• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhật ký IUI (tầng 31) - Các bé rồng đua nhau kéo về, bão 2v đã kéo đến sắp quét sạch các mẹ nhà ta sang nhà mang thai rồi các mẹ ơi................

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 381 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hochuot Xem bài viết
    @Mẹ caocaolala: nàng QKD roài à, thế cũng may nhanh nhanh làm IVF, đừng buồn nhá !!! lần này làm là thành công thôi ^^. Cảm ơn nàng trong tuần này mẹ hochuot đã giảm đc 3kg roài,đang cố gắng giảm tiếp, định làm IUI 1 lần nữa ở bệnh viện Vạn Hạnh cơ mà nghĩ bác Luân chuyên về bệnh của Ng hơn lại có mẹ Thu Hà song hành nên 2 mẹ rủ nhau đi 888 cho vui.
    @Mẹ Angle.Dieu : Diệu cũng thành công vang dội trong lần này để ủn mông cho các mẹ nhá.
    @Mẹ Duckling : Mẹ xinh đẹp ơi, uống CCĐ xem sao, em cũng đi uống đây, mai rủ ox đi cắt thuốc. Hợp thì hợp ko hợp thì thôi ^^ đằng nào cũng đang chờ bác Luân gọi, mà nghe bảo thuốc này nếu hợp rất tốt cho cả những mẹ bị sẩy, uống vào có bầu luôn mà toàn đc thằng ku thôi, mẹ nó thử nhé ^^.
    @ Meiucon : C ơi, nghe mọi ng kể chuyện mc của c thương c quá, cứng rắn và mạnh mẽ c nhé, cả nhà ở bên c, may mắn sẽ nhanh đến với chị .
    @ BoRong : đúng là mọi ng đoán chị là Bò Rống hoặc Bò Rông đó c ạ, đc 1 trận cười nghiêng ngả, có e đoán ra thôi, giỏi chưa nào, hihi :-p :*, c ơi, lần này nhất định sẽ may mắn mà, em có khấn cho c nữa roài đó, cố lên nhá c :*
    @Mẹ mai1609 : Bao giờ mẹ lên Sg công tác lại hú mọi ng off nhỉ.Cảm ơn mẹ vì viên thuốc nhé, em vẫn để đầu giường ngắm nghía hoài , biết đâu nó mang cái hên của các mẹ trước tới.^^
    @Hoài Thanh : Thế là sắp ra trận roài ^^ thành công, đại thành công ná ^^ yeah yeah!
    @ Pp253: Mẹ Phương nhẹ nhàng dịu dàng ơi, mẹ P nhanh nhanh báo tin vui cho mọi người nhá ^^.
    @ Mẹ và con : Nghe mẹ Lan Anh bảo chị xinh ơi là xinh, chân dài ơi là dài, thấy ngưỡng mộ c quá, mong c nhanh có em bé nhá , nếu có vào Sg công tác hay j đó thì ới bọn em off cho vui^^
    @All: Các mẹ ơi , em ngày nào cũng cầu cho nhà m trụ đến nhà này là hết mức, bay sang nhà mang thai hết nhường chỗ cho các nhà mới, nghĩ đến cảnh có bầu nhất định em sẽ cố ưỡn cái bụng ra đi cho khoái mà mắc cười, hihi ^^^^^^. Đi of hội nhà m về kể cho ox nghe là các chị ai ai cũng dễ thương, thế là ox phán câu : " Thế thì trời thấy dễ thương quá nên ổng cho các mẹ có bầu chậm chậm để hưởng vc son lâu lâu chăm đỡ vất vả, và còn lo đúc những đứa con thật đẹp nên đúc hơi lâu đấy ^^ hihi.
    Mấy bữa nay chát chít với mẹ Thu Hà , hóa ra 2 người cùng học chung trường Đại học, làm gần nhau, cũng thả 1 time với nhau, ox tính tình giống giống nhau, vui dã man, đang mong cho c Hà ko phải đi khám bác Luân cùng mẹ Hochuot, hihi ^^ :*
    mẹ Ngọc xinh đẹp ơi,chúc mừng mẹ nó giảm đc 3 kí nhé,ui vậy là trông khả ái và thon thả lắm đây.kiểu này lại IUI tự nhiên thành công vang dội đấy.
    mấy hôm nay mình tăng kí rồi nè.lên 2 kí.hụ hụ ko biết là tốt hay ko nhỉ? hy vọng nó tăng đều đều 9m10d nó giảm.hí hí.
