• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 476K Lượt đọc
  • 1.36K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 351 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    :LoveStruc: Khám thì tốt nhất là sạch kinh 3 ngày mẹKê nhé. Mình biết địa chỉ bs Đức, GĐ Y Khoa của bv PSQT, bác ấy có phòng khám ở đường An Dương Vương, khúc gần Nguyễn Tri Phương đó. Địa chỉ chính xác thì mình ko nhớ lắm, nếu nhà gần đó thì mẹKê có thể tới hỏi thăm lại cho chính xác nha:LoveStruc:

Còn bản thân mình thì toàn khám ở PSQT ko thôi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Me UyenMy oi, Bs Duc co phai làm ở bệnh viện 7A ko?Hình như Bs ấy la BS của bệnh viện Hùng vưong.Nhà o đường trần quóc thảo.Hem 128.
    Mình cũng vùa trễ 4 ngày, thử Qt lên 2 vạch, Nhưng siêu Âm chưa thấy túi thai.Lo qua.NMTC dày 13mm.không ciết có ổn kô? Mình bị tắt 1 bên ống dẫn trứng ,nhưng có 1 bé 9 tháng rồi, và đây là bé sau, mình dang lo lắm.Bé đầu mình di canh trứng ở BS Anh Danh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AmyNguyen Xem bài viết
    Me UyenMy oi, Bs Duc co phai làm ở bệnh viện 7A ko?Hình như Bs ấy la BS của bệnh viện Hùng vưong.Nhà o đường trần quóc thảo.Hem 128.
    Mình cũng vùa trễ 4 ngày, thử Qt lên 2 vạch, Nhưng siêu Âm chưa thấy túi thai.Lo qua.NMTC dày 13mm.không ciết có ổn kô? Mình bị tắt 1 bên ống dẫn trứng ,nhưng có 1 bé 9 tháng rồi, và đây là bé sau, mình dang lo lắm.Bé đầu mình di canh trứng ở BS Anh Danh
    Trễ 4 ngày thì chưa thấy túi thai đâu Amynguyen nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Bác Đức ngày trước làm ở Hùng Vương, sau này chuyển về PSQT Amy à. Chờ thêm 1 tuần SA lại xem túi thai và tim thai luôn cho an toàn nhé, đừng lo lắng mà :LoveStruc:

Chúc mẹ con Amy bình an, mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé :Rose:

• 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cac chi oi em la thanh vien moi cua dien dan nen co gi nho cac chi giup do nhe....cam on cac nhieu....em cung dang lo lang qua vi gan day di kham em cung phat hien ra la niem mac tu cung cua em mong wua, ngay thu 15 cua chu ky ma duoc co 5.5mm thoi..bac si ke cho em uong thuoc Progynova nhung em doc thay co qua nhieu tac dung phu nen ko dung,,em uong vitamin E va cham chi uong sua dau nanh lieu co kha quan len khong ha chac chi? em cung sap lay chong rui nen rat lo lang vi ca hai dua deu la con mot..mong cac chi co ai biet thi giup do em...

• 3,988 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_xiu Xem bài viết
    cac chi oi em la thanh vien moi cua dien dan nen co gi nho cac chi giup do nhe....cam on cac nhieu....em cung dang lo lang qua vi gan day di kham em cung phat hien ra la niem mac tu cung cua em mong wua, ngay thu 15 cua chu ky ma duoc co 5.5mm thoi..bac si ke cho em uong thuoc Progynova nhung em doc thay co qua nhieu tac dung phu nen ko dung,,em uong vitamin E va cham chi uong sua dau nanh lieu co kha quan len khong ha chac chi? em cung sap lay chong rui nen rat lo lang vi ca hai dua deu la con mot..mong cac chi co ai biet thi giup do em...
    Mình có kinh nghiệm từ cô bạn đây, niêm mạc cũng bị mỏng nhưng khi đi khám bác sỹ Phùng Gia Toàn bác nói về uống sữa đậu nành + ăn mảng cầm xiêm bây giờ cô bạn đó sau 02 tuần đã trở lại mức bình thường rồi đó nên bạn cứ yên tâm tiếp tục hen :Smiling:
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy

• 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Mình có kinh nghiệm từ cô bạn đây, niêm mạc cũng bị mỏng nhưng khi đi khám bác sỹ Phùng Gia Toàn bác nói về uống sữa đậu nành + ăn mảng cầm xiêm bây giờ cô bạn đó sau 02 tuần đã trở lại mức bình thường rồi đó nên bạn cứ yên tâm tiếp tục hen :Smiling:
    Chị ơi , cho em hỏi cái mảng cầm xiêm là cái gì ạ ??/Em đọc mà không luận ra được:Silly: , em sa ngày thứ 10 của chu kì mà NMTC là 5mm thì có mỏng quá không ạ:Crying::Crying:, chu kì của em là 31-32 ngày , rất đều đặn , tháng nào cũng đúng ngày , trừ khi em mệt mỏi căng thẳng thì bị chậm 2 ngày là cùng , nhưng hiếm khi thế lắm , trả lời giúp em nhé , thanks chị ạ

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkypiggy Xem bài viết
    Chị ơi , cho em hỏi cái mảng cầm xiêm là cái gì ạ ??/Em đọc mà không luận ra được:Silly: , em sa ngày thứ 10 của chu kì mà NMTC là 5mm thì có mỏng quá không ạ:Crying::Crying:, chu kì của em là 31-32 ngày , rất đều đặn , tháng nào cũng đúng ngày , trừ khi em mệt mỏi căng thẳng thì bị chậm 2 ngày là cùng , nhưng hiếm khi thế lắm , trả lời giúp em nhé , thanks chị ạ
    Mãng cầu xiêm là trái mãng cầu mà người ta hay xay làm sinh tố hoặc dầm làm nước uống, chua chua ngọt ngọt đấy em gái :LoveStruc:

• 3,988 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Mãng cầu xiêm là trái mãng cầu mà người ta hay xay làm sinh tố hoặc dầm làm nước uống, chua chua ngọt ngọt đấy em gái :LoveStruc:
    Cám ơn chị gái :LoveStruc::Kiss:, @pinkypiggy: tối qua chắc đến giờ linh (là đi ngủ) nên mình gõ nhầm :Silly:, mẹ UM trả lời dùm rồi hen :Battin ey:, còn độ dày niêm mạc trung bình là 10 mm :Smiling:, còn chuyên sâu hơn chắc hỏi bác sỹ thôi mình biết đến đó hà :Smiling:
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy

• 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ah , tại chị ý type nhầm nên em không luận ranổi:Smiling: Chắc em phải chữa khỏi cái vụ viêm đã rùi mới lo tới cái khoản niêm mạc này được , sao mà rắc rồi thế , tháng 5 năm sau em mới có kế hoạch em bé , còn 7 tháng để điều trị , và refresh , không biết có nên cơm cháo gì không đây:Thinking: , em cám ơn chị mẹ UM thông thái ạ:LoveStruc::LoveStruc:

• 185 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cac me oi NM bao nhieu la binh thuong a? Hom ngay thu 9 cua Ck e co di SA NM la 6.3 mm bac sy bao mong wa :Sad: e k bit an j cho NM day len, cac me chi dum e voi

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHEN NUOC Xem bài viết
    Cac me oi NM bao nhieu la binh thuong a? Hom ngay thu 9 cua Ck e co di SA NM la 6.3 mm bac sy bao mong wa :Sad: e k bit an j cho NM day len, cac me chi dum e voi
    Tuỳ theo độ dài chu kì kinh em thế nào nữa bé à. Nếu chu kì dài thì ngày 9 NM 6.3 là bình thường em nhé:LoveStruc: