• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nội tiết ảnh hưởng ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi khám, BS bảo nội tiết mình k được tốt. Chu kỳ kinh của mình là 30-31 ngày, mỗi lần đến đèn đỏ mình chỉ bị có 2 ngày là sạch luôn, máu kinh rất ít. Vợ chồng mình đang theo dõi vô sinh, siêu âm trứng tốt, xét nghiệm tinh trùng tốt thế mà đã qua 3 chu kỳ rồi mà vẫn chưa có kết quả. Mình không biết nội tiết có ảnh hưởng nhiều đến việc thụ thai k? Bạn nào biết tư vấn giúp mình với?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Gần đây nội tiết em cũng kém, bác sĩ bảo thế, xxx khô cong, bị chỉ khoảng 2 ngày hết lượng kinh ít lắm, ckỳ còn rối loạn nữa. Vậy mà giờ em có em bé được hơn 7 tuần rồi đấy chị yên tâm nhé, ko sao đâu, chỉ sao khi bắt đầu có thai là suốt ngày ôm túi thuốc nội tiết uông thôi, uông thuốc nội tiết mệt lắm.

Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thi khong biet nhieu ve van de nay, minh cung thuoc loai noi tiet kem. Minh doc mot so thong tin thi noi noi tiet kem kho co thai. Ma co thai thi kho giu. Vi minh cu co bau la lai xay luon cung duoc goi la noi tiet kem. Neu me no muon co em thi phai boi bo va di theo mot bac sy khi nao co bau thi den tiem thuoc noi tiet de giu. Vi lan truoc minh co bau chua kip tiem thi da xay roi. Me no nho phai can than nhe.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me cunbongtm oi. The truoc khi co bau co phai boi bo gi khong. Vi minh xay cach day cung duoc 3 chu ky roi. Minh dang muon co em be tro lai thi co phai den kham bac sy nua khong hay la cu de tu nhien. Vi minh bi xay 2 lan roi nên thay lo lang qua
    • 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YenBuong Xem bài viết
    me cunbongtm oi. The truoc khi co bau co phai boi bo gi khong. Vi minh xay cach day cung duoc 3 chu ky roi. Minh dang muon co em be tro lai thi co phai den kham bac sy nua khong hay la cu de tu nhien. Vi minh bi xay 2 lan roi nên thay lo lang qua
    Bạn xảy 2 lần rồi thì nên theo bác sĩ từ lúc rụng trứng nhé, để bác sĩ cho uống thuốc nội tiết. Sau đó tiếp tục đi bác sĩ tiêm và uống thuốc nội tiết đến khi thai được 12w thì sẽ ko phải tiêm thuốc nữa mà chỉ phải uống thôi.

• 1,030 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

các mẹ ơi vậy kinh ít, khi xxx ko có dịch nhờn là biểu hiện nội tiết kém hở?
    • 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran2008 Xem bài viết
    Của tớ thì bác sĩ phán như thế đấy. Chả biết có đúng ko mà giờ chửa uống 1 đống thuốc nội tiết nè

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongtm Xem bài viết
    Gần đây nội tiết em cũng kém, bác sĩ bảo thế, xxx khô cong, bị chỉ khoảng 2 ngày hết lượng kinh ít lắm, ckỳ còn rối loạn nữa. Vậy mà giờ em có em bé được hơn 7 tuần rồi đấy chị yên tâm nhé, ko sao đâu, chỉ sao khi bắt đầu có thai là suốt ngày ôm túi thuốc nội tiết uông thôi, uông thuốc nội tiết mệt lắm.
    Vay ah, the ban co uong thuoc (loai thuoc?) hay dieu tri cua bs nao truoc khi co bau k?
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị nội tiết kém và đã uống đông y, tây y rồi, hiện nay đang săn cọp về nhà, tự do 4 tháng rồi mà chưa thấy gì.
    • 297 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn cungbong, dù có thai lần đầu nhưng bác sỹ cho uống và tiêm rất nhiều loại thuốc nội tiết , làm người lúc nào cũng mệt mỏi, lơ tơ mơ.
    Nếu các bạn bị nội tiết kém, thì nên theo một bác sỹ chyên về nội tiết ngay Từ đầu, để họ theo dõi và khi mình có thai thì bác sẽ cho uống nội tiết bổ sung luôn
    • 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn cungbong, dù có thai lần đầu nhưng bác sỹ cho uống và tiêm rất nhiều loại thuốc nội tiết , làm người lúc nào cũng mệt mỏi, lơ tơ mơ.
    Nếu các bạn bị nội tiết kém, thì nên theo một bác sỹ chyên về nội tiết ngay Từ đầu, để họ theo dõi và khi mình có thai thì bác sẽ cho uống nội tiết bổ sung luôn
    Tớ tuần nay bỏ ko uống thuốc rồi uống mệt ko chịu đc nên tớ ko uống nữa. Thấy em bé vẫn phát triẻn bt nên cũng yên tâm, chứ cứ uống thuốc nội tiết hoài chắc chết mất.

• 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Cunbong ở SG ah? Bạn đg khám ở bsi nào thế? Mình đi XN nội tiết thì bt, nhưng 3 lần mang thai, lần nào cũng bị hỏng, ! Mình mới sảy sớm cách đây mấy hôm, ! Tks bạn!

Tớ tuần nay bỏ ko uống thuốc rồi uống mệt ko chịu đc nên tớ ko uống nữa. Thấy em bé vẫn phát triẻn bt nên cũng yên tâm, chứ cứ uống thuốc nội tiết hoài chắc chết mất.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran2008 Xem bài viết
    theo mình nghĩ chắc là do thiếu Estrogen
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    Cunbong ở SG ah? Bạn đg khám ở bsi nào thế? Mình đi XN nội tiết thì bt, nhưng 3 lần mang thai, lần nào cũng bị hỏng, ! Mình mới sảy sớm cách đây mấy hôm, ! Tks bạn!
    Nếu bạn sẩy thai liên tiếp thì ngoài việc khám nội tiết , Khám các bất thường của tử cung , còn cần xét nghiệm nhiễm sắc thể nữa , vì một số bất thường NST cũng có thể gây sẩy thai liên tiếp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Của tớ thì bác sĩ phán như thế đấy. Chả biết có đúng ko mà giờ chửa uống 1 đống thuốc nội tiết nè
    Cunbong ơi, bạn cho mình hỏi về vấn đề nội tiết nha. Mình bị sẩy tự nhiên 2 lần rùi, đã khám hết mọi thứ, bsi cũng kết luận nội tiết mình có vấn đề. Ngày thứ 15 của ck mình siêu âm trứng, kquả chưa có nang trội, bsĩ càng khẳng định hơn về vấn đề lộn xộn nội tiết của mình, và hẹn mình ngày mai, là ngày thứ 20 của ck đi siêu âm trứng lại, bsĩ chưa cho mình tiêm or uống thuốc gì cả???
    Thuốc nội tiết thì chích vào ngày thứ bao nhiu của ck hả bạn???
    Mình cũng đang ham bé quá xá, nên cũng ham bsĩ làm sao nhanh nhanh lên cho mình hihi, vì bsĩ nói qua ck sau sẽ có phác đồ điều trị cho mình
    • 1,405 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khocnhe2004 Xem bài viết
    Cunbong ơi, bạn cho mình hỏi về vấn đề nội tiết nha. Mình bị sẩy tự nhiên 2 lần rùi, đã khám hết mọi thứ, bsi cũng kết luận nội tiết mình có vấn đề. Ngày thứ 15 của ck mình siêu âm trứng, kquả chưa có nang trội, bsĩ càng khẳng định hơn về vấn đề lộn xộn nội tiết của mình, và hẹn mình ngày mai, là ngày thứ 20 của ck đi siêu âm trứng lại, bsĩ chưa cho mình tiêm or uống thuốc gì cả???
    Thuốc nội tiết thì chích vào ngày thứ bao nhiu của ck hả bạn???
    Mình cũng đang ham bé quá xá, nên cũng ham bsĩ làm sao nhanh nhanh lên cho mình hihi, vì bsĩ nói qua ck sau sẽ có phác đồ điều trị cho mình
    Hì, em lại ngược với chị, trứng em to lắm nhưng mãi ko rụng. Em cũng định dùng thuốc thì tháng đó để tự nhiên dính nên em cũng chưa tiêm thuốc nội tiết. Nhưng khi dính xong thì em đi khám lấy thuốc nội tiết ngay vì bác sĩ sợ sảy thai, thai lưu chị ạ. Như chị trứng ko to thường bác sĩ sẽ cho dùng thuốc kích trứng, sau đó tiêm thuốc rụng trứng, sau tiêm thuốc rụngt rứng quan hệ đúng ngày thì sẽ bắt đầu uống thuốc nội tiết. Nếu nội tiết quá yêu thì sau khi dính bầu bác sĩ sẽ chỉ định tiêm thuốc nội tiết

• 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Bạn ơi, thuốc nội tiết mà bs cho bạn uống là thuốc gì? Cho mình biết tên mấy loại thuốc đó để tham khảo với. Mình cũng bị sẩy sớm, cũng do nội tiết kemBS nội tiết giỏi ờ SG là bác nao nhỉ?
    • 850 Bài viết

• 3,556 Được cảm ơn

Mình ở sài gòn đi khám hiếm muộn ở phòng khám BS Ngọc Lan, mình bị nội tiết kém, kinh nguyệt không đều, hai bên buồng trứng có nang nhỏ trứng không phát triển, BS Lan nói tới kỳ kinh sau đến trích thuốc rụng trứng rồi chỉ định ngày quan hệ. Đã có mẹ nào trích thuốc rụng trứng chưa? cho mình ít kinh nghiệm về vụ này với mình chưa nghe bao giờ nên thấy rất sợ hu hu hu:Crying:.
    • 75 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình thì cũng làm mấy lần bơm và soi trứng rồi, tiêm thuốc rụng trứng chẳng có gì đâu, bạn cứ thoải mái đi, thường thì sau khi tiêm xong mũi rụng trứng sẽ khoảng 24 tiếng hay la 48 tiếng gì đấy thì quan hệ, lúc đó trứng sẽ rụng do thuốc, đơn giản là giúp trứng rụng trong thời điểm kiểm soát thôi
    • 270 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timcon Xem bài viết
    Mình ở sài gòn đi khám hiếm muộn ở phòng khám BS Ngọc Lan, mình bị nội tiết kém, kinh nguyệt không đều, hai bên buồng trứng có nang nhỏ trứng không phát triển, BS Lan nói tới kỳ kinh sau đến trích thuốc rụng trứng rồi chỉ định ngày quan hệ. Đã có mẹ nào trích thuốc rụng trứng chưa? cho mình ít kinh nghiệm về vụ này với mình chưa nghe bao giờ nên thấy rất sợ hu hu hu:Crying:.
    Uống Enat 400 sẽ tốt cho nội tiết. Trước mình cũng uống loại này thường xuyên và uống thuốc bắc bồi bổ chân huyết. Nội tiết mình cũng kg tốt, kinh nguyệt không đều, buồng trứng thưa và hàng tháng không thấy dịch dai, trong như các chị khác.., đi khám đông y thì thầy phán là Yếu chân huyết. Nói chung thì có bệnh vái tứ phương, vái hoài rùi nản,cứ thoải mái thì lại đậu. Chúc bạn may mắn nhé:Smiling:

0M:3.4KG 1M:4.6KG 56CM 2M:6.0KG 3M: 6.8KG 4M:7.5KG 5M:8.2KG 6M:9.0KG 7M:9.8KG 73CM 8M:10,5KG 75CM 9M: 11KG 75CM 10M: 11,5KG 77CM 11M:12KG 78CM 12M: 12KG 79CM 13M: 13KG 79CM 15M: 13.6KG 81,5CM 17M: 14.5KG 83CM 24M: 15,5KG 91CM

Các mẹ hãy Vote cho con thi ảnh đẹp nha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2