CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc tử cung bao nhiêu là đủ tiêu chuẩn để làm tổ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 64.4K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 827 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, đây chính là vấn đề nan giải của mình đấy ạ. Mong ai hiểu biết về vấn đề này thì giúp mình với. Trước đây nếu để tự nhiên thì trứng của mình có tháng tốt, có tháng không, nhưng niêm mạc thì thường là mỏng.
    Sau này mình uống thuốc phát triển trứng theo lời bác sỹ thì trứng lên rất tốt, nhưng niêm mạc thì mấy lần chỉ từ 6.4mm đến 8.3 mm (ngày thứ 12, 13 vòng kinh), đó là uống thuốc và tiêm thuốc đấy. Như vậy có phải vấn đề là niêm mạc mình ko đủ dày để hợp tử làm tổ không ạ? Mình nghe mấy bạn cùng tiêm IVFM với mình toàn 9mm hoặc hơn thôi.

Có cách nào hay thuốc gì làm cho niêm mạc mình dày thêm lên không ạ? Mình vừa làm IUI nhưng không thành công, đang nghỉ ngơi 2 tháng rồi làm tiếp, nhưng với tình hình niêm mạc ntn thì sợ là thành công lại không cao. :Crying:
    Giúp mình với nhé!

Chúc cả nhà một tuần tốt lành và nhiều tin vui 2v, niềm mơ ước của tớ!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

co thuốc lam niem mac day len do ban oi.minh nghe noi an sau rieng cung lam
    NM day len,ban an thu vai qua xem sao.NM khoang tu 8 ~10 la okie day.Duoi 8 moi dang puon.
    美紀チン
    • 827 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikitrinh Xem bài viết
    co thuốc lam niem mac day len do ban oi.minh nghe noi an sau rieng cung lam
    NM day len,ban an thu vai qua xem sao.NM khoang tu 8 ~10 la okie day.Duoi 8 moi dang puon.
    Bạn ơi, cái vụ ăn sầu riêng là có cơ sở khoa học không bạn? Nếu vậy thì mình nên ăn trong bao lâu? ngày nào cũng ăn hay thế nào? May mà sầu riêng là món mình rất thích, chỉ có điều ngoài Bắc thì hơi đắt thôi. Hi.

Chiều nay làm về phải mua sầu riêng thôi!
    Cám ơn bạn và tặng hoa bạn nè! :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:

• 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Autumngirl78 Xem bài viết
    Cả nhà ơi, đây chính là vấn đề nan giải của mình đấy ạ. Mong ai hiểu biết về vấn đề này thì giúp mình với. Trước đây nếu để tự nhiên thì trứng của mình có tháng tốt, có tháng không, nhưng niêm mạc thì thường là mỏng.
    Sau này mình uống thuốc phát triển trứng theo lời bác sỹ thì trứng lên rất tốt, nhưng niêm mạc thì mấy lần chỉ từ 6.4mm đến 8.3 mm (ngày thứ 12, 13 vòng kinh), đó là uống thuốc và tiêm thuốc đấy. Như vậy có phải vấn đề là niêm mạc mình ko đủ dày để hợp tử làm tổ không ạ? Mình nghe mấy bạn cùng tiêm IVFM với mình toàn 9mm hoặc hơn thôi.

Có cách nào hay thuốc gì làm cho niêm mạc mình dày thêm lên không ạ? Mình vừa làm IUI nhưng không thành công, đang nghỉ ngơi 2 tháng rồi làm tiếp, nhưng với tình hình niêm mạc ntn thì sợ là thành công lại không cao. :Crying:
    Giúp mình với nhé!

