CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhật ký IUI tầng 28: Bác sỹ và ox mát tay + nhà mới, may mắn và niềm vui mới để thành công và đón các bé rồng về nhà!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 72.5K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 202 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

chac mẹ nó bị nang cơ năng thôi. nhưng tốt nhất là đi bv làm các xn xem thế nào. cách đây 2 tháng tớ có 1 nang trúng giàlên tơi 32mm k vỡ rồi bị đau bung, sốt.ra C họ cho xn CA125 tiền ung thư thì không sao.mẹ nó vào viện khám đi nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglangtim185 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi tư vấn giúp em với. Em đang rất hoang mang. Hôm qua ngày thứ 2 chu kỳ em đi siêu âm, kết quả siêu âm là có 1 vùng âm vang không đồng nhất kích thước 54x43 mm bên buồng trứng phải. Lúc đó muộn quá bác sĩ cũng nói qua qua là có thể là phải mổ nội soi này nọ. Em không kịp hỏi gì cả. Em uống thuốc kích trứng 2 tháng rồi, thagns trước IUI mà không được, tháng này thì để tự nhiên. Mà tháng này em cứ ra máu màu đen, nhiều màng và cục vụn thôi. Thỉnh thoảng đau âm ỉ bụng dưới. Hôm nay ngày thứ 3 lại đau tiếp. Em đọc trên mạng thì thấy bảo là hoặc bị chửa NTC hoặc bị u nang. Em đang hoang mang lắm. Em lấy chồng hơn 2 năm rồi. Hu hu. Em cảm ơn cả nhà ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaoLP Xem bài viết
    em này chắc IUI rồi nhỉ, lâu lắm rồi mình mới vào trang này là định lên dây cót cho bạn một chút. Chị đã thành công ngay lần đầu tiên IUI tháng 10 năm ngoái với một bên trứng 16, một bên 17 và 18, Nm hôm siêu âm trước khi IUI là 7.8. Cũng xác định là khó có thể được, nên mặc kệ mọi thứ, làm xong nằm một lúc rồi về đi làm, đặt thuốc vài hôm thấy chán thế là bỏ không đặt nữa mặc kệ nhiều thứ lắm, cũng chầy chật vất vả mấy tháng đầu rồi cuối cùng ngày hôm nay chị có một cô công chúa 5 tháng tuổi cực yêu trộm vía. Chúc em cũng được như chị nhé!
    Hnay ngày thứ 5 sau IUI rồi mà em chưa thấy có biểu hiện gì đặc biết cả, hix.
    • 97 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhtrieu82 Xem bài viết
    chac mẹ nó bị nang cơ năng thôi. nhưng tốt nhất là đi bv làm các xn xem thế nào. cách đây 2 tháng tớ có 1 nang trúng giàlên tơi 32mm k vỡ rồi bị đau bung, sốt.ra C họ cho xn CA125 tiền ung thư thì không sao.mẹ nó vào viện khám đi nhé!
    Chị ơi cho em hỏi thêm là sau đấy nó tự rụng hay chị phải mổ ạ. Nếu giờ mà em phải mổ thì phải bao lâu sau mới có thể tiếp tục điều trị để co con được ạ. Nghĩ đến phải mổ mà em buồn quá.
    Cho em hỏi các chị thêm 1 chút nữa ạ. 3 tháng trước bs siêu âm cho em thấy rất nhiều nang nhỏ 2 bên BT, bsi nói em bị đa nang buồng trứng và cho dùng thuốc kích trứng. Nhưng hôm thứ 2 vòng kinh này em cũng siêu âm thì các chỉ số nội tiết của em đều trong giới hạn bình thường (FSH = 3.92, LH = 6.39, Prolactin = 501.4, Etradiol = 171.8 và Testosterone = 1.17), với lại khi siêu âm thì em có nhiều nang nhỏ nhưng nằm rải rác chứ ko thành hình chuỗi hạt đâu ạ. Vậy em có bị đa nang không ạ? hay nội tiết bình thường là do dùng thuốc kích trứng? Em cảm ơn ạ
    • 202 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi thêm là sau đấy nó tự rụng hay chị phải mổ ạ. Nếu giờ mà em phải mổ thì phải bao lâu sau mới có thể tiếp tục điều trị để co con được ạ. Nghĩ đến phải mổ mà em buồn quá.
    Cho em hỏi các chị thêm 1 chút nữa ạ. 3 tháng trước bs siêu âm cho em thấy rất nhiều nang nhỏ 2 bên BT, bsi nói em bị đa nang buồng trứng và cho dùng thuốc kích trứng. Nhưng hôm thứ 2 vòng kinh này em cũng siêu âm thì các chỉ số nội tiết của em đều trong giới hạn bình thường (FSH = 3.92, LH = 6.39, Prolactin = 501.4, Etradiol = 171.8 và Testosterone = 1.17), với lại khi siêu âm thì em có nhiều nang nhỏ nhưng nằm rải rác chứ ko thành hình chuỗi hạt đâu ạ. Vậy em có bị đa nang không ạ? hay nội tiết bình thường là do dùng thuốc kích trứng? Em cảm ơn ạ
    Quan trọng là em đi SA vào ngày nào? nếu mới có ck xong thì các nang đang còn đồng đều nhau lắm, phải qua ngày 10ck kinh thì mới có nang trội phát riển. chị bị nang già nen đến ck là nó vỡ ra cùng kinh thôi, còn củaem nếu k vỡ ra theo kỳ kinh thì tùy theo mức độ mà bs có chỉ định cho em mổ k. cóa mổ thì cũng mổ nội soi thôi, 1 tháng là hoàn toàn binht thường rồi nên không phải lo lắng lắm đâu.em khám ở PK hay vào viện khám?mà em ở HN hay HCM.nếu em xn nội tiết vào ngày 2 ck thì k phải lo là ảnh hưởng của thuốc vì đó là nội tiết gốc của mình rồi.có thể em bị đa nang nhẹ thôi. chị k bị đa nang mà vẫn uống thuốc kích trứng để làm iui mà.đã theo bs thì phải tin và làm theo phác đồ bs đưa ra, đừng lo lắn nhiều quá em nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Binhtrieu82; 27/11/2011 vào lúc 09:59 AM.
    • 97 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Chị nói thế em cugnx thấy bớt lo hơn rồi. Em ở HN, đi khám bác sĩ Thanh Vân ở phòng khám 87 Nguyễn Du ấy ạ. Bác sĩ rất nhẹ nhàng nhưng chắc do hôm đó em đến muộn quá rồi lại còn cắt tóc ngắn nữa nên bác sĩ không nhận ra nên không tư vấn rõ ràng . Em đang định sang chỗ bác sĩ Lan ở Bà Triệu khám đây này =)). Thế chị làm IUI mấy chu kỳ rồi ạ? Có tin vui gì chưa chị. Sorry chị vì em cũng chưa đọc hết thông tin của các chị trên forum này.
    • 202 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

