CHUẨN BỊ MANG THAI

Quan hệ sau ngày rụng trứng một ngày liệu có thai được không???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 52.9K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh của em là 28 ngày mà em 3 tháng rồi vấn chưa có kết quả. Chi em nào có kinh nghiệm giúp em với. Cho em biết khi nào quan hệ sẽ có % cao nhất và biểu hiện của trứng dụng.
    Xin cảm ơn.!:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,154 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unknows78 Xem bài viết
    Chu kỳ kinh của em là 28 ngày mà em 3 tháng rồi vấn chưa có kết quả. Chi em nào có kinh nghiệm giúp em với. Cho em biết khi nào quan hệ sẽ có % cao nhất và biểu hiện của trứng dụng.
    Xin cảm ơn.!:Crying:
    chu kỳ của bạn đều như vậy thì khả năng có thai là dễ đó, có thể do 3 tháng qua bạn căng thẳng quá nên mới vậy.
    Chu kỳ đều 28 ngày thì ngày RT dự kiến sẽ là ngày thứ 14 của chu kỳ.
    Nếu muốn có em bé thì vợ chồng bạn nên xxx cách ngày từ 12-16 của chu kỳ kinh. Nếu có thể thì chồng để dành 2-3 ngày trước khi ra quân nhé.
    Còn muốn xác định trứng rụng như thế nào thì bạn có thể thử bằng cách: chạm nhẹ ngón trỏ và ngón cái vào vùng kín, mở 2 ngón tay:
    Trứng sắp rụng thì có thể kéo dài dịch mà dịch k đứt, dịch trong suốt
    trứng đã rụng là khi dịch đặc lại và đục
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cam ơn Ban Love Love.
    Thường thì xxx sau một hoặc 2 ngày em thấy vùng kin bi ướt co nhầy. Và sau lần xxx đầu tiện thi có thể quan hệ tiếp vào ngày nao tiếp theo.
    • 292 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

