Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nội tiết ảnh hưởng ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi khám, BS bảo nội tiết mình k được tốt. Chu kỳ kinh của mình là 30-31 ngày, mỗi lần đến đèn đỏ mình chỉ bị có 2 ngày là sạch luôn, máu kinh rất ít. Vợ chồng mình đang theo dõi vô sinh, siêu âm trứng tốt, xét nghiệm tinh trùng tốt thế mà đã qua 3 chu kỳ rồi mà vẫn chưa có kết quả. Mình không biết nội tiết có ảnh hưởng nhiều đến việc thụ thai k? Bạn nào biết tư vấn giúp mình với?

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Gần đây nội tiết em cũng kém, bác sĩ bảo thế, xxx khô cong, bị chỉ khoảng 2 ngày hết lượng kinh ít lắm, ckỳ còn rối loạn nữa. Vậy mà giờ em có em bé được hơn 7 tuần rồi đấy chị yên tâm nhé, ko sao đâu, chỉ sao khi bắt đầu có thai là suốt ngày ôm túi thuốc nội tiết uông thôi, uông thuốc nội tiết mệt lắm.

Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thi khong biet nhieu ve van de nay, minh cung thuoc loai noi tiet kem. Minh doc mot so thong tin thi noi noi tiet kem kho co thai. Ma co thai thi kho giu. Vi minh cu co bau la lai xay luon cung duoc goi la noi tiet kem. Neu me no muon co em thi phai boi bo va di theo mot bac sy khi nao co bau thi den tiem thuoc noi tiet de giu. Vi lan truoc minh co bau chua kip tiem thi da xay roi. Me no nho phai can than nhe.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me cunbongtm oi. The truoc khi co bau co phai boi bo gi khong. Vi minh xay cach day cung duoc 3 chu ky roi. Minh dang muon co em be tro lai thi co phai den kham bac sy nua khong hay la cu de tu nhien. Vi minh bi xay 2 lan roi nên thay lo lang qua

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YenBuong Xem bài viết
    me cunbongtm oi. The truoc khi co bau co phai boi bo gi khong. Vi minh xay cach day cung duoc 3 chu ky roi. Minh dang muon co em be tro lai thi co phai den kham bac sy nua khong hay la cu de tu nhien. Vi minh bi xay 2 lan roi nên thay lo lang qua
    Bạn xảy 2 lần rồi thì nên theo bác sĩ từ lúc rụng trứng nhé, để bác sĩ cho uống thuốc nội tiết. Sau đó tiếp tục đi bác sĩ tiêm và uống thuốc nội tiết đến khi thai được 12w thì sẽ ko phải tiêm thuốc nữa mà chỉ phải uống thôi.

• 1,006 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

các mẹ ơi vậy kinh ít, khi xxx ko có dịch nhờn là biểu hiện nội tiết kém hở?

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran2008 Xem bài viết
    các mẹ ơi vậy kinh ít, khi xxx ko có dịch nhờn là biểu hiện nội tiết kém hở?
    Của tớ thì bác sĩ phán như thế đấy. Chả biết có đúng ko mà giờ chửa uống 1 đống thuốc nội tiết nè

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongtm Xem bài viết
    Gần đây nội tiết em cũng kém, bác sĩ bảo thế, xxx khô cong, bị chỉ khoảng 2 ngày hết lượng kinh ít lắm, ckỳ còn rối loạn nữa. Vậy mà giờ em có em bé được hơn 7 tuần rồi đấy chị yên tâm nhé, ko sao đâu, chỉ sao khi bắt đầu có thai là suốt ngày ôm túi thuốc nội tiết uông thôi, uông thuốc nội tiết mệt lắm.
    Vay ah, the ban co uong thuoc (loai thuoc?) hay dieu tri cua bs nao truoc khi co bau k?

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị nội tiết kém và đã uống đông y, tây y rồi, hiện nay đang săn cọp về nhà, tự do 4 tháng rồi mà chưa thấy gì.

• 287 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn cungbong, dù có thai lần đầu nhưng bác sỹ cho uống và tiêm rất nhiều loại thuốc nội tiết , làm người lúc nào cũng mệt mỏi, lơ tơ mơ.
    Nếu các bạn bị nội tiết kém, thì nên theo một bác sỹ chyên về nội tiết ngay Từ đầu, để họ theo dõi và khi mình có thai thì bác sẽ cho uống nội tiết bổ sung luôn

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4