• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhân xơ tử cung có nguy hiểm không các mẹ ơi????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Giúp em với, hôm qua đi kiểm tra noãn, bác sĩ phát hiện có 1 nhân xơ tử cung nhỏ phía thân sau tử cung khoảng 14-16mm. Không biết có sao không nữa :Crying: :Crying: :Crying: . Siêu âm phát hiện mật độ không đều. Không biết đây có là nguyên nhân gây thai lưu không nửa. Em bị lưu cách đây 4 tháng rồi. Lúc trước đi siêu âm đâu có sao? Có mẹ nào giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Sao không thấy ai trả lời em với. Em đang mong từng giờ vì đang canh noãn trứng. Lo lắng lắm. Siêu âm sao thấy nội mạc mỏng quá, không biết có nên có thai không nữa. Cho em lời khuyên với
    • 189 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymilu Xem bài viết
    Sao không thấy ai trả lời em với. Em đang mong từng giờ vì đang canh noãn trứng. Lo lắng lắm. Siêu âm sao thấy nội mạc mỏng quá, không biết có nên có thai không nữa. Cho em lời khuyên với
    bác sỹ có nói gì với bạn không? Mình cũng mới đi siêu âm, bác sỹ nghi ngờ có 1 nhân xơ bé như của bạn, nhưng bác sỹ nói rõ là mặc kệ nó, không sao cả. Nên mình cũng mặc kệ thôi. Sao lúc siêu âm bạn không hỏi luôn bác sỹ nhỉ?
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi future mommy Xem bài viết
    bác sỹ có nói gì với bạn không? Mình cũng mới đi siêu âm, bác sỹ nghi ngờ có 1 nhân xơ bé như của bạn, nhưng bác sỹ nói rõ là mặc kệ nó, không sao cả. Nên mình cũng mặc kệ thôi. Sao lúc siêu âm bạn không hỏi luôn bác sỹ nhỉ?
    Tại bác ý bảo là trời sinh sao để vậy, làm mình hoảng quá. Cảm ơn nhé, mình cũng đỡ lo rồi khi nào nó phát triển rồi hay sao vậy
    • 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

Giúp em với, hôm qua đi kiểm tra noãn, bác sĩ phát hiện có 1 nhân xơ tử cung nhỏ phía thân sau tử cung khoảng 14-16mm. Không biết có sao không nữa :Crying: :Crying: :Crying: . Siêu âm phát hiện mật độ không đều. Không biết đây có là nguyên nhân gây thai lưu không nửa. Em bị lưu cách đây 4 tháng rồi. Lúc trước đi siêu âm đâu có sao? Có mẹ nào giúp em với
    Nhân xơ còn bé lắm... không có gì đáng lo ngại đâu em gái :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: Hồi chị có thai bé My cũng có 1 nhân xơ 2cm đó, nhưng bs bảo để theo dõi, có khi lại tự hết... sau khi sinh 2 tháng thì nhân xơ cũng tự biến mất luôn. Bs nói những nhân xơ bé, tầm 2-3cm có thể tự biến mất theo thời gian. Vì vậy cứ thoải mái tinh thần em nhé... 1-2 tháng sau theo dõi lại xem nó có phát triển thêm ko nha em :LoveStruc: Nhân xơ ko phải là nguyên nhân gây thai lưu của em đâu... đừng tự kỉ ám thị em nhé.

Chúc em hạnh phúc :LoveStruc:
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Nhân xơ còn bé lắm... không có gì đáng lo ngại đâu em gái :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: Hồi chị có thai bé My cũng có 1 nhân xơ 2cm đó, nhưng bs bảo để theo dõi, có khi lại tự hết... sau khi sinh 2 tháng thì nhân xơ cũng tự biến mất luôn. Bs nói những nhân xơ bé, tầm 2-3cm có thể tự biến mất theo thời gian. Vì vậy cứ thoải mái tinh thần em nhé... 1-2 tháng sau theo dõi lại xem nó có phát triển thêm ko nha em :LoveStruc: Nhân xơ ko phải là nguyên nhân gây thai lưu của em đâu... đừng tự kỉ ám thị em nhé.

