• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Quan hệ đúng ngày rụng trứng sao không có thai (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 367K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mẹ vui lòng chỉ giúp mình với!
    Mình mới lấy chồng 2 tháng thôi, tháng đầu tiên do chưa đi khám sức khỏe tổng quát nên anh xã chưa cho có thai (vì mình khá yếu) nên tụi mình dùng comdom.
    Tháng vừa rồi thì mình căn đúng ngày rụng trứng (chu kì của mình rất đều : 28 ngày), lại thử bằng que rụng trứng luôn, nhưng hôm qua lại thấy KN. Hôm xxx, sau khi xong mình nẳm trên gối được 2 tiếng, nhưg lại ra rửa thì trứng có thụ tinh được không?
    Vợ chồng mình rất thích trẻ con nên mong có em bé lắm đó các Mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohlove Xem bài viết
    Mình mới lấy chồng 2 tháng thôi, tháng đầu tiên do chưa đi khám sức khỏe tổng quát nên anh xã chưa cho có thai (vì mình khá yếu) nên tụi mình dùng comdom.
    Tháng vừa rồi thì mình căn đúng ngày rụng trứng (chu kì của mình rất đều : 28 ngày), lại thử bằng que rụng trứng luôn, nhưng hôm qua lại thấy KN. Hôm xxx, sau khi xong mình nẳm trên gối được 2 tiếng, nhưg lại ra rửa thì trứng có thụ tinh được không?
    xxx đúng ngày rụng trứng thì tỉ lệ thành công cũng chỉ 20% thôi em nhé. Sau khi xxx tốt nhất ngủ luôn tới sáng, còn ko thì để khoảng 3-4 giờ thì hay hơn em à.

Chúc em thành công:LoveStruc:
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    xxx đúng ngày rụng trứng thì tỉ lệ thành công cũng chỉ 20% thôi em nhé. Sau khi xxx tốt nhất ngủ luôn tới sáng, còn ko thì để khoảng 3-4 giờ thì hay hơn em à.

Chúc em thành công:LoveStruc:
    Chị ơi chị đã lên mạng đc rồi ah. Chúc chị và em bé khỏe nhé. Chắc chị k biết e, nhưng thỉnh thoảng vẫn hay hỏi chị hihi
    • 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Chị ơi chị đã lên mạng đc rồi ah. Chúc chị và em bé khỏe nhé. Chắc chị k biết e, nhưng thỉnh thoảng vẫn hay hỏi chị hihi
    :Kiss: Lang thang tí chút thôi em à... cám ơn em gái đã hỏi thăm nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ UyênMy nhiều lắm!
    Chị ơi vậy làm sao mới có thai nhanh được, nếu xxx vào ngày rụng trứng mà có 20% thôi thì làm sao có baby được chị
    • 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ UyênMy nhiều lắm!
    Chị ơi vậy làm sao mới có thai nhanh được, nếu xxx vào ngày rụng trứng mà có 20% thôi thì làm sao có baby được chị
    Tỉ lệ có thai trung bình vào mỗi chu kì là 20%. Vì vậy nếu canh trứng liên tục trong 6 tháng mà vẫn ko thành công mới cần bận tâm 1 tí thôi em à :LoveStruc:

xxx trong 1 chu kì thì tỉ lệ thành công thấp, nhưng nếu em canh liên tục vài chu kì thì thế nào cũng rước bé về nhà thôi mà :LoveStruc:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhiều! Em sẽ cố gắng và hy vọng được báo tin vui cho Chị sớm hehe
    • 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị ơi? nếu em ko canh ngày rụng trứng mà vc em xxx 2 ngày 1 lần ( trong cả tháng ) thì tỷ lệ có em bé có cao không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanbichngoc Xem bài viết
    Các chị ơi? nếu em ko canh ngày rụng trứng mà vc em xxx 2 ngày 1 lần ( trong cả tháng ) thì tỷ lệ có em bé có cao không ạ?
    Cái này còn tùy và phụ thuộc vào sức khỏe của ox bạn nữa!
    OX nhà tớ thì tớ thấy cách này ko phù hợp! và xx cách ngày là ok nhất!
    Tớ đây 3 chu kỳ liên tiếp canh RT xx đúng thời điểm mà có được đâu! đúng tháng kệ mọi chuyện! và thoải mái tư tưởng để 2vc đi khám thì lại thành công!
    Cố lên bạn nhé! thoải mái tâm lý sẽ thành công!:LoveStruc:
    • 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

2 vc pai đi khám hả chị? nhất thiết pải thế pải ko? bọn em chưa đi khám bao giờ cả?
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

2 vc pai đi khám hả chị? nhất thiết pải thế pải ko? bọn em chưa đi khám bao giờ cả?
    Nghĩa là khi 2 vc nhà Poppy xác định thoải mái tư tưởng, chuẩn bị đi khám thì lại thành công.

