• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 477K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Uống nhiều sữa đậu nành vào các chị ạ. NM lên nhanh lắm, trước em có 5mm sau 1 thời gian lên 8mm, 12mm và bây giờ đang có bé rồi ạ
    --> bạn uống trong vòng bao lâu thi lên được từ 5mm den 12mm the? và liệu lương uống mõi ngày thế nao?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em vừa đi siêu âm ở PK 56HBT, kết quả: niêm mạc tử cung dày 8,7mm ở ngày cuối của chu kì ( Em SA buổi sáng, buổi chiều có kinh, chu kì kinh của em không đều). Niêm mạc tử cung của e như thế có mỏng ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 19,101 Bài viết

• 4,603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nho_con Xem bài viết
    Em vừa đi siêu âm ở PK 56HBT, kết quả: niêm mạc tử cung dày 8,7mm ở ngày cuối của chu kì ( Em SA buổi sáng, buổi chiều có kinh, chu kì kinh của em không đều). Niêm mạc tử cung của e như thế có mỏng ko ạ?
    NM bình thường e ạ
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 428 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

chị 81 cho em hỏi với...Em đang canh bé mãi ko đc . hxx
    Em đang Qkd thì em có dc uống sữa dậu lành ko ạ...nếu dc thì uống đến ngày mấy của chu kỳ thì ngưng để hứng egg hả chị.
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "

"Khoẻ Mạnh Và Bình An Bên Gia Đình Con Nhé! "

• 1,552 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Từ sau khi mổ u nang BT, niêm mạc tử cung của mình rất mỏng, đến ngày RT cũng chỉ đc 6,6 - 7mm.
    Mình được bác sĩ cho 1 đơn thuốc Progynova, uống từ ngày thứ 2 khi QKD, có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa??? Sau khi dùng có tác dụng tốt không???
    Mình đã từng thử uống sữa đậu nành, ăn sầu riêng, cả ăn tràng như lời khuyên của 1 mẹ nào đó trong diễn đàn, nhưng khi SA lại vẫn ko thấy tăng lên đáng kể.( Tháng trước ngày RT mình SA đc 6,6mm thì tháng sau kết hợp ăn và uống cả 3 loại trên mà NM cũng chỉ đc ~ 7mm)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuotpeo; 27/02/2011 vào lúc 01:05 PM.

• 15 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chắc phải chờ thêm 1 thời gian nữa cho nội mạc hồi phục hẳn sau vụ mổ, bạn mổ được bao lâu rồi?

Mình đọc trên các trang web nước ngoài về hỗ trợ sinh sản thì thấy có nhắc đến việc dùng thêm thịt đỏ (thịt bò, cá ngừ, chim bồ câu,...) sẽ tốt cho nội mạc tử cung. Thêm 1 phương pháp nữa thấy phản hồi khá tích cực là châm cứu vùng bụng, giúp máu về tử cung tốt hơn làm dày nội mạc, mình đọc thế đang định tìm hiểu vì ở VN chưa thấy ai nói đến, chắc đến các Viện Y học cổ truyền hỏi vậy vì mình cũng bị niêm mạc mỏng sau 1 thời gian rong kinh mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,552 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoMinhMinh Xem bài viết
    Chắc phải chờ thêm 1 thời gian nữa cho nội mạc hồi phục hẳn sau vụ mổ, bạn mổ được bao lâu rồi?

Mình đọc trên các trang web nước ngoài về hỗ trợ sinh sản thì thấy có nhắc đến việc dùng thêm thịt đỏ (thịt bò, cá ngừ, chim bồ câu,...) sẽ tốt cho nội mạc tử cung. Thêm 1 phương pháp nữa thấy phản hồi khá tích cực là châm cứu vùng bụng, giúp máu về tử cung tốt hơn làm dày nội mạc, mình đọc thế đang định tìm hiểu vì ở VN chưa thấy ai nói đến, chắc đến các Viện Y học cổ truyền hỏi vậy vì mình cũng bị niêm mạc mỏng sau 1 thời gian rong kinh mà.
    Mình mổ đến bây giờ là được 4 tháng rồi, mình cũng ăn theo lời khuyên của các mẹ trên WTT nhưng thấy ko có tác dụng với mình. Hỏi bác sĩ mổ cho mình thì được cho đơn thuốc Progynova, nhưng đọc ở đây thấy các mẹ đã dùng thuốc làm dày niêm mạc thì ko thấy dùng Progynova mấy lên mình hơi băn khoăn.