    chắc chắn năm nay chị em nhà ta sẽ chuyển qua nhà mang thai hết thôi.để giữa năm off 1 ngày mang tên,ngày hội các bà bầu.đầu năm sau off ngày hội trẻ thơ.haaaaaaaaa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbiec81 Xem bài viết
    các mẹ nhà mình ơi cho em hỏi, ngày 5-3 này e quay lại từ dũ, hôm 29-2 ck thứ 2 bs kê cho e 6 mũi thuốc, k biết bác có tính nhầm k vì mũi thứ 6 lại rơi vào ngày 5-3, do tháng này k có ngày 30, có phải 5-3 này e quay lại siêu âm k? sau đó thì thông thường là làm j nữa, mà e có cần ở lại tp k, vì e k biết ngày hôm sau có quay lại nữa k, bình thường các chị như thế nào ạ, e muốn biết để chuẩn bị mà ở lại... mong tin các mẹ
    bà chị iu dấu.5/3 là ngày 7 chu kì.nếu còn 1 mũi thuốc thì mang luôn lên bệnh viện để siêu âm xong thì trích luôn nhé.cũng có thể là trích xong mới siêu âm. hiii.
    ngày 7 thì chưa cần ở lại đâu,tùy trứng lớn bé,phát triển thế nào mới có toa thuốc điều trị tiếp tục.chị ráng lên sớm nhé.đông lắm
    mấy hôm nay chị trích có đau mông ko? em 11 mũi rồi là lá la la tan nát cái mông vốn xẹp lép của em mất rồi chị ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rybyxyz Xem bài viết
    Hom nay la ngay thu 14 sau iui cua em.sang va chieu nay e thu thi chi co 1vach thoi.ngay 17 trung cua e rung.e co tiem thuoc kich va rung trung.chu ky cua e la 32 ngay.vay ngay nao e co kinh ha cac chi?may hom nay e cu so bi,vao nha ve sinh kiem tra lien tuc cung chua thay gi.the la het hy vong roi phai ko cac chi?sao so e kem may man the?o co quan nguoi ta co bau am am con lai moi minh e.e chang thiet song nua.cu muon ngu quen di,khong phai thuc tinh lai nua.luc tinh day e lai nghi minh chua co con ma tui than wa.huhuhu
    bạn ơi cố lên, rồi sẽ tới lượt mình bầu bì thôi. Mình cũng iui lần 2 ngày 25/2. Hnay thử que 1 vạch nét căng, biết là thử sớm tuy nhiên người ngợm vẫn bt, ad ẩm ướt suốt. chắc tạch tiếp rồi. mình cũng buồn lắm, 2 vc bt, thả cả năm k dính.2 lần đi iui kqua cũng ok mà vẫn chưa được. đành cố iui lần 3 tiếp vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoRong Xem bài viết
    Khiếp sao mà ghê gớm thế, đòi làm thổ địa từ Nam ra Bắc nữa. Thế em gửi mua hộ chị Hải cẩu hoàn đk không? Đông trùng hạ thảo dạng nước thì dễ mua nhg chị không thích, còn dạng gì ấy mà đắt lắm tận 14triệu/lạng hay hộp gì đó chị quên mất rồi thì chị có thể đặt mua ở đông y Nguyễn Hữu Toàn đk nhưng đắt lè lưỡi ra mà không biết kết quả thế nào??????
    Đúng là đôi khi ước mơ to lớn của mình lại là điều nhỏ bé của người khác em nhế? Hôm nay ngày 8ck rồi, chắc là ngày kia chị ms xuống đk. Nếu bơm cũng phải 4-5 hôm nữa, lúc đó nhờ em nha.
    Vâng thế chị đợi em để em nhờ chị bạn gửi cho, em cũng uống gần hết rồi, ngày 3v, hôm nào lười thì 2 v, có hôm lão ấy trốn uống có 1v. em đoán là do hải cẩu hoàn vì có đợt chồng em nghỉ ngơi suốt nhưng tt vẫn chẳng khá lên, đợt này vừa ốm dậy mà bị vợ bắt đi kiểm tra lại khá đột xuất, một hộp là 10v giá hơn 90n, hồi em mua là 91, giờ không biết có lên giá không nữa
    ĐỢi khoảng hơn 2 tuần nữa em cũng IUI sẽ nhân tiện kiểm tra lại lun lần nữa xem thế nào
    Em như muôn ngàn tia nắng mặt trời, cuộc sống soi sáng những tâm hồn yêu
    • 33 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình lần đầu tiên cho tàu ngầm ngoi lên mặt nước. Mình muốn chia sẽ với các mẹ hành trình của chính mình (k dám nói làkinh nghiệm đâu). Mình cưới được gần 1 năm, đến tháng thứ 8 mình mới dám đi khám, lần đầu mình khám ở Từ Dũ, vừa bước vào m đã ngợp vì người người lớp lớp đứng chở khám ở khoa Hiếm muộn. Sau lần khám đó, m bị viêm cổ tử cung nặng, bs kê thuốc Seaclot đặt âm đạo 12 ngày và nc rửa Lactacyd. Lần đầu tìm hiểu IUI là gì? Cũng rất lo lắng. Vợ chồng mình quyết định ra phòng khám ngoài làm vì để tiện thời gian đi lại và cũng ngán ngẫm hàng dài người chờ. Và cuối cùng mình cũng chọn được 1 phòng khám, và bắt đầu tiến hành hành trình các cuộc xét nghiệm.
    Đầu tiên là xét nghiệm các nội tiết tố, nội tiết tố sẽ ảnh hưởng khả năng thụ thai, ngoài ra m cũng làm xét nghiệm rubella, và chỉ số kháng thể rubella, làm xét nghiệm vào ngày kinh thứ 2. Cầm kết quả trên tay với chỉ số bình thường, xem như là bớt lo được 1 phần và tiếp tục xung pha chiến trận.
    Sau khi sạch kinh, bs yêu cầu kiểm tra vòi trứng, siêu âm này k như mình tưởng, đau, khó chịu mà lại tơ huơ nữa chứ, thiệt là đau quá điiiiii. Khi siêu âm vòi trứng, bs có cho uống kháng sinh để chống viêm nhiễm. Mình tìm hiểu là sau khi siêu âm vòi trứng phải bỏ chu kỳ này vì thuốc bơm vào sẽ ảnh hưởng đến trứng, nhưng bs khám thì nói k cần vì bg dùng thuốc mới nó sẽ tan đi hết.
    Ngày 11 của chu kỳ được 1 nang phải 11.5cm, niên mạc 7cm. Bs hẹn 3 ngày sau khám để canh trứng tiếp. Chu kỳ củq m thường là 35-37. Đến ngày 14, với hy vọng tràn trề m sẽ kịp chu kỳ này, khi siêu âm, bs k thấy trứng đâu cả,hichic, chắc nó đã rụng trong ngày 12-13 mất rùi. Ra về mà ngậm ngùi kể chồng nghe, cũng k biết tại sao lại rụng sớm nv. Bs nói trứng mình nhỏ, niên mạc mỏng, nên lần sau vào ngày kinh thứ 2 là chích thuốc kích trứng. Nghe bs nói, m buồn lắm, lại lọ mọ vào mạng để tìm hiểu trứng nhỏ sẽ ntn, niên mạc ảnh hưởng gì? Bao nhiêu câu hỏi thắc mắc cứ tuôn ra, càng tìm hiểu lại càng thêm lo, nhiều yếu tố ảnh hưởng đến khả năng thụ thai wa, hichic. Chưa giao thừa tết tây mà m nằm bẹp ở nhà cả, 1 năm chỉ có 1 lần được xem pháo bông thui, tết ta phải về quê mất tiêu rùi muh.
    Nếu tính đúng chu kỳ kế thì sẽ rơi vào tết, hichic, chắc phải chờ đến kỳ tiếp theo rồi. Từ ngày bắt đầu khám bs đã cho uống acid folic 1v/ngày.
    Nhưng cũng k hiểu tại sao chu kỳ kế này m bị trễ, đến ngày 39 mới có lại, trong khi đó, trứng đã rụng từ ngày 12-13 rùi. Vậy là ngày đầu sạch kinh,m đi khám lại, và kỳ này đành để trứng lớn tự nhiên. Theo mình biết thuốc kích này gồm 6 liều và cho thêm 1 liều, nó thiết kế như ống tiêm, 1 liều/ngày, giá hơi chát nha các mẹ 4.3tr/ống. Mình k nhớ rõ tên. Bs hẹn đến ngày 11 để sa canh trứng, ngày 11: trứng phải được 14cm, niên mạc 7.5, mỗi tháng m chỉ có 1 trứng thui, chứ k như có nhiều mẹ được 2-3 trứng. Bs nói, nhiều trứng thì khả năng đậu cũng sẽ nhiều hơn nhưng trứng phải đẹp, k bị lép, bị lép hay k thì cũng k bit dc, phải lấy trứng ra soi kính hiển vi mới bết được, thao tác đó chỉ dùng cho những th thụ tinh ống nghiệm thui. Hẹn 3 ngày sau tái khám. Ngày 14: trứng được 19cm, niên mạc 9, và bs cho chích thuốc rụng trứng lun, hẹn cách 1 ngày là IUI. Theo m tìm hiểu, trứng kỳ này là khá đẹp, nhưng k dám hy vọng lắm, và m bit sau khi kích thì sau 24g-36g, trứng rụng nên lo lắng xin bs chặc giữa chặc đuôi lun, là làm IUI 2 ngày liên tục, vì tt có thể sống từ 2-4 ngày, còn trứng chỉ có 1 ngày, theo m nhớ là vậy. Thui tốn ít tiền nữa nhưng m yên tâm hơn, bơm thì 500k/lần. Sau khi 2 ngày bơm, bs kê thuốc dưỡng: benis, asperin, và 