• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 477K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 142 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlanh Xem bài viết
    Mẹ Mod_BMMT1 ơi, cho em hỏi 1 tý. uống vitamin E - Enat 400 và sữa đậu nành bắt đầu từ ngày mấy của chu kì ạ và đến khi nào thì ngừng uống. còn ăn dầu riêng thì có cần chờ đến ngày gần RT thì ăn hay là thích lúc nào ăn lúc đó.
    Phiền mẹ trả lời giúp em. Em cũng đang mong bé quá mà dạo này suy nghĩ nhiều nên niêm mạc mỏng đi nhiều (có 5mm thôi- trước đây hồi chưa cưới là 11mm liền).
    Cảm ơn mẹ trước nghe.
    Uống Vitamin E - Enat 400 thì e uống khoảng 1 tháng, dừng 1 tuần - 10 ngày rồi uống tiếp, đậu nành e có thể uống từ ngày đầu của CK, đến khoảng thời gian nghi rụng trứng thì dừng lại, ko uống nữa, sau ngày RT lại tiếp tục uống, sầu riêng thì e có thể ăn lúc nào tùy ý.

Chúc e ăn uống có kết quả tốt nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_BMMT1 Xem bài viết
    Uống Vitamin E - Enat 400 thì e uống khoảng 1 tháng, dừng 1 tuần - 10 ngày rồi uống tiếp, đậu nành e có thể uống từ ngày đầu của CK, đến khoảng thời gian nghi rụng trứng thì dừng lại, ko uống nữa, sau ngày RT lại tiếp tục uống, sầu riêng thì e có thể ăn lúc nào tùy ý.

Chúc e ăn uống có kết quả tốt nhé
    cảm ơn chị nhiều nhé. em mong trả lời của chị mấy ngày rồi đó. Hôm nay em bắt đầu uống sữa đậu nành và vitamin E đây. Sầu riêng thì để hôm nào rảnh em đi mua về ăn. Em cũng hy vọng sẽ có kết quả tốt. hihi. chúc chị luôn có thật nhiều niềm vui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tháng này ngày rụng trứng em SA NM đc 7.7,em đc bác sỹ cho uống 4v progynova/ngày .Hôm RT thì dừng.Hình như em không hợp thốc hay sao ý vì đã 20 ngày từ ngày RT rồi mà vẫn chưa QKD (và không có thai).Có mẹ nò uống Progynova mà lại bị trễ kinh như em không.Chắc sau vụ này đổi sag đông y quá

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, không biết có mẹ nào như mình không? mình không dùng thuốc kích trứng, thế mà tháng nào mình cũng có 2 đến 3 quả trứng to vượt trội, khoảng 12 ngày sau khi sạch kinh, mình có 1 quả 16, 1 quả 14,, khoảng 6 tiếp theo thì có một quả khoảng 18m, , niêm mạc của mình thì 12-14mm, vậy mà chẳng dính quả nào, không biết mình bị gì nữa, nếu là đa nang thì chắc trứng không thể vượt trội như thế đúng không các mẹ, mà ĐK của mình chẳng đều tý nào khác. có mẹ nào như mình mà vẫn có con bình thường không? Mình lấy chồng một năm rùi, nóng ruột quá các mẹ ah.

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, em cũng đa nang nè, bác vsyx cho em uống thuốc kích trứng, sau đó theo dõi nang noãn, cách đây 5 ngày minh siêu âm bác sỹ bảo trứng rụng nhưng không hoàn toàn, như vậy có thể thụ thai được không các chị?mình và chồng XXX tối hôm đó, hôm qua em vừa đi siêu âm lại thì bác sỹ nói tử cung kích thước to hơn bình thường, niêm mạc tử cung dày, như vậy có phải là dấu hiệu có thai ko các chị hay là do uống thuốc kích trứng nhỉ? có ai biết ko trả lời em với, em đang mong con lắm.

