CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 525K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

98 Người đang theo dõi

• 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Số may mắn của Mẹ San Thái 380
    04/12/2013 - QKĐ
    08/01/2014 - 1V
    12/01/2014 - QKĐ
    05/02/2014- QKĐ
    26/02/2014 _ 1V
    01/05/2014: 2v
    Dự sinh: 05/02/2015 Dl
    Chờ con yêu
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

các mẹ ơi,cho em hỏi niêm mạc tử cung là 10mm có quá dày không? có ảnh hưởng j k ạ ? Hôm thứ 2 qkd e có đi siêu âm để còn uống thuốc kích trứng. Thì thấy niêm mạc 10mm, bác sĩ Hường ở viện C ngạc nhiên vì sao niêm mạc dày thế. Định cho uống thuốc làm dày niêm mạc xong lại thôi. Em cứ băn khoăn mãi thôi ạ
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

04/12/2013 - QKĐ
    08/01/2014 - 1V
    12/01/2014 - QKĐ
    05/02/2014- QKĐ
    26/02/2014 _ 1V
    Chờ con yêu
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình bị trễ kinh gần 1 tháng. Siêu âm k thai. Qs(-).
    Đi khám có kq:
    Tử cung: gập trước. DAP : 31mm
    Nội mạc : 5mm.
    Cấu trúc cơ: đồng nhất.
    Lòng tử cung: trống.
    Hai phần phụ:
    Trái: không gì lạ
    Phải: không gì lạ.
    Dịch túi cùng: (-)
    Kết luận:,chưa phát hiện bất thường.
    Bác sỹ có nói là
    nmtc mỏng.
    Kê thuốc : Duphaston. 20 viên - ngày 2 viên . Uống hết nghỉ 1 tuần.
    Thuốc này có làm dày nmtc không ạ?
    Vì hai vợ chồng xa nhau.2 tháng có khi 3 tháng mới gặp nhau đc 2 tuần. Nên trong thời gian này muốn chữa trị dứt điểm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    04/12/2013 - QKĐ
    08/01/2014 - 1V
    12/01/2014 - QKĐ
    05/02/2014- QKĐ
    26/02/2014 _ 1V
    Chờ con yêu
    • 592 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Có mẹ nào nhà mình bị tử cung 2 buồng như em k? vừa rồi em có bầu, đi siêu âm ở C bs bảo tử cung 2 buồng, thai nằm buồng phải, bs có đo cho em niêm mạc của buồng trái( buồng k có thai) thì bảo niêm mạc 9mm, em k biết thế là mỏng hay bình thường, nếu buồng trái của em 9mm thì buồng phải( nơi thai nẳm) liệu có phải cũng chỉ dày 9mm k ạ? hay là khác nhau ạ?nếu đang có bầu mà NM chỉ 9mm là quá mỏng đúng k ạ?
    em bị thai lưu vì k có tim thai, k biết vụ niêm mạc dày mỏng này có phải là 1 nguyên nhân gây thai lưu k các mẹ nhỉ

26/10/2012: con đã bỏ mẹ đi mất rồi
    8/5/2013: sao các con không muốn ở lại với bố mẹ??
    Chuẩn bị sức khỏe tốt, tiếp tục chiến đấu tìm con yêu
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi:: em chậm kinh 1 tuần. Thử que 2 vạch . Đi siêu âm ko thấy hình ảnh túi ối. Niêm mạc dày 15mm. Có nang trứng trái 27x30mm. Lieu em co thai ko và có phải có thai ngoài tử cung ko?? Nang trứng đó ảnh hưởng thế nào?? E lo lắm.. Ai giúp e với
    • 1,960 Bài viết

