• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 88.5K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị nào có kinh nghiệm hoặc biết bài thuốc nào về điều trị cho những người có tiền sử hay bị sảy thai không, chia sẻ cho em biết với. Em đang rất mong có baby nhưng cũng rất lo để làm sao có thể giữ được em bé (vì em đã bị sẩy hai lần rồi) .... Em chẳng biết phải làm sao nữa .... Các chị giúp em với nhá ... Em xin cảm ơn.
    Voi còi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đi tìm nguyên nhân gây sảy thai sớm

Thông tin này chẳng làm vơi đi nỗi đau mất mát của các bà mẹ đã từng sảy thai chút nào. Tuy vậy, bạn có thể sẽ yên tâm và có nhiều cơ hội giữ được em bé hơn nếu hiểu hơn về các nguyên nhân phổ biến nhất gây sảy thai sớm. Bạn có biết rằng nhiều người bị sảy thậm chí còn trước cả khi họ nhận ra...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Những giá trị ẩn sau cách nuôi dạy con của người Nhật

Nuôi dạy con cái là cả một nghệ thuật mà rất nhiều bậc cha mẹ vẫn đang loay hoay tìm cách nuôi con...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• nguyên nhân gây thai lưu

Chào các chị Em phát hiện có thai hôm 27/6/11.chỉ số bêta là:46,32.em đi khám bs nói chưa chính xác nên hẹn 4 ngày sau đi xét nghiệm lại.ngày 31/8 em đi xn thì beta được:389,7.thế là có thai.bs cho thuốc và hẹn em 1 tuần sau tới. ngày 6/9 em đi khám lại thì co hình ảnh trống âm 6mm trong BTC.bs...

• 720 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

To Kill: Nếu chị đã bị sảy thai 2 lần rồi thì nên đi khám Bác sỹ chuyên khoa riêng để được theo dõi từ lúc mang bầu. Vì chắc chỉ có Bác Sỹ mới đủ kinh nghiệm cho chị lời khuyên.
    Ngoài ra em thấy trong dân gian mọi người hay uống Thuốc Bắc An thai và ăn trứng gà ngải cứu, gà tần ngải cứu, cháo cá chép. Thuốc Bắc thì chị nên chọn nơi nào có uy tín nhé còn cá chép nên chọn mua cá đồng hoặc cá sông thì mới bổ.
    Chị thử kết hợp cả hai phương pháp trên xem. Chúc chị nhanh có em bé!
    • 268 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

To chị kill: Sảy thai có rất nhiều nguyên nhân: do cơ thể mẹ (nội tiết tố kém, bất thường ở tử cung và cổ tử cung...) do yếu tố bên ngoài (dùng thuốc trong thời kỳ đầu mang thai, chấn động mạnh về tâm lý, va chạm bên ngoài...) Chị nên đi khám để tìm được đúng nguyên nhân thì mới có cách điều trị hiệu quả. Chị à, em cũng bị sảy non hai lần rồi, cứ đậu được khoảng 7, 8 tuần là ra máu và chẳng còn em bé nữa, nên em hiểu tâm trạng của chị lắm. Để có được em bé khoẻ mạnh, thông mình ngoài việc điều trị, tĩnh dưỡng thì yếu tố tâm lý quan trọng lắm chị ạ. Con cái là lộc của Trời cho, là cái duyên với bố mẹ nên chị đừng sốt ruột, trước sau chị cũng sẽ có một em bé khoẻ mạnh, thông minh, vấn đề chỉ còn là thời gian thôi. Chị nên để cách lần sảy gần nhất khoảng 6 tháng hãy có lại em bé. Trong thời gian đó nên đi khám giữ tinh thần lạc quan, ăn uống đầy đủ, thời gian trước khi thụ thai cũng quan trọng không kém gì thời gian mang thai đâu chị ạ.
    Chúc chị mạnh khoẻ.
    • 885 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hỏi: Xin cho tôi hỏi trong trường hợp nào thì sản phụ bị sảy thai hay sinh non? Nếu biết trước dấu hiệu mình bị sanh non thì có cách gì giữ thai được không? (Phan Thi Hong Xuan)

Đáp: Sảy thai là hiện tượng trứng thụ tinh bị tống ra khỏi buồng tử cung trước khi thai có khả năng sống được (dưới 20 tuần).

