• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Quan hệ trong và sau thời gian rụng trứng ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 44.5K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em hỏi, vợ chồng em đã quan hệ nhiều lần trong thời gian rụng trứng và sau đó nhiều ngày. Cụ thể là từ ngày 15 đến ngày 25 của chu kỳ vợ chồng em quan hệ đều đặn 2 ngày 1 lần. Giả sự như thời gian quan hệ trên trứng được thụ thai và từ ngày 25 trở đi em có nên quan hệ với chồng nữa được không ? nếu có thì có ảnh hưởng gì đến trứng đã thụ thai không ? Em thắc mắc muốn biết, chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Xim cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• quan hệ trong thời kỳ đầu của thai

Các mẹ cho mình hỏi với được không. mình mới có e bé. Trễ kinh được có 1 ngày nhưng ngày thứ 15 sau xxx mình thử que lên 2v và đi xét nghiệm họ cũng bảo là dương tính. nên mình nghĩ chắc thai vẫn còn bé lắm. Thời gian này liệu QHTD có ảnh hưởng nhiều tới e bé không nhỉ ?

• Quan hệ thế nào với nhà nội trước, trong và sau ly hôn

Với chồng thì rõ rồi, vẫn giữ mối quan hệ vì còn ràng buộc với con, nhưng với nhà chồng, bố mẹ chồng, em chồng thì thế nào nhỉ? các mẹ trước, trong và sau ly hôn rồi có thường xuyên gọi điện, thăm hỏi nhà chồng ko ạ?và đối xử tử tế bình thường như ko có chuyện gì hay là coi như kẻ thù hả các...

• Không cần phải rứt ruột sinh ra mới có tình mẫu tử

Clip được xây dựng trên một câu chuyện có thật. Một cô sinh viên năm cuối có đứa con nhỏ. Dư...

• Danh sách những chất cần cho bữa ăn của bé

Nhu cầu dinh dưỡng của trẻ sẽ thay đổi và tăng theo từng giai đoạn tuổi. Để đảm bảo cung cấp dinh...

• 9,490 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Trên lý thuyết là ko ảnh hưởng gì hết bạn ạ.
    Sau khi trứng được thụ thai, trứng sẽ lang thang di chuyển về TC, tìm nơi bám chắc và làm tổ trong suốt 9mths10days tiếp theo.

Nhưng với các trường hợp đã từng sảy thai sớm, dọa sảy thai.... các trường hợp ko tốt lắm, thì ko nên qh liên tiếp sau ngày RT, để tránh bị sảy sớm hoặc trứng ko thể làm tổ!

Aniwei, nếu thực sự mong bé về tổ an toàn thì lần tới bạn chỉ nên xxx trong thời gian RT và sau đó tạm nghỉ xxx...

(Tuy nhiên với nhà nào ko "nhịn" được, và mọi thứ đều ok, thì có thể xxx nhưng nên là nhẹ nhàng bạn ạ! )

Chúc vc bạn hp! ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi dnyp Xem bài viết
    Cho em hỏi, vợ chồng em đã quan hệ nhiều lần trong thời gian rụng trứng và sau đó nhiều ngày. Cụ thể là từ ngày 15 đến ngày 25 của chu kỳ vợ chồng em quan hệ đều đặn 2 ngày 1 lần. Giả sự như thời gian quan hệ trên trứng được thụ thai và từ ngày 25 trở đi em có nên quan hệ với chồng nữa được không ? nếu có thì có ảnh hưởng gì đến trứng đã thụ thai không ? Em thắc mắc muốn biết, chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Xim cảm ơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em đang canh để có bé song chu kì kinh của em hình như không đều lắm. Trước khi lấy chồng e cũng k để ý nhưng thường là 32 đến 33 ngày. Nhưng từ khi lấy chồng, lại mong có bé, nên CKK lại thất thường; lúc 32, lúc 30, tháng lại leo lên 35 ngày. Vì thế xác định ngày rụng trứng hơi khó.
    Bình thường chu kì kinh của em là 32, thág trước em siêu âm ngày 18 CKK : kích thước trứng là 20x12, hôm sau kiểm tra lại thì đã rụng mất, dù bs bảo là chưa có khả năng.:Worried: Thế là tháng đấy, vc e trượt. Nên tháng này, ngày 17 em đã cẩn thận đi soi trứng, : bs nói là kích thước là 19 x12mm, nhưng chưa thấy chút nào dịch âm đạo, trứng chưa căng.
    VC em tiến hành việc lớn trong 2ngày : 18.19 của chu kì kinh. Nhưng theo dõi nhiệt độ, e thấy nhiệt độ vẫn chưa tăng, luôn dừng ở mức 36.2-36.5,. Nhưng e lại k đi kiểm tra lại xem trứng đã rụng chưa.

