CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhà siêu âm trứng - Các thắc mắc liên quan (tầng 22) - Các mẹ cùng giương cao khẩu hiệu Never give up cùng đón bé yêu về nhà!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 90K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 1,162 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Mẹ con nhà tớ kính chào cả nhà siêu âm trứng!

Sau nhiều năm giương cao khẩu hiệu NEVER GIVE UP của nhà mình, thì cuối cùng 2 mẹ con tớ đã gặp nhau, thế nên hôm nay mình mạng phép mở ra 1 tầng mới cho các thành viên nhà chúng ta có nơi cùng giao lưu, chia sẻ những vấn đề liên quan đến con cái, cũng như những vui, buồn trong cuộc sống. Con đến với mình đúng là 1 điều quá bất ngờ và may mắn, nên mình hy vọng tầng mới này, mẹ con mình sẽ truyền đi sự may mắn đó cho tất cả các mẹ đang mong con còn lại trong nhà mình.

Mọi người thường nói : mạng là ảo. Nhưng đối với mình và rất nhiều mẹ khác sinh hoạt trong nhà SAT, đây còn là 1 ngôi nhà thứ 2, một ngôi nhà thật sự, mà trong đó có 1 người THẦY luôn quan tâm, chia sẻ cho các mẹ dù là niềm vui hay nỗi buồn. Nghe THẦY thì lớn quá các mẹ nhỉ! Nhưng đúng là như vậy, từ lúc mình chưa có bé, đau bụng cũng ý ới : Anh Sơn ơi! Và cho đến ngày mình bắt được con, người mình nhớ đầu tiên cũng là : Anh Sơn ơi! Điều quan trọng là bác Sơn đồng hành cùng tất cả các mẹ trong nhà mình chứ ko chỉ riêng một mình mình!

Thay mặt cho tất cả các thành viên nhà S.A.T, cảm ơn Bác Sơn đã tận tụy giúp đỡ mọi người không quảng sớm khuya ( có mẹ khoe 6h sáng sắp lên bàn đẻ còn nt anh Sơn), không sợ tốn tiền nhắn tin ( khoản này chắc mình với mẹ Pony hành bác SƠN dữ lắm ) , và đặc biệt là không ngại bỏ thời gian và công sức để đồng hành cùng gia đình chúng ta. Một lần nữa cảm ơn bác Sơn

Chúc tất cả các mẹ có 1 căn nhà mới trên mạng ấm áp, từ đó sẽ dẫn những đứa bé xinh xắn về tổ ẩm nhỏ cho các mẹ, để các mẹ có gia đình luôn yên bình và hạnh phúc. Chào đón mọi người đến với nhà Siêu Âm Trứng tầng thứ 22.

NEVER GIVE UP
    Nhà cũ ở đây:

Nhà Siêu âm trứng- Các thắc mắc liên quan (tầng 21) Never give up- Khởi đầu tốt đẹp- Cán đích bình an- Tự tin đón các con về với các mẹ nào

Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 09/08/2013 vào lúc 03:19 PM. Lý do: Thêm link tầng 21
    Tháng 7/12: chụp TC-VT: tắt dính và ứ dịch 2 vòi
    23/9/12 : mổ thông và tái tạo 2 loa vòi
    17/06/13: QKD
    21/07/13 : điều kỳ diệu gõ cửa nhà mình thật rồi ! Beta HCG 571

Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho Mẹ con con bình an 9m10d
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,270 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Úi giời, mình vào xông đất rùi, cho chị xí căn hộ đẹp lấy hên của mẹ con Phuongnguyen nào, rô ta nào, các mẹ khác nhanh chân nào. Chúc cho chị em nhà SAT gặp nhiều may mắn, đánh đâu trúng đấy nhá.
    • 131 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Aaa nhà mới rồi, hi vọng lấy hên được 2 vạch của chị Phuong Nguyen
    17/3/2013: KQĐ14/4/2013: KQĐ12/5/2013: KQĐ18/6/2013: KQĐ16/7/2013: Lại KQĐ >"< 01/8/2013: Mẹ San Thái tặng số may mắn 03
    11/8/2013: 14SRT: 2v lên rất nhanh và rõ. Beta HCG: 230,8 ui/l
    13/8/2013: Beta 623,9UI/L
    16/8/2013: Kem yêu của bố mẹ đã về tổ an toàn rồi, con được 4w3d. Mẹ rất mừng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Chúc mừng chị PhuongNguyen va nàng Pony đã bắt được ngựa con. Em cũng muốn góp thêm tin vui của mình để truyền may mắn cho cả nhà. Em cũng săn được ngựa rồi, hiện giờ được gần 9w. Em bé đến với em bất ngờ lắm, vì em còn đang trị bệnh mà. Nhưng hiện giờ cả 2 mc đều ổn. Hi vọng sẽ được ôm con vào lòng như các mẹ đi trước. Ủn mông cho các mẹ khác nào.

7/08/2012, 19/09, 22/10, 20/11, 22/12,19/01/2013, 20/03, 23/04, 26/5: QKĐ
    1/7: thử que 2v rồi, beta 346.5, bé con lại về với mẹ. Mẹ mong con mạnh khỏe suốt 9m10d.
    • 21 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhà mình nhiều tin vui quá!
    Chúc mừng các mẹ đã 2v nhé!
    Cầu chúc cho các mẹ đang mong con cũng sẽ nhanh 2v nhờ mẹ phuongnguyen mát tay xây nhà và sự tận tâm hết lòng phục vụ chị em của bác Sơn!
    • 1,162 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maikhanh12_6 Xem bài viết
    Chúc mừng chị PhuongNguyen va nàng Pony đã bắt được ngựa con. Em cũng muốn góp thêm tin vui của mình để truyền may mắn cho cả nhà. Em cũng săn được ngựa rồi, hiện giờ được gần 9w. Em bé đến với em bất ngờ lắm, vì em còn đang trị bệnh mà. Nhưng hiện giờ cả 2 mc đều ổn. Hi vọng sẽ được ôm con vào lòng như các mẹ đi trước. Ủn mông cho các mẹ khác nào.

Ái chà, vừa mở cửa nhà là đã có tin vui nè cả nhà ơi!!!!!!!!!!!!!!!!! Tin này còn ém kĩ hơn cả tin mình cơ! Chúc mẹ con em bình an 9m10d nhé! Hy vọng tầng này, mẹ nào còn bị sót lại từ các tầng trước đều có tin vui hết nhé! Cả ca mình và nàng Pony được bác Sơn nhớ còn có tin vui, nên cả nhà bình tâm mà vững bước đón con nha.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,162 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrongda_vnn Xem bài viết
    Nhà mình nhiều tin vui quá!
    Chúc mừng các mẹ đã 2v nhé!
    Cầu chúc cho các mẹ đang mong con cũng sẽ nhanh 2v nhờ mẹ phuongnguyen mát tay xây nhà và sự tận tâm hết lòng phục vụ chị em của bác Sơn!
    Mẹ nó ơi! Tin tức như thế nào rồi? Mình đang hóng đây!

• 21 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhân tiện bác Sơn và mọi người cho em hỏi! Em cảm ơn rất rất nhiều ạ!
    Hôm qua em đi siêu âm thai 5w
    Em chỉ thấy kết quả sâ ghi: rau bám rộng, có 1 túi ối kích thước 6mm, Như vậy có quá nhỏ không ạ!
    Em thấy lo lo, k biết bao giờ mới hết lo các mẹ ạ.
    Em vẫn đang phải tiêm ivf-c và đặt thuốc hằng ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongNguyen1921 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! Tin tức như thế nào rồi? Mình đang hóng đây!
    Hi! cảm ơn mẹ phuongnguyen. Mấy hôm nay em lượn lờ vào nhà suốt mà nín thở vì chưa có gì báo cáo!
    Hôm nay mới mạnh dạn vào nhà để chúc mừng mấy mẹ bắt được ngựa vàng.
    Mấy hôm đọc TH xuxu mà thương mẹ ấy quá, em cứ nghẹn nghẹn k biết nói gì!
    Sang nhà mới hi vọng nhà mình ai cũng sẽ tràn ngập niềm vui chị nhỉ!
    • 282 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Chị Phuongnguyen xây tầng mới sẽ mang may mắn đến cả nhà mình luôn. Em tin thế. Chắc e hụt mặt tiền roài.Tình hình là hôm nay là ngày dự kiến qkd vì 3 tháng lại đây ck của e đều chặn 32 ngày, không biết có phải mới mổ nội soi xong nên bị rối loạn chậm ngày, sáng nay e còn thấy ra 1 tí dich dai trong như sắp rt ý. Mấy hôm nữa mà chưa thấy qkd chắc phải đu gặp bs thôi
    Khởi đầu 1 hành trình mới
    ÔM TA RÊ TU TA RÊ TU RÊ SÔ HA
    Nhà nhiệt độ: usename: daiya pass:abc123

• 407 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

mất căn mặt tiền rùi
    CKK 33 ngày
    8/7/2013 : QKĐ
    12/7/2013 : nhận được số 335 may mắn từ mẹ San Thái
    9/8/2013 : dự kiến QKD
    10/8/2013 : chưa thấy gì hết, QKĐ em đừng đến nữa nhé chị xin em đấy. Chưa khi nào chậm dù chỉ 1 ngày. Hồi hộp quá
    • 74 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới , chúc mừng chị Phuong Nguyen và Pony. Chúc các mẹ còn lại cũng sớm 2v
    • 407 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chúc cho nhà mới sẽ đón được cơn bão 2V của tất cả các mẹ đang mong tin con. Chúc cho chị Phuong Nguyen, Chị Pony, Chị NgoctrongDa, Chị MaiKhanh và các con yêu cán đích an toàn. Các chị cho em sờ bụng lấy hên cái nhá. Em hôm nay dự kiến QKĐ mà chưa thấy em ý đâu. Sốt ruột
    CKK 33 ngày
    8/7/2013 : QKĐ
    12/7/2013 : nhận được số 335 may mắn từ mẹ San Thái
    9/8/2013 : dự kiến QKD
    10/8/2013 : chưa thấy gì hết, QKĐ em đừng đến nữa nhé chị xin em đấy. Chưa khi nào chậm dù chỉ 1 ngày. Hồi hộp quá
    • 327 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc mừng mẹ PhuongNguyen1921 và mẹ Pony :">....Hi vọng bọn em-những người chưa 2v cũng sớm được may mắn như các chị

Mong anh Sơn lúc nào cũng như bây giờ, nhiệt tình, tận tâm, đồng hành cùng bọn em trên con đường này :X
    Praying...

• 316 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới. Bác Sơn và các chị cho em hỏi, ở ck tự nhiên ngày 15 CK egg 26,9x18,8 niêm mạc 12, ck 30 ngày, như thế trứng có to quá ko ạ? Bác Sơn cho em hỏi chi phí IUI ở pk Thiện nhân như nào ạ? Và khi IUI em có phải tiêm hay dùng thuốc uống ạ? Em đã đi khám mọi thứ ở 2vc hoàn toàn bình thường, nhưng hơn 1 năm rồi vẫn chưa 2v ạ.
    • 1,162 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu_hang_1803 Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới. Bác Sơn và các chị cho em hỏi, ở ck tự nhiên ngày 15 CK egg 26,9x18,8 niêm mạc 12, ck 30 ngày, như thế trứng có to quá ko ạ? Bác Sơn cho em hỏi chi phí IUI ở pk Thiện nhân như nào ạ? Và khi IUI em có phải tiêm hay dùng thuốc uống ạ? Em đã đi khám mọi thứ ở 2vc hoàn toàn bình thường, nhưng hơn 1 năm rồi vẫn chưa 2v ạ.
    Trứng đẹp ở tầm 22-23mm mẹ nó nhé. Mình thấy mẹ nào báo chi phí lọc rửa TT để bơm ở pk là 2tr5 thì phải, chắc chưa bao gồm các chi phí khác đâu, để mẹ nào rành hơn trả lời giúp mình, IUI thì sẽ kích trứng và kích rụng, nên đi từ ngày 2 của ck. Nm 12mm đẹp nhé mẹ thu_hang. 2vc bình thường mà hơn 1 năm chưa có bé thì đúng là nên IUI mẹ nó ạ. Mẹ nó nhớ thể dục thể thao, bồi bổ vitamin, sức khỏe cho 2vc để tăng khả năng đón con nhé.

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hic hic, chậm chân rùi đành ngồi tầng 2 vậy, but e cũng bon chen chúc mừng các chị nặng mông nhà mình nhá. Chúc chị PhuongNguyen, chị Pony, meobeo, tomato.. mẹ khỏe con khoẻ, mọi sự Bình An nha.
    Chi PhuongNguyen oi, e cũng đang tập Yoga nè, ko bit có dc hiệu quả như chị ko ta? Tuần có 2 buổi/ 1 tiếng a? Chị tập ntn ạ? But e nghe cô giáo nói khi mang bầu thì chỉ dc tập một it động tác cho bà bầu và từ tháng 4 7 thai kì thôi nhé, chị chú ý nha !!!
    1/8/2013: cô bé QKD có 2 ngày...
    • 316 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongNguyen1921 Xem bài viết
    Trứng đẹp ở tầm 22-23mm mẹ nó nhé. Mình thấy mẹ nào báo chi phí lọc rửa TT để bơm ở pk là 2tr5 thì phải, chắc chưa bao gồm các chi phí khác đâu, để mẹ nào rành hơn trả lời giúp mình, IUI thì sẽ kích trứng và kích rụng, nên đi từ ngày 2 của ck. Nm 12mm đẹp nhé mẹ thu_hang. 2vc bình thường mà hơn 1 năm chưa có bé thì đúng là nên IUI mẹ nó ạ. Mẹ nó nhớ thể dục thể thao, bồi bổ vitamin, sức khỏe cho 2vc để tăng khả năng đón con nhé.
    Em cám ơn chị ạ. Em học Thể thao, làm bên ngành Thể thao nên TDTT là thường xuyên ý ạ. Vậy ko hiểu sao ck tự nhiên mà trứng của em lại thành trứng khủng long thế đc, như thế khả năng thụ thai cũng thấp đúng ko ạ? Em muốn uống thuốc kích trứng chứ ko muốn tiêm, vì tiêm sẽ nhanh suy buồng trứng, với lại em cũng sợ tiêm rốn lắm ạ .
    • 156 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu_hang_1803 Xem bài viết
    Mình mới làm IUI ở chỗ Bsy Sơn được 3 ngày nên mình trả lời mẹ nó (2vc mình cũng vô sinh không rõ nguyên nhân). Chi phí lọc rửa tt và bơm là 2.5 triệu. Ngoài ra là các chi phí siêu âm, kích trứng, rụng trứng và thuốc sau IUI. Còn mẹ nó có phải tiêm hay uống thuốc kích trứng hay không thì chắc mẹ nó phải đến phòng khám để bsy nắm tình hình thì mới có tư vấn cho mẹ nó được, nhưng chắc vẫn phải uống hoặc tiêm thuốc để có được nhiều trứng, tăng cơ hội thụ thai. Nếu chỉ phải uống thuốc thì sẽ hết ít xiền, chắc chỉ vài trăm tiền thuốc thôi, còn nếu phải tiêm thì phải hết vài triệu, ít hay nhiều tùy thuộc từng người đáp ứng thuốc tốt hay không, như mình hết 3 triệu tiền tiêm kích trứng, thuốc uống hết gần 300k, kích rụng hết 600k... Tổng thiệt hại là xấp xỉ 7 triệu.
    Trên đây là một số thông tin để mẹ nó tham khảo, hy vọng giúp ích được mẹ nó.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 316 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtuyenalpe Xem bài viết
    Mình mới làm IUI ở chỗ Bsy Sơn được 3 ngày nên mình trả lời mẹ nó (2vc mình cũng vô sinh không rõ nguyên nhân). Chi phí lọc rửa tt và bơm là 2.5 triệu. Ngoài ra là các chi phí siêu âm, kích trứng, rụng trứng và thuốc sau IUI. Còn mẹ nó có phải tiêm hay uống thuốc kích trứng hay không thì chắc mẹ nó phải đến phòng khám để bsy nắm tình hình thì mới có tư vấn cho mẹ nó được, nhưng chắc vẫn phải uống hoặc tiêm thuốc để có được nhiều trứng, tăng cơ hội thụ thai. Nếu chỉ phải uống thuốc thì sẽ hết ít xiền, chắc chỉ vài trăm tiền thuốc thôi, còn nếu phải tiêm thì phải hết vài triệu, ít hay nhiều tùy thuộc từng người đáp ứng thuốc tốt hay không, như mình hết 3 triệu tiền tiêm kích trứng, thuốc uống hết gần 300k, kích rụng hết 600k... Tổng thiệt hại là xấp xỉ 7 triệu.
    Trên đây là một số thông tin để mẹ nó tham khảo, hy vọng giúp ích được mẹ nó.
    Cám ơn mẹ nó nhiều ạ. Anh chị thả đc bao lâu rùi ko 2v qđ làm IUI ạ? Vc em đc khoảng 13 tháng ạ. Em đã kích trứng bằng thuốc, tiêm rụng và quan hệ tự nhiên nhưng ko đậu, lần đó em đc khoảng 3 trứng 20mm, và 3-4 trứng nhỏ hơn 1 xíu. Hôm tiêm rụng niêm mạc được khoảng hơn 7 chút thôi, trong khi ck tự nhiên niêm mạc em thường trên 10. Chị cho em hỏi, thuốc tiêm kích và tiêm rụng là tiêm tại pk của bs luôn ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thu_hang_1803; 10/08/2013 vào lúc 12:04 AM.