• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 542K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moonrose80 Xem bài viết
    mình cũng niêm mạc mỏng, sa ngày 14 ckk nm chỉ có 5,1mm. Mình đã ăn trái bơ gần 1 tháng nay mà không thấy tiến triển gì cả. Mình phải làm sao đây các mẹ?
    Trước mình chỉ uống sữa đậu lành ko thôi mẹ nó ah, mình uống từ ngày đầu đến ngày 14 thui mà NM cũng tăng từ 7mm lên 8.6 đấy. Mẹ nó thử xem
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ, vc e cưới cũng dc 4 tháng rồi mà chưa thấy gì, với lại em cũng hay bị ngứa AD, nên hôm nay e đi khám, kết quả là em bị nấm AD, bs cho thuốc về uống, đặt, bôi và rửa, nhưng em tính ko uống thuốc vì em đang muốn có em bé. Và có 1 điều em thấy là hôm nay là ngày 10ck, ck của em khoảng 30 ngày nhưng niêm mạc có 4mm, như vậy là mỏng lắm phải ko ạ, và từ hôm nay e bắt đầu uống enat400, ăn bơ, ăn sầu riêng thì có cải thiện dc ko ? có mẹ nào niêm mạc như em mà thụ thai thành công ko ạ?
    • 659 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tyna0305 Xem bài viết
    chào các mẹ, vc e cưới cũng dc 4 tháng rồi mà chưa thấy gì, với lại em cũng hay bị ngứa AD, nên hôm nay e đi khám, kết quả là em bị nấm AD, bs cho thuốc về uống, đặt, bôi và rửa, nhưng em tính ko uống thuốc vì em đang muốn có em bé. Và có 1 điều em thấy là hôm nay là ngày 10ck, ck của em khoảng 30 ngày nhưng niêm mạc có 4mm, như vậy là mỏng lắm phải ko ạ, và từ hôm nay e bắt đầu uống enat400, ăn bơ, ăn sầu riêng thì có cải thiện dc ko ? có mẹ nào niêm mạc như em mà thụ thai thành công ko ạ?
    Mẹ nó thử ăn bơ và uống Vit E xem, mình đang uống Vit E rồi, mà đi siêu âm ngày 9 CK mới đc 7mm, đây cũng là lần đầu mình đi siêu âm niêm mạc nên cũng k có gì để so sánh cả,hix.

26/10/2012: con đã bỏ mẹ đi mất rồi
    8/5/2013: sao các con không muốn ở lại với bố mẹ??
    Chuẩn bị sức khỏe tốt, tiếp tục chiến đấu tìm con yêu
    • 1,366 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Mình chỉ nghe nói nm mỏng thì uống sữa đậu nành, E và ăn sầu riêng làm cho nm dày chứ ko nghe nói ăn bơ làm cho nm dày, bơ chỉ tốt cho nội tiết và cho trứng thì phải.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm thế nào để biết niêm mạc mỏng hay dày hả các mẹ?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimami Xem bài viết
    Làm thế nào để biết niêm mạc mỏng hay dày hả các mẹ?

Phải đi siêu âm thì mới bít được mẹ nó ah .
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó hay đi s.am khám ở phòng khám nào có tốt ko

• 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ nó hay đi s.am khám ở phòng khám nào có tốt ko

Trước tớ chữa viêm thì siêu âm ở 56 Hai Bà Trưng, chữa mãi ko khỏi nên tớ siêu âm bs Hương ở ngõ 85 đường Láng thì khỏi mẹ nó ah. Nhưng tớ hỏi thì chẳng ai bảo là mỏng hay ko đâu mẹ nó ah, ngta chỉ đọc niêm mạc được bao nhiu rùi tớ lên mạng tìm hiểu thui. Niêm mạc dày trong khoảng 8-12mm là lý tưởng nhất để trứng làm tổ mẹ. NM mà 7mm thì rất hiếm có trường hợp trứng làm tổ được, còn dưới 7mm thì chưa có trường hợp nào mẹ nó ah. Đấy là mình lên mạng tìm hiểu.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé mình cũng đang định đi khám mà chưa biết thế nào. Mà mẹ nó cho mình hỏi là niêm mạc có ảnh hưởng đến chuyện kinh nguyệt ít hay nhiều ko mẹ nó?

• 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé mình cũng đang định đi khám mà chưa biết thế nào. Mà mẹ nó cho mình hỏi là niêm mạc có ảnh hưởng đến chuyện kinh nguyệt ít hay nhiều ko mẹ nó?

Tớ ko thấy trên mạng nói, nhưng mà tớ nghĩ chắc là ko đâu. Tại lúc NM tớ 7mm với lúc 8,6mm tớ thấy kinh nguyệt của tớ đều ra ít như nhau mẹ nó ah.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy kinh nguyệt ra ít thì mẹ nó có biết lý do tại sao ko?

• 226 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình cũng niêm mạc mỏng đây. Bình thường cũng chỉ 5-6mm. Hôm dính bầu, trễ kinh rồi, cũng chỉ dầy lên 9mm. Mình cũng có ăn sầu riêng, uống đậu nành, ăn bơ, uống E... Cách nào cũng thử, nhưng các mẹ phải thoải mái tinh thần nữa nhé. Mình 30 tuổi, kinh ra 3 ngày thì sạch rồi, mình nghĩ, niêm mạc mỏng cũng làm kinh nguyệt ra ít (hồi trẻ, mình 5 ngày mới sạch kinh)

Các Mẹ có tâm trạng mong mỏi con thì phải tin rằng, một ngày nào đó đẹp trời sẽ nhìn thấy 2v... chúc mọi người cũng được cảm nhận niềm vui này ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị mebehaha ơi cho e hỏi e bị kinh chỉ 2 ngày hết thôi nhưng lượng máu ra còn nhiều 2 tháng gần đây thấy ít e thấy lo có nguyên nhân gì ko chị

• 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vậy kinh nguyệt ra ít thì mẹ nó có biết lý do tại sao ko?

