• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 477K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 443 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Niêm mạc dày quá thì có bình thường ko hả các mẹ?? Đầu tuần vừa rồi, trước QKD 2 ngày, em nổi hứng lên thử que thì thấy 2v, hôm sau thử tiếp cũng 2v (tuy là v2 khi đó mờ thôi). Em liền phi đi SA thì chưa thấy có gì rõ trong TC, tuy nhiêm niêm mạc của em lại dầy đến 33mm :Straightf: nên bs bảo niêm mạc dầy thế này là nhiều khả năng có bầu rồi.
    Từ hôm đó đến nay em thử 3,4 que nữa đều 2v và v2 thì ngày càng rõ. Đến giờ là chậm 4 ngày rồi. Thế chắc khả năng có bầu là cao.
    Nhưng em vẫn lăn tăn cái vụ niêm mạc dày quá. Hồi xưa em có đi SA vài lần (chữa KN ko đều) thì bình thường gần QKD niêm mạc chỉ khoảng 9mm, sau QKD khoảng 10 ngày thì niêm mạc 16-17mm. Vậy mà lần này đến 33mm, hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 40 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hình như dầy thì con bám càng chắc hay sao ý hihihih

• 112 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

mấy chị ơi làm ơn giúp em với .chu kỳ của em là 34 ngày .hôm qua ngày thứ 20 của chu kỳ em đi siêu âm .bs kết luận ; trứng to 15mm niêm mạc tử cung là 9mm .vậy mà hôm nay ngày thứ 21 của chu kỳ , em đi siêu âm bs nói trứng đã rụng niêm mạc tử cung dầy 30mm .vậy có phải bs đã siêu âm nhầm không ? mấy hôm trước hai vc em có quan hệ .niêm mạc của em trước khi rụng trứng có 9mm có phải mỏng không .em có lên đi siêu am lai

• 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiiM Xem bài viết
    Niêm mạc dày quá thì có bình thường ko hả các mẹ?? Đầu tuần vừa rồi, trước QKD 2 ngày, em nổi hứng lên thử que thì thấy 2v, hôm sau thử tiếp cũng 2v (tuy là v2 khi đó mờ thôi). Em liền phi đi SA thì chưa thấy có gì rõ trong TC, tuy nhiêm niêm mạc của em lại dầy đến 33mm :Straightf: nên bs bảo niêm mạc dầy thế này là nhiều khả năng có bầu rồi.
    Từ hôm đó đến nay em thử 3,4 que nữa đều 2v và v2 thì ngày càng rõ. Đến giờ là chậm 4 ngày rồi. Thế chắc khả năng có bầu là cao.
    Nhưng em vẫn lăn tăn cái vụ niêm mạc dày quá. Hồi xưa em có đi SA vài lần (chữa KN ko đều) thì bình thường gần QKD niêm mạc chỉ khoảng 9mm, sau QKD khoảng 10 ngày thì niêm mạc 16-17mm. Vậy mà lần này đến 33mm, hic.

:Applause:Hjhj chúc mừng mẹ nó nhé!Em cũng mong một ngày được như mẹ nó đây mình cũng sốt ruột lắm.Mẹ nó yên tâm đi NM như vậy thì em bé mới bám chặt và khỏe mạnh không phải lăn tăn đâu chịu khó bồi bổ nhé!Chúc mẹ nó và em bé khỏe mạnh...

• 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Không mỏng đâu bạn ạ như vậy là chuẩn rùi (NM 8mm-10mm) của mình có 7mm thôi à.Nếu nhầm thì không lệch đến mức đó đâu khả năng bạn có bầu là cao nhưng cứ đợi mấy ngày xem sao ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 112 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

cảm ơn đã trả lời giúp mình.nhưng mình hơi lo .vì chỉ sau một ngày mà niêm mạc lên tận 30mm thì mình cảm thấy hơi khó tin .cho dù mình cũng đang mong có con lắm.

• 88 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e hỏi 1 1 tý ạ : e hơi gà mờ trong chuyện này mà năm nay e có ý định phấn đấu săn rồng yêu về sớm ....
    T1 : e mới dừng thuốc tránh thai hàng ngày dc 2 tháng .trong thời gian uống thuốc tránh thai hàng ngày, e đã đi khám phụ khoa và siêu âm thì nmtc lúc đó có 5mm và bs nói ko có nang trưởng thành... e có hỏi vì sao ko có nang trưởng thành và nm có 5mm có vấn đề j ko thì bác sỹ nói ko vấn đề j và khuyên nên dùng BCS ko nên uống thuốc nữa và cho Vitamin E uống để cải thiện ... vậy là e có bị sao ko ạ ,lúc này đi siêu âm nm như này là chính xác ko ạ hay do uống thuốc nên niêm mạc mỏng đi ạ ,có nên đi siêu âm lại sau khi đã dừng thuốc hàng ngày k ạ .Nên siêu âm vào khoảng thời gian nào của chu kỳ ,chu kỳ của e là 28 ngày ạ