• 15 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Mình mổ đến bây giờ là được 4 tháng rồi, mình cũng ăn theo lời khuyên của các mẹ trên WTT nhưng thấy ko có tác dụng với mình. Hỏi bác sĩ mổ cho mình thì được cho đơn thuốc Progynova, nhưng đọc ở đây thấy các mẹ đã dùng thuốc làm dày niêm mạc thì ko thấy dùng Progynova mấy lên mình hơi băn khoăn.
    Mình cũng dùng Progynova đây, dùng kết hợp với phác đồ Clomid nhưng cũng không có tác dụng, niêm mạc thời điểm rụng trứng là <8mm, trong khi đó lần mình có bé đầu tự nhiên thì niêm mạc lúc rụng trứng là 11,5mm cơ. Mình cũng ăn nhiều sầu riêng lắm mà không thấy cải thiện nhiều nên cũng đang loay hoay tìm các phương thức làm dày nội mạc. Chu kỳ tới mình chuyển dùng Femara (ít có tác dụng phụ của Clomid là làm mỏng niêm mạc) xem có khá hơn chút nào không? Chứ nếu trứng đẹp mà niêm mạc không đạt chuẩn thì cũng khó thụ thai lắm.

• 1,552 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoMinhMinh Xem bài viết
    Mình cũng dùng Progynova đây, dùng kết hợp với phác đồ Clomid nhưng cũng không có tác dụng, niêm mạc thời điểm rụng trứng là <8mm, trong khi đó lần mình có bé đầu tự nhiên thì niêm mạc lúc rụng trứng là 11,5mm cơ. Mình cũng ăn nhiều sầu riêng lắm mà không thấy cải thiện nhiều nên cũng đang loay hoay tìm các phương thức làm dày nội mạc. Chu kỳ tới mình chuyển dùng Femara (ít có tác dụng phụ của Clomid là làm mỏng niêm mạc) xem có khá hơn chút nào không? Chứ nếu trứng đẹp mà niêm mạc không đạt chuẩn thì cũng khó thụ thai lắm.
    Mình không hiểu về Clomid lắm vì mình không dùng chung với thuốc đó, mình chỉ dùng Progynova thôi, vừa vào ngó bên SA trứng thấy có mẹ cũng NM mỏng mà lại được chỉ định dùng Sprenetal. Bác sĩ của mình không chuyên về nội tiết với vô sinh, chỉ là bác sĩ mổ thôi nên cũng ko biết đơn thuốc vậy có hợp với mình không nữa. Đúng là mấy tháng trước trứng của mình khá ổn, nhưng NM thì mỏng dính. Chán quá đi :Sigh:

• 975 Bài viết

• 3,814 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Từ sau khi mổ u nang BT, niêm mạc tử cung của mình rất mỏng, đến ngày RT cũng chỉ đc 6,6 - 7mm.
    Mình được bác sĩ cho 1 đơn thuốc Progynova, uống từ ngày thứ 2 khi QKD, có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa??? Sau khi dùng có tác dụng tốt không???
    Mình đã từng thử uống sữa đậu nành, ăn sầu riêng, cả ăn tràng như lời khuyên của 1 mẹ nào đó trong diễn đàn, nhưng khi SA lại vẫn ko thấy tăng lên đáng kể.( Tháng trước ngày RT mình SA đc 6,6mm thì tháng sau kết hợp ăn và uống cả 3 loại trên mà NM cũng chỉ đc ~ 7mm)
    Mình cũng giống bạn nhưng vì mình bị trứng nhỏ phải dùng thuốc kích trứng khiến cho trứng lớn nhanh nhưng niêm mạc lại hơi mỏng nên bác sỹ cũng chỉ định mình uống progynova ngày 2v, mình thấy niêm mạc cũng cải thiện được chút ít.