1 loại thuốc nữa 3 viên/1 ngày, m k bit tên vì k có vĩ, chỉ viên lẻ, thuốc đắng, màu trắng, nhỏ bằng viên asperin. Benis đặt âm đạo 2 lần/ngày, asperin 1v/ng. Bg là đến gđ hồi hộp chờ đợi đây. 7 ngày trôi wa dài như 1 tháng, lại phải chờ thêm 7 ngày nữa...... Đến ngày thứ 10,thật k chờ nữa rùi, mình thử lun, hồi hộp trong 2 phút chờ,  1 vạch thì đỏ chét, vạch còn lại sao k thấy gì hết, thui rùi lượm ơi...., m để cây ở chỗ ráo, khi nền trở về màu trắng thì vạch còn lại mới bắt đầu hiện lên nhưng rất mờ, mà phải căng mắt ra mà dòm. Sốt ruột, ngày hôm sau thử tiếp, cũng như vậy lun, vạch 2 cũng chẳng rõ lên tí nào, rùi ngày 12-13cuxng vậy tuốt, buồn rười rượi, đến ngày 14, do dạo này lại mắc chứng tiểu đêm, 2-3g sáng đi thế là thử lun, the same result, nhìn kq, buồn wa, leo lên gường ngủ tiếp, nhìn ông chồng kế bên ngủ say càng bùn thêm, k bít sáng ra nói sao nữa. M cũng nghe các mẹ nói, kq như vậy cũng rất hy vọng, nhưng cũng có những th cũng có những biểu hiện mệt mỏi, tức bụng, thèm ăn ,đắng miệng, đau ngực, mỏi lưng, nhiệt độ tăng.... cũng 1 mờ, 1 rõ, đến ngày có qkd cũng k thấy lun, ai ngờ đâu qkd cũng đến và trễ 7 ngày lận. Ôi thui, nhiều th lắm, m càng tìm hiểu càng k dám hy vọng. M nói với ox, thui để đến tháng xem có hay k là bít liền. Ban ngày làm việc thì tâm trí k để ý tới, chiều về, hai vc chở nhau về cũng chẳng bít nói gì với n nữa. Trên đường về, m qđ, kêu ox, chở đến phòng xét nghiệm tư để ktra máu, để khỏi lăn tăn si nghĩ. Phòng xét nghiệm hẹn 2g sau ghé lấy kq, lại phải chờ đợi, 2vc đi ăn tối mà chẳng nuốt nổi, rùi ra quán cafe ven đường ngồi chờ đến giờ lấy. Còn hơn 30p nữa mới đến giờ hẹn, 2vc phóng xe đến, vào chỗ lấy kq, đưa phiếu, trả bao thư, vậy la kq có sớm rùi, mở bao thư ra mà tim cứ đập thình thịch, nhìn kq 339.1ml>25ml, m bít là m đã có rùi, nhưng ox k dám chắc, chạy đến bs, cầm kq cho bs xem, bs khẳng định là có, và kê thêm thuốc dưỡng thai tiếp. Hihihihi, các mẹ ơi, m mừng wa đi, m theo dõi wtt đã lâu, học hỏi nh từ các mẹ, m cảm ơn các mẹ lắm lắm, m nhủ rằng m thành công sẽ k ẩn nữa và chia sẽ những gì m trãi wa cho các mẹ. Hôm nay, là được 5 tuần 3 ngày rùi các mẹ ah, còn sau ngày bơm là 24 ngày. Hình như vũng có 2 cách tính ngày, mình phải tìm hiểu tiếp đây, mình cũng chưa thấy ghén gì cả, bụng thì hơi chướng 1 tí, ngực vẫn đau. Chúc nhà mình sớm có kq tốt, ủn mông lấy hên nè các mẹ. Xxxx
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaithanh268 Xem bài viết
    bà chị iu dấu.5/3 là ngày 7 chu kì.nếu còn 1 mũi thuốc thì mang luôn lên bệnh viện để siêu âm xong thì trích luôn nhé.cũng có thể là trích xong mới siêu âm. hiii.
    ngày 7 thì chưa cần ở lại đâu,tùy trứng lớn bé,phát triển thế nào mới có toa thuốc điều trị tiếp tục.chị ráng lên sớm nhé.đông lắm
    mấy hôm nay chị trích có đau mông ko? em 11 mũi rồi là lá la la tan nát cái mông vốn xẹp lép của em mất rồi chị ơi.
