• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 65.5K Lượt đọc
  • 261 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đọc sách thấy có Ovustick để kiểm tra ngày rụng trứng, không biết có Mẹ nào dùng thử chưa? Cho mình biết thông tin với! Cám ơn nhiều nhiều!
    Huyen Le

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Que nay dung de kiem tra ngay rung trung, khi nhung que vao nước tiêu ma Ban thay xuât hiên 2 vách la trung sáp rung roi, neu Ban mươn co thai thi tiên hanh ngay.
    Que co ban tai Nha thước. Gia tai HCM khoang 12000 dong.

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn Peace đã thông tin cho em nhé. Hôm qua em đã ghé nhà thuốc mua thử 2 que cho bà chị dâu, vì chị ấy đang lên kế hoạch sinh bé trai! Em mua đến 17000 , người ta nói là lên giá hay sao đấy! Que thử thai thì chỉ có 12 000 thôi! Cám ơn Peace nhiều nhé!
    Huyen Le

• 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Huyền Lê ơi,

Theo kinh nghiệm thì mỗi lần (tháng) dùng khoảng 5 que, chứ 2 que ít quá, sao mà chính xác? Dùng bắt đầu từ trước ngày đoán rụng trứng 2 ngày đến sau rụng trứng 2 ngày. Bởi vì chu kỳ nhiều khi không chính xác là một, cái thứ 2 là nhiều khi thử thì ngày đầu tiên que đã 2 vạch rồi nhưng ngày hôm sau thử que lại có 2 vạch đậm hơn, thì ngày nào vạch đậm hơn thì ngày đấy (trong vòng 12-24h) sẽ có hiện tượng rụng trứng xảy ra.

Chúc chị dâu bạn thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào có kinh nghiệm sử dụng que đóan ngày trứng rụng, cụ thể để có thể sinh được bé trai, chỉ cho em với. Cám ơn rất nhiều.

• 1,840 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Chị vào đây nè: http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=4268. em thấy có chỉ dẫn cụ thể lắm
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:

• 139 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ah,
    Đáng lẽ cái "que thử rụng trứng" ko nhất thiết phải để chúng ta mở hẳn một topic nhưng mà mình tức quá:

Mình đã sử dụng que thử rụng trứng 2 tháng rồi, 14que nhé và kết quả thế này:

Loại thứ nhất: Nhãn hiệu Acon
    Loại thứ hai: Wondfo Đều của Mỹ nhé.

Tác dụng của que thử rụng trứng: Như các mẹ đã biết que thử để xác định độ nội tiết tố LH hện diện trong nước tiểu. Nếu nội tiết tố thấp là biểu hiện của hiện tượng trứng rụng ko xảy ra. Ở que thử rụng trứng sẽ chỉ xuất hiện 1vạch ( C) và vạch thứ II có thể ko xuất hiện hoặc xuất hiện mờ.
    Vào khoảng giữa kỳ kinh nguyệt LH tăng đột ngột, lúc đạt nồng độ cao nhất, gọi là đỉnh LH báo trước sự rụng trứng sẽ xảy ra trong vòng 24h. Ở que thử rụng trứng sẽ thể hiện là 2vạch (có thêm vạch T xuất hiện sau vạch C vài phút).
    Vậy mà khi mình thử thì cho kết quả thế này: ( hoàn toàn thử đúng quy cách)

Tháng 1thử t
    ừ này thứ 8 của vk. 2vạch;
    ngày thứ 10 vk 2vạch; n
    gày thứ 13 của vk 2vạch-
    ngày 22 cua vk 2vạch=====
    Ko hiểu sao trứng mãi ko chín!!!

Tháng thứ 2 của VK.
    ngày thứ 14 của Vk 2vạch
    ngày thứ 15 của vk 2vạch
    ngày 16 của vk 2vạch
    ngày thứ 26 của vk 2vạch

Mình không hiểu!!!

• 2,317 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Acon và Wonfo của Mỹ à. Nghi ngờ lắm.

1- Acon : ghi sx ở Mỹ.
    Nhưng mình ko cần quan tâm là nó có sx ở Mỹ thật ko. TQ cũng được.
    Vì nó dùng Ok. Hầu hết các phòng khám sản, bác sĩ tư vấn dùng que ACON vì nó vừa rẻ lại vừa tốt.

2- Wonfo: Made by Technology Co of USA. Các mẹ hội dịch thuật vào đây dịch hộ cái.

Khi mình đi mua que thử Quickstrip. Que thử thai sx bởi hãng sx Wonfo. Giá 3200/que. Các chị bán hàng bảo là của VN sản xuất. Mình chẳng quan tâm.
    Que thử thai đó dùng được.
    Còn que thử trứng thì ko thích bằng Acon vì mờ lắm.

Mình dùng 2 loại trên thì chỉ có 1 vài ngày 2 vạch. còn lại 1 vạch.

3- Bạn mua thử loại que LH ovulation test của pharmatech - hãng sx Quickstick còn tức hơn. Nhậy quá. Lúc nào cũng hai vạch. chỉ ngày rụng trứng thì đậm hơn một chút.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NNTM; 11/03/2006 vào lúc 03:38 PM.

• 2,317 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn giống tớ. Hội trên 30.

Nội tiết tố rất nhiều. Dễ rụng 2 trứng.

Đã rụng trứng mười mươi rồi mà mấy hôm sau thử que vẫn thấy 2 vạch đạm đỏ tía.

Trường hợp của bạn không dùng que được đâu. Giải tán đi.

• 232 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước day em dung OV test cua thang gi cung cua My lau qua quen roi..hihi.. 16K/que. Lung tung cả len, lúc nao 2 vạch cung sam same

Sau nay em đã dung thu Clearblue cua My va thay rát chinh xác. Đây là hãng nổi tiếng nhất của My, tự tin ghi hẳn trên bao bì la rated #1 brand. Hom trước coi Nhật ky tiêu thu Jones phan 2 thay cô Jones cũng xài hiêu này :4:

Once you have detected your surge there is no need to continue testing.
    Chỉ có 1 ngày duy nhất lên vạch đậm hẳn (surge line) hơn vạch đối chứng (reference line) thôi. Em cung thu tiếp que nua nhung dung la không cần thiết, uổng hết 1 que

Bạn em xài một làn duy nhất là có bebi đó. Súng luôn. Nhưng em còn 1 so truc trac nen neu chi dung que thi ko hiêu qua. Neu chi nao may móc ngon lanh thi sẽ hữu ích.

Có điều muốn mua thì VN chưa thấy ban
    http://www.clearblueeasy.com/theclea...ontestpack.cfm