Sinh non là sinh khi thai chưa đủ 28 tuần.

Nguyên nhân sảy thai:

- Do trứng bị thoái hoá.

- Do các nguyên nhân bệnh lý ở người mẹ như nhiễm khuẩn, thương hàn, viêm phổi, suy tim, đái đường, nhiễm độc thai nghén, rối loạn nội tiết…

- Do tử cung nhỏ, dị dạng, u xơ, hở eo cổ tử cung.

- Do chấn thương vùng chậu như ngã, tai nạn lao động…

Biểu hiện: Thai phụ đau từng cơn vùng hạ vị, máu chảy từ tử cung ra âm đạo, cổ tử cung có thể xóa và mở, thăm âm đạo thấy khối thai hay nhau thập thò ở cổ tử cung .

Phòng và điều trị: Tùy theo nguyên nhân. Hướng điều trị chung là:

- Nằm nghỉ tuyệt đối.

- Dùng các thuốc giảm cơn co.

- Dùng các thuốc cầm máu.

- Dùng thuốc nội tiết nếu do thiểu năng nội tiết.

(Theo Thanh Niên)
    Coca lọt vào chung kết cuộc thi Ngôi Sao Nhí rùi cả nhà ui!

[I]Coca - NB: 3,55kg --> 1m: 4,9kg --> 2ms: 5,4kg --> 3ms: 5,9kg --> 4ms: 6,7kg --> 5ms: 7,25kg --> 7ms: 7,8kg + 67cm --> 8ms: 8kg +69cm --> 9ms: 8,6kg + 70cm --> 10ms: 8,4kg (hu hu bỏ cháo 1 tháng) + 71cm --> 11m: 9,5kg + 72cm --> 14m: 10kg + 74 cm/I]

Happy time of my life!
    • 2,641 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kill Xem bài viết
    Chị nào có kinh nghiệm hoặc biết bài thuốc nào về điều trị cho những người có tiền sử hay bị sảy thai không, chia sẻ cho em biết với. Em đang rất mong có baby nhưng cũng rất lo để làm sao có thể giữ được em bé (vì em đã bị sẩy hai lần rồi) .... Em chẳng biết phải làm sao nữa .... Các chị giúp em với nhá ... Em xin cảm ơn.
    Mình cũng thế 2 lần rồi,,.. Buồn, hy vọng, .....
    • 2,605 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Hic! sao thời gian gần đây nhiều người bị sảy và thai lưu thế. e cũng bị hai lần rồi, 1 lần sảy và 1 lần thai lưu, đều lúc được 7-8 tuần.E cũng đã đi kiểm tra Đông , Tây y đủ cả 2Vc nhưng Kq đều bình thường, chu kỳ kinh rất đều 28 ngày, nhưng e vẫn chưa đi xét nghiệm nội tiết. không biết xét nghiệm cái này ở đâu và như thế nào, đã chị nào đi xét nghiệm rồi chỉ giúp e với. lần thứ 2 có bầu e dùng thuốc nội tiết ngay từ đầu, cả thuốc tiêm và thuốc uống nhưng vẫn bị thai lưu :Crying: .Hỏi Bs cũng bảo ko biết nguyên nhân từ đâu.
    e thấy bảo có người khi có bầu lại phải vào bệnh viện nằm cả mấy tháng để điều trị nội tiết, nhưng e ko hiểu làm những xét nghiệm gì để biết mình có vấn đề gì về nội tiết hay vì lý do nào khác?