    mông xẹp lép thì chích nhìu cho nó sưng to lên cho...đẹp chứ hoaithanh nhỉ, hehe. Ráng chịu đau tí đón con iu về đét đít lại cho bỏ tức hí. Haha
    • 299 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducklingvc Xem bài viết
    mông xẹp lép thì chích nhìu cho nó sưng to lên cho...đẹp chứ hoaithanh nhỉ, hehe. Ráng chịu đau tí đón con iu về đét đít lại cho bỏ tức hí. Haha
    - bà chị xinh đẹp của em dạo này chăm chỉ vào nhà 888 quá ta, vậy có fai vui ko, thời gian trc chị toàn tàu ngầm, làm em bắt chước theo lun, keke. Chị ơi hôm đến CCĐ sao ko alo cho em, chị quên là em nói em có hốt thuốc ở đó uống r ah, nhớ ra mà phone cho em thì đỡ mất công đi lần nữa r nhẩy, hihiii. Chị yên tâm đi, thuốc ở đó em nghe nhìu người uống hợp là có baby liền ah, chị cũng sẽ vậy cho mà xem, cả mẹ Thuha và hochuot nữa, thuốc cũng ko khó uống lắm đâu, cố lên chị iu, chờ tin của các mẹ đấy nhé!
    -hochuot: Mỹ Ngọc ui ghen tị với mẹ nó ghê nha, sao mà giỏi giảm cân vậy, thế thì lại càng xinh xắn dễ thuơng ai mà chịu nổi chứ, tội nghiệp xã nhà mẹ nó r, thế nào cũng bị vợ quyến rũ đến đuối sức mất thui. Tranh thủ vừa uống thuốc bắc vừa giảm cân xong bên DHYD alo là cầm hso lên khám thai lun kưng nha!
    - hoaithanh: trứng và nm vậy là ổn kưng nha, cầm 2v trên tay là alo chị ngay nhé, chị fai đc bit đầu tiên mới chịu á, hehe!
    - caocaolala: vào đây thay đổi ko khí thấy vc mẹ nó happy quá nha, ko khéo mc mà bit L.A hưởng thụ vậy chắc bà ấy tức điên người nhỉ, hihiii. Xuỵt, đừng để lão Tuyên đọc đc nhé, ko thui mai mốt lên nhà lão đuổi cổ P ra thì khổ, haha. Thay đổi nhịp sinh học như vậy rất tốt cho cơ thể đó, thế nào vc L.A cũng thành công, tự tin lên nha!
    - meiucon: Nhi ơi ởi, vậy là đồng ý vụ off ăn uống nhậu nhẹt buổi tối r ha, để oxa đi ctac về P sẽ lên lịch và thông báo cả nhà nhé, mấy hôm nay home alone mà bùn chán thê thảm nè, có ai cứu vớt tui hok, huhuuu...
    - mai1609: chị Vân ui vụ nấu nướng thì em để dành khi nào chị lên SG ctac nhé, còn of nhìu tập mà nên chị yên tâm, ko bao jo bỏ quên chị đâu nè!
    - angle.dieu: nghe hoaithanh nói mẹ nó busy lắm hả, tội nghiệp quá đi, mẹ nó đã bước vào hành trình đc mấy hôm r đúng hok, cố gắng giữ sk và tinh thần thật tốt để đón chào thành viên mới cho gđ nhỏ của mẹ nó nha!
    - bameyeucon: chị Ánh ơi khi nào có lên bác Cảnh khám thấy ok thì thông tin cho em với nha, hy vọng là dù theo bác nào thì chị cũng sớm 2v như ý chị nhé!
    - Cả nhà thân iu, nhà IUI mình tầng mới này vừa đc xây bởi bà bầu xuha, vừa đc MUM ghé thăm thế nào cũng đón bão 2v đổ bộ sập nhà thui các chị-em ơi. Cảm ơn MUM đã ghé vào nhà chúng em, em rất ngưỡng mộ MUM với 3 cô công chúa thật xinh xắn và tấm lòng nhiệt tình với tất cả mọi thành viên trên wtt, MUM đúng là chị 2 số 1 ko ai thay thế đc, chúc gđ chị lun vuive và hạnh phúc. Rảnh rỗi chị lại ghé nhà IUI đá đít bọn em sang nhà chị ở cùng cho vui nha chị iu!
    Ba mẹ sẽ làm những j tốt nhất có thể để có con bên cạnh.
    Nhanh về bên ba mẹ con iu nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

- xin đc chúc mừng mẹ Gauchavidai và mẹ lequynhnhien nha, chúc 2 mẹ khỏe mạnh và bình an 9t10n nhe, 2 mẹ nó ủn mông cật lực cho mọi người theo chân 2 mẹ nó với nào!
    Ba mẹ sẽ làm những j tốt nhất có thể để có con bên cạnh.
    Nhanh về bên ba mẹ con iu nhé!