-nếu vòng kinh bạn rất đều 28 ngày thì trung bình trứng sẽ rụng vào quãng ngày thứ 14 c chu k.
    vì vậy nếu ko quan trọng chuyện trai hay gái thì bạn nên xxx vào các ngày thứ 12,14,16,18 nha!
    chặn đầu chặn đuôi như vậy cho chắc chắn :Battin ey:
    -bên cạnh đó bạn nên theo dõi 1 vài dấu hiệu như: gần ngày rụng trứng thì thân nhiệt tăng cao, âm đạo ra nhiều dịch trong, dai hơn...
    - và cuối cùng là: dù mọi điều kiện đều thuận lợi hết thì xác suất thành công của 1 chu kỳ cũng chỉ là 20% thôi nhé.
    vì vậy nếu bạn mới thả 3 tháng thì cứ bình tĩnh nha, con yêu sẽ sớm về rất bất ngờ đấy!:Smiling:
    chúc bạn thành công trong tháng tới, đón được bé cọp đầu đàn:Battin ey:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ rất nhiều sẽ cố gắng.
    • 1,332 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Chào cả nhà,xin cho mình hỏi tháng rồi mình bắt đầu ngày kinh la ngày 03.05 sạch se ngày 07.05 như vậy không biết trứng sẽ rụng vào ngày nào??vợ chồng mình mong muốn có con ngay tháng này lắm !!:Crying:các ME mách giúp mình với nhé .cảm ơn nhìu lắm !:Applause:
    • 292 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovade Xem bài viết
    Chào cả nhà,xin cho mình hỏi tháng rồi mình bắt đầu ngày kinh la ngày 03.05 sạch se ngày 07.05 như vậy không biết trứng sẽ rụng vào ngày nào??vợ chồng mình mong muốn có con ngay tháng này lắm !!:Crying:các ME mách giúp mình với nhé .cảm ơn nhìu lắm !:Applause:
    mẹ nó post vài chu kỳ gần đây nhất đi.
    như vậy mọi người mới biết được vòng kinh của bạn bao nhiều ngày, có đều ko, rồi mới tính được.
    mỗi người đều có vòng kinh khác nhau---> ngày rụng trứng cũng khác nhau mẹ nó ạ.:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,332 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizsdie Xem bài viết
    mẹ nó post vài chu kỳ gần đây nhất đi.
    như vậy mọi người mới biết được vòng kinh của bạn bao nhiều ngày, có đều ko, rồi mới tính được.
    mỗi người đều có vòng kinh khác nhau---> ngày rụng trứng cũng khác nhau mẹ nó ạ.:Smiling:
    tháng trứoc 08.03 mình có và tháng này sau là 06.04 và tháng này là 03.05 những tháng trứoc nữa thì luôn luôn đều đặn chu ky 30 ngày .k hiểu sao gần đây nó lộn xộn quá trời mình hỏng hiểu nữa lizsdia ah!
    • 292 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovade Xem bài viết
    tháng trứoc 08.03 mình có và tháng này sau là 06.04 và tháng này là 03.05 những tháng trứoc nữa thì luôn luôn đều đặn chu ky 30 ngày .k hiểu sao gần đây nó lộn xộn quá trời mình hỏng hiểu nữa lizsdia ah!
    8-3 --> 6-4: 29 ngày
    6-4 ---> 3-5: 27 ngày
    vậy mình nghĩ chu kỳ bạn tương đối đều( hầu như chị em nào mới lập gia đình chu kỳ cũng có ít nhiều thay đổi bạn ạ), dao động trong khoảng từ 27 đến 30 ngày.
    vậy dự kiến ngày rụng trứng tháng này sẽ trong khoảng ngày 16 đến 19.
    vậy nếu muốn có bé, không quan trọng chuyện trai hay gái thì vchồng bạn nên ăặp nhau vào các ngày 14-16-18-20-22 nha.
    chúc hai bạn sớm có tin vui :Smiling:.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các chị ơi!:LoveStruc:
    E mới đăng ký tham gia diễn đàn. Đọc kinh nghiệm của các chị thấy bổ ích quá!
    E cưới gần 5 tháng rồi. Từ hồi cưới đến giờ, 2 vc toàn để tự nhiên. Thế mà đến h vẫn chưa thấy gì cả. E bắt đầu lo lắng rồi.:Worried:
    Trước khi cưới, Ck của e đều đặn lắm, khoảng 35ngày. nhưng h linh tinh quá.:Surprise:
    E mạo muội mong các chị giúp e với. E tính tháng này fải chắc ăn mới được.
    Tháng 1 ngày QKD là: 22/1, tháng 2 là: 21/2, tháng 3 là:23/2, tháng 4 là:27/2, híc.còn tháng 5 này chưa thấy.:RollingEy:
    Mong các chị tính toán giùm e với để tháng tới e "tiến hành" cho chắc ăn nhé!
    cảm ơn các chị nhiều!mong quá! :Kiss:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom&jerry_kid Xem bài viết
    Các chị ơi!:LoveStruc:
    E mới đăng ký tham gia diễn đàn. Đọc kinh nghiệm của các chị thấy bổ ích quá!
    E cưới gần 5 tháng rồi. Từ hồi cưới đến giờ, 2 vc toàn để tự nhiên. Thế mà đến h vẫn chưa thấy gì cả. E bắt đầu lo lắng rồi.:Worried:
    Trước khi cưới, Ck của e đều đặn lắm, khoảng 35ngày. nhưng h linh tinh quá.:Surprise:
    E mạo muội mong các chị giúp e với. E tính tháng này fải chắc ăn mới được.
    Tháng 1 ngày QKD là: 22/1, tháng 2 là: 21/2, tháng 3 là:23/2, tháng 4 là:27/2, híc.còn tháng 5 này chưa thấy.:RollingEy:
    Mong các chị tính toán giùm e với để tháng tới e "tiến hành" cho chắc ăn nhé!
    cảm ơn các chị nhiều!mong quá! :Kiss:
    Mấy CK trước của e dao động từ 30-35 ngày. Tính ra CK này e trễ mấy ngày rồi, e thử que chưa :Thinking::Thinking::Thinking:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 80 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chi ơi, CK của e 26 ngày đều, ngày thứ 10 em SA canh noãn, có 1 noãn 20 x 18 mm, ngay thứ 11 VC e XXX luôn, nhưng sau hôm đó e ko hề thấy có dịch nữa, hôm trước thì có chút xíu, 2 tháng gần đây như vậy, trước đó thì dịch rất nhiều, khoảng 3 ngày mới hết. e XXX được 4 ngày rồi, còn 12 ngày nữa mới tới kỳ tiếp theo vậy mà ngực và lưng đau mỏi như gần tới QKD. Liệu noãn của e có rụng bt ko? E đang lo lắng liệu có hứng được trưng bên Phải ko? Vì e bị cắt vòi Trái do TNTC 4 tháng trước. mong các mẹ share kinh nghiệm cho e với
    • 114 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Mấy CK trước của e dao động từ 30-35 ngày. Tính ra CK này e trễ mấy ngày rồi, e thử que chưa :Thinking::Thinking::Thinking:
    c oi! e chậm 4ngày rồi. sáng qua e có thử nhưng 1v c ah?
    ko hiểu sao nữa. híc!:Sigh:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