Help Me.
    • 2,641 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Bạn ơi- Mình hồi lần đó đi khám tổng quát tại khoa Hiếm muộn: gồm các xn: tinh dịch đồ, xn máu, xn nội tiết, SA....và sau cùng là chụp ống dẫn trứng đó, tại Từ dũ, tổng các thứ khoảng 1 triệu đồng đó
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vịt Xiêm Hay Khóc Xem bài viết
    Hic! sao thời gian gần đây nhiều người bị sảy và thai lưu thế. e cũng bị hai lần rồi, 1 lần sảy và 1 lần thai lưu, đều lúc được 7-8 tuần.E cũng đã đi kiểm tra Đông , Tây y đủ cả 2Vc nhưng Kq đều bình thường, chu kỳ kinh rất đều 28 ngày, nhưng e vẫn chưa đi xét nghiệm nội tiết. không biết xét nghiệm cái này ở đâu và như thế nào, đã chị nào đi xét nghiệm rồi chỉ giúp e với. lần thứ 2 có bầu e dùng thuốc nội tiết ngay từ đầu, cả thuốc tiêm và thuốc uống nhưng vẫn bị thai lưu :Crying: .Hỏi Bs cũng bảo ko biết nguyên nhân từ đâu.
    e thấy bảo có người khi có bầu lại phải vào bệnh viện nằm cả mấy tháng để điều trị nội tiết, nhưng e ko hiểu làm những xét nghiệm gì để biết mình có vấn đề gì về nội tiết hay vì lý do nào khác?

Help Me.

Mình cũng tiền sử bị thai lưu đây 2times rồi. Và cũng tốn 1khoang đáng kể để 2vc khám xét đủ thứ...Ngoài các xét nghiệm cơ bản như Rubella, CMV,Chàm,HIV,nhiễm trùng, RH+,RH-(ở BV nào cũng làm thế), thì chồng làm xét nghiệm tinh dịch đồ, còn vợ chồng thì xét nghiệm TEST DECOOMBER để biết 2vc có "hạp" nhau trong việc thụ tinh không (Cái này mình đề nghị xét nghiệm thêm)? Nếu bạn ở SG thì mình sẽ gt 1BS ở Hùng Vương để khám và tư vấn cho bạn. Hiện tại mình đang theo BS này để khắc phục các sự cố trước đây. Nếu bạn quan tâm đ/c BS, mail cho mình nhé.
    nhadep2003@yahoo.com
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chị ơi dưng mà em ở HN cơ!Có mẹ nào đã từng làm đầy đủ các xét nghiệm này ở đâu chưa?Ko hiểu mình đi khám phong khám tư thì bsi có chỉ định cho mình đi xét nghiệm đủ các thứ cần thiết ko hả các chị?
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Mình cũng thế 2 lần rồi,,.. Buồn, hy vọng, .....
    Chao ban!
    Minh nghi ban khong nen lo lang.Neu ban de co thai ma kho giu minh gioi thieu ban den co bac si Binh o pho Doi Nhan gan pho Doi Can.Nhieu nguoi biet tieng, ban than chi o canh nha minh bi say thai, thai luu 5 lan mac du nhung lan truoc da uong thuoc va tiem thuoc noi tiet tu dau ma khong duoc.Nhung den co Binh lay thuoc an thai va giu thai thi da de roi day,em be khoe manh.Neu ban can thi lien he minh cho ban dia chi nhe.Dam bao tot ma khogn lo dau.Khong hieu sao minh khong go duoc dau, thong cam nhe
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Bạn ơi có thể cho mình xin địa chỉ và số ĐT của cô Bình được ko, vì mình có bà chị họ cũng bị sẩy và lưu đến lần thứ 5 rồi. Mà khám cả 2 vợ chồng chẳng sao cả. Mình thương quá, cũng tìm rất nhiều địa chỉ mà chưa được. May ra lần này...., mong tin bạn nhiều

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thầy điều trị ở chỗ cô Bình này cũng hiệu nghiệm lắm, cô ấy trông rất tốt bụng và phúc hậu

