• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Niêm mạc mỏng, làm thế nào bây giờ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,464 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho mình hỏi với. Hôm qua vừa đi SÂ về, BS nói là niêm mạc của mình hơi mỏng: 5.6mm thôi:mad: , egg thì mới 11mm. Nhưng egg thì mình kô ngại lắm, vì có tháng nó rất to. Còn niêm mạc thì tháng nào cũng mỏng. Làm thế nào bây giờ? Em phải ăn uống như thế nào ? Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ cho em với nhé. Thanks cả nhà nhiều nhé

• 1,001 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Mình cũng có chung câu hỏi như bạn. Mọi người ơi, ngoài thuốc Tây ra, điều chỉnh tăng độ dày nm bằng ăn uống như thế nào?

Mình nghe các "thông tấn xã" nói: uống nhiều sữa đậu nành (1 L/ngày) và ăn nhiều thịt bò (0,5 kg/ngày). Có hiệu quả không? Ăn thế này mình chỉ sợ sẽ béo ú chứ bầu bí thì vẫn tịt mít mất :Sad:

À, mọi người đã thảo luận về chủ đề này rồi đấy: Niêm mạc tử cung dày / mỏng - Phần 1
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé

• 662 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì mình dùng vitamin E400 và acid folic 0,4mg 1 viên/ngày, ngoài ra uống nước dừa tươi ngày 1 cốc, mặc dù không thường xuyên cho lắm vì hay quên nhưng cũng thấy hiệu quả lắm. Trước đây niêm mạc của mình cũng chỉ khoảng 7mm thôi, mấy tháng nay tháng nào cũng 13, 14mm hết. Mà dùng mấy loại kia thì mình cũng thấy yên tâm vì chắc chắn nó không hại gì cả, mình uống một đợt rồi nghỉ cách một thời gian chứ cũng không liên tục. Các bạn thử tham khảo xem sao nhé!
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!

• 1,464 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hui Love Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì mình dùng vitamin E400 và acid folic 0,4mg 1 viên/ngày, ngoài ra uống nước dừa tươi ngày 1 cốc, mặc dù không thường xuyên cho lắm vì hay quên nhưng cũng thấy hiệu quả lắm. Trước đây niêm mạc của mình cũng chỉ khoảng 7mm thôi, mấy tháng nay tháng nào cũng 13, 14mm hết. Mà dùng mấy loại kia thì mình cũng thấy yên tâm vì chắc chắn nó không hại gì cả, mình uống một đợt rồi nghỉ cách một thời gian chứ cũng không liên tục. Các bạn thử tham khảo xem sao nhé!
    Cám ơn Hui love nhé
    Mình cũng đã uống E mấy tháng rồi còn sắt thì mới uống được hơn 1 tháng thôi, nhưng cũng chưa thấy tiến bộ gì cả. Còn sữa đậu nành thì ngày nào cũng uống 1 cốc nhỏ thôi. Còn nước dừa tươi thì chưa uống bao giờ, chắc bây giờ bắt đầu uống thôi . Nhưng ở HN để mua được dừa thì khó lắm,

• 13,255 Bài viết

• 9,435 Được cảm ơn

Đã có topic tương tự trong Mục Lục
    Giúp đỡ thành viên mới sử dụng diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f86/g...n-1836803-new/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn Email của Admin: admin@webtretho.com.vn