CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhà siêu âm trứng - Các thắc mắc liên quan (tầng 22) - Các mẹ cùng giương cao khẩu hiệu Never give up cùng đón bé yêu về nhà!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 90.2K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

• 287 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Nghe bác Sơn tư vấn vậy mà em thấy yên tâm hẳn ấy chớ. Mai e đi khám lại kết quả thế nào về em thông báo nhờ các bác tư vấn giúp em tiếp ạ.
    - Ngày mùng 7/10/2013 được mẹ San Thái tặng số 362.
    - Ngày 16/3/2014 lần đầu tiên IUI.
    - Ngày 30.3.2014 chỉ số beta 141.1 con yêu đã đến bên bố mẹ, yêu con nhiều lắm, bố mẹ sẽ dành những điều tốt đẹp nhất cho các con
    - Ngày 5.5.2014 ngày mẹ phải xa con vĩnh viễn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Các mẹ và Bác sĩ Sơn cho mình hỏi em có thai đươc 12 tuần 2 ngày. Bác kê cho minh uống bổ sung Mg, Ca, Fe. Hom qua mình được tặng lọ elevit của Úc,Mình nghe nói loại này tốt.Vậy mình có cần phải bổ sung thêm Mg,ca, fe nua không?Nếu có thì hàm lượng như thế nào?Thank
    • 64 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinh2000 Xem bài viết
    Ừ, nghe quá trình thì đúng là bị quá sản nội mạc tử cung rồi, và có vẻ tình trạng này được gây ra do sự thiếu hụt pha hoàng thể ( nhiều khả năng em bị cả BTĐN, vì đây là đôi bạn cùng tiến mà ), vì không có rụng trứng nên niêm mạc chỉ có giai đoạn nang noãn, trước tiên phải kiểm tra cụ thể nội tiết ngày 2 mới kết luận đc, nhưng cũng cần phải theo dõi trên siêu âm đầu dò để loại trừ rong kinh do polyp buồng tử cung. Hoi ponyl nhé ( Sr em, nhưng mà em là nọi hội ngộ của nhiều bệnh quá, bệnh nào cũng có kinh nghiệm )
    Anh Sơn và chị Pony ơi, em thắc mắc 1 chỗ nữa là e bị kết luận là qsnmtc, nhưng em thấy chị Pony kể là nm khi siêu âm dày lên đến >20mm, còn em đi siêu âm khi bắt đầu bị rong kinh (tầm giữa ck) thì là 14mm, mà tháng em bị như vậy đi siêu âm vẫn có trứng trội 20mm. sao khó hiểu thế nhỉ. nói chung là ngày trước cứ siêu âm rụng trứng xong là em bị rong kinh.
    Số may mắn mẹ San Thái cho 347
    • 1,163 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenanhtoan Xem bài viết
    Các mẹ và Bác sĩ Sơn cho mình hỏi em có thai đươc 12 tuần 2 ngày. Bác kê cho minh uống bổ sung Mg, Ca, Fe. Hom qua mình được tặng lọ elevit của Úc,Mình nghe nói loại này tốt.Vậy mình có cần phải bổ sung thêm Mg,ca, fe nua không?Nếu có thì hàm lượng như thế nào?Thank
    Ko cần bổ sung thêm các loại khác đâu bạn ạ. Uống elevit đủ rồi, khi nào đi xn máu, nếu thiếu chất gì thì bổ sung thêm thôi nhé!
    Tháng 7/12: chụp TC-VT: tắt dính và ứ dịch 2 vòi
    23/9/12 : mổ thông và tái tạo 2 loa vòi
    17/06/13: QKD
    21/07/13 : điều kỳ diệu gõ cửa nhà mình thật rồi ! Beta HCG 571

Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho Mẹ con con bình an 9m10d
    • 174 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongNguyen1921 Xem bài viết
    Chữa triệt để cho cả vợ và chồng nàng ạ, giặt quần lót riêng, phơi ngoài nắng, ngày nên thay vài lần, trong quá trình chữa ko quan hệ, sau đó nên dùng bcs đến khi chắc chắn lành hẳng. Ngày trc tớ viêm cái kiểu ấy mà tớ nghi là bị tắt TC-vT đó.
    Chị ơi cơ bản nguyên nhân sâu sa là em bị khô ấy chị ạ, vấn đề này em hỏi mấy bác sĩ rồi đều không biết giải quyết thế nào cả hix. Nhiều lúc nghĩ mà thấy thương chồng vô cùng vị lấy phải em có bao nhiêu là bệnh ở trong người hixxx
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh Sơn ơi cho em hỏi chút!
    Phòng khám anh có siêu âm để phát hiện các vấn đề về viêm phần phụ không ạ hay chỉ siêu âm trứng thôi ạ? Chiều nay anh có làm việc tại phòng khám không ạ? Vì nhà em ở xa cách phòng khám mình 30km nên em phải hỏi trước không thì đến nơi không gặp được anh lại khổ thân em. Hihi.
    • 1,163 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowly85 Xem bài viết
    Chị ơi cơ bản nguyên nhân sâu sa là em bị khô ấy chị ạ, vấn đề này em hỏi mấy bác sĩ rồi đều không biết giải quyết thế nào cả hix. Nhiều lúc nghĩ mà thấy thương chồng vô cùng vị lấy phải em có bao nhiêu là bệnh ở trong người hixxx
    Đợt đó chị bị viêm dẫn đến rất khô e ạ, do huyết trắng khô nên dẫn đến âm đạo cũng khô queo, sau khi chữa, khoản hơn nửa tháng sau thì trở lại bình thường. E vốn đã bị như thế hay chỉ viêm thì mới khô?

• 121 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Oài. Lâu thật là lâu mới vào nhà mềnh. Không biết Nam Huấn còn nhớ chị không nhể?
    Ngày xưa (cách đây mấy tháng) cứ sốt sình sịch lên, vòng vo mong mỏi thèm thuồng cái 2v. Thế rồi vào một ngày vô cùng bất ngờ và vô cùng chủ quan thì đoàng một cái thấy cái que lên 2v vèo vèo. Sung sướng, run rẩy... Không từ ngữ nào diễn tả nổi cảm xúc lúc bấy giờ.
    Mặc dù ck tương đối đều nhưng mình chủ quan đến nỗi chậm cả tuần vẫn không thèm thử que, 2vc vẫn tranh thủ chiến sợ qkđ đến. Đến mức bị ra máu vẫn tưởng qkđ và ung dung đi làm 2 ngày sau mới thử que. Mà tình trạng nhà mình là chồng bị TTY đến mức A=0 suốt nửa năm liền. Đang nịnh nọt để chồng đồng ý đi IUI.
    Thế nên các mẹ nhà mình hãy kiên trì nhé. Và cũng chăm chỉ thử que nếu chậm ngày. Không chủ quan như mình để rồi phải nghỉ suốt 2 tháng ở ẩn. Mà lúc sa 9w đã hết tụ dịch. Đến lúc sa 12w bác Sơn lại phát hiện ra dịch tụ. Bi giờ 14w rồi vẫn còn dịch tụ dưới bánh rau nữa. Òa òa...
    Công cuộc phấn đấu 2v đã khó rồi. Đến lúc có 2v rồi thì việc bảo vệ thành quả cũng gian nan không kém. Nhưng cảm giác một mầm sống đang lớn lên từng ngày ở trong cơ thể mình thì hạnh phúc lắm. Các mẹ các bố hãy cứ kiên trì theo dõi, thuốc thang, bệnh ở đâu ta chữa ở đó. Và quan trọng nhất là tinh thần phải lạc quan thì chiến thắng đã chắc 50% rồi.
    Chúc cả nhà sớm sớm đón 2v để lại được khủng bố bác Sơn về những vấn đề dưỡng thai. hihi.
    Cám ơn bác Sơn rất nhiều ạ!
    (không biết nhà mình có những ai trên nhóm FB SAT nhể)
    • 109 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 126789 Xem bài viết
    Oài. Lâu thật là lâu mới vào nhà mềnh. Không biết Nam Huấn còn nhớ chị không nhể?
    Ngày xưa (cách đây mấy tháng) cứ sốt sình sịch lên, vòng vo mong mỏi thèm thuồng cái 2v. Thế rồi vào một ngày vô cùng bất ngờ và vô cùng chủ quan thì đoàng một cái thấy cái que lên 2v vèo vèo. Sung sướng, run rẩy... Không từ ngữ nào diễn tả nổi cảm xúc lúc bấy giờ.
    Mặc dù ck tương đối đều nhưng mình chủ quan đến nỗi chậm cả tuần vẫn không thèm thử que, 2vc vẫn tranh thủ chiến sợ qkđ đến. Đến mức bị ra máu vẫn tưởng qkđ và ung dung đi làm 2 ngày sau mới thử que. Mà tình trạng nhà mình là chồng bị TTY đến mức A=0 suốt nửa năm liền. Đang nịnh nọt để chồng đồng ý đi IUI.
    Thế nên các mẹ nhà mình hãy kiên trì nhé. Và cũng chăm chỉ thử que nếu chậm ngày. Không chủ quan như mình để rồi phải nghỉ suốt 2 tháng ở ẩn. Mà lúc sa 9w đã hết tụ dịch. Đến lúc sa 12w bác Sơn lại phát hiện ra dịch tụ. Bi giờ 14w rồi vẫn còn dịch tụ dưới bánh rau nữa. Òa òa...
    Công cuộc phấn đấu 2v đã khó rồi. Đến lúc có 2v rồi thì việc bảo vệ thành quả cũng gian nan không kém. Nhưng cảm giác một mầm sống đang lớn lên từng ngày ở trong cơ thể mình thì hạnh phúc lắm. Các mẹ các bố hãy cứ kiên trì theo dõi, thuốc thang, bệnh ở đâu ta chữa ở đó. Và quan trọng nhất là tinh thần phải lạc quan thì chiến thắng đã chắc 50% rồi.
    Chúc cả nhà sớm sớm đón 2v để lại được khủng bố bác Sơn về những vấn đề dưỡng thai. hihi.
    Mẹ nó nói đúng quá, 2V đã gian nan, đến lúc bảo vệ thành quả cũng gian nan không kém. Mình cũng là trường hợp may mắn đến SA trứng 1 lần nhà BS Sơn sau 10 ngày ăn ngay 2v nhưng bây giờ lại đang vất vả bảo vệ thành quả đây. Mình lúc 5W cũng tụ dịch, lại cầu cứu bác Sơn, sau 1 tuần hết tụ dịch. Đến lúc 8W khám sức khỏe định kỳ ở cơ quan bs lại bảo có tụ dịch.1 lần nữa lại đến bs Sơn ăn vạ, híc. Hiện giờ vẫn đang tiêm và uống thuốc theo bác Sơn đây. Cũng lo lắng lắm nhưng mỗi lần đến bác Sơn động viên, tư vấn cũng yên tâm hơn. Đang mong thời gian trôi nhanh để 1 tuần nữa đến kiểm tra lại, cầu mong mọi chuyện sẽ ổn. cầu mong các mẹ nhà SAT sớm trông thấy 2v và các mẹ đã 2v thì an toàn suốt 9 tháng 10 ngày. Ở phòng khám bs rất bận chả có thời gian cà kê để mà cảm ơn BS, qua đây em cảm ơn Bs rất nhiều đã động viên và đồng hành cùng mẹ con em, cảm ơn bác rất rất nhiều ạ!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huyenbanhduc; 11/10/2013 vào lúc 07:25 PM.
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hị hị bs nói ntn e đỡ 1 phần còn hy vọng nhưng e bị đau ngực 1 tuần rùi, báo hiệu sắp đến ngày rùi ạ hic
    Nguyên văn bởi tamduong2113

em 1 vẠCH rùi các c ạ, chán quá. hnay là ngày 8 sau RT huhu
    8 ngày đã thử que , xét nghiệm máu còn chưa khẳng định ko có thai mà em lại tin vào bố con nhà que, em quá liều lĩnh
    07/10/2013: mẹ ST cho số 359 mong may mắn sẽ đến với mình, con yêu hãy về với mẹ...
    mong con từng ngày
    10/10/2013 : 1 vạch

13/10/2013: QKD :<
    • 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

He he. em biết thừa chị là ai rồi nhé. Dạo này ko thèm vào FB chém gió, ủn mông gì hết.
    Em đang ở tuần thứ 7w rồi. Hôm qua bắt đầu trải nghiệm cơn nghén đầu tiên. Hôm nay người cứ mông lung, ko muốn ăn gì hết. Thứ 4 em đến lịch hẹn của anh Sơn rồi. Cầu mong 2 nhóc nhà em bình an 9m10d. Em đang ở nhà 1 mình, sắp tự kỉ rồi nè.
    Chúc các mẹ nhà SAT mau chóng đón được con nhé! Mỗi khi con qua được 1 mốc là mẹ thở phào như trút được gánh nặng ngàn cân để rồi lại hồi hộp, lo lắng, đợi chờ lần được ......gặp.....Dr. Sơn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 126789 Xem bài viết
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,428 Bài viết

• 1,185 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng vào nhà nghe các mẹ báo 2v, các con bình an mà mừng cười 1 mình, hi. Mong các mẹ luôn mạnh khỏe để bảo vệ thành quả và dành sức chăm sóc các thiên thần nhỏ của chúng ta. Các mẹ chưa 2v cũng đừng nản trí, Trời Phật luôn phù hộ các mẹ, các thiên thần nhỏ chỉ mải chơi chút - sẽ sớm về bên các mẹ thôi.
    @ Pony ah! Ôm em thật chặt nhé! Cố gắng giữ vững tinh thần chiến đấu k mệt mỏi nha em! Thương em nhiều lắm!
    @ PhuơngNguyen! Nhiêu tuần rồi nàng? Còn nghén nữa k? Chúc mẹ con bình an nha!
    Người yêu của lính
    Nam mô Địa tạng vương bồ tát ma ha tát đại chứng minh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Ôi em buồn quá mọi người ơi. Sáng nay đi siêu âm trứng thì ôi trời ơi 1 nang trội buồng trứng trái 34x23mm, bên phải co vài nang, nang lớn nhất 8mm, BS biểu e là IUI tỉ lệ thành công ko cao nên cho về quan hệ bình thường 1 tháng nữa quay lại kiểm tra. E mông lung lắm Bac Sơn và các chị ơi. E phải làm sao đây? Tháng thì ko trứng tháng thì trứng khủng long thế này. Bác Sơn ơi qua chỗ bác e thì em qua vào ngày thứ bao nhiêu của kỳ kinh đc? E theo viện mãi mà chẳng có nguyên nhân gì. Thuốc chỉ uống mỗi kích trứng mà lại chả cho e thuốc điều kinh. Bác tư vấn giúp e với chứ e sắp tự kỷ mất rồi
    - Ngày 30.3.2014 chỉ số beta 141.1 con yêu đã đến bên bố mẹ, yêu con nhiều lắm, bố mẹ sẽ dành những điều tốt đẹp nhất cho các con
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnhunghn Xem bài viết
    Ôi em buồn quá mọi người ơi. Sáng nay đi siêu âm trứng thì ôi trời ơi 1 nang trội buồng trứng trái 34x23mm, bên phải co vài nang, nang lớn nhất 8mm, BS biểu e là IUI tỉ lệ thành công ko cao nên cho về quan hệ bình thường 1 tháng nữa quay lại kiểm tra. E mông lung lắm Bac Sơn và các chị ơi. E phải làm sao đây? Tháng thì ko trứng tháng thì trứng khủng long thế này. Bác Sơn ơi qua chỗ bác e thì em qua vào ngày thứ bao nhiêu của kỳ kinh đc? E theo viện mãi mà chẳng có nguyên nhân gì. Thuốc chỉ uống mỗi kích trứng mà lại chả cho e thuốc điều kinh. Bác tư vấn giúp e với chứ e sắp tự kỷ mất rồi

Trứng này khủng long rùi gần như k thụ thai đc e ơi. Hy vọng nó sớm rụng để k còn nang tồn dư, k lại phải bỏ ck sau nữa . Tháng này trứng tự nhiên hay u kích thế e?
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    user: vctv2412. pass: vctv
    • 287 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vctv2412 Xem bài viết
    Trứng này khủng long rùi gần như k thụ thai đc e ơi. Hy vọng nó sớm rụng để k còn nang tồn dư, k lại phải bỏ ck sau nữa . Tháng này trứng tự nhiên hay u kích thế e?
    Em uống kích trứng chị ơi. Tháng trước uống kích trứng thì BS bảo ko có nang trội bỏ chu kỳ đó, lần này thì to quá e chả biết phải làm sao nữa
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em uống kích trứng chị ơi. Tháng trước uống kích trứng thì BS bảo ko có nang trội bỏ chu kỳ đó, lần này thì to quá e chả biết phải làm sao nữa
    Trời e theo bs nào thế? Đã u kt phải sa theo dõi thường xuyên và phải tiêm rụng khi trứng đạt kích thước chứ . U kích để tự nhiên hay bị trứng khủng long lắm!

user: vctv2412. pass: vctv
    • 147 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em hỏi vấn đề này với! Em được anh Sơn chỉ định đi chụp HSG, nhưng đợt trc em bị viêm do tạp khuẩn, vừa đặt hết 1 đợt thuốc và vài hôm nữa em sẽ đi chụp HSG, như vậy em có phải qua chỗ a Sơn xét nghiệm Chlamydia, nấm hay còn viêm trước không ạ? Hay đến chỗ chụp người ta mới xét nghiệm ạ? Các chị có biết chụp chỗ nào tốt ko chỉ em với ạ? Em vừa dạo mấy chục tầng nhà Chụp TCVT mà toát cả mồ hôi rồi ạ, e định ra TRí Đức mà sao thấy nhiều mẹ bên kia kêu Trí Đức thế ạ? Hu hu. Cả nhà giúp em với nhé! Gần đến ngày chụp rồi còn làm gì để em làm nốt ạ?
    10/10/2013: Nhận được số may mắn 302 từ mẹ San Thái
    Con yêu ơi! Hãy quay về đi, bố mẹ và ông bà mong con lắm con biết không?

Nam mô a di đà phật, mong trời cao sẽ thấu hiểu cho ước mong được làm mẹ của con!
    • 1,163 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Chính xác là cái trứng khủng long này của e ko làm ăn gì đc đâu. Nàng vctv nói đúng rồi ý. Đã kích trứng fai theo dõi thường xuyên để kích rụng chứ, sao lại để nó lớn như này, cki sau e fai đi s.a lại xem nó đã rụng chưa nhé. E nhìn xem bsi có cho em duphaston ko?

• 147 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sao ko ai biết giúp em vậy nè? Hix hix
    10/10/2013: Nhận được số may mắn 302 từ mẹ San Thái
    Con yêu ơi! Hãy quay về đi, bố mẹ và ông bà mong con lắm con biết không?

Nam mô a di đà phật, mong trời cao sẽ thấu hiểu cho ước mong được làm mẹ của con!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,163 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihuong_119 Xem bài viết
    @ PhuơngNguyen! Nhiêu tuần rồi nàng? Còn nghén nữa k? Chúc mẹ con bình an nha!
    Dạ mẹ con em đc 17w rồi chị ạ, cảm ơn chị nhiều, lên 4rum nhiều, đọc đc nhiều trường hợp ko may thì em lại cứ lo nơm nớp chị ạ, cũng cầu mong con đủ ngày đủ tháng ra gặp mẹ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung8389 Xem bài viết
    Cả nhà ơi cho em hỏi vấn đề này với! Em được anh Sơn chỉ định đi chụp HSG, nhưng đợt trc em bị viêm do tạp khuẩn, vừa đặt hết 1 đợt thuốc và vài hôm nữa em sẽ đi chụp HSG, như vậy em có phải qua chỗ a Sơn xét nghiệm Chlamydia, nấm hay còn viêm trước không ạ? Hay đến chỗ chụp người ta mới xét nghiệm ạ? Các chị có biết chụp chỗ nào tốt ko chỉ em với ạ? Em vừa dạo mấy chục tầng nhà Chụp TCVT mà toát cả mồ hôi rồi ạ, e định ra TRí Đức mà sao thấy nhiều mẹ bên kia kêu Trí Đức thế ạ? Hu hu. Cả nhà giúp em với nhé! Gần đến ngày chụp rồi còn làm gì để em làm nốt ạ?
    Nên xn các loại vi khuẩn trc khi chụp. Mà ko cần đọc nhiều cái vụ chụp chiếc gì đâu, càng đọc, càng sợ thôi. Hồi chị chụp bụp 1 phát, 5' là xong, bsi phán 1 câu: tắt luôn 2 vòi rồi mà cũng chả đau tẹo nào, có bệnh thì cứ fai chịu, can đảm lên e ạ , còn đầy việc phía trước cần fai xử lý đối với chị em hiếm muộn ý. Có việc nho nhỏ vậy mà mình cũng sợ thì ko nên

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)