Chúc em hạnh phúc :LoveStruc:
    Cám ơn chị Me Uyen My. Vì em đang canh noãn mà phát hiện nên cũng lo lắm. Em đang lo nội mạc tử cung có 5mm, có phải mỏng quá không. Em nhìn lại mấy siêu âm trước khi có thai cũng là 7mm nhưng em vẫn có thai được. Em định tháng này co thai nhưng bac sĩ nói fải làm cho nội mạc dày hơn nữa. Nhưng em không biết làm cach nào nữa. Chị có kinh nghiệm về vấn đề này không giúp em với
    • 189 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn chị Me Uyen My. Vì em đang canh noãn mà phát hiện nên cũng lo lắm. Em đang lo nội mạc tử cung có 5mm, có phải mỏng quá không. Em nhìn lại mấy siêu âm trước khi có thai cũng là 7mm nhưng em vẫn có thai được. Em định tháng này co thai nhưng bac sĩ nói fải làm cho nội mạc dày hơn nữa. Nhưng em không biết làm cach nào nữa. Chị có kinh nghiệm về vấn đề này không giúp em với
    Mẹ nó ơi, mình siêu âm bác sỹ Chương ở 35 Hàng Giấy đấy, bác sỹ cũng bảo niêm mạc mình mỏng lắm (ngày thứ 9 của chu kỳ), trứng thì lít nhít à, ra bác sỹ Khanh bác ý kê cho mình Enat và FumaferB9 , mình đoán Enat làm dầy niêm mạc hay sao ý, k hiểu. Có gì bạn mang kết quả siêu âm cho bác sỹ khám hỏi ý kiến xem.
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình siêu âm bác sỹ Chương ở 35 Hàng Giấy đấy, bác sỹ cũng bảo niêm mạc mình mỏng lắm (ngày thứ 9 của chu kỳ), trứng thì lít nhít à, ra bác sỹ Khanh bác ý kê cho mình Enat và FumaferB9 , mình đoán Enat làm dầy niêm mạc hay sao ý, k hiểu. Có gì bạn mang kết quả siêu âm cho bác sỹ khám hỏi ý kiến xem.
    Cám ơn chi future. Hôm qua em đi khám lại thị niêm mạc bị giảm còn 4mm thôi. Không biết tại sao nữa. Em đi sieu âm 3 nơi luôn, lần 1 6mm, lần 2 5 mm, lần 3 4mm, mổi ngày siêu âm khác nhau vậy đó. Nhưng bác sĩ cho hôm nay em thụ thai luôn, sau khi xxx thì uống vageston 200. Bác ý bảo sẽ làm nội mạc dày thêm. Không biết thế nào nữa. Chị có biết thuốc này không. Em đọc dđ thấy có người đặt nữa. Không biết là uống và đặt cái nào đúng hơn:confused: :confused: :confused:
    • 65,801 Bài viết

• 318,767 Được cảm ơn

NMTC dày mỏng tùy theo từng người em à... chị cũng từng thấy người NM chỉ có 6mm mà có thai. Lúc trước em 7mm vẫn mang thai là chuyện bình thường em nhé.

Bs cho thuốc Vageston để làm dày NMTC là chính xác rồi nhé em... đừng lăn tăn làm gì :Rose:

Chúc em đạt thành ước nguyện:LoveStruc:
    • 189 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn chi future. Hôm qua em đi khám lại thị niêm mạc bị giảm còn 4mm thôi. Không biết tại sao nữa. Em đi sieu âm 3 nơi luôn, lần 1 6mm, lần 2 5 mm, lần 3 4mm, mổi ngày siêu âm khác nhau vậy đó. Nhưng bác sĩ cho hôm nay em thụ thai luôn, sau khi xxx thì uống vageston 200. Bác ý bảo sẽ làm nội mạc dày thêm. Không biết thế nào nữa. Chị có biết thuốc này không. Em đọc dđ thấy có người đặt nữa. Không biết là uống và đặt cái nào đúng hơn:confused: :confused: :confused:
    Ui,cô bạn mình đi siêu âm canh trứng 2 nơi còn thấy trứng ngày càng bé đi cơ. Nhưng đó là do bác sỹ thôi bạn ạ, bác sỹ khác nhau thì kết quả chênh lệch là bình thường mà. Mình nghĩ mẹ nó nên siêu âm 1 máy, 1 bác sỹ thôi. Mẹ nó cố lên nhé, mình thì chắc phải tháng sau cơ. Mình nghĩ mẹ nó cứ yên tâm làm theo lời bác sỹ đi nhé. Mẹ Uyên My thông thái cũng nói vậy rồi mà. Chúc mẹ nó tháng này thành công nha. :Rose: :LoveStruc:
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Ui,cô bạn mình đi siêu âm canh trứng 2 nơi còn thấy trứng ngày càng bé đi cơ. Nhưng đó là do bác sỹ thôi bạn ạ, bác sỹ khác nhau thì kết quả chênh lệch là bình thường mà. Mình nghĩ mẹ nó nên siêu âm 1 máy, 1 bác sỹ thôi. Mẹ nó cố lên nhé, mình thì chắc phải tháng sau cơ. Mình nghĩ mẹ nó cứ yên tâm làm theo lời bác sỹ đi nhé. Mẹ Uyên My thông thái cũng nói vậy rồi mà. Chúc mẹ nó tháng này thành công nha. :Rose: :LoveStruc:
    Cám ơn mẹ Future mommy, em là em giận bác admin lém đó. Mạng gì hư hoài nên em chang vô được gì hết. Em thấy kì sao đó, ngày hôm qua không biết đã rụng trứng chưa nữa mà sao bac sĩ lại bảo em xxx. Nhưng hôm nay em lại có cảm giác như là trứng sắp rụng vậy, ấn vô hơi đau nhói bên trái. Không biết là sao? Hình như cũng có chút chất dịch nữa. Chẳng lẽ em sắp rụng trứng àh. vậy là công cốc đêm qua rùi. Công trình dự trữ mấy ngày. Mẹ ấy trả lời giúp em nhá. Không biết mai tinh binh có đủ lực để chạy không nữa, vì em thử que rung trứng cứ có 1 vach đậm và 1 vạch mờ mà thôi chẳng thấy vạch nào là rõ hết hihix
    • 42 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình là thành viên diễn đàn từ hơn một năm nay rồi. Mình lấy chồng đã được gần 2 năm, đã IUI đã 3 lần mà không thành công. Giờ mình đang uống thuốc đông y nhà bà Lâm Mỹ Đình đươc 2 tháng rồi nhưng vẫn chưa thấy gì cả. Buồn quá. Tháng trước SA đầu dò thấy có 3 nhân xơ kích thước là 10,10 và 8mm. BS Lâm cho uống 15 thang thuốc tiêu u. Nhưng hôm nay đi SA lại vẫn thấy 3 nhân xơ đó và kích thước lại còn to hơn, 19,15 và 8. Chẳng biết thế nào. Nàh mình có ai giống mình đông viên tinh thần và tư vấn cho mình với. CHiều nay đi SA về vừa lo lại vừa buồn. Không biết nhân xơ nhiều thế có phải nguyên nhân khiến mình giờ vẫn chưa có KQ gi không nhỉ. (Mình đã đi làm đủ mọi XN và chup TCVT theo yêu cầu của BS rùi nhưng BS bảo mình vô sinh không rõ nguyên nhân) Biết làm sao đây. Mọi khi tự trấn an bản thân là rồi mình cứ cố gắng hết mình rồi sẽ được như ý nhưng hôm nay sao không thể thanh thản được. Cả nhà ơi giup mình với nào...........Mình có nên theo bs Lâm nữa không. Bước tiếp theo nên thế nào cả nhà???