Địa chỉ là số 32 ngách 6/6, phố Đội Nhân, Phường Vĩnh Phúc (Viện 345 đi vào), đt 7616123, làm việc từ 4h30 (nghỉ chủ nhật).
    Mình cũng từng bị thai lưu 5 lần, đợt vừa rồi cũng uống thuốc của cô ấy đấy, bây giờ baby của minh đã được 3tháng tuổi rồi
    • 715 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongha Xem bài viết
    Mình thầy điều trị ở chỗ cô Bình này cũng hiệu nghiệm lắm, cô ấy trông rất tốt bụng và phúc hậu

Địa chỉ là số 32 ngách 6/6, phố Đội Nhân, Phường Vĩnh Phúc (Viện 345 đi vào), đt 7616123, làm việc từ 4h30 (nghỉ chủ nhật).
    Mình cũng từng bị thai lưu 5 lần, đợt vừa rồi cũng uống thuốc của cô ấy đấy, bây giờ baby của minh đã được 3tháng tuổi rồi
    Chị ơi chị uống thuốc của cô Bình trong bao lâu vậy?Sau khi có bầu chị có tiếp tục uống thuốc của cô ấy ko?Vì em thấy các bsi tây y lúc nào cũng bảo bệnh nhân là ko được uống thuốc bắc nên em cũng chẳng biết mình sẽ nên làm thế nào sau khi có bầu lại đây!
    Hạnh phúc khi có con ở bên...:Angel::Angel::Angel:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình uống thuốc của cô ấy khoảng 6 tháng trước khi có bầu và sau khi có bầu lại uống thêm 5 tháng nữa. Cô Bình này chuyên chữa cho những người có tiền sử sảy thai và lưu thai nhiều lần đấy. Hiện nay cô ấy làm việc tại khoa Đông Y viện 198, bố cô ấy ngày xưa cũng chuyên bốc thuốc sản khoa. Nói chung các bác sỹ tây y đều khuyên không nên uống thuốc bắc vì có rất nhiều nguồn không đáng tin cậy, mình cũng theo tây y rất nhiều rổi nhưng không hiệu quả. Thôi có bệnh thì cứ vái tứ phương vậy.
    • 2,605 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongha Xem bài viết
    Mình uống thuốc của cô ấy khoảng 6 tháng trước khi có bầu và sau khi có bầu lại uống thêm 5 tháng nữa. Cô Bình này chuyên chữa cho những người có tiền sử sảy thai và lưu thai nhiều lần đấy. Hiện nay cô ấy làm việc tại khoa Đông Y viện 198, bố cô ấy ngày xưa cũng chuyên bốc thuốc sản khoa. Nói chung các bác sỹ tây y đều khuyên không nên uống thuốc bắc vì có rất nhiều nguồn không đáng tin cậy, mình cũng theo tây y rất nhiều rổi nhưng không hiệu quả. Thôi có bệnh thì cứ vái tứ phương vậy.
    chị ơi e cũng đang uống thuốc chỗ cô Bình được 25 thang rồi, e bị sảy 1 lần, thai lưu 1 lần. trước khi có bầu chị uống ở đó bao nhiêu thang, cô ấy bắt mạch có nói nguyên nhân của chị là gì ko? khi có bầu lại chị uống tiếp bao nhiêu thang nữa và có dùng thuốc tây nữa ko? trong thời gain có bầu chị nghỉ ở nhà hay phải vào Bv, chị đã làm Xn nội tiết chưa?
    Xin lỗi chị vì e hỏi nhiều như vậy nhưng thực sự e rất lo lắng cho lần mang bầu tới, e định khoảng 3 tháng nữa sẽ có bầu lại. chị trả lời giúp e nhé.
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, thế nếu thai lưu khi em bé đã lớn (gần 8 tháng) thì có phải do nội tiết không, phải khám những gì, hay có phải điều trị, thuốc men gì không?
    • 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, hôm qua em bảo anh xã vậy là em đã bị sẩy thai tự nhiên rồi anh ạ. Anh xã bảo thế nào là sẩy thai tự nhiên. Em cũng không biết trả lời một cách chính xác thế nào, chỉ bảo có lẽ là sẩy thai tự nhiên là sẩy thai mà không do một nguyên nhân rõ ràng nào cả. :Silly:

Vậy sẩy thai tự nhiên là gì? Và có những triệu chứng gì báo trước việc sẩy thai tự nhiên không? Có cách phòng tránh không? Mong được sự chia sẻ của các mẹ.

