• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Quan hệ đúng ngày rụng trứng sao không có thai (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 367K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 296 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh7689 Xem bài viết
    Em chưa có kinh nghiệm gì nhưng trường hợp của chị thì hình như là chưa có thai đâu ạ. Theo như mấy mẹ trên wtt thì đau bụng lâm râm kéo dài thiệt dài là có thai còn có rồi hết là gần QKĐ rồi đó.
    Em cũng giống chị mấy tháng trước cũng canh đúng ngày đúng giờ, nhưng mà vẫn ko có. Trễ 3 ngày thử qua 2v mờ mà hôm sau là QKĐ luôn á.
    Vậy hả mẹ no? Thế thì buồn lắm í... Mình cũng đang mong,.... Tháng này chắc laih phải chiến đấu tiếp rùi... Cảm ơn mẹ nó nhé!!!!!
    • 75 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi với.Mình định có em bé năm quý tị nên vừa rồi có theo dõi chu kỳ kinh nguyệt và tự tính ngày rụng trứng như sau:
    Hành kinh ***** Rụng trứng
    3/8 ****** 18/8 ( có đau 1 bên hông và thấy tức bụng )
    1/9 ****** 17/9( không có cảm giác gì nên mình tự đoán)
    30/9 ****** 14/10( lại có cảm giác đau bên hông và chướng bụng)
    28/10 ****** 11/11 ( không có cảm giác gì nên mình cũng tự đoán)
    Sắp tới mình dự định sẽ thả nhưng mình chồng mình hiện ở xa và do công việc nên chỉ về được ít thôi. Tháng 10 vừa rồi chồng có về và sau ngày rụng trứng 1 ngày mình có quan hệ nhưng không bị dính, mình nghĩ do trứng rụng lúc 9 giờ tối nhưng mãi đến 11 giờ đêm hôm sau mình và chồng mới xxx vì chồng bận đi công việc không về kịp.
    Chồng mình cũng dự định về vào thời gian tới nhưng đang chờ mình tính ngày về cho đúng dịp rụng trứng. Vậy cho mình hỏi với chu kỳ như vậy mình nên quan hệ vào ngày nào để có thể có em bé vào tháng 12 và tháng 1 tới ạ, xin chân thành cảm ơn mọi người.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ktd_vb; 19/11/2012 vào lúc 12:10 AM.
    • 456 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktd_vb Xem bài viết
    Mọi người cho mình hỏi với.Mình định có em bé năm quý tị nên vừa rồi có theo dõi chu kỳ kinh nguyệt và tự tính ngày rụng trứng như sau:
    Sắp tới mình dự định sẽ thả nhưng mình chồng mình hiện ở xa và do công việc nên chỉ về được ít thôi. Tháng 10 vừa rồi chồng có về và sau ngày rụng trứng 1 ngày mình có quan hệ nhưng không bị dính, mình nghĩ do trứng rụng lúc 9 giờ tối nhưng mãi đến 11 giờ đêm hôm sau mình và chồng mới xxx vì chồng bận đi công việc không về kịp.
    Chồng mình cũng dự định về vào thời gian tới nhưng đang chờ mình tính ngày về cho đúng dịp rụng trứng. Vậy cho mình hỏi với chu kỳ như vậy mình nên quan hệ vào ngày nào để có thể có em bé vào tháng 12 và tháng 1 tới ạ, xin chân thành cảm ơn mọi người.
    Em nghĩ là chị nên đi sa canh trứng cho chắc ăn.
    ID: phuonganh111 Pass: phuonganh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,320 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Bạn tự tính như vậy ko chính xác đâu, kẻo chồng về mà ko đúng dịp trứng rụng thì tiếc lắm.
    Bạn nên áp dụng thêm nhiều pp khác như: thử que rụng trứng, đo nhiệt độ, xem dịch âm đạo nhé.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • 1,324 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, sáng qua mình SA canh trứng là 23, trưa và tối qua mình thử que thì lên 2 vạch ( mình thử bằng que ACON thì 2 vạch, thử que thường thì 2v mờ lắm), sáng nay mình đi SA thì trứng rụng rồi, tính chiều nay khoảng 3h về nhà xxx thì có bị muộn quá hay vẫn sớm không vậy? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình luôn với nhé. Cám ơn các mẹ.
    • 179 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Sáng hqua trứng 23 là đạt chuẩn để rụng rùi, bạn nên quan hệ vào buổi tối hôm qua thì tốt hơn. Trứng đc thụ tinh tốt nhất sau khi rụng từ 4-12h và ko còn khả năng thụ thai từ 18-24h sau rụng . Nếu trứng của bạn rụng từ trưa hqua thì trưa nay hết khả năng thụ thai rùi nhé. Hi vọng trứng của bạn rụng vào buổi tối hôm qua để 3h chiều nay bạn kịp vớt lần cuối Mong điều tốt đẹp đến với bạn!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon112010 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, sáng qua mình SA canh trứng là 23, trưa và tối qua mình thử que thì lên 2 vạch ( mình thử bằng que ACON thì 2 vạch, thử que thường thì 2v mờ lắm), sáng nay mình đi SA thì trứng rụng rồi, tính chiều nay khoảng 3h về nhà xxx thì có bị muộn quá hay vẫn sớm không vậy? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình luôn với nhé. Cám ơn các mẹ.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

