• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 88.2K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị nào có kinh nghiệm hoặc biết bài thuốc nào về điều trị cho những người có tiền sử hay bị sảy thai không, chia sẻ cho em biết với. Em đang rất mong có baby nhưng cũng rất lo để làm sao có thể giữ được em bé (vì em đã bị sẩy hai lần rồi) .... Em chẳng biết phải làm sao nữa .... Các chị giúp em với nhá ... Em xin cảm ơn.
    Voi còi

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 720 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

To Kill: Nếu chị đã bị sảy thai 2 lần rồi thì nên đi khám Bác sỹ chuyên khoa riêng để được theo dõi từ lúc mang bầu. Vì chắc chỉ có Bác Sỹ mới đủ kinh nghiệm cho chị lời khuyên.
    Ngoài ra em thấy trong dân gian mọi người hay uống Thuốc Bắc An thai và ăn trứng gà ngải cứu, gà tần ngải cứu, cháo cá chép. Thuốc Bắc thì chị nên chọn nơi nào có uy tín nhé còn cá chép nên chọn mua cá đồng hoặc cá sông thì mới bổ.
    Chị thử kết hợp cả hai phương pháp trên xem. Chúc chị nhanh có em bé!

• 268 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

To chị kill: Sảy thai có rất nhiều nguyên nhân: do cơ thể mẹ (nội tiết tố kém, bất thường ở tử cung và cổ tử cung...) do yếu tố bên ngoài (dùng thuốc trong thời kỳ đầu mang thai, chấn động mạnh về tâm lý, va chạm bên ngoài...) Chị nên đi khám để tìm được đúng nguyên nhân thì mới có cách điều trị hiệu quả. Chị à, em cũng bị sảy non hai lần rồi, cứ đậu được khoảng 7, 8 tuần là ra máu và chẳng còn em bé nữa, nên em hiểu tâm trạng của chị lắm. Để có được em bé khoẻ mạnh, thông mình ngoài việc điều trị, tĩnh dưỡng thì yếu tố tâm lý quan trọng lắm chị ạ. Con cái là lộc của Trời cho, là cái duyên với bố mẹ nên chị đừng sốt ruột, trước sau chị cũng sẽ có một em bé khoẻ mạnh, thông minh, vấn đề chỉ còn là thời gian thôi. Chị nên để cách lần sảy gần nhất khoảng 6 tháng hãy có lại em bé. Trong thời gian đó nên đi khám giữ tinh thần lạc quan, ăn uống đầy đủ, thời gian trước khi thụ thai cũng quan trọng không kém gì thời gian mang thai đâu chị ạ.
    Chúc chị mạnh khoẻ.

• 884 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hỏi: Xin cho tôi hỏi trong trường hợp nào thì sản phụ bị sảy thai hay sinh non? Nếu biết trước dấu hiệu mình bị sanh non thì có cách gì giữ thai được không? (Phan Thi Hong Xuan)

Đáp: Sảy thai là hiện tượng trứng thụ tinh bị tống ra khỏi buồng tử cung trước khi thai có khả năng sống được (dưới 20 tuần).

Sinh non là sinh khi thai chưa đủ 28 tuần.

Nguyên nhân sảy thai:

- Do trứng bị thoái hoá.

- Do các nguyên nhân bệnh lý ở người mẹ như nhiễm khuẩn, thương hàn, viêm phổi, suy tim, đái đường, nhiễm độc thai nghén, rối loạn nội tiết…

- Do tử cung nhỏ, dị dạng, u xơ, hở eo cổ tử cung.

- Do chấn thương vùng chậu như ngã, tai nạn lao động…

Biểu hiện: Thai phụ đau từng cơn vùng hạ vị, máu chảy từ tử cung ra âm đạo, cổ tử cung có thể xóa và mở, thăm âm đạo thấy khối thai hay nhau thập thò ở cổ tử cung .

Phòng và điều trị: Tùy theo nguyên nhân. Hướng điều trị chung là:

- Nằm nghỉ tuyệt đối.

- Dùng các thuốc giảm cơn co.

- Dùng các thuốc cầm máu.

- Dùng thuốc nội tiết nếu do thiểu năng nội tiết.

(Theo Thanh Niên)
    Coca lọt vào chung kết cuộc thi Ngôi Sao Nhí rùi cả nhà ui!

[I]Coca - NB: 3,55kg --> 1m: 4,9kg --> 2ms: 5,4kg --> 3ms: 5,9kg --> 4ms: 6,7kg --> 5ms: 7,25kg --> 7ms: 7,8kg + 67cm --> 8ms: 8kg +69cm --> 9ms: 8,6kg + 70cm --> 10ms: 8,4kg (hu hu bỏ cháo 1 tháng) + 71cm --> 11m: 9,5kg + 72cm --> 14m: 10kg + 74 cm/I]

Happy time of my life!