Nhưng đến hn là ngày 23 của CCK, e lại thấy nhiệt độ đang thường ở mức cũ vọt lên 36.8-37.2( từ tối đến giờ.. ). Nhiệt độ tăng, đồng nghĩa hình như giờ trứng của em mới rụng.

Nhưng xã nhà em thì nghĩ, theo đúng CCK, thì ngày 18 trứng rụng và jờ đã gặp "tinh binh " và thụ thai rồi Nên VC em có chút e ngại,k biết có nên XXX nữa không. ( vì nghe phải kiêng 1 tháng khi mới có bầu ) >mà em đang Vì e đang hy vọng tràn trề là lần này đã "dính "
    Vậy cho em hỏi,
    Thứ nhất : khi trứng đã rụng và đã XX đúng ngày rụng trứng thì sau đó vào 4. 5 ngày hoặc tuần sau đó có nên sinh hoạt Xxx như bình thường k hay phải kiêng
    .

Thứ hai : Phải kiêng 1 tháng là tính từ khi k thấy CKK trong tháng tới và thử que lên 2V, hay là phải kiêng ngay khi tiến hành việc lớn vào ngày rụng trứng và tính đó là tháng đầu tiên luôn ạ.
    Thứ 3 : Nhiệt độ đang là mức 36.5 đột ngột tăng lên 37 thì có nghĩa trong hôm đó trứngmới rụng. Hoặc sau đó 1ngày mới rụng có phải k ạ ?

Thế chẳng lẽ ngày rụng trứng của em lên tận đến ngày 23 của CKK ah ?
    Em cũng mới cưới chồng được 3 thág, nên k hiểu biết nhiều. Mong các anh chị và các bạn chia sẻ và giải đáp giùm em

em xin cám ơn nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ruby7982; 23/04/2011 vào lúc 11:21 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình cũng không nhiều kinh nghiệm đâu nhưng mình biết như thế này bạn tham khảo nhé. Mình cũng đang theo dõi để sinh bé thứ 2 và cũng đi soi trứng nhưng mình phải đi liên tục trong mấy tháng.
    - Nếu xxx đúng ngày rụng nhằm sinh con trai và k nên xxx tiếp vì sợ tác động làm trứng rụng tiếp
    - Nếu đến kỳ kinh mà không thấy có nghĩa là bạn đã mang thai và bác si khuyên k nên xxx trong 3 tháng đầu vì dễ gây sẩy thai. Nếu muốn thì hết sức nhẹ nhàng
    - Nếu nhiệt độ tăng thì đó là ngày rụng trứng rồi
    Mình khuyên bạn nếu chưa có bé nào thì cứ thoải mái đi cần gì soi con đầu thì con nào cũng được mà
    Hy vọng rằng tháng này bạn được như ý. Mình cũng đang mong đây
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi thăm luôn.vc mình cũng mới cưới được 1tháng và cũng đang mong có ebé.vòng kinh của mình không đều nên thật khó tính (lúc 30, 35,40 ngày)vc mình qh đều đều,ngày 1lần,cũng chú trọng ngày 14(chu kỳ trước của mình là vaò ngày 17, mình đếm đến ngày 14).hnay mình trễ được mâý ngày rôì, htrước chậm 4ngày thử nhưng chưa thấy lên,hix,mấy hnay mình thấy đau đầu quá,ngực to hơn.thỉnh thoảng thấy đau lưng,không biết có phải mình đã có ebé chưa nhỉ,có khi nào có rồi nhưng thử chưa lên ko.các mẹ tư vấn giúp mình với
    • 628 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

@Ruby7982: Theo mình thì sau ngày Rt bạn vẫn có thể QH bình thường. Ngay cả khi có thai cũng ko cần phải kiêng QH nếu bạn ko thấy có gì bất thường (như đau bụng, ra máu, dọa động/sảy thai... nếu có những triệu chứng này thì phải theo chỉ định của bs), vì người mẹ trong quá trình thai nghén càng có nhu cầu được yêu thương và quan tâm nhiều hơn. Trong wtt cũng có nhiều bạn chia sẻ về QH khi mang thai, thậm chí nhiều bạn còn thấy hứng thú hơn khi có thai. Tuy nhiên nếu bạn quá lo lắng thì có thể giảm tần suất cũng như mức độ QH (QH nhẹ nhàng hơn và chọn tư thế phù hợp).
    Mình ko có ý kiến về nhiệt độ khi RT, nhưng ngày RT của bạn là ngày 23CKK là hoàn toàn có thể, do CK của bạn ko đều + tâm lý nôn nóng có con cũng làm rối loạn và khó kiểm soát ngày RT.