• 3,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnb88 Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi:: em chậm kinh 1 tuần. Thử que 2 vạch . Đi siêu âm ko thấy hình ảnh túi ối. Niêm mạc dày 15mm. Có nang trứng trái 27x30mm. Lieu em co thai ko và có phải có thai ngoài tử cung ko?? Nang trứng đó ảnh hưởng thế nào?? E lo lắm.. Ai giúp e với
    Niêm mạc dày thế + que 2v và trễ kinh thì khả năng em có thai nhưng do mới có nên thai chưa xuống tử cung nên siêu âm chưa nhìn thấy. Nếu có thai thì nang 27x30 đấy chắc là nang hoàng thể để nuôi dưỡng thai và sẽ tự tiêu đi trong vòng 3 tháng đầu. Nói chung để chắc chắn thì em có thể đợi một tuần nữa siêu âm lại hoặc đi thử máu beta hcg. Chúc em may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

chị nhớ em ko? e và chị cùng ở nhà SAT nè. Mấy tháng nay em chán, ko vào wtt, chị dạo này thế nào? bạn be trên diễn đàn và xung quanh cứ có bầu ầm ầm. em cưới được gần 3 năm rồi. nản quá chị ạ
    tháng sau em làm IUI nè. em đang them bs Dũng Kim Ngưu, cũng muốn qua anh Sơn nhưng xa quá.
    bs Dũng khó tính, ko được hỏi gì cả chị ạ.
    chị có nick face không? chị em mình nói chuyện. nick em là Nam Huấn ấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Niêm mạc dày thế + que 2v và trễ kinh thì khả năng em có thai nhưng do mới có nên thai chưa xuống tử cung nên siêu âm chưa nhìn thấy. Nếu có thai thì nang 27x30 đấy chắc là nang hoàng thể để nuôi dưỡng thai và sẽ tự tiêu đi trong vòng 3 tháng đầu. Nói chung để chắc chắn thì em có thể đợi một tuần nữa siêu âm lại hoặc đi thử máu beta hcg. Chúc em may mắn
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bt niêm mạc mình mỏng lắm giữa kỳ cũng chỉ có 6mm là cùng. Tháng rồi mình tích cực ăn ngày 1 quả bơ bé, 1 múi sầu riêng, 2 cốc đậu nành. 1 tuần 2 lần ăn tràng lợn nên nm tăng vù vù . Trc rt 4 ngày nó lên tận 14mm bs kêu dầy quá. Về mình dừng lại k ăn nữa chuyển sang u 1 ngày 2 quả cam sành thì ngày rt nm còn hơn10mm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    user: vctv2412. pass: vctv
    • 1,960 Bài viết

• 3,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhuan1901 Xem bài viết
    chị nhớ em ko? e và chị cùng ở nhà SAT nè. Mấy tháng nay em chán, ko vào wtt, chị dạo này thế nào? bạn be trên diễn đàn và xung quanh cứ có bầu ầm ầm. em cưới được gần 3 năm rồi. nản quá chị ạ
    tháng sau em làm IUI nè. em đang them bs Dũng Kim Ngưu, cũng muốn qua anh Sơn nhưng xa quá.
    bs Dũng khó tính, ko được hỏi gì cả chị ạ.
    chị có nick face không? chị em mình nói chuyện. nick em là Nam Huấn ấy.
    Uh chị nhớ mà. Chị vừa làm IVF xong. Cũng nhiều khó khăn nên mới xong bước làm phôi thôi. Bác sỹ chưa cho chuyển ngay trong kỳ này nên chị phải đợi kỳ sau em ạ. Em mới IUI thôi thì cứ hy vọng nhé. Chị thấy chỗ anh Sơn xa thật nhưng xuống đấy thoải mái tâm lý lắm em ạ ^^. Tiếc là chị đã phải IVF rồi nên không còn cơ hội xuống đấy hihi
    • 233 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Uh chị nhớ mà. Chị vừa làm IVF xong. Cũng nhiều khó khăn nên mới xong bước làm phôi thôi. Bác sỹ chưa cho chuyển ngay trong kỳ này nên chị phải đợi kỳ sau em ạ. Em mới IUI thôi thì cứ hy vọng nhé. Chị thấy chỗ anh Sơn xa thật nhưng xuống đấy thoải mái tâm lý lắm em ạ ^^. Tiếc là chị đã phải IVF rồi nên không còn cơ hội xuống đấy hihi
    Chị Pony ơi e cũng mới lượn lờ trong web mấy tháng nay thôi nhưng em cũng xem qua và biết về chị.hôm nay thấy chị ở đây em chỉ muốn gửi đến chị lời chúc sức khỏe và may mắn chị nhé.e hy vọng với biết bao khó khăn và cố gắng chị đã trải qua thì con yêu sẽ sớm về với chị.thương chị nhiều.
    • 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