    • 1,497 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

mới sáng sớm lão nhà mình đã bị mình nhằn cho 1 phát vì cái tội cmnd đã bị hỏng mà k chịu đi làm, pp thay thế cũng được nhưng lão phải dùng nó làm giấy lên tàu ngoài giàn khoan, lão bảo e đi sớm về sớm vợ nhé, chiều a còn dùng đến, hix sáng mai mình đi tàu lên, có mặt chắc khoảng 8h, mẹ nó lúc đó chắc có mặt ở từ dũ rùi nhỉ, xong mình đi ún cafe đi, dụ dỗ mẹ lan anh sang từ dũ được hem nhủy. he he he
    hi 5/3 này chị em mình gặp nhau nhé.sẵn ghé qua mẹ lan anh luôn.em cũng có lịch hẹn siêu âm TD đây? mấy giờ chị lên đc thì nhắn đt cho em nha.mong là mọi chuyện tốt đẹp với tất cả chị em chúng mình.cố gắng giành chiến thắng vang dội lần đầu ra quân chị nhé.
    • 1,497 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

hiii nếu mẹ nó đi cùng mình, mình sẽ BẢO KÊ cho mẹ nó, haizza k bik có BẢO KÊ nủi k te? mình lên khám , khámm nhanh lắm nên hẻm sợ đông đâu,chỉ có 1 théc méc nhỏ là mình có được gần ox k? mình cũng đang tinh ngày để đúng ngày iui các chú tinh binh được giải lao 5 ngày nè, ôi nghe đồn càng chích càng đau, minh mũi đầu k đau, mũi 2 ê ê, mũi 3 sao giống cái mông bị bơm, mũi 4 thì hơi tê, lát nữa đi tiêm mũi 5 nè, nghe cô nàng hum gặp ỡ TD thì nàng ấy mũi 6 là đi hok nổi huuuuuuuu
    • 1,497 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

em ui chị hay đọc cm của em từ hùi e vừa vào, đừng bùn nhỏ ui, mình cứ thoải mái ,cô bạn thân của chị tton ở bs lan, 3 lần đầu tâm trạng cứ nặng nề lo nghĩ, đến lần thứ 4 mới thành công đấy, chị chúc e sớm đón bé về bắc, lần này iui k thành công chị sẽ ra bắc 1 chuyến, biết đâu khi chị ra lại được gặp e ngoài ý nhủy?( có bé là em về thôi mờ), chị hy vọng chị sẽ đại thắng ngay lần đầu tiên, dạo này chị hay mơ thấy thế lắm, kệ chị ăn mừng sớm luôn, hiiiii,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caocaolala Xem bài viết
    Dạ, hôm nay chưa thấy Chị à. Thế là cũng đỡ đc ngày 2 là ngày chủ nhật. Nếu mai nó ghé thì thứ 2 Em qua PK Ngọc Lan gặp Bác. Còn nếu thứ 2 nó ghé thì thứ 3 Em lên Vạn Hạnh.
    Một Bạn cũng làm IVF (do BS Tuân làm) sáng nay nhắn tin E là có thai rồi. Hiii, thêm 1 hi vọng. À, mà cách đây 2 ngày Bạn ấy chào Em về HN và nói là thử que có 1 Vạch. BẠn ý còn nói là về HN tẩm bổ để mấy tháng sau làm tiếp đó. Đúng là kỳ diệu. Bạn ấy HP lắm! Và Em cũng cảm thấy HP Chị à. Trường hợp Bạn ấy giống Em lắm: phải gặp BTuan để uống thuốc ra kinh vì QKD mãi k thấy, làm Phác đồ dài. Cầu mong Em được thành công như Bạn ý.
    Dạo này sáng ra VC Em dậy đi thể dục ở Công viên Tao Đàn, uống cà phê. Sau đó về đi chợ mua thức ăn, đi ăn sáng. Cũng thấy khỏe người ra. HI
    Mà Chị tính làm IUI hay IVF ? Khi nào làm thì có định gửi Con về bên Chùa k? Sợ k ai chăm sóc Con vì Mẹ Hương phải giữ mà.
    Chị cố ăn uống , nghỉ ngơi cho thoải mái tinh thần nha, đừng nghĩ ngợi ảnh hưởng sk. Cố gắng đừng để ốm. K tốt đâu nha. Em giờ dừng hẳn thuốc rồi. Em e là do uống thuốc nên QKD kéo dài.
    Giờ k nghĩ gì nữa, Người tính k bằng Trời tính.
    @ Cả nhà: Sorry cả nhà vì làm tốn đất. Hôm nay hơi tâm trạng.
