• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung bao nhiêu là đủ tiêu chuẩn để làm tổ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 66K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• 451 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikitrinh Xem bài viết
    co thuốc lam niem mac day len do ban oi.minh nghe noi an sau rieng cung lam
    NM day len,ban an thu vai qua xem sao.NM khoang tu 8 ~10 la okie day.Duoi 8 moi dang puon.
    NM dưới 8mm là mỏng ạ? Sao mọi lần mình siêu âm, NM là 6mm mà bs vẫn kết luận bthuong nhỉ? Đáng lẽ bs phải kết luận NM mỏng mới đúng chứ, fai ko các mẹ?
    Mọi sự tùy duyên.
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vitamin E chị uống nửa tháng thì nghỉ nửa tháng, uống liên tục và trong thời gian kéo dài là không tốt đâu chị ạ, chj có thể cho cả anh xã uống cùng , 1 hộp 30viên 2 vợ chồng cùng uống trong nửa tháng:Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,684 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc Thien Xem bài viết
    NM dưới 8mm là mỏng ạ? Sao mọi lần mình siêu âm, NM là 6mm mà bs vẫn kết luận bthuong nhỉ? Đáng lẽ bs phải kết luận NM mỏng mới đúng chứ, fai ko các mẹ?
    vấn đề là ngày thứ bao nhiêu chu kỳ kinh mẹ nó ạ, càng gần ngày rụng trứng và QKD thì nội mạc càng dày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chị Kapi 06 cho em hỏi? phòng khám BS Ngọc Lan ở đâu vậy chị ?Chi cho em số DT và Đ/c được không? cảm on chị nhiều
    • 139 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

minh ngi niêm mac 8mm là ok rồi.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn
    Mình cũng bị niêm mạc tử cung mỏng có thai rôì nhưng ko giữ đc. Nhưng giờ đi tiêm các lọa thuốc gì ý.Bác sĩ tiêm cho 3 loại thuốc. tiêm 5 mũi là dc. chữ viết khó đọc lắm. đây là số của Bác sĩ 0904 323 669 Bác sĩ Hà Chức Hải Phòng bạn nhé. Các chị mình trước cũng thế giờ Ok rôì. bạn liên lac nhe
    :Applause::Thinking:
    • 504 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi, e chậm kinh đc 5 ngày, thử que 1v, đi Sa bs bảo chưa có gì trong TC, niêm mạc dày. 17mm, liệu e có thai k ah.P/S: e bị BTDDN, cki là 50 ngày các mẹ ah.
    • 904 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng mới đi siêu âm đầu dò tử cung thì niêm mạc của em là 10mm, âm vang đều, như vậy thì có thể chắc chắn khi có bầu thai về làm tổ tốt k nhỉ? Em đg chưa viêm lộ tuyến, sắp khỏi rùi, em đang mong con lắm. Tự dưng thấy các mẹ thía này, em cũng lo lo (Hình như e đi siêu âm gần ngày rụng trứng )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pommebeo; 31/07/2012 vào lúc 02:58 PM.
    Voi con ơi, voi con ơi, mau lớn nhanh có ba mẹ mong....
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pommebeo Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em cũng mới đi siêu âm đầu dò tử cung thì niêm mạc của em là 10mm, âm vang đều, như vậy thì có thể chắc chắn khi có bầu thai về làm tổ tốt k nhỉ? Em đg chưa viêm lộ tuyến, sắp khỏi rùi, em đang mong con lắm. Tự dưng thấy các mẹ thía này, em cũng lo lo (Hình như e đi siêu âm gần ngày rụng trứng )
    cái vụ niêm mạc này khó nói lắm. niêm mạc từ 8 - 10mm là chuẩn rồi đó bạn, trứng rụng là có thể dính, nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa, có nhiều bạn niêm mạc chuẩn mà vẫn 1v ... con cái đúng là trời cho, nếu bạn rụng trứng rồi mà chưa đến kì KN thi đợi mấy hôm nữa thử thai xem
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang canh noãn, chu kỳ kinh của mình dài (34-36 ngày), ngày thứ 16 BS bảo về nhà xxx đi vì trứng được 19mm, nội mạc 8,5mm. Hy vọng tháng này sẽ đón bé yêu về với mình!