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mở topic này mong được chia sẻ kinh nghiệm và hỏi ý kiến các mẹ đã từng bị nhân xơ tử cung Mình lập gia đình cũng 4 năm rồi và đã bị lưu thai 1 lần. Bây giờ mình đang ở dạng hiếm muộn mà bác sỹ không xác định được nguyên nhân. Mình và OX đã đi kiểm tra khá nhiều nơi, trứng, niêm mạc,TT và chu kỳ đều ổn cả. các bác sỹ cũng dặn ngày sinh hoạt nhưng k mãi đậu. Tuy nhiên mình biết mình có 1 nhân xơ mặt ngoài tử cung, khi mới phát hiện kích thước nó rất nhỏ khoảng 4mm (khi mìnlh siêu âm lần mang thai trước). các bác sỹ đều bảo phải chung sống hoà bình với nó vì nếu mổ bỏ đi thì dễ để lại sẹo, gây khó khăn nếu chưa có baby.nhưng giờ đã 3 năm sau lần lưu thai đó mà nhân xơ khi đi kiểm tra đã lên tới gần 15mm. mình không biết có phải vì nó mà mình khó đậu thai hay k? bạn ở trường hợp như mình chưa, chia sẻ cho mình biết với. mình có nên cắt nhân xơ đó đi k? liệu để lại mà làm IUI hoặc IVF thì nó có gây cản trở gì cho thai k? mình đang chuẩn bị làm IUI mà lăn tăn quá giúp mình với...
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn mình ơi!Mình cũng bị nhân xơ 23mm ở mặt sau thân tử cung tình cờ khám qua siêu âm canh trứng,mình cưới nhau được 1 năm mà vẫn chưa có baby,cũng mong lắm đó nhưng bác sĩ nói không sao mà chỉ theo dõi 3-6 tháng thôi,bạn ơi chậm có con không phải chỉ do nhân xơ đâu mà nhiều nguyên nhân lắm,chị chung cơ quan mình cũng hiếm muộn không rõ nguyên nhân 4 năm nay đã sắm có nghé rồi đấy,chị ấy làm đủ thứ mà không được nên đi uống thuốc bắc về tự nhiên có.Nhiều người cũng khuyên em nên thoải mái tin thần là tự nhiên baby về với chị hà.Chị đang ở đâu,emthì ở Tiền Giang.mong hồi âm cho mình nhé.Nay chị nhiêu tuổi?
    • 71 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nấm sao 111 Xem bài viết
    Mình mở topic này mong được chia sẻ kinh nghiệm và hỏi ý kiến các mẹ đã từng bị nhân xơ tử cung Mình lập gia đình cũng 4 năm rồi và đã bị lưu thai 1 lần. Bây giờ mình đang ở dạng hiếm muộn mà bác sỹ không xác định được nguyên nhân. Mình và OX đã đi kiểm tra khá nhiều nơi, trứng, niêm mạc,TT và chu kỳ đều ổn cả. các bác sỹ cũng dặn ngày sinh hoạt nhưng k mãi đậu. Tuy nhiên mình biết mình có 1 nhân xơ mặt ngoài tử cung, khi mới phát hiện kích thước nó rất nhỏ khoảng 4mm (khi mìnlh siêu âm lần mang thai trước). các bác sỹ đều bảo phải chung sống hoà bình với nó vì nếu mổ bỏ đi thì dễ để lại sẹo, gây khó khăn nếu chưa có baby.nhưng giờ đã 3 năm sau lần lưu thai đó mà nhân xơ khi đi kiểm tra đã lên tới gần 15mm. mình không biết có phải vì nó mà mình khó đậu thai hay k? bạn ở trường hợp như mình chưa, chia sẻ cho mình biết với. mình có nên cắt nhân xơ đó đi k? liệu để lại mà làm IUI hoặc IVF thì nó có gây cản trở gì cho thai k? mình đang chuẩn bị làm IUI mà lăn tăn quá giúp mình với...
    Nhân xơ của bạn = 15mm hay là 15cm? nếu là 15 mm thì là nhân xơ nhỏ, ko ảnh hưởng nhiều đến khả năng có baby của bạn. Với nhân xơ kích thước như vậy và kinh nguyệt vẫn đều thì không cần phải phẫu thuật đâu.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chị,

Mình nghĩ chị dù thế này hay khác chị cũng đã có thai một lần nhưng bị thai lưu thì chắc là uống thuốc sẽ có thể khả quan đó, chị uống thuốc Bắc chưa? Có Thầy Lộc điều trị và chữa bệnh vô sinh, hiếm muộn bằng thuốc Bắc cũng mát tay lắm. Mình thấy có những người lập gia đình 11 năm mà uống thuốc của Thầy đã có kết quả mong muốn mà họ mong ước bấy lâu. Có người chỉ uống có vài thang thuốc là đã có kết quả, cũng có những người uống vài chục thang thuốc mới có kết quả. Nhưng dù sao cũng đỡ tốn kém hơn rất nhiều khi điều trị bằng Tây Y đó. Nếu chị quan tâm có thể đến địa chỉ :
    221/7/17 ( số cũ : 35/43/10 ), Đ. Đất Thánh, P.6, Q. Tân Bình ( gần nhà thờ Nam Hoà ). Điện thoại : 39.701.108.
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cảm ơn các bạn đã động viên mình. mình cũng đang định làm IUI nhưng vì lo nhân xơ ảnh hưởng đến việc thụ thai nên muốn hỏi để yên tâm hơn. mình cũng uống thuốc Bắc của cô Lâm (Mỹ đình) rồi nhưng không có kết quả. Tây y thì cũng đi khám nhiều nơi nhưng các bác sỹ đều bảo rất tốt :Sick: mình nghĩ vấn đề chính của mình là tâm lý nhưng khó quá. vì mình cũng cưới lâu rồi
    @honglettv: mình 78 bạn ạ, cũng không còn thời gian để đợi nữa, phải làm IUI thôi. nhưng cũng đang lo vì hiệu quả chỉ có 15%
    @mrpig: cảm ơn bạn, nhân xơ của mình 15mm nhưng mình thấy nó to lên nên lo quá. k biết liệu nó có tự tiêu đi không nhỉ chứ cứ đà này thì không biết phải làm thế nào. vì thấy có người bảo càng tẩm bổ thì nhân xơ sẽ ngày càng lớn lên :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nấm sao 111; 23/02/2009 vào lúc 10:20 AM. Lý do: lçi ph«ng ch÷
    • 71 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cảm ơn các bạn đã động viên mình. mình cũng đang định làm IUI nhưng vì lo nhân xơ ảnh hưởng đến việc thụ thai nên muốn hỏi để yên tâm hơn. mình cũng uống thuốc Bắc của cô Lâm (Mỹ đình) rồi nhưng không có kết quả. Tây y thì cũng đi khám nhiều nơi nhưng các bác sỹ đều bảo rất tốt :Sick: mình nghĩ vấn đề chính của mình là tâm lý nhưng khó quá. vì mình cũng cưới lâu rồi
    @honglettv: mình 78 bạn ạ, cũng không còn thời gian để đợi nữa, phải làm IUI thôi. nhưng cũng đang lo vì hiệu quả chỉ có 15%
    @mrpig: cảm ơn bạn, nhân xơ của mình 15mm nhưng mình thấy nó to lên nên lo quá. k biết liệu nó có tự tiêu đi không nhỉ chứ cứ đà này thì không biết phải làm thế nào. vì thấy có người bảo càng tẩm bổ thì nhân xơ sẽ ngày càng lớn lên :Sigh:
    Nhân xơ của bạn nhỏ mà, ko ảnh hưởng gì đâu, mỗi 6 tháng siêu âm kiểm tra kích thước nhân xơ lại. Đừng ăn nhiều đậu nành và những sản phẩm từ đậu nành nhé (vì có nhiều estrogen sẽ làm nhân xơ to lên)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,015 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Mình cũng bị nhân sơ tử cung và đã mổ bóc tách cách đây 2 năm.Lúc mổ thì nó đã to = quả trứng vịt rồi.Lúc mổ thì mình lại phát hiện bị đa nang buồng trứng.Đến giờ vẫn chưa có baby.Tháng này mình cũng chuẩn bị làm IUI lần đầu tiên nè.Đừng nản nhé nấm sao.Cứ làm IUI một vài lần xem sao.Cố giữ cho tinh thần thoải mái ,rồi con yêu sẽ về với chúng ta thôi mà .Chúc Nấm sao IUI lần này lên luôn = nhé :Rose::Rose::Rose:

• 252 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình cũng đang trong hoàn cảnh như mọi người đây mình cũng mới phát hiện có nhân xơ TC kt: 38mm và lấy chống 1.5 năm chưa có baby :Sad:. Chả là mình đã canh trứng đến giờ là 8 kỳ rồi 5 kỳ đầu ko có vđề gì nhưng theo mình nghĩ là do kt trứng của mình hàng tháng đều tốt nhưng BS lại cho mình uống thuốc clomi kích trứng đều trong 4 kỳ nên đến kỳ thứ 5 thì mình phát hiện ra có nhân xơ TC do bị thay đổi nội tiết và mình cũng đã chuyển BS khác rồi và ko uống thuốc gì nữa cả :Sad::Sad: nên đến gìơ mình cũng chán lắm ko biết là thế nào nữa. Vẫn cứ mong chờ vận may thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3