    • 725 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lequynhnhien Xem bài viết
    Hôm nay, là được 5 tuần 3 ngày rùi các mẹ ah, còn sau ngày bơm là 24 ngày. Hình như vũng có 2 cách tính ngày, mình phải tìm hiểu tiếp đây, mình cũng chưa thấy ghén gì cả, bụng thì hơi chướng 1 tí, ngực vẫn đau. Chúc nhà mình sớm có kq tốt, ủn mông lấy hên nè các mẹ. Xxxx
    Chúc mừng Mẹ nó nhé. Chúc Mẹ Con bạn bình an cán đích !
    Ủn mông cho Các Mẹ tích cực Bạn nhé. Giờ Bạn qua nhà Mang thai tìm hiểu kinh nghiệm nha.
    • 725 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

em ui chị hay đọc cm của em từ hùi e vừa vào, đừng bùn nhỏ ui, mình cứ thoải mái ,cô bạn thân của chị tton ở bs lan, 3 lần đầu tâm trạng cứ nặng nề lo nghĩ, đến lần thứ 4 mới thành công đấy, chị chúc e sớm đón bé về bắc, lần này iui k thành công chị sẽ ra bắc 1 chuyến, biết đâu khi chị ra lại được gặp e ngoài ý nhủy?( có bé là em về thôi mờ), chị hy vọng chị sẽ đại thắng ngay lần đầu tiên, dạo này chị hay mơ thấy thế lắm, kệ chị ăn mừng sớm luôn, hiiiii,
    Cảm ơn Chị. Em cũng hơi bất ngờ, lẽ ra vào đây thoải mái thì càng đúng kỳ chứ, ngoài kia Em còn hay Stress mà vẫn đều đều ấy ạ. Hiii, thôi, kệ vậy.
    Chị làm IUI lần đầu ạ? Chị cứ mackeno, thoai mái lên C à.
    VC Em xác định trường kỳ kháng chiến trong này nên chưa biết khi nào về HN đây. . Tuy là làm lần đầu nhưng EM cũng thoải mái lắm. Vì được các Chị đi trước hanh thông cho nhiều rồi. Với lại, cố gắng hết mình và luôn xác định: đc là đc, k đc là k đc. Cái số rồi. K nghĩ nhiều. Chẳng giải quyết đc gì. Có người còn làm đên mấy lần k đc nữa là. Mình phải đối diện với thực tế.
    Theo Em nghĩ, rồi dần dần ai ai cũng được làm Mẹ thôi, chỉ có điều là thời gian vì mỗi con đường của mỗi người khác nhau nhưng cũng 1 đích đến: CON YÊU. Nên đi thì chúng ta vẫn cứ phải đi, đừng nản chí và đổ lỗi vì cái gì, do ai,...k tất cả đều có DUYÊN SỐ.
    Nếu có Dịp ra HN chơi, Chị cứ alo cho Em. Em ham vui ham chơi lắm
    • 725 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pp253 Xem bài viết
    - caocaolala: vào đây thay đổi ko khí thấy vc mẹ nó happy quá nha, ko khéo mc mà bit L.A hưởng thụ vậy chắc bà ấy tức điên người nhỉ, hihiii. Xuỵt, đừng để lão Tuyên đọc đc nhé, ko thui mai mốt lên nhà lão đuổi cổ P ra thì khổ, haha. Thay đổi nhịp sinh học như vậy rất tốt cho cơ thể đó, thế nào vc L.A cũng thành công, tự tin lên nha!
    Tình hình P sao rồi? Nhớ Xã lắm hả ? Để Xã về tặng Xã cái que 2 VẠCH đỏ chót cho bõ nhớ nhé.
    Cũng mong được như P nói: THÀNH CÔNG ĐẠI THÀNH CÔNG !
    • 725 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

mới sáng sớm lão nhà mình đã bị mình nhằn cho 1 phát vì cái tội cmnd đã bị hỏng mà k chịu đi làm, pp thay thế cũng được nhưng lão phải dùng nó làm giấy lên tàu ngoài giàn khoan, lão bảo e đi sớm về sớm vợ nhé, chiều a còn dùng đến, hix sáng mai mình đi tàu lên, có mặt chắc khoảng 8h, mẹ nó lúc đó chắc có mặt ở từ dũ rùi nhỉ, xong mình đi ún cafe đi, dụ dỗ mẹ lan anh sang từ dũ được hem nhủy. he he he
    Chị tính rủ Em đi à? Cảm ơn C và Me Hoaithanh nhưng Em e là k đi đc rồi. Vì giờ đó E còn lo ăn sáng cho Nhông ! :d
    • 725 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducklingvc Xem bài viết
    caocaolala ui cố lên, mọi viới chỉ bđầu thôi nên phải vui vẻ lạc quan lên nhé. Cứ nghĩ bây giờ đang tận hưởg giây phút thoải mái truoc khi bồng bồng bế bế. Hai vc lo tận hưởng đi nhé. Đôi lúc c cũng muốn quẳng hết cv ở nhà vui chơi 1 thgian nhưng chưa làm đc đấy. Cố lên.