chị iui 2 lần rồi.lần 2 được nhưng bj sảy sơm.nghỉ 1 tháng k làm gì cả, tháng vừa rồi có uống thuốc rồi để qh tự nhiên nhưng k được,tháng này chị iui lần thứ 3 chị theo co Châu phòng khám phụ 16 ở bv C.chị ở Thanh Hóa
    Chị nói thế em cugnx thấy bớt lo hơn rồi. Em ở HN, đi khám bác sĩ Thanh Vân ở phòng khám 87 Nguyễn Du ấy ạ. Bác sĩ rất nhẹ nhàng nhưng chắc do hôm đó em đến muộn quá rồi lại còn cắt tóc ngắn nữa nên bác sĩ không nhận ra nên không tư vấn rõ ràng . Em đang định sang chỗ bác sĩ Lan ở Bà Triệu khám đây này =)). Thế chị làm IUI mấy chu kỳ rồi ạ? Có tin vui gì chưa chị. Sorry chị vì em cũng chưa đọc hết thông tin của các chị trên forum này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

các mẹ ơi Nhật kỳ IUI có tầng 29 rùi các mẹ qua đó thảo luận nha, cho hội tụ. chứ tầng này quá 150 trang nên mọi người wa bên tầng mới hết rùi, hok còn ở đây đâu,... đây là link tầng mới: http://www.webtretho.com/forum/f90/n...keo-ve-998294/
    I'm waiting for you! my baby