• 2,593 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kill Xem bài viết
    Chị nào có kinh nghiệm hoặc biết bài thuốc nào về điều trị cho những người có tiền sử hay bị sảy thai không, chia sẻ cho em biết với. Em đang rất mong có baby nhưng cũng rất lo để làm sao có thể giữ được em bé (vì em đã bị sẩy hai lần rồi) .... Em chẳng biết phải làm sao nữa .... Các chị giúp em với nhá ... Em xin cảm ơn.
    Mình cũng thế 2 lần rồi,,.. Buồn, hy vọng, .....

• 2,605 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Hic! sao thời gian gần đây nhiều người bị sảy và thai lưu thế. e cũng bị hai lần rồi, 1 lần sảy và 1 lần thai lưu, đều lúc được 7-8 tuần.E cũng đã đi kiểm tra Đông , Tây y đủ cả 2Vc nhưng Kq đều bình thường, chu kỳ kinh rất đều 28 ngày, nhưng e vẫn chưa đi xét nghiệm nội tiết. không biết xét nghiệm cái này ở đâu và như thế nào, đã chị nào đi xét nghiệm rồi chỉ giúp e với. lần thứ 2 có bầu e dùng thuốc nội tiết ngay từ đầu, cả thuốc tiêm và thuốc uống nhưng vẫn bị thai lưu :Crying: .Hỏi Bs cũng bảo ko biết nguyên nhân từ đâu.
    e thấy bảo có người khi có bầu lại phải vào bệnh viện nằm cả mấy tháng để điều trị nội tiết, nhưng e ko hiểu làm những xét nghiệm gì để biết mình có vấn đề gì về nội tiết hay vì lý do nào khác?

Help Me.

• 2,593 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Bạn ơi- Mình hồi lần đó đi khám tổng quát tại khoa Hiếm muộn: gồm các xn: tinh dịch đồ, xn máu, xn nội tiết, SA....và sau cùng là chụp ống dẫn trứng đó, tại Từ dũ, tổng các thứ khoảng 1 triệu đồng đó

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vịt Xiêm Hay Khóc Xem bài viết
    Hic! sao thời gian gần đây nhiều người bị sảy và thai lưu thế. e cũng bị hai lần rồi, 1 lần sảy và 1 lần thai lưu, đều lúc được 7-8 tuần.E cũng đã đi kiểm tra Đông , Tây y đủ cả 2Vc nhưng Kq đều bình thường, chu kỳ kinh rất đều 28 ngày, nhưng e vẫn chưa đi xét nghiệm nội tiết. không biết xét nghiệm cái này ở đâu và như thế nào, đã chị nào đi xét nghiệm rồi chỉ giúp e với. lần thứ 2 có bầu e dùng thuốc nội tiết ngay từ đầu, cả thuốc tiêm và thuốc uống nhưng vẫn bị thai lưu :Crying: .Hỏi Bs cũng bảo ko biết nguyên nhân từ đâu.
    e thấy bảo có người khi có bầu lại phải vào bệnh viện nằm cả mấy tháng để điều trị nội tiết, nhưng e ko hiểu làm những xét nghiệm gì để biết mình có vấn đề gì về nội tiết hay vì lý do nào khác?

Help Me.

Mình cũng tiền sử bị thai lưu đây 2times rồi. Và cũng tốn 1khoang đáng kể để 2vc khám xét đủ thứ...Ngoài các xét nghiệm cơ bản như Rubella, CMV,Chàm,HIV,nhiễm trùng, RH+,RH-(ở BV nào cũng làm thế), thì chồng làm xét nghiệm tinh dịch đồ, còn vợ chồng thì xét nghiệm TEST DECOOMBER để biết 2vc có "hạp" nhau trong việc thụ tinh không (Cái này mình đề nghị xét nghiệm thêm)? Nếu bạn ở SG thì mình sẽ gt 1BS ở Hùng Vương để khám và tư vấn cho bạn. Hiện tại mình đang theo BS này để khắc phục các sự cố trước đây. Nếu bạn quan tâm đ/c BS, mail cho mình nhé.
    nhadep2003@yahoo.com

• 715 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chị ơi dưng mà em ở HN cơ!Có mẹ nào đã từng làm đầy đủ các xét nghiệm này ở đâu chưa?Ko hiểu mình đi khám phong khám tư thì bsi có chỉ định cho mình đi xét nghiệm đủ các thứ cần thiết ko hả các chị?
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:

• 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Mình cũng thế 2 lần rồi,,.. Buồn, hy vọng, .....
    Chao ban!
    Minh nghi ban khong nen lo lang.Neu ban de co thai ma kho giu minh gioi thieu ban den co bac si Binh o pho Doi Nhan gan pho Doi Can.Nhieu nguoi biet tieng, ban than chi o canh nha minh bi say thai, thai luu 5 lan mac du nhung lan truoc da uong thuoc va tiem thuoc noi tiet tu dau ma khong duoc.Nhung den co Binh lay thuoc an thai va giu thai thi da de roi day,em be khoe manh.Neu ban can thi lien he minh cho ban dia chi nhe.Dam bao tot ma khogn lo dau.Khong hieu sao minh khong go duoc dau, thong cam nhe