T2 Khi dừng uống thuốc ... e có kn bình thường, ck là 28 ngày ,đều đặn tuy nhiên máu ko dc đỏ tươi , ,ngày 3/6 là ngày e bắt đầu QKD và sau 3-4 ngày thì sạch ,NGày 9/6 vừa qua e đã thả ,vậy ngày bao nhiêu là ngày để xxx dễ trúng nhất ạ ,e đang trong thời gian chuẩn bị săn rồng yêu vậy nên phải chuẩn bị những j và nên siêu âm canh trứng vào khoảng thời gian nào, e có đang ăn rất nhiều sầu riêng để cải thiện tình hình niêm mạc, có lẽ lần này nên đi khám lại sau khi đã ko dùng thuốc hàng ngày nữa, nhưng e chưa bít nên đi vào khoảng thời gian nào, và uống thuốc liệu có ảnh hưởng đến niêm mạc ko ạ, sau khi ko dùng thuốc tránh thai hàng ngày nữa thì niêm mạc có trở lại bt ko ạ

Em xin cám ơn các chị nhiều, mong tin các chị ạ
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên mẹ .....:Smiling::LoveStruc:
    Con đã về bên mẹ thì ngoan thật là ngoan con yêu nhé
    Cầu trời cầu phật chở che cho con yêu của mẹ luôn bình an. khỏe mạnh .....đủ ngày đủ tháng .....Đến khi con chào đời ....BỐ Mẹ Luôn yêu thương con nhiều lắm ....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 195 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái chỉ giúp em với ạ, em bị BTĐN và cũng đã điều trị gần 3 năm nay rồi, phác đồ điều trị là uống Clomid để kích trứng rồi sau đó chích thuốc rụng trứng. Bác sĩ chỉ định vc em xxx tự nhiên phải đến 4-5 chu kỳ mà vẫn ko được, sau đó em chuyển sang bơm tinh trùng cũng ko được. Có một điều là niêm mạc của em sau khi uống Clomid rất mỏng, những hôm xxx xong bác sĩ hẹn đi siêu âm kiểm tra xem trứng có rụng ko thì vẫn rụng tốt nhưng niêm mạc chỉ 3 đến 4 mm là cùng, chưa bao giờ lên đến 6. MÀ cứ hễ ngưng dùng Clomid là niêm mạc em bình thường xê dịch từ 7-10mm. Bác sĩ cũng bảo do tác dụng phụ của Clomid nhưng sao lại ko cho em dùng thuốc hỗ trợ niêm mạc gì cả. Hồi đầu em cứ nghĩ là do vòi trứng của em tắc nhưng kiểm tra thì vẫn thông 100% cả 2 bên. Mãi đến giờ em mới đọc được topic này, em chợt nghĩ liệu có khi nào vì niêm mạc của em mỏng như thế nên mãi mà em ko đậu thai được ko ạ? Giờ em đã chuyển qua điều trị tại bác sĩ Ngọc Sương của bệnh viện Hùng Vương, em xin làm thụ tinh ống nghiệm luôn vì nhà chồng em ko thể chờ được nữa thì bác bảo ko cần thiết, vì em chỉ dùng Clomid mà vẫn có trứng tốt thì bác chỉ cần kê thêm thuốc hỗ trợ niêm mạc cho em thôi chứ thụ tinh ống nghiệm làm gì cho nó phí sức và tiền bạc, khoảng 1 tháng nữa em sẽ làm IUI lần nữa. Vậy giờ em đã cần uống vit E và ăn sầu riêng chưa ạ? Bác Sương bảo em yên tâm, lần này tỉ lệ thành công khoảng 70-80% vì bác đã kiểm tra rất kỹ cho em. Em lo sợ lắm, vì nhà chồng em đang áp lực lên chồng em rất nhiều, anh ý là cháu đích tôn, mà có vẻ như chồng em cũng bắt đầu chông chênh rồi

• 2,462 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

@kunkun89
    T1: ko sao đâu em ạ, Nm mỏng còn tùy vào em đi siêu âm ở giai đoạn nào nữa, vd sau khi vừa sạch kinh thì nm thường mỏng đi nhưng khi cbi qkd thì nm e sẽ dày thêm. Nhưng giờ em cứ uống vitamin E và làm theo lời dặn bsi đi nhé
    T2: ck em 28 ngày thì ngày dự kiến rt của e sẽ là ngày 14 tính từ ngày em có ckk đầu tiên. Thuốc ngừa thai hàng ngày cũng tạo ra vòng kinh giả nên lượng kn có thể sẽ ko nhiều đâu em, k rieng gì e mà ng khác cũng thế thôi, uống hết hộp ngừa thai hàng ngày thì sẽ có hiện tượng kn xảy ra e nhé. Nếu e k sure chu kì đó có nang noãn phát triển ko thì e có thể đi siêu âm canh RT sau khi sạch kinh 2 ngày. Còn ckk e đều từ xưa đến giờ thì c nghĩ ngày 12-13 ckk e đi SA vẫn ok
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jennyp; 15/06/2011 vào lúc 01:05 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,462 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

@trangsli84: bạn vẫn có thể ăn sầu riêng + uống sữa đậu nành từ bây giờ đươc rồi, nhưng trc khi IUI thì dừng uống sữa đậu nành lại khoảng 1 tuần đi vì nó có chất gì đó diệt tt, vẫn ăn sầu riêng bình thường nhé. Sau khi IUI xog thì có thể uống sữa đậu nành đc. Chắc bs sẽ cho bạn thuốc hỗ trợ nội tiết như duphaston để tăng độ dày niêm mạc. Mà bạn đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng đến khả năng thành công nữa đó, bs Sương cũng đã đảm bảo khả năng thành công của bạn rùi mà, relax đi. Chúc may mắn nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)