@Chiaki2810: CKK ko đều, tốt nhất là bạn nên đi canh trứng để biết chính xác ngày nào trứng rụng. Tuy nhiên với mức độ QH 1l/ngày thế kia, đến lúc cần thì lại toàn... nước lã à? Theo các bs thì tinh trùng cần từ 3 - 4 mới phát triển hoàn chỉnh (đó cũng là lý do vì sao khi cần làm xét nghiệm tinh dịch đồ, các bs thường yêu cầu phải kiêng QH từ 5 - 7 ngày để đảm bảo chất lượng tinh trùng). Bạn mới cưới 1 tháng thì tốt nhất cứ để tinh thàn thoải mái, qua vài CK để tự nhiên ko thấy thì mới tính đến các biện pháp can thiệp.

Chúc các bạn sớm có tin vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi H.Nhi; 24/04/2011 vào lúc 10:18 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

@Ruby7982: Vì chu kỳ kinh của bạn không đều nên không biết chính xác ngày rụng trứng (vì sau đó bạn không đi soi lại), nên khả năng bây giờ trứng của bạn rụng là rất cao, bạn nên quan hệ vào những ngày này. Còn chuyện kiêng khi có bé thì chỉ nên kiêng khi gần đến tháng theo dự kiến của kỳ kinh tiếp theo. Mình nghĩ là như vậy, vì bé đầu mình cũng canh theo phương pháp rụng trứng và theo dõi bằng nhiệt độ rất kỹ mà. Mình theo dõi những 5 tháng liền để tìm ra quy luật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nk1010; 25/04/2011 vào lúc 09:42 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tớ cũng tìm hiểu qua thấy các mẹ khuyên trong 3 tháng đầu không nên xxx đâu. Với cả mẹ nó đang muốn tính con trai con gái ah?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beobeoxinhxinh; 25/04/2011 vào lúc 10:39 PM.
    • 628 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/f92/t...38/index2.html

Mình vẫn giữ quan điểm là chỉ kiêng nếu đã từng có tiền sử dọa sẩy/hỏng thai, sức khỏe yếu, ra máu or có chỉ định từ bs. Còn ko chả tội gì. Ở nước ngoài người ta còn khuyến khích. Vấn đề chỉ là lựa chọn mức độ và tư thế cho phù hợp thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beobeoxinhxinh Xem bài viết
    tớ cũng tìm hiểu qua thấy các mẹ khuyên trong 3 tháng đầu không nên xxx đâu. Với cả mẹ nó đang muốn tính con trai con gái ah?
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ thắc mắc của mình. VC mình đang định canh be aka. Thật ra từ trước chu kì mình rất đều là 32 ngày.

Mình cũng kết hợp theo dõi cả nhiệt độ.Nhưng từ hôm 23 của chu kì thì nhiệt độ của mình chỉ còn là 36.6 và luôn giữ ở mức đó.
    Chẳng biết tháng này có được không nữa. Thử quick test lần đầu thì thấy lên hai vạch. Nhưng sáng hôm sau và hôm nay kiểm tra bang quick trip thì có 1v. hic,
    VC minh lo k xx sau ngay rụng trứng vì lo ảnh hưởng đến việc trứng bám vào tử cung làm tổ. Chẳng biết có căn cứ không. Nhưng nghe mọi người khuyên cũng " sáng " hơn ra chút
    Rất cám ơn mọi người đã chia sẻ cùng em !
    • 628 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby7982 Xem bài viết
    VC minh lo k xx sau ngay rụng trứng vì lo ảnh hưởng đến việc trứng bám vào tử cung làm tổ. Chẳng biết có căn cứ không. Nhưng nghe mọi người khuyên cũng " sáng " hơn ra chút
    Rất cám ơn mọi người đã chia sẻ cùng em !
    Nếu trứng được thụ tinh, ngay sau khi trứng thụ tinh, cổ tử cung của bạn đã được đóng chặt lại (cho đến khi sinh thì mới mở ra) cho nên nếu có QH thì yên tâm là bé yêu của bạn luôn luôn được giữ an toàn nhé :P
    • 69 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi như vậy là sau cái ngày tiên đoán RT thì vẫn quan hệ được ạ. Mà em để ý những ngày rụng trứng thì tử cung rất nhạy cảm nhé, khi qh thì cảm thấy như là tử cung ngắn hơn bt hay sao đó
    • 1,905 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H.Nhi Xem bài viết
    http://www.webtretho.com/forum/f92/t...38/index2.html

Mình vẫn giữ quan điểm là chỉ kiêng nếu đã từng có tiền sử dọa sẩy/hỏng thai, sức khỏe yếu, ra máu or có chỉ định từ bs. Còn ko chả tội gì. Ở nước ngoài người ta còn khuyến khích. Vấn đề chỉ là lựa chọn mức độ và tư thế cho phù hợp thôi.
    Chuẩn luôn!mình vote cho ý kiến của bạn!!!:Applause::Applause::Applause::Applause:
    Ai đừng một dạ hai lòng
    Đừng chê cơm ngắn, đừng tham phở dài
    Phở dài là của người ta
    Cơm ngon, canh ngọt mới là vợ anh.

