• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Quan hệ đúng ngày rụng trứng sao không có thai (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 356K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,mình đang có 1 khó khăn,mong các mẹ giúp mình với.Hiện tại mình có thai,nhưng ko biết con của ai.Mình biết lỗi của mình rồi,nên mong các mẹ đừng chỉ trích mình nhé,làm ơn cho mình cách giải quyết với,mình bối rối lắm.
    Hôm ngày rụng trứng,mình có gặp lại bạn trai cũ,trong 1 phut bốc đồng tụi mình đã quan hệ với nhau,trước khi quan hệ thì mình thấy ở âm đạo có ra 1 chất dịch nhầy trong,hơi đặc và rất dai, như lòng trắng trứng,mình đoán là ngày rụng trứng,bạn trai mình có sử dụng BCS,nhưng khi xuất tinh thì anh ấy rút ra và tháo bao cho lên bụng mình,anh ấy vô toilet trước nên mình phải nằm đợi vô vệ sinh sau,mình cũng ko nhớ rõ là tinh dịch có chảy ngược xuống âm đạo ko nữa,hình như là có 1 ít.Sau đó về nhà chừng 2,3 tiếng sau mình thấy bụng nhói đau,ko biết có phải do trứng dụng ko nữa.
    Hôm sau,đúng 24 tiếng sau mình có quan hệ với chồng sắp cưới,xuất tinh thẳng vô trong.Sang hôm sau bụng mình bắt đầu lâm râm,tử cung có vẻ đang nở rông,và âm đạo ra nhiều dịch nhờn màu hơn vàng,ko biết có phải do tinh dịch còn xót lại của chồng sắp cưới của mình ko nữa?.Tình trạng này kéo dài được 3,4 hôm thì hết.
    Hôm nay sau 14 ngày quan hệ,thấy chưa có kinh thì đã thử QTT thì thấy hiện 2 vạch,vạch thứ 2 hơi mờ 1 chút.
    Hiện mình đang bối rối quá,ko biết đứa bé này con ai?có nên giữ bé lại ko?nếu bé ko phải con của chồng sắp cưới thì mình có lỗi với anh ấy nhiều lắm.Mình có nên nói cho anh ấy biết ko?
    Mong các mẹ cho mình 1 lời khuyên! Thanks các mẹ nhiều.

• 230 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em chào cả nhà. Em cưới chồng được 3 tháng. Em đang rất mong có bầu. Tháng này em bắt đầu canh trứng. em dính KQD từ ngày 1/6. Chu kỳ của em rất đều. Theo như mọi tháng thì đến khoảng ngày 14 là em thấy có dấu hiệu rụng trứng (ra dịch màu trắng như lòng trắng trứng gà) nhưng sao tháng này đến ngày 16 rồi mà em vẫn chưa thấy nó ra nhỉ? mà em xxx chặn đầu từ ngày 13/6 (từ hôm đó đến hôm nay em vẫn chưa xxx). Các mẹ cho em hỏi, có trường hợp nào tháng này em ko rụng trứng ko ạ?.

• 117 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn đi thử máu xem chắc chắn mình đã cấn bầu chưa đi, nếu có rồi đừng bỏ mà tội, dữ lấy bí mật này cho riêng mình thôi

• 792 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boiboi57 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ 81VTR nhiều nha, em ko biết làm thế nào để tâm lý hết căng thẳng cả, hic hic.
    Để sạch kinh đợt này em đi thử xem sao, dẫn ox đi luôn. Em sợ phát hiện bệnh lắm chị ơi, hic hic
    Chi ơi , chị đừng lo nhé , em cũng thả mấy tháng mà chưa thấy em bé về , em lo lắng lắm , trong đầu cứ nghĩ ko biết m có bị j , ntn....
    Rồi em quyết định đi khám ( Khám phụ khoa, siêu âm tử cung buồng trứng, làm xét nghiệm nấm mốc,linh tinh...) Bs kết luận bt , từ đó trở đi em thoải mái hẳn ,Chị cứ xem như là m đi kiểm tra sức khỏe chị nhé , nếu có vấn đề j , m còn biết trước mà tính chị ạ .Chứ cứ nơm nớp lo là khó có lắm . Em đang chờ thêm 10 ngày nữa để thử que đây, kekek , mọi ng ủn mông em với , Chúc các chị sớm 2V nha :LoveStruc:

• 133 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Panda_smile Xem bài viết
    Chi ơi , chị đừng lo nhé , em cũng thả mấy tháng mà chưa thấy em bé về , em lo lắng lắm , trong đầu cứ nghĩ ko biết m có bị j , ntn....
    Rồi em quyết định đi khám ( Khám phụ khoa, siêu âm tử cung buồng trứng, làm xét nghiệm nấm mốc,linh tinh...) Bs kết luận bt , từ đó trở đi em thoải mái hẳn ,Chị cứ xem như là m đi kiểm tra sức khỏe chị nhé , nếu có vấn đề j , m còn biết trước mà tính chị ạ .Chứ cứ nơm nớp lo là khó có lắm . Em đang chờ thêm 10 ngày nữa để thử que đây, kekek , mọi ng ủn mông em với , Chúc các chị sớm 2V nha :LoveStruc:
    ủn mông mẹ nó chúc sớm 2v, có tin vui báo nhé ^^

• 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các chị ơi, khi thử que RT vào buổi sáng nó lên 2 vạch (hôm trước đó chỉ lên 1 vạch), thì sau bao lâu trứng mới rụng? có phải là 12 giờ sau khi thử thấy 2 vạch không?

• 450 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

M cũng mới thả tháng này nhưng mà vừa biết kết quả là hụt rồi :Crying::Crying::Crying: buồn quá buồn quá các mẹ ơi..... lại phải canh tiếp hic

• 459 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuha7958 Xem bài viết
    các chị ơi, khi thử que RT vào buổi sáng nó lên 2 vạch (hôm trước đó chỉ lên 1 vạch), thì sau bao lâu trứng mới rụng? có phải là 12 giờ sau khi thử thấy 2 vạch không?
    hôm sau lại thử tiếp thử đến khi nao vạch dưới đậm hơn vạch trên thì trứng rụng trong vòng 24 giờ.

• 335 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycat2011 Xem bài viết
    Chào các mẹ,mình đang có 1 khó khăn,mong các mẹ giúp mình với.Hiện tại mình có thai,nhưng ko biết con của ai.Mình biết lỗi của mình rồi,nên mong các mẹ đừng chỉ trích mình nhé,làm ơn cho mình cách giải quyết với,mình bối rối lắm.
    Hôm ngày rụng trứng,mình có gặp lại bạn trai cũ,trong 1 phut bốc đồng tụi mình đã quan hệ với nhau,trước khi quan hệ thì mình thấy ở âm đạo có ra 1 chất dịch nhầy trong,hơi đặc và rất dai, như lòng trắng trứng,mình đoán là ngày rụng trứng,bạn trai mình có sử dụng BCS,nhưng khi xuất tinh thì anh ấy rút ra và tháo bao cho lên bụng mình,anh ấy vô toilet trước nên mình phải nằm đợi vô vệ sinh sau,mình cũng ko nhớ rõ là tinh dịch có chảy ngược xuống âm đạo ko nữa,hình như là có 1 ít.Sau đó về nhà chừng 2,3 tiếng sau mình thấy bụng nhói đau,ko biết có phải do trứng dụng ko nữa.
    Hôm sau,đúng 24 tiếng sau mình có quan hệ với chồng sắp cưới,xuất tinh thẳng vô trong.Sang hôm sau bụng mình bắt đầu lâm râm,tử cung có vẻ đang nở rông,và âm đạo ra nhiều dịch nhờn màu hơn vàng,ko biết có phải do tinh dịch còn xót lại của chồng sắp cưới của mình ko nữa?.Tình trạng này kéo dài được 3,4 hôm thì hết.
    Hôm nay sau 14 ngày quan hệ,thấy chưa có kinh thì đã thử QTT thì thấy hiện 2 vạch,vạch thứ 2 hơi mờ 1 chút.
    Hiện mình đang bối rối quá,ko biết đứa bé này con ai?có nên giữ bé lại ko?nếu bé ko phải con của chồng sắp cưới thì mình có lỗi với anh ấy nhiều lắm.Mình có nên nói cho anh ấy biết ko?
    Mong các mẹ cho mình 1 lời khuyên! Thanks các mẹ nhiều.
    cả 2 ngừoi đàn ông đều xxx vào thời điểm rungj trứng thì ơ thời điem nay bác sĩ cũng ko biết đuoc đây là con cua ai...

Bạn đi thử máu xem thế nào và dự tính thuổi thai theo kết qua thử máu xem sao???

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bạn.mình là thành viên mới đây.các bạn cho mình hỏi
    kinh nguyệt của mình thường không đều,có tháng có,tháng không?
    mình có bệnh động kinh và mình cũng đi khám và bác sỹ bảo vẫn có khả năng sinh sản.và bác sỹ cho mình thuốc điều kinh để uống và uống để có kinh nguyệt đều đặn.và bây giờ mỉnh không biết nếu uống thuốc điều kinh như vậy thì mình có thể có thai được không ,và nếu mình có thể có thai được thì mình không biết ngày nào trứng sẽ rụng