Chúc cả nhà một tuần tốt lành và nhiều tin vui 2v, niềm mơ ước của tớ!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Mình thấy bảo uống Vitamin E cũng làm niêm mạc dày lên đấy mẹ nó à
    • 243 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Uống sữa đậu nành cũng giúp niêm mạc tốt nữa đấy bạn. Còn chuẩn thì 9mm đã là quá đủ chuẩn rồi. Chúc bạn sớm đạt được ước nguyện nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Borntolove; 17/03/2009 vào lúc 09:05 PM.
    • 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Có lần mình nghe ai đó nói là niêm mạc nên bằng khoảng 1/2 trứng. Tức là nếu trứng 20, niêm mạc tốt là 10. Không biết có đúng không nhi? Có mẹ nào biết về việc này k
    • 827 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả các mẹ rất nhiều! Vậy từ hôm nay tớ sẽ lên lịch mỗi ngày uống 1 cốc sữa đậu nành, uống 1v vitamin E (cái này tớ đang uống được 1/2 tháng rồi), và 1tuần ăn 2,3 buổi sầu riêng. :LoveStruc: Hi vọng là sau 1,2 tháng niêm mạc tự nhiên của tớ sẽ tốt lên. Thực ra từ trước giờ (từ hồi tớ biết đi siêu âm trứng), chưa bao giờ niêm mạc của tớ được 9mm cả, cao nhất chỉ là 8.2mm đợt tiêm thuốc kích trứng thôi. :Sad:

Cho tớ hỏi với là cô bạn tớ cũng 5năm chưa có em bé, nó bảo người ta mách là 1tuần nên ăn baba 1 hôm, tốt cho phụ nữ lắm, mà cả tớ và nó chẳng biết tốt ntn, tốt cho cái gì cụ thể. Có ai biết chỉ cho tớ với nhé!

Chúc các mẹ, mẹ nào có bé rồi thì bé khoẻ mạnh, chóng lớn, mẹ nào chưa có bé thì nhanh chóng 2 vạch nét căng nhé! :Kiss:

• 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn ơi mình có người chị 4 năm rồi mà kg có baby,đi nhiều nơi nhưng vẫn không có nhưng đi uống thuốc gì đó của Cô mụ Tư là về tháng đó có luôn đó
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Cho tớ hỏi với là cô bạn tớ cũng 5năm chưa có em bé, nó bảo người ta mách là 1tuần nên ăn baba 1 hôm, tốt cho phụ nữ lắm, mà cả tớ và nó chẳng biết tốt ntn, tốt cho cái gì cụ thể. Có ai biết chỉ cho tớ với nhé!
    Ba ba tốt cho những phụ nữ bị rong kinh.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghe BS nói là niêm mạc 8mm cũng được rồi, mình cũng không biết đúng không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Memongcho; 18/03/2009 vào lúc 10:28 PM.
    • 541 Bài viết

• 803 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả các mẹ rất nhiều! Vậy từ hôm nay tớ sẽ lên lịch mỗi ngày uống 1 cốc sữa đậu nành, uống 1v vitamin E (cái này tớ đang uống được 1/2 tháng rồi), và 1tuần ăn 2,3 buổi sầu riêng. :LoveStruc: Hi vọng là sau 1,2 tháng niêm mạc tự nhiên của tớ sẽ tốt lên. Thực ra từ trước giờ (từ hồi tớ biết đi siêu âm trứng), chưa bao giờ niêm mạc của tớ được 9mm cả, cao nhất chỉ là 8.2mm đợt tiêm thuốc kích trứng thôi. :Sad:

Chúc các mẹ, mẹ nào có bé rồi thì bé khoẻ mạnh, chóng lớn, mẹ nào chưa có bé thì nhanh chóng 2 vạch nét căng nhé! :Kiss:
    Nhưng bạn ơi, nếu bạn thụ thai tự nhiên thì nên uống sữa đậu nành sau khi rung trứng nhé nếu k nó dịêt hết Tinh trùng đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em lấy chồng 2 tháng rùi. KN tự nhiên lung tung cả. Tháng rồi trễ hẳn 20 ngày. Đi SA niêm mạc có 5mm. Bác sỹ bảo NM mỏng. BS kê cho mình thuốc Progynova 16v uống 2v/ngay. Thuốc có tác dụng tăng độ dày NM. Mà vụ KN lung tung em chả biết đường nào mà lần. Càng ngày càng rối. Các mẹ giúp em với.
    • 827 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimom Xem bài viết
    Nhưng bạn ơi, nếu bạn thụ thai tự nhiên thì nên uống sữa đậu nành sau khi rung trứng nhé nếu k nó dịêt hết Tinh trùng đấy
    Ôi chết. Thật thế hả bạn? Nhưng mình uống cơ mà, có phải ông xã uống đâu? Vẫn ảnh hưởng hả bạn? Vì khi trứng rụng thì NM cũng đã hình thành xong độ dày rồi mà, chỉ chờ trứng thụ tinh để làm tổ thôi chứ đâu có dày thêm được đâu? Bạn kiểm tra lại thông tin giúp mình đi. Thanks bạn!

