CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 525K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

98 Người đang theo dõi

• 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn với, hqua mình s.a kich thuoc trứng 19.9*14.5 , niêm mạc ngày thứ 7 là 4.4 mm, hqua ngày 11 là 6 mm, bs cho uống ngày 2v progyva trong 3ngày, hẹn mai đi s.a lại, nhưng mình lo nhỡ nó rụng trước thì sao nhỉ, lần trước canh trứng 21mm đã rụng rồi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Chờ đợi
    • 327 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghaianh Xem bài viết
    Bạn theo cô Hoa ở 29, Hạ Đình, Thanh Xuân hay ở đâu? Địa chỉ mình cho bạn chính là cô Hoa ở đó mà, theo cô ấy mấy chị trên diễn đàn khuyên không nên theo vì nọ kia, nhưng tớ vẫn liều, cô ấy đông tây y kết hợp và cuối cùng uống chưa hết 300 viên đông y tớ có bầu luôn đó. À, tớ uống kèm 1 viên vit tổng hợp Par-form của Pháp, loại này tăng khả năng hỗ trợ thụ thai, mẹ nó tìm ở các nhà thuốc Văn Miếu, Thu Hương gần bệnh viện K ấy, xem sao nhé!
    Mẹ nó ơi, mình tháng này gần KQD rồi, định đến 29, Hạ Đình xem sao. Bác sỹ tên Hoa à? Sẽ đến ngày thứ 2 của CK. Bác sỹ sẽ lấy máu xét nghiệm, trra kết quả khi nào? và cho uống thuốc đông y? chi phí lần đầu có nhiều không mẹ nó. Mình định chuẩn bị để đi cho chủ động.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin ý kiến với ạ.Vòng kinh của em trước giờ ko đều. Em đi khám thì được biết em bị buồng trứng đa nang. em bắt đầu uống thuốc kích trứng từ ngày thứ 2 của chu kỳ.Ngày thứ 6 của chu kì em đi khám lại thì trứng của em là 12mm và niêm mạc dày 6mm. Hôm nay ngày thứ 10 của chu kỳ em khám lại lần nữa thì trứng của em buồng trứng phải có 2 nang 19,5mm và 16,6mm. Buồng trứng trái có nang 12mm. Niêm mạc tử cung dày 6mm. Em có tìm hiểu thì niêm mạc như thế thì mỏng khó thụ thai. em ko biết có đúng ko? em rất mong có em bé. Các mẹ cho em ý kiến với ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi tí, e năm nay 25t lấy ck đc 9 tháng rồi 3 tháng đầu e kế hoạch 6 tháng sau e bắt đầu thả ( nhưng e ốm rồi lại đi công tác, chu kì kinh thì có tháng 32, 34, 36, 43 ngày mới bị). Tháng này e bắt đầu đi soi trứng thì đến ngày 12 của chu kì ( tính từ ngày đầu bị) e soi thì nội mạc tử cung đc có 6,5mm còn nang trứng lớn nhất mới có 7,9mm. E đang băn khoăn quá có phải e khó có thai k? Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e chút.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebekenmit89 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi tí, e năm nay 25t lấy ck đc 9 tháng rồi 3 tháng đầu e kế hoạch 6 tháng sau e bắt đầu thả ( nhưng e ốm rồi lại đi công tác, chu kì kinh thì có tháng 32, 34, 36, 43 ngày mới bị). Tháng này e bắt đầu đi soi trứng thì đến ngày 12 của chu kì ( tính từ ngày đầu bị) e soi thì nội mạc tử cung đc có 6,5mm còn nang trứng lớn nhất mới có 7,9mm. E đang băn khoăn quá có phải e khó có thai k? Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e chút.
    Mn chu kỳ ngắn nhất 32 ngày thì soi ngày thứ 12 nm và trứng nvay là bt mà, nếu cky ngắn nhất 32 ngày thì mn có thể RT vào khoảng ngày thu 18 hoặc trước sau đó 2 ngày, Thường thì 1 tuần trước khi RT trứng phát triển khá nhanh về kích thước. Bsy có hẹn khi nào đến SA lại ko, mn cố gắng đi SA chăm chỉ vào khoảng này 1 cky để xem sự phát triển của trứng thế nào nhé. Chúc mn tóm luôn đc dê con cky này!
    Wedding: 1/1/2013
    One year since our plan for making baby...not succeeded yet... But hope...soon...
    My lovely baby... come here...

Nam Mo Adi Da Phat!!! Đức Phật thích ca ban phúc đức cho chúng con!!!