CK của bạn như vậy cũng dễ canh lắm, 28-29 ngày, như vậy thì ngày RT dự kiến là ngày 14-15 của CK, tính từ ngày có kinh đầu tiên. Nếu 2 tháng tiếp theo (12 và 1) CK cũng tuân theo quy luật như vậy thì để cho chắc ăn, bạn có thể đi SA canh trứng từ khoảng ngày 11-12 của CK, rồi căn cứ vào kết quả SA và lời dặn của BS mà hẹn ox về chiến đấu
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 75 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Xin cảm ơn bạn nhé ! chu kỳ của mình theo mình tính là 29-30 ngày chứ nhỉ. Mình ở Đà Nẵng, xin hỏi ở chỗ nào siêu âm canh trứng và chi phí là bao nhiêu ?
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E chào các chị, e là thành viên mới của diễn đàn ạ.
    E lấy chồng đc gần 1 năm rồi, cũng đang mong bé lắm mà chưa được
    Chu kỳ của e trong 2 tháng gần đây nhảy lên từ 30-50 ngày (( Tháng vừa rồi canh trứng mãi, đến lúc trứng đc 16.5 rồi thì định kiêng để khi nào trứng rụng mới xxx. Bác sỹ hẹn 2 ngày sau sa lại. Sáng sớm ngày hẹn bsy thì vc e ko kiêng nữa, xxx luôn. Nhưng chiều đến sa thì bsy báo trứng đã rụng và phóng noãn :-s Vậy e có khả năng có bầu không các chị ơi, hic hic
    • 329 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Xin cảm ơn bạn nhé ! chu kỳ của mình theo mình tính là 29-30 ngày chứ nhỉ. Mình ở Đà Nẵng, xin hỏi ở chỗ nào siêu âm canh trứng và chi phí là bao nhiêu ?
    Tất cả các phòng siêu âm đều có thể canh trứng được bạn ạ, chi phí thì tuỳ vào hình thức siêu âm đầu dò, hay siêu âm bụng, siêu âm 3d hay 4d, theo mình thì bạn nên siêu âm đầu dò 4d là chính xác nhất ( chi phí khoảng 150k đến 200k/ 1 lần), trứng đạt 18mm đến 20mm là có thể rụng, xxx quanh thời điểm này dễ thu thai nhất.Chu kỳ 29, 30 ngày thì bạn nên đi siêu âm từ ngày 12 tỉnh từ ngày đầu tiên thấy em bé QKD nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecunhieu; 22/11/2012 vào lúc 03:55 PM.
    • 1,324 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy8579 Xem bài viết
    Sáng hqua trứng 23 là đạt chuẩn để rụng rùi, bạn nên quan hệ vào buổi tối hôm qua thì tốt hơn. Trứng đc thụ tinh tốt nhất sau khi rụng từ 4-12h và ko còn khả năng thụ thai từ 18-24h sau rụng . Nếu trứng của bạn rụng từ trưa hqua thì trưa nay hết khả năng thụ thai rùi nhé. Hi vọng trứng của bạn rụng vào buổi tối hôm qua để 3h chiều nay bạn kịp vớt lần cuối Mong điều tốt đẹp đến với bạn!
    Cám ơn bạn nhiều, tối qua 7h tối mình thử que vẫn là 2 vạch, mình đoán nó sẽ rụng vào khoảng đêm qua hoặc sáng hôm sau (vì khoảng 9h30 sáng hôm sau mình SA không còn), thì 3h chiều hôm sau mình xxx, vậy có hy vọng gì không hả bạn.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

3/8 - 1/9: 29 ngày (tính từ 3/8 đến hết ngày 31/8)
    1/9 - 30/9: 29 ngày (tính từ 1/9 đến hết ngày 29/9)
    30/9 - 28/10: 28 ngày (tính từ 30/9 đến hết ngày 27/10)