• 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Ôi chết. Thật thế hả bạn? Nhưng mình uống cơ mà, có phải ông xã uống đâu? Vẫn ảnh hưởng hả bạn? Vì khi trứng rụng thì NM cũng đã hình thành xong độ dày rồi mà, chỉ chờ trứng thụ tinh để làm tổ thôi chứ đâu có dày thêm được đâu? Bạn kiểm tra lại thông tin giúp mình đi. Thanks bạn!
    Điều này là kô đúng, chỉ nên kiêng uống đậu nành trong những ngày nghi RT và xxx thôi, còn 1 khi trứng đã rụng, gặp tinh trùng và thụ tinh rồi thì nên uống đậu nành để làm dày niêm mạc tử cung, giúp cho thai làm tổ bám chắc hơn.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 502 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

NM trên 8 là đẹp rùi đấy! Vài ngày sau RT thì trứng đã thụ tinh (nếu có) mới vào tử cung, NM từ lúc RT vẫn còn phát triển thêm đó!
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cái vụ niêm mạc mỏng này nan giải lắm. Ko phải cứ trên 8mm làđược đâu. Trên 8mm nhưng cũng phải đẹp thì mới được. Vì mình cũng bị niêm mạc mỏng đang điều trị ở PK Ngọc lan, THáng đầu bác sĩ cho uống proginova 4v/ngày, sau 6 ngày tăng lên 6v/ngaỳ, sau 6 ngày tăng lên 8v/ngày thế mà nm vẫn chỉ có 6mm. thế là phải bỏ qua tháng đấy. Tháng thứ 2 chuyển sang trích purgon 300 3 ngày mn vẫn có 5mm nhưng bác sĩ bảo là mỏng nhưng đẹp hơn. Mình phải kết hợp ăn sầu riêng môĩ ngày 1 muí và uống sữa đậu nành trong hơn 1 tháng rồi bây giờ mới lên được 7mm, bác sĩ bảo là ko dày nhưng đẹp hơn nhiều rồi và có thể chuyển phôi trữ lạnh được rồi. Mình thấy có nhiều người đến siêu âm nhiêm mạc hơn 10 mà vẫn ko chuyển phôi. Vì vậy phải theo bác sĩ thôi chứ kích thước ko cũng chưa đủ đâu. ăn sầu riêng chắc cũng có tác đấy ạ vì thấy rất nhiều người ăn 1 thời gian là nn dày lên nhưng mỗi ngày chỉ cần ăn 1 múi thôi. Chúc các mẹ thành công nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,860 Bài viết

• 943 Được cảm ơn

Đúng đấy ah, em ngày 13 ck trưng 19, NM 13,5 tăng âm, bsy bảo NM em dày nhưng tăng âm nên ko thuận loi đấy, ko phai cứ dày là tốt đâu
    Bình an sẽ đến bên người thiện tâm.
    • 8,540 Bài viết

• 2,869 Được cảm ơn

Hic hic, em cũng đang đau đầu về cái vụ niêm mạc đây ạ! Chu kỳ thì linh tinh, niêm mạc thì toàn lẹt đẹt ở mức 5mm, 6mm thui. Uống bao nhiêu vitamin E rồi mà chả thấy khá hơn tí nào. Chán!
    • 311 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Còn mình, ngày thứ 10 của chi kỳ đi siêu âm, NMTC là 7.8mm, ngày thứ 13 đi siêu âm lại cũng chẳng thấy lên được mm nào, chán quá.
    • 311 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mà hình như, chuyện NMTC dày bao nhiêu mới đủ thụ thai được là tuỳ vào cơ địa của từng người thì phải, đúng không vậy các mẹ ơi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3