CHUẨN BỊ MANG THAI

Que thử 2 vạch mà vẫn bị là sao các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 416 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

4 ngày trước mình thử 1 que QuickStick thấy lên 2 vạch nhưng vạch thứ 2 hơi mờ, sáng nay 6h vùng dậy thử lần nữa vẫn thấy 2 vạch và vạch 2 vẫn mờ như lần trước. Tưởng là xong rồi nào ngờ đến 10 giờ sáng bị luôn. Thế mới chán chứ, em lo quá các mẹ xem em có bị làm sao không? :Sad::Worried:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,187 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Mình cũng có lần bị thế đấy nhưng mình có uống thuốc kích trứng. Bạn có dùng thuốc gì không?
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Genie2006 Xem bài viết
    4 ngày trước mình thử 1 que QuickStick thấy lên 2 vạch nhưng vạch thứ 2 hơi mờ, sáng nay 6h vùng dậy thử lần nữa vẫn thấy 2 vạch và vạch 2 vẫn mờ như lần trước. Tưởng là xong rồi nào ngờ đến 10 giờ sáng bị luôn. Thế mới chán chứ, em lo quá các mẹ xem em có bị làm sao không? :Sad::Worried:
    Lần đầu tiên mình mang thai cũng bị như bạn đấy, thử 2 vạch rồi ra máu, cứ nghĩ là bị rồi, ko dính nhưng thực ra là bị động thai, phải uống thuốc giữ. Bạn đi siêu âm xem, bác sĩ sản khoa nhìn kết quả siêu âm sẽ biết ngay là có mang thai hay không.
    • 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình không dung thuốc gì cả. 2 ngày trước khi bị thấy bụng hơi khó chịu giống như những lần mình sắp bị. mà đêm hôm trước có xxx nhung chi nhẹ nhàng thôi, như thế có ảnh hưởng gì không các mẹ?
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Mình không dung thuốc gì cả. 2 ngày trước khi bị thấy bụng hơi khó chịu giống như những lần mình sắp bị. mà đêm hôm trước có xxx nhung chi nhẹ nhàng thôi, như thế có ảnh hưởng gì không các mẹ?
    Nếu ko dùng thuốc kích trứng mà thử 2 lần QT vẫn 2v thì chắc chắn chị có thai rồi!
    CHị nên đi khám để kiểm tra, có thể chị bị động thai!:Rose:
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Nếu đến lúc QKĐ rồi mà mẹ nó thử que vẫn 2v thì khả năng cao là mẹ nó có dấu hiệu dọa sảy hoặc bị sảy sớm:Worried::Worried::Sad::Sad::Sad:

Máu có ra nhiều kô mẹ nó?
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhưng mà mình bị ra như những lần bị kinh trước, bụng dưới lâm dâm đau.
    Mai mình đi khám xem có bị sao không? lo quá các mẹ ạ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều. Có tin gì sau khi khám mình sẽ thông báo lại các mẹ để học hỏi kinh nghiệm (vì mới cưới được 1 tháng)
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Nhưng mà mình bị ra như những lần bị kinh trước, bụng dưới lâm dâm đau.
    Chị thử lại QT xem!
    Em nghĩ chị bị dọa sẩy rồi, hoặc đã sẩy sớm~
    • 5,118 Bài viết

• 2,424 Được cảm ơn

Bạn nên vào bệnh viện khám ngay.Hiện tượng ra máu (khi đã mang thai) là bị động thai, rất dễ sảy thai.Mình vừa sảy thai cách đây nửa tháng, tình trạng giống y như bạn hiện giờ.:Sad:

Mong rằng bạn may mắn hơn mình nhé!
    • 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho mình hỏi lại là vạch thứ 2 trên que thử hiện lên mờ lắm. Mình thử tât cả là 4 que, 2 que đầu không thấy gì, 2 que sau thì mờ lắm, mà phải để khoảng 10 phút mới thấy. Không biết thế có phải có thai như các mẹ nói không, hôm nay cũng là ngày bị của mình.
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Cho mình hỏi lại là vạch thứ 2 trên que thử hiện lên mờ lắm. Mình thử tât cả là 4 que, 2 que đầu không thấy gì, 2 que sau thì mờ lắm, mà phải để khoảng 10 phút mới thấy. Không biết thế có phải có thai như các mẹ nói không, hôm nay cũng là ngày bị của mình.
    Có, vì mẹ nó chưa trễ kinh ngày nào nên que thử mới mờ và lên chậm như vậy.

Hiện tại máu có ra nhiều như QKĐ kô? Có màu đỏ kô? :Thinking::Thinking::Thinking: Nếu chưa ra nhiều thì vẫn còn khả năng giữ được.

• 5,519 Bài viết

• 6,752 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi! cách đây 2 tháng mình cũng bị giống y như bạn vậy. Thử que sau 10 phút thì thấy vạch 2 mờ mờ, thấy ngực căng và đầu vú rất nhạy cảm nên cứ nghĩ là có thai nhưng sau đó 2 hôm lại thấy QKĐ như thường. Mình lo quá tưởng bị động thai nên đi khám nhưng bs nói ko có gì mà chỉ là QKĐ bình thường thôi nên mới hoàn hồn đấy. Nhưng có điều từ hôm đó tới giờ mình chưa QKĐ lại nên ko biết thê nào nữa. Cũng hơn 2 tháng rồi. Ck của mình toàn linh tinh như vậy đó. Nhưng lâu lắm rồi lần này mới lâu thấy bé QKĐ như vậy. Chắc mẹ nó ko sao đâu vì bs nói là nếu có thai thì khi thử vạch dưới phải lên trước và rõ ràng lắm. Mẹ nó yên tâm nhé đừng như mình lần đó đi khám hết bn tiền mà chẳng làm sao cả.
    • 4,483 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

nghe các c nói mà e lo sợ wá àh,vì sáng nay e thử que sau khi bị trễ 12ngày thì que lên 1 vạch đậm,1 vạch mờ thế thì sao ạh,hu hu hu.....và sang nay sau khi biết có thai vợ chồng e lại xxx nữa
    • 421 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ủn_in1101 Xem bài viết
    nghe các c nói mà e lo sợ wá àh,vì sáng nay e thử que sau khi bị trễ 12ngày thì que lên 1 vạch đậm,1 vạch mờ thế thì sao ạh,hu hu hu.....và sang nay sau khi biết có thai vợ chồng e lại xxx nữa
    Mình nghĩ là bạn đã có thai rồi.Khi mình quá kinh 4 ngày,mua que về thử chẳng thấy gì cả,đã thất vọng não nề,ném ngay que thử vào thùng rác.Rồi nghĩ thế nào lại bới ra xem lại thì thấy có 1 vạch mờ nữa.Sợ hôm ấy thử vào buổi trưa ko chính xác nên sáng hôm sau mình thử lại thì cũng y hệt như que đầu tiên.Bạn có thể chờ vài hôm nữa,đi SA đầu dò là có thể biết chính xác.TG này hạn chế xxx thôi,vì dễ bị động thai lắm!
    • 5,118 Bài viết

• 2,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! cách đây 2 tháng mình cũng bị giống y như bạn vậy. Thử que sau 10 phút thì thấy vạch 2 mờ mờ, thấy ngực căng và đầu vú rất nhạy cảm nên cứ nghĩ là có thai nhưng sau đó 2 hôm lại thấy QKĐ như thường. Mình lo quá tưởng bị động thai nên đi khám nhưng bs nói ko có gì mà chỉ là QKĐ bình thường thôi nên mới hoàn hồn đấy. Nhưng có điều từ hôm đó tới giờ mình chưa QKĐ lại nên ko biết thê nào nữa. Cũng hơn 2 tháng rồi. Ck của mình toàn linh tinh như vậy đó. Nhưng lâu lắm rồi lần này mới lâu thấy bé QKĐ như vậy. Chắc mẹ nó ko sao đâu vì bs nói là nếu có thai thì khi thử vạch dưới phải lên trước và rõ ràng lắm. Mẹ nó yên tâm nhé đừng như mình lần đó đi khám hết bn tiền mà chẳng làm sao cả.
    Bạn đi khám bác sĩ có thử máu, kiểm tra beta-hCG cho bạn không?Mình nghĩ que thử thai cũng khá chính xác, nếu đã hai vạch thì khả năng có thai là rất cao (ko tính trường hợp bị tác động bởi thuốc khác, làm sai kết quả thử thai nhé).

Như mình, cũng không có hiện tượng thai nghén gì đâu, và khi sảy thai cũng như 1 kỳ kinh nguyệt bình thường, mình bị sảy thai hoàn toàn tự nhiên, không phải can thiệp hút hay dùng thuốc nội tiết gì hết!Bác sĩ nói vì thai còn quá bé (siêu âm vẫn chưa thấy thai trong tử cung, chỉ có thử máu mới biết đã có thai), nên việc sảy thai như vậy cũng là chuyện không hiếm gặp!

Chúc các bạn khỏe!:Rose:
    • 65,801 Bài viết

• 318,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ủn_in1101 Xem bài viết
    Có thai rồi đấy em à. Tránh xxx trong thời gian đầu em gái nhé :LoveStruc:.
    • 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sáng nay mới lên mạng để trao đổi với các mẹ được. Mẹ nó à hiện tại mình ra máu như bị thấy kinh ấy, hy vọng chỉ là đến ngày kinh bình thường mẹ nó ạ
    • 134 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Có, vì mẹ nó chưa trễ kinh ngày nào nên que thử mới mờ và lên chậm như vậy.

Hiện tại máu có ra nhiều như QKĐ kô? Có màu đỏ kô? :Thinking::Thinking::Thinking: Nếu chưa ra nhiều thì vẫn còn khả năng giữ được.
    Hiện minh ra máu như bị hành kinh mẹ nó ạ, máu đỏ, lâm dâm đau bụng dưới nữa
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Sáng nay mới lên mạng để trao đổi với các mẹ được. Mẹ nó à hiện tại mình ra máu như bị thấy kinh ấy, hy vọng chỉ là đến ngày kinh bình thường mẹ nó ạ
    Thôi cứ nghĩ là QKĐ cho tâm lý thoải mái.

• 515 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Em nghe nói ở một số người khi thụ thai (lúc trứng bắt đầu làm ổ, sau khi thụ tinh khoảng tuần) thì có thể cũng có hiện tượng chảy máu nhẹ.