c oi! e chậm 4ngày rồi. sáng qua e có thử nhưng 1v c ah?
    ko hiểu sao nữa. híc!:Sigh:
    Trễ 4 ngày mà thử que vẫn 1v thì khả năng chỉ là bị rối loạn kinh nguyệt thôi e ạ :Thinking::Thinking::Thinking:

• 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babicuti Xem bài viết
    Các chi ơi, CK của e 26 ngày đều, ngày thứ 10 em SA canh noãn, có 1 noãn 20 x 18 mm, ngay thứ 11 VC e XXX luôn, nhưng sau hôm đó e ko hề thấy có dịch nữa, hôm trước thì có chút xíu, 2 tháng gần đây như vậy, trước đó thì dịch rất nhiều, khoảng 3 ngày mới hết. e XXX được 4 ngày rồi, còn 12 ngày nữa mới tới kỳ tiếp theo vậy mà ngực và lưng đau mỏi như gần tới QKD. Liệu noãn của e có rụng bt ko? E đang lo lắng liệu có hứng được trưng bên Phải ko? Vì e bị cắt vòi Trái do TNTC 4 tháng trước. mong các mẹ share kinh nghiệm cho e với
    Thông thường trứng trên 18 mm có thể rụng bất cứ lúc nào e nhé, dịch AĐ thì thay đổi, có tháng ra nhiều, tháng ra ít e ạ. Mới RT được có vài ngày, sao đã biết là chuẩn bị QKĐ chớ rooling:rooling:rooling:

• 114 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

thế thì bùn quá!:Sad:
    những ngày nhạy cảm vc đều làm theo kinh nghiệm của các c truyền lại, nhưng có vẻ như ko đúng ngày thì fải?
    đành ngồi đợi đến ngày QKD tới rồi tính tiếp vậy!
    • 114 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ah c ơi! thế có khi nào có bé rồi mà que thử vẫn 1v k? vì trươc khi cưới, ck của e đều lắm, chẳng mấy khi bị lệch hết cả. liệu e còn chút hy vọng nào ko c?:Smiling:
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

ah c ơi! thế có khi nào có bé rồi mà que thử vẫn 1v k? vì trươc khi cưới, ck của e đều lắm, chẳng mấy khi bị lệch hết cả. liệu e còn chút hy vọng nào ko c?:Smiling:
    Có người thử que kô lên nhưng thử máu lại có thai đấy e ạ nhưng những trường hợp như thế này hiếm hoi thôi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 198 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thế bạn có thấy người có biểu hiện gì không? Mình nghĩ cảm giác của người mẹ đặc biệt lắm. như mình khi mang thai bé đầu chỉ sau RT khoảng 5 hôm là mình đã cảm nhận được là mình có bé ở trong bụng rồi thế mà trễ kinh đến 1 tuần mình thử mới lên 2v đấy. Nhưng cũng có bạn chẳng có biểu hiện gì đâu, nên vẫn còn cái để hi vọng bạn ạ, có ai đánh thuế dâu mà không hi vọng. Chúc bạn sớm 2v
    Con gái mẹ đã vào lớp 1 rồi đấy. .
    Học giỏi, chăm ngoan con nhé!:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 114 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mấy hôm nay thi thoảng e thấy buồn nôn vào sáng sớm và chiều tối, ngực k đau, buồn ngủ c ah. thường trước kỳ QKD, e hay đau ngực, đau lưng lắm!
    tháng trước, e cũng bị trễ 4ngày, ngực đau, bụng đau râm râm, thế mà thử que 1v, hôm sau QKD liền.
    c xem e còn hy vọng ko?:RaisedEye. thanks c nhé! thanks ca c 81 nữa ạ.:Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7