướng dẫn trên que không, tức là lấy nước tiểu vào sáng sớm lúc mới ngủ dậy, chưa ăn uống gì. Nếu mới trễ kinh hai tuần có thể kết quả sẽ không rõ lắm, bạn sẽ thấy một vạch đậm và một vạch mờ mờ, nhưng nếu bạn đợi thêm 2 tuần nữa thử lại thì sẽ thấy cả 2 vạch đều đậm nếu bạn đã thụ thai.
    Theo lý thuyết (và quảng cáo ), một que thử thai tốt sẽ cho kết quả chính xác đến 99,9% khi bạn vừa thấy mất kinh. Nhưng hồi đó nghe một chị làm chung với mình ở VN kể lại là, lần đầu thử thì ra kết quả âm tính, vài tuần sau chị mua que khác mắc tiền hơn một chút, thử thì ra dương tính. Nên mình không rõ là que thử cũng có nhiều loại chất lượng khác nhau hay vì thai lớn tuổi hơn thì kết quả rõ hơn.

Vì vậy mình nghĩ 2 tuần sau bạn nên thử lại lần nữa xem sao.

Chúc bạn mau báo tin vui nhé.
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hồi trước có bầu Boong mình cũng trong tình trạng tương tự đấy, trễ kinh khoảng 1-2 tuần gì đâý không nhớ rõ, thử quick stick thấy 1 vạch rõ, 1 vạch mờ mờ, tưởng kg có gi cả, AX cũng hơi thất vọng , 1 tuần sau thử lại 2 vạch rõ ràng kg lẫn đi đâu được, AX vui ngay . Mình đọc báo được biết là do lúc đó thai nhỏ quá nên có rất ít chất gì gì đấy, quên rùi of thai nhi, nên QS chưa tác dụng hết.

