• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nhà Săn Rắn Vàng 2013 (Tầng 8): Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông... Tầng 8 tồng tiến công! Rắn vàng đua nhau về tổ...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.5K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 4,146 Bài viết

• 5,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvi17 Xem bài viết
    Tôi biết là mua to vậy ăn không hết.nhưng mua cá 3 lạng thì bé và tanh lăm.em Huyền nghén ngẩm thì sợ mùi tanh rất khó ăn
    Tôi cũng nghĩ thế, mua ít nhất phải 0.5kg, em H chỉ cần ăn thân thôi, đầu và đuôi anh Mập chén, chứ đầu thì tanh, đuôi thì nhiều xương dăm. Nấu cháo cũng khó ăn (tôi ghét cháo lắm), hấp với tí gừng, xả, chua chua, thì là cho dễ ăn.

Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthuy Xem bài viết
    Nhà mình có ai mua bảo hiểm thai sản ko nhỉ?
    Lượn lờ WTT em thấy nhiều người nhắc đến chuyện này nhưng sặc mùi quảng cáo.
    [QUOTE=hang_dohoa;25940929]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrken1402 Xem bài viết
    Chị Tuyết được mấy tháng roài nhở, nghe có vẻ như chị đã từng có bé rùi pk ạ?

Ừ, Hằng nói đúng đó.số mình vất vả nên vẫn long đong nhiều lắm.nhưng rồi mọi chuyện đã wa rồi.vợ chồng mình bắt tăy làm lại từ đầu

Chắc mẹ Ken vào nhà sau này nên khg biết chuyện của Tuyết hả? Buồn nhưgn qua rồi T nhở! Giờ cứ túm Rắn thui !
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Oái đt chả mình bị làm
    Sao rùi ý.chèn lung tung hết cả rồi
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuột Bảo anh Xem bài viết
    Tôi cũng nghĩ thế, mua ít nhất phải 0.5kg, em H chỉ cần ăn thân thôi, đầu và đuôi anh Mập chén, chứ đầu thì tanh, đuôi thì nhiều xương dăm. Nấu cháo cũng khó ăn (tôi ghét cháo lắm), hấp với tí gừng, xả, chua chua, thì là cho dễ ăn.
    Thì bà biết cô em tiêu thư nhà mình roài còn gì.mua con cá bé thì chỉ khổ chàng mập thôi.ì ạch nhặt xương dăm nè.rồi mang nấu.cô em mình nghén tanh ko ăn được có phải phí công không.chi bằng mua con to to 1chut.gỡ hết thịt cho vợ có khi chàng mập còn kiếm chác được chút.cô em mình đại gia mà lo gì.chàng mập chỉ cần vợ ăn được thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvi17 Xem bài viết
    Huyền ơi khỏe chưa em. Khỏe rồi thì lấy chân ủn mạnh vào mông chị cái nào.mấy bữa nay mệt kinh khủng mà ói suốt nè.ko hiểu ntn đây.mà em KQD cũng chưa thấy.hi vọng đang nhen nhóm trong chi đây.mong rằng sẽ gặp may mắn như em và mập
    chiều giờ em nghén nằm vất vưỡng,hic đang lội tầng theo các chị hihi đọc đến đây nhẩy vô đá đít chị liền...haha đá mấy cái luôn nè!!! Lần này thì nghén giống em nhé,em quăng cho một mớ nghén nè,em sợ quá chừng chừng luôn òi...hrhe....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Huyền ơi ủn mông cho chị cái nào, ra em Rắn nữa đê, để đầu cầu Hn còn khí thế off chứ nhể?
    Há há mới đá chị Tuyết xong,lại lội ngược lại thấy chị bảo đá tiếp....hơ hơ đợi xíu nè con bầu ròm này thở xong rùi đá liền....bụp bụp...hehe xong nhiệm vụ,nhờ được 1 người nữa gánh nghén dùm em...hừ hừ ( icon cười nham nhở) hé hé...tháng này phải báo cáo với em là" Huyền ơi,chị nghén !!!" Hihi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

[QUOTE=Mẹ pé Na;25941553]chiều giờ em nghén nằm vất vưỡng,hic đang lội tầng theo các chị hihi đọc đến đây nhẩy vô đá đít chị liền...haha đá mấy cái luôn nè!!! Lần này thì nghén giống em nhé,em quăng cho một mớ nghén nè,em sợ quá chừng chừng luôn òi...hrhe....[/QUOTE

Cảm ơn em yêu nhiều nhiều.ửn đít chị cật lực vào em nha..em cho thì chị hứng, chị nhận luôn nè.oe muốn ói thật rùi Huyền ơi.không biết có phải mấy ngày nay mệt hay la&&&&& rồi.chỉ muốn nằm nghỉ thôi mà bệnh nhân lại mò tới nhà nè.ghét quá cơ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tuongvi17; 18/07/2012 vào lúc 10:05 PM.
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ pé Na Xem bài viết
    Há há mới đá chị Tuyết xong,lại lội ngược lại thấy chị bảo đá tiếp....hơ hơ đợi xíu nè con bầu ròm này thở xong rùi đá liền....bụp bụp...hehe xong nhiệm vụ,nhờ được 1 người nữa gánh nghén dùm em...hừ hừ ( icon cười nham nhở) hé hé...tháng này phải báo cáo với em là" Huyền ơi,chị nghén !!!" Hihi
    Hơ...hơ...yên tâm đi em gái.nếu có may mắn sẽ báo cáo em trước.2chi xin chút may mắn của em và mập mờ
    • 538 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Coi bộ nhà mềnh tháng 7 này có nhìu tin dzui nhở?

• 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Phù...cuối cùng cũng lội hết các comment....ối giời ơi em muốn ngất vì tốc đọ tám của nhà mình....hí hí
    chị Tuyết: cố lên tưởng gì chứ chuyện nghén em nhường đấy...hic hic,chiều chồng đi làm về mua cho tô bún bò huế,hic thơm ngào ngạt ăn được hết 1/2 ngon ơi là ngon ý!!!! Ăn xong ngồi 1 lát,....tèn ten ten...ói sach sành sanh luôn....ói luôn mấy viên thuốc mới uống...hehe chồng xót quá bảo vợ" trời ơi,coi em kìa,ăn có nữa tô hà vậy mà ói 1 thau.....vậy sao em chịu nổi,thôi để anh đi pha nước chanh rồi pha sữa...." tội nghịp....hebe vaayn mà có uống được hết ly sữa đâu,uống được một xíu à....hì hì...tội nghịp chưa....

Chị Hằng : ôi em phiền chị mua rồi còn bắt chị mang sang nữa kỳ lắm,em ko chịu đâu...chị mua hộ em đi em nhờ anh mập hay thằng em chạy qua chị lấy..... nghe nói ăn cho bổ thì ham lắm chị ơi,chứ ko biết em có ăn nổi ko nữa,em bị tanh cá lắm.....mà em cũng chưa từng nấu cháo cá chép bao giờ hết á chị cứ mua giúp em con như thế nào cũng được á...em dốt vụ nì,hihi
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

Em chi .e sao vậy.lại đau bao tử hả em
    • 538 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Hn chị Tuyết lại canh nhà nữa roài, e ko bít c ngày xưa nên làm c bùn, thôi cố gắng lần này vậy c nhé, e Huyền mà đạp đít thì mau lắm á..

• 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Thôi em Huyền đi ngủ đây....chúc các chị săn Rắn thành công.....
    • 4,500 Bài viết

• 5,481 Được cảm ơn

[QUOTE=mrken1402;25942116]Hn chị Tuyết lại canh nhà nữa roài, e ko bít c ngày xưa nên làm c bùn, thôi cố gắng lần này vậy c nhé, e Huyền mà đạp đít thì mau lắm á..[/QUOTE
    Chuyện qua rồi mà em.phải hướng về tương lai phía trước chứ.mấy bữa nay không dám lượn nữa ở nhà ngồi học bài nên có thời gian vào canh nhà thôi em ạ.chị cố gắng sẽ chăm vào nhà nhiều hơn
    • 1,139 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Chào buổi sáng ạh. E đã quét nhà sạch sẽ rùi . Mời mọi người vào 888 thôi .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhieutrang; 19/07/2012 vào lúc 06:21 AM.
    Nick : NHIEUTRANG
    Pas : YF34D

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

4h30' mình rời cty, bây giờ mới quay vào nhà, phải công nhận là nhà mình leo tầng nhanh thật đấy! Mình xin vô điểm danh rồi quay lại Page 9 để đọc tiếp đây!
    Mới nhìn lướt qua thấy món cá hồi của Trang hấp dẫn quá! (chưa ăn bao giờ) he..he..
    nhím còi: mình bé thứ 2 cũng vỡ kế hoạch đó! vậy mẹ sướng nhé! cầu mong mình cũng được may mắn như mẹ bé thứ 3
    Nhà mà đông con thì vui các Mẹ nhỉ!!!!
    • 11 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Vừa về đến nhà đây chị, em egg 23x20.8, hum qua chén 1 quả SR, mn nó lên từ 7.8--->8.7, hic. Hỏi rồi, hỏi bs xem nếu em máu me thì liệu nó có rụng ko? Chị ý bẩu là kiếm con trai thì phải cẩn thận, chiều mai lại qua, em lăn tăn quá, em định hẹn hò chồng chiều mai lượn, abc xong vẫn đi sa xem rụng chưa, chưa rụng chiến tiếp (tinh thần cao vút). Chứ mai biết nó rụng lúc nào, mờ chiều tối bs mới làm việc cơ, abc muộn còn giảm cơ hội TT gặp trứng ý nhể?
    Nhõn tội chồng dạo này bận quá, hnao cũng 7h tối mới về, suốt ngày căng thẳng vì cv.
    Hi..hi.. Mẹ bảo anh cũng canh con trai hả? Mẹ ở đâu vậy? mình cũng đang lên kế hoạch để cùng hội cùng thuyền với mẹ nó nè!
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Tranh thủ đi gội đầu thì lượn lờ lên điểm danh đây ..... chị Tuyết ơi,tối qua có mần ăn được gì ko? Mà chị trễ chưa? Nếu trễ rùi thử que đi chị,em hùi hụp...hijihi

Chúc nhà mới 1 ngày thật vui vẻ!!!!
    • 11 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ pé Na Xem bài viết
    Phù...cuối cùng cũng lội hết các comment....ối giời ơi em muốn ngất vì tốc đọ tám của nhà mình....hí hí
    chị Tuyết: cố lên tưởng gì chứ chuyện nghén em nhường đấy...hic hic,chiều chồng đi làm về mua cho tô bún bò huế,hic thơm ngào ngạt ăn được hết 1/2 ngon ơi là ngon ý!!!! Ăn xong ngồi 1 lát,....tèn ten ten...ói sach sành sanh luôn....ói luôn mấy viên thuốc mới uống...hehe chồng xót quá bảo vợ" trời ơi,coi em kìa,ăn có nữa tô hà vậy mà ói 1 thau.....vậy sao em chịu nổi,thôi để anh đi pha nước chanh rồi pha sữa...." tội nghịp....hebe vaayn mà có uống được hết ly sữa đâu,uống được một xíu à....hì hì...tội nghịp chưa....

Chị Hằng : ôi em phiền chị mua rồi còn bắt chị mang sang nữa kỳ lắm,em ko chịu đâu...chị mua hộ em đi em nhờ anh mập hay thằng em chạy qua chị lấy..... nghe nói ăn cho bổ thì ham lắm chị ơi,chứ ko biết em có ăn nổi ko nữa,em bị tanh cá lắm.....mà em cũng chưa từng nấu cháo cá chép bao giờ hết á chị cứ mua giúp em con như thế nào cũng được á...em dốt vụ nì,hihi
    Cố lên Hằng ơi! Mình thì có bầu 2 bé cũng ói dữ lắm, nhưng mình thì khác, càng ói, càng ăn. Trứng ngỗng thì ăn 9 trứng, cá chép thì ăn 5 con. Cá chép thì mình không nấu cháo như các Mẹ, mà toàn là hấp nguyên con với thịt nạc cắt hạt lựu, nấm mèo, gừng, xong rồi cuốn với bánh tráng. Kết quả lần mang bầu nào mình cũng tăng 20kg (từ 40kg thành 60kg, trong khi mình lùn tịt chỉ có 1m48, hic..hic..). Bây giờ thì mình lấy lại phong độ rồi: 46kg.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,269 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Mới đi chích ngừa về, người hơi tê tê nhưng cũng ráng leo tầng, nhà mình dzui thật.
    Chán trung tâm y tế tỉnh lẻ ghê, ko cho mình chích viêm gan. Bảo sinh con xong mới chích, đã vậy còn kéo dài thời gian chích thủy đậu với cúm để kéo dài thời gian ngừa thai tới 6 tháng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huynhthuy; 19/07/2012 vào lúc 10:03 AM.

ID: huynhthuy/ pass: mongcon