CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhà siêu âm trứng - Các thắc mắc liên quan (tầng 22) - Các mẹ cùng giương cao khẩu hiệu Never give up cùng đón bé yêu về nhà!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 88.2K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,bêtha của em sau 12 ngày chậm là 23.744U/L ,không biết như vậy có ổn không ạ. Chiều nay em được đi khám rồi ạ. em hồi hộp quá. Mà lâu lâu chưa thấy anh Sơn ghé nhà mình nhỉ. Hiu hiu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

To Woaixiaohai: em cho chị địa chỉ của Bs Âu Nhật Luân ở SG nhé. Khi phát hiện có thai là họ cho chị XN tất cả mọi cái, có cả Antiphospholipid nữa và kq đều tốt hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,162 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungthanh88 Xem bài viết
    Cả nhà ơi,bêtha của em sau 12 ngày chậm là 23.744U/L ,không biết như vậy có ổn không ạ. Chiều nay em được đi khám rồi ạ. em hồi hộp quá. Mà lâu lâu chưa thấy anh Sơn ghé nhà mình nhỉ. Hiu hiu
    Oh, bsi chỉ định cho e xn beta hay sao lại tự nhiên xn vậy e? Đã đi s.a xem con về tử cung hay chưa? Vì beta tầm này thì túi thai khá lớn rồi, và chắc chắn đã nằm trong Tc rồi e ạ.
    Tháng 7/12: chụp TC-VT: tắt dính và ứ dịch 2 vòi
    23/9/12 : mổ thông và tái tạo 2 loa vòi
    17/06/13: QKD
    21/07/13 : điều kỳ diệu gõ cửa nhà mình thật rồi ! Beta HCG 571

Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho Mẹ con con bình an 9m10d
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,162 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

A.Sơn ơi! Hôm thứ 5 tuần rồi mc e đi khám, lúc đó bé đc 28mm, bsi ghi đc 10w, cơ mà e thấy bé nhà e có vẻ nhỏ hơn các mẹ cùng kkc 1w thì phải, ko biết có phải do thụ thai muộn ko hay do bé nhà e hơi nhỏ ạ? . Trộm vía lúc đó cháu cũng đã hết bị bóc tách rồi a ạ. Hôm đó đi s.a bé chắc đang ngủ, nằm ngoan lắm, anh b.s lấy cục s.a chọt cho 2 cái thì động đậy rồi chắc ngủ tiếp ạ, e la um sùm trong phòng khám vì thích thú, làm bsi phải ngạc nhiên luôn. E fai giải thích do e chờ bé gần 5 năm rồi mà
    E vẫn đang dùng duphaston ngày 1v, đặt thuốc ngày 1v, hết tuần này e dừng cả 2 loại thuốc này là ổn rồi đúng ko a? Hiện bs kê cho e dùng thêm Fercalmin ngày 1v và womancaps ngày 1v nữa ạ.

E có 1 thắc mắc hơi ngốc tý nữa là khi e hết nghén rồi thì sao e nhận biết đc bé nhà e vẫn ngoan ngoãn trong bụng mẹ ạ , hiện giờ thì e vẫn nghén, nhưng e nghĩ vậy đó, vì nhiều lúc thấy khỏe re tự nhiên lại ko biết con đang ra sao .
    Tháng 7/12: chụp TC-VT: tắt dính và ứ dịch 2 vòi
    23/9/12 : mổ thông và tái tạo 2 loa vòi
    17/06/13: QKD
    21/07/13 : điều kỳ diệu gõ cửa nhà mình thật rồi ! Beta HCG 571

Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho Mẹ con con bình an 9m10d
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em chào các mẹ và bác Sơn tốt bụng đệp zai ạ,
    Sau mấy tháng liền mất hút, em lại ngoi lên chia sẻ với các mẹ tí chút.
    Lục lại mấy trang ở nhà cũ biết chuyện của xuxu và chị nhím, thương hai mẹ quá... đêm qua đọc xong còn khóc ấy, nằm mơ nữa hic.
    Chị pony ơi, cố lên, còn nước còn tát, điều kì diệu sẽ đến.
    Chúc các bé nhà chị woai, mimi hay ăn chóng nhớn nhá.

Nhà em không có gì tiến triển, thậm chí đi xuống thảm hại. TDD của chồng em ngày trước thì chỉ bị 1% bình thường thôi, còn lại mọi thứ ok hết. Thế mà lần trc làm lại ở Vạn Hạnh, mọi thứ sụt giảm khủng khiếp, em không tin được luôn, tất cả đều chỉ còn 1/3 so với lần đầu. Vậy mà thuốc lá vẫn hút, rượu vẫn uống, thuốc em mua để cải thiện thì chả uống viên nào. Buồn thê thảm. Có tỉ tê, khóc lóc, dọa nạt đủ kiểu mà vẫn k thay đổi được. Các chị nói em phải làm sao bây giờ ạ?

Bản thân em thì làm AMH 11,92. BTDN, khó khăn nghìn trùng @.@
    • 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongNguyen1921 Xem bài viết
    Oh, bsi chỉ định cho e xn beta hay sao lại tự nhiên xn vậy e? Đã đi s.a xem con về tử cung hay chưa? Vì beta tầm này thì túi thai khá lớn rồi, và chắc chắn đã nằm trong Tc rồi e ạ.
    chị ơi,bs chỉ định cho em làm beta ạ. Em vừa đi khám về,nhưng buồn lắm,bs bảo của em khó giữ,em cũng không biết sao lại khó thế nữa. Hôm nay em chậm 13 ngày, Thai đã vào trong tc,túi ối 15*10,có noãn hoàng và có ít âm vang thai. Bs kết luận là thai 6w3d chị ạ. Em hoang mang quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dungthanh88; 03/09/2013 vào lúc 04:46 PM.
    • 98 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chị Pony ơi, chỗ a Sơn làm cả IUI hả chị?có khi e xuống a Sơn chữa NM dày xong là IUI luôn ở đó!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pony2012 Xem bài viết
    Em nghe nói trong 3 tháng đầu hình như không nên uống thuốc bắc. Cái này em cũng không rõ. Chị pm em số điện thoại ông ấy để em gọi hỏi xem sao nhé.
    Em cảm ơn chị.
    • 1,063 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Hnay e mới loi ngoi vào nhà mình đc, chưa lội đc hết nhưng cg đọc thấy có cả tin vui và tin buồn.
    Trước tiên tớ thật lòng muốn ôm Pony 1 cái thật chặt, mong nàng bớt buồn và tiếp tục chiến đấu.tớ tin rồi 1 ngày ông trời sẽ đứng về phía nàng. Thuơng nàng nhiều lắm. Cố lên nàng nhé.
    Tiếp đến là xin chúc mừng những nàng nào đã đón đc con yêu nha. Chúc các nàng bình an và khoẻ mạnh suốt 9m10d.
    Cuối cùng e xin thông báo là mẹ con em đã mẹ tròn con vuông. Cháu Teppy đã trào đời lúc 5h50 ngày 22-8, nặng 3,9kg. Mẹ cháu nể nhất cháu là ngày 21 mẹ cháu còn lên thông báo cho các bác là cháu ngôi thuận thế mà đến lúc đẻ bác sỹ nắn lại để ktra trc khi rạch thì cháu đã lại ngôi ngược rồi ạ. Cảm giác nghe tiếng con khóc đúng là tuyệt lắm ạ. E thì đẻ xong hưởng đủ cả 3 tác dụng phụ của thuốc gây tê là lạnh, nôn, ngứa. Giờ k biết bao giờ mới dám có đứa thứ 2 ạ.
    Đây là hình cháu mới chụp đây ạ. Cháu đang bị mụn sữa nên mặt hơi nhiều nốt.hihi

+ 25/3/2011: kết hôn và thả đến tháng 6/2011.
    + tháng 6/2011 đến tháng 3/2012: điều trị lộ tuyến và đa nang.
    + 22/4,24/5,1/7: e QKD ghé thăm(3 kì canh trứng có trứng trội,ck 35,33,38 ngày)
    +7/8,14/9,12/10,20/11: e QKD đã đến (K canh trứng nhưng có biểu hiện rt rõ ràng,ck 37,38,29,38 ngày)
    +Tháng 12/2012: Điều kì diệu đã xảy ra. Cảm ơn con yêu đã về bên bố mẹ.bố mẹ yêu con vô cùng.Bình an 9m10d con yêu của mẹ
    • 529 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

chúc con giai của mẹ minhly hay ăn chóng lớn. Hai mẹ con chịu khó vào ủn mông cho các cô nhé
    To hanhninh: Chỗ anh Sơn cũng làm IUI. BƠm và lọc rửa là 2,5 triệu nhưng được quan sát quá trình lọc rửa, phòng lấy mẫu đẹp và lãng mạn.hihi. Free 1 lần siêu âm trước IUI.... Tóm lại là tốt
    Mình cũng vừa làm IUI chỗ anh Sơn được 4 ngày nhưng chưa thấy biểu hiện gì cả. Chúc nàng sớm 2v
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

gnhe chị namhuan quảng cáo phòng khám của bs Sơn em lại càng ngứa ngáy tay chân ước gì được đến viếng hihi
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***