Uyên nên thử lại sau 1 tuần nữa nhé, lúc này có hay kg là chính xác rồi đấy.
    Chúc bạn đạt kết quả như mong muốn.
    TPHCM
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Mình thì lại khác mọi người rất nhậy , chỉ chậm một tuần đã được 2 vạch luôn , tất nhiên là mờ nhưng vẫn rõ mồn một. Thử xong que đi siêu âm luôn , chuẩn xác luôn. Mà khổ nỗi mình con có bao giờ thử sáng đâu , cái tội hay quên. Dạy một cái đi tiểu luôn chả nghĩ gì cả , nên toàn thử vào buổi trưa thôi.
    Một chút kinh nghiệm từ bản thân
    Còn như trường hợp của Yên nếu trễ kinh thì kệ thôi cần gì phải suy nghĩ nhiều , chỉ những người không dự định có thai mới phaỉ lo sớm để còn đi hút điều hào kinh nguyệt thôi. Nhưng cũng khó nói vì hồi mình chuẩn bị có bé thứ hai cũng hơi chậm lại thử qua luôn nhưng hôi đso mãi mới có , chỉ tự nhiên lo lắng lắm nên trễ cả kinh chứ chả có thai. Bạn đứng tự gây áp lực trong vấn đề có con quá thì sẽ sớm được kết quả tốt hơn. Cái gì đến thì sẽ đến.
    Chúc hai vợ chống sớm được như ý nguyện.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 982 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Mình dùng QS cũng chính xác luôn và cũng chỉ cần 2 tuần sau khi chậm thôi và mình thử cả buổi sáng lẫn buổi tối . Nhưng có lẽ cứ để đến 4 tuần cho chắc ăn. Mình cũng nghĩ là bạn đừng căng thẳng quá. Cứ bình thường thì sẽ tốt hơn. 2 tuần nữa thử lại rồi thông báo kết quả cho bà con nhé. Chúc bạn có tin vui.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 2,720 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Em cũng dùng que thử đấy, chính xác luôn từ lần thử đầu tiên sau khi chậm 7 ngày (mặc dù mẹ cháu thử vào buổi tối, can tội hồi hộp quá nên không chờ được đến sáng hôm sau ). Thế mà vài hôm sau đi siêu âm kiểm tra lại thì kết quả chỉ là: "TC có một vết lõm nhỏ" chứ chưa thấy phôi thai gì cả. Nhưng lúc đó em biết chắc là đã dính bầu vì thấy có một số biểu hiện lạ như mệt mỏi, buồn nôn, khó chịu. Cũng may là cảm giác đó chỉ kéo dài trong 3 hôm đầu tiên sau khi phát hiện, còn sau đó thì chỉ ... nghén ăn và nghén ngủ thôi.
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc bài của các mẹ bebibi mới nhớ lúc trước thấy trễ kinh khoảng 1 tuần, thử cũng thấy 1 vạch đậm 1 vạch mờ (chứ bebibi không kiên nhẫn đợi được 2 tuần đâu, ops: ), sau đó 2 tuần thì thấy 2 vạch đậm rõ ràng luôn.
    Còn nhỏ em mình thì trễ 2 tuần mà vẫn thấy âm tính, mà nó cứ thấy buồn ngủ hoài, cứ tưởng đã cấn bầu rồi nhưng không phải, tại vì nó bị stress công việc quá nên trễ thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi`, den bi gio thi chi chac co ket qua rui, nhung ma em co chut chut kinh nghiem ve chuyen nay day. Dung la rat nen thu buoi sang khi moi ngu day, ket qua cho 2 vach ro rang lam , con neu thu vao buoi khac thi de cho mot vach mo mo vi thai con be qua, minh chua co kinh nghiem xem nen cu tuong la khong co gi
    Phai biet som de con uong sua ba bau, à ma chi dinh co em be thi nen uong di ke ca khi chua co gi nhe, vi than kinh cua be hinh thanh va cac di tat neu co ve than kinh cung se xuat hien neu thieu hut axit folic trong 3 tuan dau tien cua thai (ma thoi gian nay hau nhu chang ai biet minh co baby ca) 8). Chuc chi nhanh co tin vui
    chuot chit
    • 218 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Minh đọc thấy QT ghi có thể phát hiện thai sau khi quan hệ khoảng 7 đến 10 ngày nhưng hình như ko phải ,phải ko các mẹ.Ti2nh hình là vậy sau khi quan hệ khoảng 9 ngày mình có thử que nhưng ko thấy gì hết. Đến sáng nay là còn 2 ngày nữa mới đến chu kỳ nhưng mình thấy hơi lạ trong cơ thể và khi tắm xịt vòi sen thì hai ngực mình nó chạy rần rần như khi cho con bú lên sữa vậy đó , mình nặn thử thì thấy có một giọt sữa màu trắng đục. Sáng mình thử que vào lúc năm giờ vẫn ko thấy gì mình bèn cất cái que vào tủ vì mình nhớ có lần đã có mẹ nào kể là khi thử ko thấy bỏ vào sọt giấy sau đó mấy tiếng sau lấy coi lại thì hai vạch ,mình cũng y như thế sáng chuẩn bị đi làm thì thấy hai vạch mặc dù vạch thứ hai mờ mờ thôi nhưng rõ ràng là hai. Có khi nào là sai ko các mẹ nhỉ nếu như vậy mình có hy vọng được ko? hay là vì để lâu nên nó tự động lên hai vạch.Mi2nh định hai ngày nữa sẽ thử lại có được ko?
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chúc mừng Quynh Hoa!Chúc mừng Quynh Hoa!Chúc mừng Quynh Hoa!Chúc mừng Quynh Hoa!Chúc mừng Quynh Hoa
    • 261 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Vậy là chắc rồi còn gì nữa Quỳnh Hoa ơi, chúc mừng bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Theo mình biết que thử thai xác định mình có thai dựa vào lượng HCG xuất hiện khi người phụ nữ mang thai. Vì thế những trường hợp thử sau ngày QH 7-10 hoặc ngay cả khi chậm kinh rồi mà vẫn chưa thấy 2 vạch, hoặc vạch thứ 2 rất mờ, hoặc cất đi rồi lúc sau lấy ra mới thấy 2 vạch là do nồng độ HCG trong cơ thể mình chưa đủ để que test ra kết quả. Có thể chờ thêm ít ngày nữa thử lại. Trường hợp que thử không được bảo quản tốt, túi đựng bị hở.. thì cũng không cho kết quả đúng
    Trường hợp chậm kinh, triệu chứng thai nghén giả cũng có thể xuất hiện ở người quá mong có thai, hoặc quá mệt mỏi hay có chuyện stress mà...
    Tuy nhiên, với mỗi triệu chứng như mang thai hoặc đang trong quá trình dự tính sinh đẻ các mẹ cứ chăm sóc sức khoẻ của mình như người đang mang thai vậy, ăn uống , nghỉ ngơi tốt, tránh dùng thuốc... cho tới khi biết kết quả chính xác. Mình nghĩ là cũng không tới mức quá 4 tuần chậm kinh đâu (tức là thai được 6 tuần, có thể xác định được bằng siêu âm)

To Quỳnh Hoa: Chúc mừng chị nhé! Chúc mừng anh Cao Tiến sắp có em nha! Để lâu, nếu không có HCG thì nó cũng không tự lên 2 vạch đâu chị ơi. Mà thêm một que nữa cúng đáng chị nhỉ!
    • 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nếu chưa tin bạn có thể mua thêm 1 que nữa và thử lại vào ngày mai chẳng hạn. Bạn cố gắng đợi khoảng 5 phút xem sao. Nhưng dù sao cũng là dấu hiệu đáng mừng rồi, chúc mừng nhé!!!