Của tớ ra ít thế tớ nên nghi là bị tắc ống dẫn trứng thui, nên 2 vc đi chụp TCVT, thì bên phải thông, bên trái tắc nhẹ mẹ nó ah. Nghe kết quả xong buồn nẫu ruột, thế mà may mắn sau 2 tháng thì con yêu về. Hum thấy 2 vạch cả đêm 2 vc nằm gọi điện cho nhau ko ngủ được ( Ck tớ là bộ đội nên chỉ về nhà cuối tuần )
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 207 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé. Chúc mẹ nó cũng nhanh 2 vạch nhé
    • 985 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoi_bi_phan_boi Xem bài viết
    Tháng trước mình làm TTON nhưng chưa được cp vì nm mỏng ngày thứ 20 chỉ được 4mm, sau đó chu kì sau bs cho mình uống valiera để làm dày nm nhưng không cải thiện 1 chút nào cả. Trong khi đó trước khi làm tton nm của mình ngày thứ 20 là 10mm ( ck 32 ngày)
    Tình hình niêm mạc của chị thế nào rồi ạ? Em cũng bị tình trạng như chị, vẫn chưa có biện pháp cụ thể, chị có đơn thuốc nào hay thì cho em chị nhé, em cảm ơn chị nhiều ạ.
    • 271 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

híc vậy niêm mạc dầy có sao không nhỉ.
    Mình hôm rồi, tưởng có baby(do thử que thấy 2 vạch nhưng vạch 2 xuất hiện sau vạch 1 mấy tiếng), bị ra máu nên đi siêu âm đầu dò niêm mạc của mình 15mm, nhưng hôm sau lại có kinh, nên không biết niêm mạc dầy có vấn đề gì không.
    Bé con của mẹ ơi, bình an 9 tháng 10 ngày bên mẹ nhé, bố, mẹ, iu bé con nhiều lắm
    • 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon16387 Xem bài viết
    Thử que 2 vạch là mẹ nó chắc chắn có e bé roài, NMTC 16mm chắc là vẫn đk nhỉ? Mình bị mỏng nên mình quan tâm đến vụ mỏng NMTC thui, 16mm ko bị mỏng đâu mẹ nó, nhưng mình ko bít là có bị dày ko Vì NM dày cg khó đậu mẹ nó ah. Lúc mình trễ 1 ngày, siêu âm con cũng vào TC rùi vì mình cg từng bị TNTC nên sợ lắm. Con vào TC mình mừng rơi nước mắt, cả đêm ko ngủ được ấy.
    Mn oi, nguoi ta noi nmtc chuan la khoang 10-12mm, luc ay vao khoang tg rung trung va thu thai do me. Va mn tang tiep tuc cho toi khi chu ky kinh toi. Bay gio mn co thai va co nm 16mm, day la thoi gian sau rung trung roi nen no tang la dung roi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Rong kinh , niêm mạc tử cung dày 15mm đồng âm là sao ạ :(((

Các chị ơi ! giúp e với , e bị rong kinh 1 tháng rồi mà đi khám bsi siêu âm KQ như thế này ạ : Kích thứoc tử cung : BT Âm vag cơ tử cung : Đồng nhất Niêm mạc tử cung : 15mm đậm âm BUồng trứng trái, phải : BT Cùng đồ : k có dịch Bsi khám nói e bị rối loạn kn và kê thuốc duphaston cho e uống...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Niêm mạc tử cung mỏng

Mình đã 25 tuổi rồi, có kinh năm 13 tuổi, từ năm bắt đầu có kinh cho đến năm 23 tuổi thì kinh nguyệt của mình rất bình thường ... Tháng 7 năm 2005, mình bắt đầu bị trễ kinh .... đến tháng 9/2005, mình có khi khám tổng quát vùng bụng, thì bác sĩ nói rằng : mình bị sốc tâm lý ... nên đã cho mình...

• Ăn uống sai cách khiến trẻ biếng ăn

Khảo sát của Hội Dinh dưỡng Việt Nam cho thấy, có tới 70% các bà mẹ phạm sai lầm trong việc cho con...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• 15 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boconganh212004 Xem bài viết
    híc vậy niêm mạc dầy có sao không nhỉ.
    Mình hôm rồi, tưởng có baby(do thử que thấy 2 vạch nhưng vạch 2 xuất hiện sau vạch 1 mấy tiếng), bị ra máu nên đi siêu âm đầu dò niêm mạc của mình 15mm, nhưng hôm sau lại có kinh, nên không biết niêm mạc dầy có vấn đề gì không.
    Nm 15 mm vao thoi diem cuoi ky kinh thi ko day dau. Nm mong bat dau tu ngay dau ky kinh va tang toi giua ck ( thoi gian rung trung) khoang 10-12 chuan de thu thai. Va tang tiep tuc cho toi cuoi chu ky kinh. Sau do tut xuong khi kinh nguyet xuat hien. Vi the khi Sa do do day mn, ban cung de y luc ay la thoi diem nao cua chu ky de xd nm day hay mong.