Như vậy CK là 28-29 ngày cho 3 CK gần đây nhất. Mình kô ở ĐN nên kô thể chỉ cho bạn địa chỉ SA canh trứng ở đó được, bạn vào các topic khác tìm xem sao

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều, tối qua 7h tối mình thử que vẫn là 2 vạch, mình đoán nó sẽ rụng vào khoảng đêm qua hoặc sáng hôm sau (vì khoảng 9h30 sáng hôm sau mình SA không còn), thì 3h chiều hôm sau mình xxx, vậy có hy vọng gì không hả bạn.
    Trứng nếu rụng buổi sáng, 3h chiều bạn xxx, nghĩa là trong khoảng 12h sau khi trứng rụng thì vẫn có nhiều hy vọng bạn ạ

• 1,324 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Trứng nếu rụng buổi sáng, 3h chiều bạn xxx, nghĩa là trong khoảng 12h sau khi trứng rụng thì vẫn có nhiều hy vọng bạn ạ
    Cám ơn bạn nhiều nhé.
    Bạn cho mình hỏi, mình có ng bạn, chu kỳ kinh có khi tháng rưỡi hai tháng mới bị, chu kỳ tháng này khoảng gần 50 ngày, bạn tính giúp mình xem trứng có khả năng rụng vào ngày nào, hôm nay là ngày 15 của chu kỳ, bạn ý thử que chẳng lên vạch nào cả.
    Bạn giúp mình với nhé, cám ơn bạn nhiều .
    • 3,320 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều nhé.
    Bạn cho mình hỏi, mình có ng bạn, chu kỳ kinh có khi tháng rưỡi hai tháng mới bị, chu kỳ tháng này khoảng gần 50 ngày, bạn tính giúp mình xem trứng có khả năng rụng vào ngày nào, hôm nay là ngày 15 của chu kỳ, bạn ý thử que chẳng lên vạch nào cả.
    Nếu chu kỳ dài khoảng 50 ngày thì nên bảo bạn của bạn xxx 2 ngày/ lần từ khoảng ngày 30-36 của chu kỳ nhé. Nếu muốn chính xác hơn khoảng thời gian đó có thể mua que thử rụng trứng về thử nhé.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều nhé.
    CK dài nhưng phải đều cơ thì còn ước tính được thời gian RT để mà xxx cho hiệu quả chứ đã dài mà lại còn lung tung, loạn xì ngậu thì kô canh tự nhiên được đâu

• 1,324 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Cảm ơn hai bạn chomchom và 81 nhiều nhé.
    • 75 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    3/8 - 1/9: 29 ngày (tính từ 3/8 đến hết ngày 31/8)
    1/9 - 30/9: 29 ngày (tính từ 1/9 đến hết ngày 29/9)
    30/9 - 28/10: 28 ngày (tính từ 30/9 đến hết ngày 27/10)

Như vậy CK là 28-29 ngày cho 3 CK gần đây nhất. Mình kô ở ĐN nên kô thể chỉ cho bạn địa chỉ SA canh trứng ở đó được, bạn vào các topic khác tìm xem sao
    À, Mình tính luôn ngày có kinh của chu kỳ sau nên mới là 30 ngày, hì, cảm ơn bạn nhé! Vậy để mình vào topic các mẹ Đà Nẵng để xem thế nào, cảm ơn bạn nhiều nha !
    • 75 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunhieu Xem bài viết
    Tất cả các phòng siêu âm đều có thể canh trứng được bạn ạ, chi phí thì tuỳ vào hình thức siêu âm đầu dò, hay siêu âm bụng, siêu âm 3d hay 4d, theo mình thì bạn nên siêu âm đầu dò 4d là chính xác nhất ( chi phí khoảng 150k đến 200k/ 1 lần), trứng đạt 18mm đến 20mm là có thể rụng, xxx quanh thời điểm này dễ thu thai nhất.Chu kỳ 29, 30 ngày thì bạn nên đi siêu âm từ ngày 12 tỉnh từ ngày đầu tiên thấy em bé QKD nhé
    Vậy mình cảm ơn bạn nha, gần nhà mình có 1 phòng khám của 1 bác sĩ nữ , có lẽ mình sẽ lên đó siêu âm canh trứng như lời bạn tư vấn và làm theo hướng dẫn của bác sĩ chắc sẽ tăng thêm phần trăm thụ thai hơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,825 Bài viết

• 9,582 Được cảm ơn

Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn