CHUẨN BỊ MANG THAI

Nơi Gởi Gắm Những Yêu Thương Của Chị Em Nhà BTDN - Tầng 22

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 38.9K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 205 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Ngày thứ 13 em test cũng chưa thấy gì chị ơi, hôm nay trễ kqđ 2 ngày rồi, em sẽ đời thêm đến 16 tây tháng 4 này, xem sao

Trích dẫn Nguyên văn bởi socona Xem bài viết
    mới 8 ngày sau RT thì sao mà lên 2v được nàng ơi, chưa QKĐ thì vẫn cứ hy vọng dạt dào, đừng bùn đi ăn chơi nhảy múa đê
    NAM MÔ ĐẠI BI QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT
    NAM MÔ DƯỢC SƯ LƯU LY QUAN NHƯ LAI
    PHÙ HỘ CHO CON CỦA CON BÌNH AN KHỎE MẠNH, HAY ĂN CHÓNG LỚN
    CON VÔ CÙNG ĐỘI ƠN!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 205 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 14 sau khi mình tiêm rụng trứng các chị thông thái ạh, nếu đúng chu kỳ 28 ngày thì mình muộn 2 ngày kinh rồi, tuy nhiên ngày 16/4 này mình sẽ test lại nếu vẫn 1v thì sẽ khám ngay thôi, chờ như thế này dài cả cổ
    CON VÔ CÙNG ĐỘI ƠN!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Ui đầu tuần đã có tin vui của chị Amy_nt rồi thèm đc như chị quá
    Cả nhà mình cố lên nhé, tháng này chắc chắn sẽ còn nhiều tin vui nữa

Em đã có tất cả ... hạnh phúc ...nâng niu ... tình yêu của anh

• 205 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ Amy_nt. Nhìn cái que đậm 2v thế kia thì chắc thai đã 5 6 tuần rồi nhỉ, em buồn quá chẳng biết khi nào mới được trãi nghiệm 2v như vậy, có chắc em nhảy múa trong toilet một mình quá. Hôm nay em trễ 2 ngày rồi, em mong sao thứ 2 tuần tới em được 2v như chị. Em chúc chị và bé mạnh khỏe suốt 9ms10ds chị nhé.
    À chị ơi chị chia sẻ chút kinh nghiệm chị có dấu hiệu gì không? Em thì đau căng ngực, không đau lưng, nhưng đôi lúc đau bụng râm rang, đi tè nhiều quá nhưng đôi khi do em uống nước. hic, em hi vọng lắm vì em nghe nói có thai sẽ k đau lưng. Nhưng triệu chứng thì mỗi người mỗi khác mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_nt Xem bài viết
    xin thông báo với cả nhà, sáng thứ 7 sau 10 ngày trễ kinh e mới có đủ dũng cảm cầm cái Acon thử, kết quả là sau 1 phút thì thế này ạ

chắc là e có thai thật rồi phải ko ạ?
    CON VÔ CÙNG ĐỘI ƠN!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 745 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Di_ut Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ Amy_nt. Nhìn cái que đậm 2v thế kia thì chắc thai đã 5 6 tuần rồi nhỉ, em buồn quá chẳng biết khi nào mới được trãi nghiệm 2v như vậy, có chắc em nhảy múa trong toilet một mình quá. Hôm nay em trễ 2 ngày rồi, em mong sao thứ 2 tuần tới em được 2v như chị. Em chúc chị và bé mạnh khỏe suốt 9ms10ds chị nhé.
    À chị ơi chị chia sẻ chút kinh nghiệm chị có dấu hiệu gì không? Em thì đau căng ngực, không đau lưng, nhưng đôi lúc đau bụng râm rang, đi tè nhiều quá nhưng đôi khi do em uống nước. hic, em hi vọng lắm vì em nghe nói có thai sẽ k đau lưng. Nhưng triệu chứng thì mỗi người mỗi khác mà
    mình thì đau bụng lam râm từ trước hôm qkd đến 7 ngày, ngực thì sưng đau lắm, đau lưng thì mới tuần vừa rồi thôi. AD thì luôn ẩm ướt chứ ko hè khô ráo gì cả. mà từ hôm qkd dự kiến thì thèm ăn xoài xanh kinh khủng, có hôm gần 9h tối lại thèm. bây giờ thì hết thèm ăn xoài rùi
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Các chị ơi em cũng bị BTĐN. tháng vừa rồi lần đầu tiên kích trứng bằng clomid mà trứng không lên được.
    Tháng sau bác sĩ chỉ định tiêm.
    Các chị đã uống thuốc rồi có bao giờ thấy người mệt mỏi, choáng váng không ạ?
    Sao em cứ mệt mỏi và muốn lả đi vậy đó.
    Hic hic.
    • 911 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 14 sau khi mình tiêm rụng trứng các chị thông thái ạh, nếu đúng chu kỳ 28 ngày thì mình muộn 2 ngày kinh rồi, tuy nhiên ngày 16/4 này mình sẽ test lại nếu vẫn 1v thì sẽ khám ngay thôi, chờ như thế này dài cả cổ
    Chờ 2v long lanh của mẹ nó nhé....

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsmaika Xem bài viết
    Các chị ơi em cũng bị BTĐN. tháng vừa rồi lần đầu tiên kích trứng bằng clomid mà trứng không lên được.
    Tháng sau bác sĩ chỉ định tiêm.
    Các chị đã uống thuốc rồi có bao giờ thấy người mệt mỏi, choáng váng không ạ?
    Sao em cứ mệt mỏi và muốn lả đi vậy đó.
    Hic hic.
    E ơi, đó là các tác dụng phụ của thuốc kt đó, tùy cơ địa mỗi ng mà có ng bị có ng ko nha...
    2 thế giới của ba mẹ, thật bình an đủ ngày đủ tháng nghen con!

• 182 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Đây là lịch uống thuốc của em ạ.

KKC: 25/03/2012, chu kì 28 ngày
    Kích trứng lần 1: bắt đầu uống kích trứng ngày 26/03/2012 : Ovephene ngày 2v mỗi lần 1 v + Progynova ngày 2v mỗi lần 1v.
    Ngày 12 Ck: Trứng 13mm, niêm mạc 4mm
    Ngày 13 Ck: Bắt đầu uống Glucophage 500mg ngày 2v, mỗi lần 1 v sau ăn + Progynova ngày 3 v, mỗi lần 1 v.(6/4/2012)
    Ngày 15ck: Trứng 11.5mm.

Vậy là tháng này hết hy vọng rồi phải không các mẹ ơi.
    Bác sĩ bảo "chán quá". Hic.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,191 Bài viết

• 6,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socona Xem bài viết
    úi giời, nhầm hàng rùi cô ơi

Hem phải mềnh, chị Hải là chuẩn không cần chỉnh rồi

Em chả bù cho chị, mỗi lần thấy kqd là phát sợ lun
    Nhầm đâu mà nhầm. 15 ngày nữa là 2v xinh lung linh ấy chứ. keke

Nếu tính như mẹ này thì mềnh trễ kinh 5 ngày roài ( chu kì em có 24 ngày thoai
    14 ngày sau RT mà bạn muốn biết có bầu hay chưa thì phải thử máu nhá. que thử thai nếu có lên cũng phải 1 time sau. Sớm thế chưa lên v2 đâu.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,594 Bài viết

• 4,606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_nt Xem bài viết
    xin thông báo với cả nhà, sáng thứ 7 sau 10 ngày trễ kinh e mới có đủ dũng cảm cầm cái Acon thử, kết quả là sau 1 phút thì thế này ạ

chắc là e có thai thật rồi phải ko ạ?
    Ôi, nhìn que 2v của mẹ nó mà thèm quá! Chúc mừng mẹ nó nhiều nhé, mở hàng cho đầu tuần bão 2v này.

Trích dẫn Nguyên văn bởi namxuyen80 Xem bài viết
    Nhầm đâu mà nhầm. 15 ngày nữa là 2v xinh lung linh ấy chứ. keke

Nếu tính như mẹ này thì mềnh trễ kinh 5 ngày roài ( chu kì em có 24 ngày thoai
    14 ngày sau RT mà bạn muốn biết có bầu hay chưa thì phải thử máu nhá. que thử thai nếu có lên cũng phải 1 time sau. Sớm thế chưa lên v2 đâu.
    Nàng Xuyên thử beta phát đê, để chị nhảy chuối 1 thể nào

Lạy trời lạy phật cho con yên sớm quay trở về bên mẹ :100
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)