• 248 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Em lấy chồng đc 6 tháng rồi mà vẫn chưa có baby, trong khi vợ chồng em rất mong có baby. Tháng này em đi theo dõi ngày rụng trứng bằng siêu âm đầu dò, ngày 10/6 bác sỹ chuẩn đoán là rụng trứng và nói VC em nên qh vào buổi tối và sáng hôm sau, nhưng vc em chỉ vào buổi tối thôi. Vậy từ ngày hôm đó vc em có thể sinh hoạt bình thường được không hay phải kiêng vì em sợ nếu có em bé thì có ảnh hưởng gì không các mẹ, các mẹ giúp em với. SOS, em cảm ơn
    Cu Sóc chào đời 1h35' ngày 10/03/2012: 3.3kg
    01 tháng ( ngày 08/04/2012): 4.6kg
    01 tháng 28 ngày ( ngày 06/05/2012): 6.1kg
    02 tháng 15 ngày ( ngày 25/05/2012): 6.9kg - 60cm
    03 tháng ( ngày 10/06/2012): 7.5kg
    03 tháng 20 ngày ( ngày 02/7/2012): 7.9kg
    04 tháng 13 ngày ( ngày 23/7/2012): 8.3kg
    04 tháng mới vững cổ và lẫy được. ( Cu Sóc của mẹ giỏi quá)
    07 tháng ngồi được
    08 tháng mọc răng xinh đầu tiên
    09 tháng được 10 kg
    09 tháng 18 ngày mọc răng xinh thứ 2 ( Cu Sóc bị tiêu chảy cấp phải đi viện 1 tuần).

"Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"
    • 1,280 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

chị nghĩ em cứ quan hệ bình thường, chặn đầu chặn đuôi rồi trúng đâu thì trúng thôi em àh.Ngay cả khi có em bé bs cũng căn dặn vc quan hệ bình thường cơ mà.
    ID cũ: nhatrang79
    Hưởng thụ cuộc sống
    • 2,042 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

Sinh hoạt bt thôi e à. Nếu cẩn thận hơn thì mình nhẹ nhàng cho an toàn. Chúc e 2v.
    • 248 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Vâng em cảm ơn các mẹ nhé. Hic, chúc các mẹ luôn vui vẻ, mẹ khoẻ con khoẻ, cả nhà cùng khoẻ nha.
    Cu Sóc chào đời 1h35' ngày 10/03/2012: 3.3kg
    01 tháng ( ngày 08/04/2012): 4.6kg
    01 tháng 28 ngày ( ngày 06/05/2012): 6.1kg
    02 tháng 15 ngày ( ngày 25/05/2012): 6.9kg - 60cm
    03 tháng ( ngày 10/06/2012): 7.5kg
    03 tháng 20 ngày ( ngày 02/7/2012): 7.9kg
    04 tháng 13 ngày ( ngày 23/7/2012): 8.3kg
    04 tháng mới vững cổ và lẫy được. ( Cu Sóc của mẹ giỏi quá)
    07 tháng ngồi được
    08 tháng mọc răng xinh đầu tiên
    09 tháng được 10 kg
    09 tháng 18 ngày mọc răng xinh thứ 2 ( Cu Sóc bị tiêu chảy cấp phải đi viện 1 tuần).

"Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi một chút là mình muốn sinh bé trai,canh trứng đã xxx một lần rồi thí xxx lần 2 sẽ thụ tinh con gái cao hơn à
    • 62 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với, mình dự đoán ngày đó là RT cho nên trước 1 hôm bắt đầu xxx và đều đặn 1ngày/lần. Có phải như vậy là nhiều quá ko đảm bảo chất lượng tinh binh đúng ko ah. Vì mình sợ nên tính chặn đầu chặn đuôi cho chắc ăn. Nhờ các mẹ cho ý kiến.
    Cám ơn nhiều lắm lắm
    • 142 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecucarot Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp mình với, mình dự đoán ngày đó là RT cho nên trước 1 hôm bắt đầu xxx và đều đặn 1ngày/lần. Có phải như vậy là nhiều quá ko đảm bảo chất lượng tinh binh đúng ko ah. Vì mình sợ nên tính chặn đầu chặn đuôi cho chắc ăn. Nhờ các mẹ cho ý kiến.
    Cám ơn nhiều lắm lắm
    xxx hàng ngày thì sẽ không đảm bảo số lượng và chất lượng TT nên quanh thời điểm nghi RT, bạn chỉ cần xxx 2 ngày/lần là đủ đảm bảo chặn đầu, chặn đuôi, chắc ăn rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2