    Chị xinh đẹp ! Dạo này thấy C vào nhà comment nhiều nên EM thấy vui quá.
    Chị lấy được thuốc chưa ? Cứ thoải mái uống thuốc đều đặn và yêu nhau thật nhiều, biết đâu.....
    Cứ vào tâm sự cho vơi nỗi buồn.
    E cảm ơn Chị và mọi người luôn quan tâm lo lắng. "sự cố" ngoài ý muốn này thật đau đầu quá , Nhưng thôi, cứ thoải mái C nhỉ ? Chồng Em nghe tin: từ khi tiêm đến khi hoàn thành quá trình IVF là k đc iu nhau nên mấy hôm nay tranh thủ liên tục
    • 292 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

nhìn kq 339.1ml>25ml, m bít là m đã có rùi, nhưng ox k dám chắc, chạy đến bs, cầm kq cho bs xem, bs khẳng định là có, và kê thêm thuốc dưỡng thai tiếp. Hihihihi, các mẹ ơi, m mừng wa đi, m theo dõi wtt đã lâu, học hỏi nh từ các mẹ, m cảm ơn các mẹ lắm lắm, m nhủ rằng m thành công sẽ k ẩn nữa và chia sẽ những gì m trãi wa cho các mẹ. Hôm nay, là được 5 tuần 3 ngày rùi các mẹ ah, còn sau ngày bơm là 24 ngày. Hình như vũng có 2 cách tính ngày, mình phải tìm hiểu tiếp đây, mình cũng chưa thấy ghén gì cả, bụng thì hơi chướng 1 tí, ngực vẫn đau. Chúc nhà mình sớm có kq tốt, ủn mông lấy hên nè các mẹ. Xxxx
    Chúc mừng mẹ nó nhiều nhé. Mình mới có kq chụp vòi trứng và bs bảo bỏ chu kỳ này, chu kỳ sau bắt đầu iui. Cho lây hên của mẹ nó với nhé.

Vợ và chồng đều 1984
    IUI LẦN 1
    - 10/4/2012 iui, 24/4/2012 QKĐ
    IUI LẦN 2
    - 9/5/2012 iui, 24/5/2012 QKĐ
    • 33 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

@mechuotchit84: Mẹ nó nhớ kỳ sau từ ngày 10 đến ngày 14 sa thường xuyên để canh trứng nhé, xem kích thước trứng p triển ntn, kỳ này mẹ nó nên mua cây thử LH và cập nhiệt độ để tự theo dõi chu kỳ này trứng sẽ rụng ngày nào để chuẩn bị kỳ sau. Vì ck của m k đều nên phải canh đủ phương pháp hết. Cây thử có giá 5.5k thui,nhiều chỗ bán 10k lận. Chúc mẹ may mắn nhé......
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lequynhnhien; 04/03/2012 vào lúc 10:54 AM.
    • 375 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

@pp253, caocaolala yêu dấu, bthuong c vẫn hay lên diễn đàn đó chứ nhung hay đi tàu ngầm thui, từ dạo off gặp mọi người về c thấy rất vui nên thích ngoi lên 888 nè. Tuần sau c mới đi bốc thuốc lại, hqua cũng kg nhớ pp253 đa từng bốc thuốc nhung vì luc c đi cũng đã 5g rùi. Dạo này thấy mọi người ai cũng đầy tự tin và hy vọng nên chắc chắn nhà ta sẽ sớm có tin vui thôi. Chúc cả nhà 1 tuần vui vẻ va nhiều niềm vui, còn mình thì 1 tuần vất vả đây nhưng cầu mong mọi chuyện tốt đẹp.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,497 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

ui bạn nhien nhan nho me chuot cghit, nhung mà cho m2inh ké câu cảm ơn nhé, mình cũng đang cuộc hành trình, lần đầu mong cho thành công rực rỡ 2 v đỏ chót nè, chưa có kn nên cái j cũng lo, hóng hớt các mẹ kn nè hiii
    @mechuotchit84: Mẹ nó nhớ kỳ sau từ ngày 10 đến ngày 14 sa thường xuyên để canh trứng nhé, xem kích thước trứng p triển ntn, kỳ này mẹ nó nên mua cây thử LH và cập nhiệt độ để tự theo dõi chu kỳ này trứng sẽ rụng ngày nào để chuẩn bị kỳ sau. Vì ck của m k đều nên phải canh đủ phương pháp hết. Cây thử có giá 5.5k thui,nhiều chỗ bán 10k lận. Chúc mẹ may mắn nhé......