chị ơi! chị làm ivf có tốn kém không chị? chị quê ở đâu? em quyết định theo bs Dũng cho gần nhà, thấy bảo cũng mát tay lắm, làm IUI trong C luôn.hay là em cứ làm xét nghiêm ở bs Dũng rồi qua anh Sơn nhỉ? chị có nick face không? add nick em nhé.
    cảnh muộn con như chị em mình thật là khổ chị nhỉ. em chúc anh chị sớm đón bé ở chu kì sau nhé
    • 1,960 Bài viết

• 3,279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NutChai Xem bài viết
    Chị Pony ơi e cũng mới lượn lờ trong web mấy tháng nay thôi nhưng em cũng xem qua và biết về chị.hôm nay thấy chị ở đây em chỉ muốn gửi đến chị lời chúc sức khỏe và may mắn chị nhé.e hy vọng với biết bao khó khăn và cố gắng chị đã trải qua thì con yêu sẽ sớm về với chị.thương chị nhiều.
    Hihi. Chị cảm ơn em nhiều nhé. Chị cũng chúc em sớm đón được con yêu . Cuộc sống là thế em ạ. Cứ cố gắng và hy vọng một ngày được trời thương thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhuan1901 Xem bài viết
    chị ơi! chị làm ivf có tốn kém không chị? chị quê ở đâu? em quyết định theo bs Dũng cho gần nhà, thấy bảo cũng mát tay lắm, làm IUI trong C luôn.hay là em cứ làm xét nghiêm ở bs Dũng rồi qua anh Sơn nhỉ? chị có nick face không? add nick em nhé.
    cảnh muộn con như chị em mình thật là khổ chị nhỉ. em chúc anh chị sớm đón bé ở chu kì sau nhé
    Cảm ơn em nhiều nhiều. Chị ở HN. Chị làm IVF ở C em ạ. Tính đến giờ chị tốn gần 50tr rồi. Em làm IUI trong C cũng được. Chị thấy ở trung tâm hỗ trợ sinh sản tầng 3 nhà D trong viện C họ cũng làm IUI đấy. Em có hết các xét nghiệm rồi thì cứ lên đấy làm theo chỉ dẫn của họ thôi. Còn nếu muốn thử vận may chỗ anh Sơn thì theo chị biết chỗ anh ấy cũng làm IUI. Chị ít facebook lắm, toàn lượn lờ webtretho thôi hihi ^^
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em nay vừa đi siêu âm đầu dò lại..vẫn ko thấy túi ối trong tử cung mà chỉ số beta HCG 1008, niêm mạc dày 16mm,em chậm kinh 1 tuần rùi, buồng trứng bên trái có nang 30x27mm nhưng bên cạnh lại có khối hỗn hợp 15x17mm. vì em có triêuh chứng đau bụng âm ỷ, ngta bảo em có thể có thai ngoài tử cung ..em lo quá..họ hẹn 2 ngày sau đến siêu âm và xét nghiệm hcg lại..các chị ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em vơi..em lần đầu mang thai nên ko biết..giúp em với
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi gấp. Hôm thứ 2 qkd e đi khám trên 56 2 bà trưng để chỉ định uống thuốc kích trứng. Nhưg siêu âm bác sĩ bảo niêm mạc 10mm, dày quá k cần uống thuốc làm dày hơn. Đến hôm nay ngày thứ 11, e đi siêu âm trứng thì bị bảo là niêm mạc mỏng, có 5mm thôi. Sao niêm mạc lại dày mỏng thất thường thế ạ ((((( Giờ em uống thuốc gì cho niêm mạc dày lên được ạ
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathaoanh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi gấp. Hôm thứ 2 qkd e đi khám trên 56 2 bà trưng để chỉ định uống thuốc kích trứng. Nhưg siêu âm bác sĩ bảo niêm mạc 10mm, dày quá k cần uống thuốc làm dày hơn. Đến hôm nay ngày thứ 11, e đi siêu âm trứng thì bị bảo là niêm mạc mỏng, có 5mm thôi. Sao niêm mạc lại dày mỏng thất thường thế ạ ((((( Giờ em uống thuốc gì cho niêm mạc dày lên được ạ
    Mẹ nó có siêu âm cùng 1 bs không? không có chuyện mà mới có mấy hôm mà nm đã mỏng đi từng ấy đâu, dẫu có sai số đi chăng nữa cũng k dã man thế được. Giờ máy hiện đại lắm, nó kẻ để đo cẩn thận cơ mà. mẹ nó sa thêm chỗ khác xem sao
    user: vctv2412. pass: vctv
    • 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

