• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Quan hệ đúng ngày rụng trứng sao không có thai (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 356K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mẹ vui lòng chỉ giúp mình với!
    Mình mới lấy chồng 2 tháng thôi, tháng đầu tiên do chưa đi khám sức khỏe tổng quát nên anh xã chưa cho có thai (vì mình khá yếu) nên tụi mình dùng comdom.
    Tháng vừa rồi thì mình căn đúng ngày rụng trứng (chu kì của mình rất đều : 28 ngày), lại thử bằng que rụng trứng luôn, nhưng hôm qua lại thấy KN. Hôm xxx, sau khi xong mình nẳm trên gối được 2 tiếng, nhưg lại ra rửa thì trứng có thụ tinh được không?
    Vợ chồng mình rất thích trẻ con nên mong có em bé lắm đó các Mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohlove Xem bài viết
    Các Mẹ vui lòng chỉ giúp mình với!
    Mình mới lấy chồng 2 tháng thôi, tháng đầu tiên do chưa đi khám sức khỏe tổng quát nên anh xã chưa cho có thai (vì mình khá yếu) nên tụi mình dùng comdom.
    Tháng vừa rồi thì mình căn đúng ngày rụng trứng (chu kì của mình rất đều : 28 ngày), lại thử bằng que rụng trứng luôn, nhưng hôm qua lại thấy KN. Hôm xxx, sau khi xong mình nẳm trên gối được 2 tiếng, nhưg lại ra rửa thì trứng có thụ tinh được không?
    Vợ chồng mình rất thích trẻ con nên mong có em bé lắm đó các Mẹ
    xxx đúng ngày rụng trứng thì tỉ lệ thành công cũng chỉ 20% thôi em nhé. Sau khi xxx tốt nhất ngủ luôn tới sáng, còn ko thì để khoảng 3-4 giờ thì hay hơn em à.

Chúc em thành công:LoveStruc:

• 561 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    xxx đúng ngày rụng trứng thì tỉ lệ thành công cũng chỉ 20% thôi em nhé. Sau khi xxx tốt nhất ngủ luôn tới sáng, còn ko thì để khoảng 3-4 giờ thì hay hơn em à.

Chúc em thành công:LoveStruc:
    Chị ơi chị đã lên mạng đc rồi ah. Chúc chị và em bé khỏe nhé. Chắc chị k biết e, nhưng thỉnh thoảng vẫn hay hỏi chị hihi

• 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Chị ơi chị đã lên mạng đc rồi ah. Chúc chị và em bé khỏe nhé. Chắc chị k biết e, nhưng thỉnh thoảng vẫn hay hỏi chị hihi
    :Kiss: Lang thang tí chút thôi em à... cám ơn em gái đã hỏi thăm nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ UyênMy nhiều lắm!
    Chị ơi vậy làm sao mới có thai nhanh được, nếu xxx vào ngày rụng trứng mà có 20% thôi thì làm sao có baby được chị

• 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohlove Xem bài viết
    Em cảm ơn mẹ UyênMy nhiều lắm!
    Chị ơi vậy làm sao mới có thai nhanh được, nếu xxx vào ngày rụng trứng mà có 20% thôi thì làm sao có baby được chị
    Tỉ lệ có thai trung bình vào mỗi chu kì là 20%. Vì vậy nếu canh trứng liên tục trong 6 tháng mà vẫn ko thành công mới cần bận tâm 1 tí thôi em à :LoveStruc:

xxx trong 1 chu kì thì tỉ lệ thành công thấp, nhưng nếu em canh liên tục vài chu kì thì thế nào cũng rước bé về nhà thôi mà :LoveStruc:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhiều! Em sẽ cố gắng và hy vọng được báo tin vui cho Chị sớm hehe

• 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị ơi? nếu em ko canh ngày rụng trứng mà vc em xxx 2 ngày 1 lần ( trong cả tháng ) thì tỷ lệ có em bé có cao không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9,569 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanbichngoc Xem bài viết
    Các chị ơi? nếu em ko canh ngày rụng trứng mà vc em xxx 2 ngày 1 lần ( trong cả tháng ) thì tỷ lệ có em bé có cao không ạ?
    Cái này còn tùy và phụ thuộc vào sức khỏe của ox bạn nữa!
    OX nhà tớ thì tớ thấy cách này ko phù hợp! và xx cách ngày là ok nhất!
    Tớ đây 3 chu kỳ liên tiếp canh RT xx đúng thời điểm mà có được đâu! đúng tháng kệ mọi chuyện! và thoải mái tư tưởng để 2vc đi khám thì lại thành công!
    Cố lên bạn nhé! thoải mái tâm lý sẽ thành công!:LoveStruc:

• 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

2 vc pai đi khám hả chị? nhất thiết pải thế pải ko? bọn em chưa đi khám bao giờ cả?