Trong chuyện canh e bé, tư tưởng là điều quan trọng nhất. 2 vc nhà mẹ nó mới cưới, đừng vội sốt ruột mà khám xét làm gì cho mệt nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1,702 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trời đất, 2 ngày 1 lần, bạn này nghĩ giống mình hồi trước quá, nghĩ thế nào cũng đậu. Đừng phí sức thế bạn ạ, mới cưới thì cứ để tự do đi, hưởng thụ đi cái đã
    Sau cưới khoảng 1 năm, để tự do mà không có gì thì hãy đi khám, cứ canh cũng mệt lắm đấy, tự mình gây stress cho cả mình và chồng.
    Thoải mái đi nhé!
    • 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocyeucuame Xem bài viết
    Trời đất, 2 ngày 1 lần, bạn này nghĩ giống mình hồi trước quá, nghĩ thế nào cũng đậu. Đừng phí sức thế bạn ạ, mới cưới thì cứ để tự do đi, hưởng thụ đi cái đã
    Sau cưới khoảng 1 năm, để tự do mà không có gì thì hãy đi khám, cứ canh cũng mệt lắm đấy, tự mình gây stress cho cả mình và chồng.
    Thoải mái đi nhé!
    Làm sao mà em thoải mái cho đc khi đi đâu mọi ng cũng hỏi thăm tình tình sao rồi! Tuy mới cưới thật nhưng mà OX em nhìu tuổi lắm rùi, em lúc nào cũng mong mau chóng co em bé :Crying: :Crying: :Crying:
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Làm sao mà em thoải mái cho đc khi đi đâu mọi ng cũng hỏi thăm tình tình sao rồi! Tuy mới cưới thật nhưng mà OX em nhìu tuổi lắm rùi, em lúc nào cũng mong mau chóng co em bé :Crying: :Crying: :Crying:
    Phải cố mà thoải mái em à! chị dạo mới cưới ai cũng hỏi nhưng thực sự lúc đó đang kế hoạch nên chả thấy sốt ruột!
    Về sau lúc thật sự mong có em bé! ai động đến là mình cáu lắm! :mad:

À mình thấy chu kỳ bạn đều thế thì cứ yên tâm! dễ có thai lắm!:LoveStruc:
    Yên tâm nhé!

@81VTR! mình thấy bạn cũng có đúng vào lúc không để ý nhỉ?:LoveStruc:
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Chị biết là e chịu áp lực vì ox lớn tuổi rồi nhưng chị sẽ nói với e tại sao lại kô nên căng thẳng nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Tâm lý căng thẳng:

CK rối loạn, như thế sẽ khó tính toán ngày RT, mà như thế chả biết ngày nào mà xxx

Dịch AD sẽ kô ra nhiều, như thế lúc xxx sẽ khó vì phụ nữ kô sợ khó, kô sợ khổ, chỉ sợ khô

Sự phát triển của trứng bị ảnh hưởng

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Poppy Xem bài viết

@81VTR! mình thấy bạn cũng có đúng vào lúc không để ý nhỉ?:LoveStruc:
    Đúng vào lúc kô nghĩ là có, kô chuẩn bị gì để đón nhận và cũng chưa phải thời điểm thích hợp mà mình mong đợi

• pen
    • 7 năm
    • 259 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình cũng xxx vào ngày rụng trứng nè (mà đang nghi ngờ nó rụng từ chiều hôm trước) hôm nay khoảng 11, 12 ngày mà đã thấy âm đạo ẩm có mầu hơi nâu chắc sắp gặp KQĐ lại chờ bạn ạh
    • 3,519 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Mình chu kỳ cũng rất đều, khoảng 28 ngày như bạn. Nên mình cũng nghĩ như bạn, ngày thứ 14 của chu kỳ là ngày rụng trứng nhưng trên thực tế, có 2 lần mình xxx vào đúng ngày này mà vẫn gặp bé QKD như thường.

Theo mình biết, bạn nên thử que rụng trứng (vào sáng sớm, với nước tiểu đầu tiên sau khi ngủ dậy) ít nhất là 3 chu kỳ thì mới biết chính xác ngày nào là ngày rụng trứng. Nếu bạn mong có bé quá + có điều kiện, bạn nên đi siêu âm noãn + thử que rụng trứng.

Ngoài ra, tinh thần thoải mái là quan trọng nhất vì "dục tốc bất đạt" mà. Mình nhớ 2 lần "trượt" đó, mình cũng rất thích có em bé nên dù "ngoài dự kiến", mình vẫn cứ hy vọng , có bất kỳ triệu chứng gì mình cũng nghĩ là có em bé, rồi lo lắng, sợ k thể đậu .v.v. Kết quả: k đậu thiệt :Worried:

Chúc bạn mau mau có bé hen :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 990 Bài viết

• 1,457 Được cảm ơn

Hi mẹ UyênMy,
    Chị vừa mới sinh bé UN mà đã vào net tư vấn rồi à? Chị và bé khỏe không? Chúc mừng chị!
    Nhìn bé UM nhà chị mà em thèm quá. Em vẫn chưa có tin vui. Nhờ mẹ UN hôn 2 chị em UM, UN dùm em để lấy hên tháng này nhé. Em đang kỳ rụng trứng mà.

Chị nhớ nghỉ ngơi nhiều nhé. Chúc 3 mẹ con khỏe, các bé ngoan, ăn ngoan, chóng lớn.
    Yêu cả 3 mẹ con!:Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SarahJen Xem bài viết
    Hi mẹ UyênMy,
    Chị vừa mới sinh bé UN mà đã vào net tư vấn rồi à? Chị và bé khỏe không? Chúc mừng chị!
    Nhìn bé UM nhà chị mà em thèm quá. Em vẫn chưa có tin vui. Nhờ mẹ UN hôn 2 chị em UM, UN dùm em để lấy hên tháng này nhé. Em đang kỳ rụng trứng mà.

Chị nhớ nghỉ ngơi nhiều nhé. Chúc 3 mẹ con khỏe, các bé ngoan, ăn ngoan, chóng lớn.
    Yêu cả 3 mẹ con!:Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    Vậy thì tháng này nhất định phải về đích em gái nha...
    Ba mẹ con chị cùng ủn em nè... cố lên cưng