Em có tìm được bài này trên báo Tuổi trẻ, xin quote ra đây cho các mẹ cùng đọc.

Phòng mạch Online

Thứ Hai, 28/08/2006, 07:45 (GMT+7)

Sẩy thai sớm và tự nhiên: có thể chỉ là biến cố, không nên lo lắng!

TTO - Em năm nay 28 tuổi, mới kết hôn, trễ kinh 2 tuần và có ra ít huyết, đi khám bác sĩ bảo có thai được 1cm, chưa hình thành phôi. Một tuần sau siêu âm lại không còn nữa. Vậy trường hợp của em có ảnh hưởng gì đến những lần mang thai sau không?

Em sợ lắm! Không biết có thể có con không? Hiện tại em đang dưỡng để chuẩn bị năm sau có thai, không biết có trục trặc gì không? Em mong được hướng dẫn để lần sau không sẩy nữa (Một bạn đọc).

- Mới trễ kinh 2 tuần và thấy ra máu, 1 tuần sau siêu âm chẩn đoán lại xác định phôi không còn nữa thì phôi đó có thể là bất thường. Khi sẩy thai, đôi khi trứng bị tống ra ngoài mà người phụ nữ không nhận thấy. Cần đưa cho thầy thuốc xem đã xảy ra cái gì để có thể phân tích mô xác định chắc chắn nguyên nhân sẩy thai (bệnh phẩm cần đưa đến thầy thuốc trong phạm vi 24 giờ sau khi sẩy), để phân biệt với chửa ngoài tử cung. Khi phân tích mô sẩy, có thể xác định đó là một “trứng rỗng” nghĩa là không có phôi, chứng tỏ sự thụ tinh cho trứng đã không có kết quả. Hình ảnh “trứng rỗng” (hay còn gọi là trứng sáng) có thể phát hiện được bằng siêu âm và thường dẫn đến sẩy thai tự nhiên.

Khoảng 50% những thai nghén chết sớm là do những vấn đề về gien hay nhiễm sắc thể của thai. Những vấn đề đó không phải là di truyền từ cha mẹ mà đúng hơn là do những sai sót xảy ra một cách ngẫu nhiên khi phôi phát triển. Khi sẩy do thiếu sót về gien thì phôi đó sẽ không bao giờ phát triển được.

Người ta chia sẩy thai thành 2 nhóm dựa theo thời điểm xảy ra sự cố: trong phạm vi 2 tháng rưỡi gọi là sẩy thai sớm và ngẫu nhiên (trường hợp nói trên) - sau 4 tháng thì gọi là sẩy thai muộn, cũng là bất thường và cần tìm ra nguyên nhân. Có điều lạ là rất ít trường hợp sẩy thai trong khoảng ngoài 2 tháng rưỡi và 4 tháng.

Nguyên nhân sẩy thai: Những bất thường ở trứng là những nguyên nhân chính của sẩy thai tự nhiên, bất thường ở nhiễm sắc thể (NST) chiếm đến 70% trường hợp sẩy thai, trong khi cả 2 bố mẹ đều có hành trang NST hay nhiễm sắc đồ hoàn toàn bình thường. Những bất thường này không chứng tỏ cha mẹ phải có bệnh hay có dị tật và có thể phòng tránh được, sẩy thai chỉ là một tai biến của sự thụ tinh do đó trứng bất thường đó đã bị loại bỏ một cách tự nhiên. Sự cố hay gặp này không phải là bệnh mà chỉ là sự điều chỉnh tự nhiên. Cũng có thể tái diễn sự cố không may mắn nhưng không nên thất vọng mà hãy kiên nhẫn chờ đợi.