    • 100 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

E đọc thấy mẹ nào cũng trên 8mm mà lo quá, hic, e thì có 5,4mm, nang là 20mm, chắc vẫn chưa hy vọng đc gì nhiều đâu nhỉ, e đang khám ở bsi hùng ở huế, có mẹ nào từng khám ở bác mà thành công chưa ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gembrooch Xem bài viết
    E đọc thấy mẹ nào cũng trên 8mm mà lo quá, hic, e thì có 5,4mm, nang là 20mm, chắc vẫn chưa hy vọng đc gì nhiều đâu nhỉ, e đang khám ở bsi hùng ở huế, có mẹ nào từng khám ở bác mà thành công chưa ạ?
    .
    Bác sĩ nói sao bạn, có nói niêm mạc của bạn mỏng không? Bạn đang canh trứng để thả tự nhiên à,mình đang làm hồ sơ để làm IVF nhưng kỳ kinh tới lại trúng ngày lễ 30-4 này, điện thoại cho Bác Hùng thì Bác bảo lễ bác cũng nghĩ(bệnh viện thì nghỉ rồi), nhưng đến ngày thì điện lại để bác sắp xếp, giờ lung tung quá, chẳng biết tính sao.Mình ở tận Quảng Nam đi cũng xa. Nhưng nếu lễ mà Bác không làm thì mình sẽ bị trễ chu kỳ này mất.hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ThuydungNguyen1; 16/04/2013 vào lúc 09:13 AM.
    • 80 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 11 mà niêm mạc mình có 4,9 ko đủ để thứ 2 iui. Lo quá
    • 97 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hic hic!mình đây hôm nay đi siêu âm ngày 12 chu kì trứng 16mm,18mm bác sĩ bảo trứng đẹp rồi nhưng niêm mạc chỉ được 4,5mm thôi.bác sĩ hẹn thứ 2 tuần sau siêu âm lại rồi quyết xem tháng này co làm IUI được không vì niêm mạc mỏng quá.mình buồn quá nêu đến hôm làm IUI mà niêm mạc không dày lên thì lại lỡ thêm 1chu kì nữa.ôi mình buồn quá đi mất.lúc đi khám về mua luôn 2 quả sầu riêng về ăn mong gỡ gạc được chút ít.huhu.làm thế nào bây giờ hả các mẹ thông thái ơi?
    • 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Tháng trc mình đi kích trứng cũng nm hơi mỏng.nghe nói uống kích trứng làm mỏng nm và khô cô bé. Bác sỹ cho mình uống 2v enat mỗi ngày và mình ăn sầu riêng nữa thì sau 12 ngày dc 9mm . Tiếc là trứng khg chịu rụng nên mấy trái sầu riêng coi như phí hic
    • 97 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoilove Xem bài viết
    Tháng trc mình đi kích trứng cũng nm hơi mỏng.nghe nói uống kích trứng làm mỏng nm và khô cô bé. Bác sỹ cho mình uống 2v enat mỗi ngày và mình ăn sầu riêng nữa thì sau 12 ngày dc 9mm . Tiếc là trứng khg chịu rụng nên mấy trái sầu riêng coi như phí hic
    Ui tiếc thế, sao không bảo bs tiêm cho 1 mũi rụng trứng?
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Cho em hỏi cái này hơi ngố chút.
    Em đang uống thuốc kích trứng và cứ cách ngày lại đi SA trứng một lần. Cơ mà SA mấy lần em thấy niêm mạc cứ mỏng dần đi, từ 9mm xuống 8 rồi xuống 7mm. Có phải trong chu kỳ thì niêm mạc phải dày lên mới dễ thụ thai ko các mẹ? Sao của em cứ bị mỏng đi thế nhỉ, hic hic
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị oi vì sao uống sữa đậu nành tới khi ngi ngờ rụng trứng thì dừng lại ạ.Vậy mình muốn có e bé thì uống lúc nào là hợp lý ạ.
    • 253 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen124 Xem bài viết
    Các chị oi vì sao uống sữa đậu nành tới khi ngi ngờ rụng trứng thì dừng lại ạ.Vậy mình muốn có e bé thì uống lúc nào là hợp lý ạ.
    nếu có bé mà bạn uống sữa đậu nành thì dễ bị sẩy thai lắm, vì sữa đậu nành rất mát, trong 3 tháng đầu của thai kỳ tránh ăn đồ mát.
    Bé con của mẹ ơi, bình an 9 tháng 10 ngày bên mẹ nhé, bố, mẹ, iu bé con nhiều lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn nếu chưa có điều kiện xxx (vì ck e đi công tác xa) thì mình cứ tẩm bổ k sao đúng k chị.