• 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mọi ng cho e hỏi 1 câu thế này, k biết có bị đánh giá là ngu ngơ k, hihi, đợt hè e tập td giảm cân, em tập nhảy dây, aerobic và thỉnh thoảng chạy bộ, ăn ít đi, ăn ít nhưng vẫn bảo đảm đủ chất bột, đường, đạm, em cũng k uống thuốc giảm cân. Cho e hỏi việc này có làm ảnh hưởng đến NMTC k ạ, e cũng thường uống 1 cốc nước ấm mật ong và chanh buổi sáng và buổi tối trước khi đi ngủ để lọc cơ thể và loại bỏ chất độc nữa ai biết trả lời giúp em với ạ Em xin cảm ơn

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với ah. Em mới uống thuốc phá thai hôm 8.12, hôm 15 e đi khám lại thì kq là niêm mạc tc dày 17mm. Nvậy là dày đúng k ah? Và như thế có sao k ah? E đang rất lo lắng. Các mẹ tl giúp e với ah.

• 68 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Mình toàn đi tầu ngầm đọc nhiều trường hợp của các mẹ mà chưa có ai giống của mình nên lo quá!
    Mình đi khám định kỳ các tháng canh trứng thì kết quả đều đều như sau:
    Trứng tầm từ 20mm-24mm (Tuỳ theo mỗi tháng)
    Niêm mạc 12-16mm
    Tử cung ngả sau.
    Túi cùng đồ: 10mm

Tháng này thì mình đi làm IUI, bs điều trị ghi trong sổ siêu âm là có 2 em egg. 1 có kích thước 24mm bên phải và 19mm bên trái. Niêm mạc 13mm nhưng ghi là "đậm âm"

Có mẹ nào biết về niêm mạc đậm âm thì cho em ít kinh nghiệm. Niêm mạc của em như vậy có bình thường không? Như vậy có khó có con không?

Cảm ơn cả nhà và chúc các mẹ mong chóng thấy 2 vạch đỏ chót hết nhá!!!

• 632 Bài viết

• 2,841 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi một chút, em đang hoang mang mà không biết hỏi ở đâu.

Hôm qua em vừa đi khám phụ khoa về, kết quả là em bị viêm và nhiễm nấm. Kết quả siêu âm trứng là: hai bên đều có một vài nang nhỏ, nang lớn nhất 16x16mm, niêm mạc dày 16mm, ngoài ra các hình ảnh khác đều bình thường.

Em cũng xin nói thêm là chu kỳ của em không đều, mỗi chu kỳ thường rất dài và kỳ kinh cũng rất dài, siêu âm vài nơi và một vài bác sĩ đều nhận xét niêm mạc của em bị dày quá. Kỳ kinh gần nhất của em bắt đầu từ 19-10, đến 3-11 thì hết nhưng đến 13-11 lại bắt đầu xuất hiện dịch nâu, ra ít nhưng dây dưa đến mãi 15-12 mới hết. Ngày 29-12 em đi siêu âm thì cho kết quả như trên, em không rõ là có vấn đề gì không nữa vì ko thấy bác sĩ nói gì.

Ngoài cho thuốc điều trị viêm nấm cho em, bác sĩ kê thêm thuốc Ayuvita của Ấn Độ, em tìm hiểu thì biết đây là thuốc nội tiết sinh dục nữ, cũng khá đắt. Không biết ở nhà mình đã ai dùng qua thuốc này chưa ạ? Có tác dụng không ạ? E cảm ơn cả nhà nhiều!

• 435 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

mình tưởng la niêm mạc tử cung dày lên theo tháng chứ nhi,mỗi tháng thì sẽ có 1 lớp niêm mạc mới mà,các mẹ nói làm em cũng lo quá,ngày trc em co em be xong bị sẩy,rồi em kiêng 6 thang giờ mới giám có tiếp,ngày trước khi có dấu hiệu doan sẩy em co đi siieu am,bác sỹ bảo là niêm mạc mỏng...em buồn và lo lắm..ko biết có phải vì thế mà em bị sảy ko?