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng giống chị Loan, mình thường thử vào trưa hoặc tối và kết quả thường rất chính xác, chưa khi nào mình thấy băn khoăn về độ chính xác của que thử và cũng thường xuyên nhờ cậy đến nó khi cảm thấy bất ổn. Nhớ nhất dạo mang bầu Cún, tháng trước đó bị chậm kinh đến 15 ngày, mình đã nghĩ là có bé, mua que về thử cho kết quả dương tính. Hơi thất vọng và nghi ngờ nữa, sau hai ngày thì mình thấy kinh, đến tháng sau, mình thử sau khi "Qhe" 1 tuần thì âm tính và kết quả là mình có Cún đấy. Từ sau đó, mình luôn dùng "Quick Stick" và thấy luôn yên tâm và thực tế là kết quả cho mình từ đó vẫn luôn chính xác. Chút ít kinh nghiệm của mình mong muốn được chia sẻ cùng mọi người.
    • 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khi em bị chậm kinh 2 tuần, em cũng thử Quick Stick, làm theo đúng hướng dẫn và thử vào buổi sáng, kết quả chỉ có một vạch. Thêm một tuần nữa vẫn không thấy có trở lại, em quyết định đi khám. Bác sỹ siêu âm đầu dò và kết luận là có thai. Khi đó, để chắc chắn, bác sỹ bắt em thử lại Quick stick tại đó một lần nữa thì lại ra 2 vạch. Vậy nên em cũng không hiểu có phải là do 2 tuần chưa đủ đề biết không nữa.
    • 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hxinh
    Khi em bị chậm kinh 2 tuần, em cũng thử Quick Stick, làm theo đúng hướng dẫn và thử vào buổi sáng, kết quả chỉ có một vạch. Thêm một tuần nữa vẫn không thấy có trở lại, em quyết định đi khám. Bác sỹ siêu âm đầu dò và kết luận là có thai. Khi đó, để chắc chắn, bác sỹ bắt em thử lại Quick stick tại đó một lần nữa thì lại ra 2 vạch. Vậy nên em cũng không hiểu có phải là do 2 tuần chưa đủ đề biết không nữa.
    Chúc mừng Hxinh nhé, vậy là đã có tin vui rùi, có lẽ do cơ thể của mỗi người mỗi khác. Như mình hồi chưa đến ngày mình thử đã thấy lên 2 vạch rồi. Có người phải vài tuần sau khi chậm mới lên. Điều này cũng ko có gì là lạ cả. Chịu khó tẩm bổ vào cho em bé khoẻ mạnh.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 844 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Quick stick nói chung là chính xác đấy. Có tháng mình chậm kinh 5 ngày mua về thử thì chỉ có 1 vạch, mấy hôm sau thì có kinh. Đợt vừa rồi ra ít máu, đi siêu âm bác sĩ bắt thử vào buổi chiều mà lên 2 vạch luôn và đúng là có em bé thật.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em mới quan hệ 2 tuần thôi, chưa thấy chậm kinh gì cả, nhưng sốt ruột quá mua QS về thử. Kết quả cho 2 vạch. Ko biết như thế là em có bầu chưa nhỉ? Có chị nào chắc chắn không cho em biết với!!! E đang hồi hộp quá!
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytrang
    Em mới quan hệ 2 tuần thôi, chưa thấy chậm kinh gì cả, nhưng sốt ruột quá mua QS về thử. Kết quả cho 2 vạch. Ko biết như thế là em có bầu chưa nhỉ? Có chị nào chắc chắn không cho em biết với!!! E đang hồi hộp quá!
    Thế thì giống mình rồi, mới chậm 2 ngày sốt ruột đi thử QT , sau 5p có 2 vạch, mà vạch thứ 2 chỉ mờ mờ thôi, mấy ngày trước chưa đến ngay' quàng khăn đỏ' nhưng trong người cũng cảm thấy khác, vả lại VC gần gũi nhau và xem lại vòng kinh là biết ngay mà. Thường thì que QT nếu có sai thì sẽ xuất hiện 1 vạch thôi. Hồi đầu năm mình cũng thử QT sau khi trễ kinh 10 ngày thế mà chỉ 1 vạch, thế là chủ quan chạy nhảy và kết quả là bị sảy đấy. Nếu bạn cảm thấy chưa chắc thì mua thêm que nữa thử cho chắc. Chúc mừng là có em bé cùng với Niemvuinho nhé.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn Niem_vui_nho nhiều nhé! Em phải cái tính hay sốt ruột quá nên lại mua một que nữa về thử rồi. Kết quả vẫn là 2 vạch đấy! Mừng quá mà vẫn chưa dám tin. Bây giờ thì lại chuyển sang lo lắng làm thế nào "hạt vừng" phát triển khoẻ mạnh đây. Em mới có bầu lần đầu mà...