chị ở chỗ nào HN thế? em mới chuyển xuống Vĩnh Hưng chị ạ, nên ra Kim Ngưu gần hơn. em cứ theo bs Dũng, ngày kia em sẽ đến khám lại. Em chúc anh chị đón được bé yêu nhé. Hi vọng chị em mình sớm được diện váy bầu. Yêu chị nhiều !
    Hihi. Chị cảm ơn em nhiều nhé. Chị cũng chúc em sớm đón được con yêu . Cuộc sống là thế em ạ. Cứ cố gắng và hy vọng một ngày được trời thương thôi

Cảm ơn em nhiều nhiều. Chị ở HN. Chị làm IVF ở C em ạ. Tính đến giờ chị tốn gần 50tr rồi. Em làm IUI trong C cũng được. Chị thấy ở trung tâm hỗ trợ sinh sản tầng 3 nhà D trong viện C họ cũng làm IUI đấy. Em có hết các xét nghiệm rồi thì cứ lên đấy làm theo chỉ dẫn của họ thôi. Còn nếu muốn thử vận may chỗ anh Sơn thì theo chị biết chỗ anh ấy cũng làm IUI. Chị ít facebook lắm, toàn lượn lờ webtretho thôi hihi ^^
    • 73 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hom ngay thu 8 iui noi mac tu cung day 13 hom nay thu 14 noi mac 12 vay kha nang co thai cao khong em lo lang lam 4 nam roi chua tung thay 2v em buon qua may chi oi huhuhu
    • 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

cố lên bạn ạ. rồi ai cũng sẽ có phúc phần thôi. vc bạn thì gặp vấn đề gì vậy. sau IUI cứ thoải mái tinh thần đi rồi con sẽ về. tháng này mình cũng muốn IUI đây.mai là ngày hẹn đến kích trứng. chúc bạn 2v nét căng nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daotruongtuyetnhi Xem bài viết
    hom ngay thu 8 iui noi mac tu cung day 13 hom nay thu 14 noi mac 12 vay kha nang co thai cao khong em lo lang lam 4 nam roi chua tung thay 2v em buon qua may chi oi huhuhu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 233 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ trong này làm IUI nhiều quá.Chúc các mẹ sớm có 2v nhé.Còn em thì tháng trước được nhìn cái 2v mờ ơi là mờ rùi.Thế mà được có 4 ngày thì beta tụt.Đi khám thì bác sĩ bảo để 3 tháng nữa thì tin tiếp.Nhưng em thấy trên này các mẹ bảo thả luôn cũng được nên em cũng phân vân quá.Hôm nay là ngày thứ 9 ckk rùi mà em không biêt có nên đi sat lại không nữa?