Sẩy thai không phải là biến cố hiếm gặp - có thai không có nghĩa là sẽ có con sau 9 tháng 10 ngày - bởi vì chỉ có loài người là loài duy nhất mà sự mang thai không phải chắc chắn sẽ dẫn đến việc sinh ra con.

15% những phụ nữ chậm kinh 5-6 tuần và được xác định là có thai bằng siêu âm nhưng sau đó đã kết thúc bằng sự cố sẩy thai không vì một lí do rõ rệt nào.

Nếu tính những thai nghén được xác định bằng phương pháp sinh vật (thử máu) sau khi chậm kinh 24-48 giờ thì số sẩy thai chiếm tỷ lệ 55%, như vậy là hơn 50% thai nghén không đi đến đủ tháng mà đã “hỏng” giữa đường vì những lí do hoàn toàn tự nhiên ở phụ nữ trẻ dưới 35 tuổi, càng nhiều tuổi thì nguy cơ sẩy thai càng tăng lên. Từ 35 đến 42 tuổi, tỷ lệ sẩy thai tăng từ 15 lên 30%. Với loại sẩy thai tự nhiên này, y học chưa có biện pháp gì để can thiệp.

Sẩy thai bao giờ cũng được báo trước bằng dấu hiệu ra máu âm đạo - một dấu hiệu khiến người phụ nữ phải đi gặp thầy thuốc, chỉ có chẩn đoán siêu âm mới có thể phân biệt ra máu do sẩy thai với những loại ra máu khác. Nếu trứng đã phát triển to thì cần phải hút trứng để tránh mọi biến chứng do bị tắc lại trong tử cung (chảy máu và nhiễm khuẩn).

Sau bao lâu kể từ khi sẩy có thể có thai trở lại?

Những thông tin kể trên có thể giúp em hiểu là sau khi đã hết những xúc động do sẩy thai gây ra cho bản thân người phụ nữ cũng như cho cả cặp vợ chồng, nếu là sẩy thai sớm (trong phạm vi 2 tháng rưỡi) thì chờ có kinh trở lại nghĩa là sau vài tuần là có thể có cơ may thụ thai lần nữa. Không nên có lo lắng đến mức ám ảnh vì sẩy thai lần đầu nhiều khi chỉ là sự cố.

Nếu đã bị sẩy 2-3 lần thì nên có một thời gian chờ đợi (từ 6 tháng đế 1 năm) để được khám và làm các thăm dò kỹ hơn, tìm nguyên nhân.

BS ĐÀO XUÂN DŨNG
    Chuyên khoa II, Sản phụ khoa

NGUỒN: Báo Tuổi Trẻ Online - www.tuoitre.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tam Nguyen Xem bài viết
    ....

Nguyên nhân sẩy thai: Những bất thường ở trứng là những nguyên nhân chính của sẩy thai tự nhiên, bất thường ở nhiễm sắc thể (NST) chiếm đến 70% trường hợp sẩy thai, trong khi cả 2 bố mẹ đều có hành trang NST hay nhiễm sắc đồ hoàn toàn bình thường. Những bất thường này không chứng tỏ cha mẹ phải có bệnh hay có dị tật và có thể phòng tránh được, sẩy thai chỉ là một tai biến của sự thụ tinh do đó trứng bất thường đó đã bị loại bỏ một cách tự nhiên.
    ....
    Chết rồi, suty làm IUI bị sẩy thai ở tuần thứ 9 vì không thấy tim thai. Vậy thì trứng phát triển do kích thích bằng thuốc cũng có thể không ổn à???? Sao suty thấy lo lắng quá.... Có nên thiếp tục không? Mà cũng chả có cách nào khác vì suty đã để 4 năm không có thai tự nhiên được.
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

em thấy bài chị TamNguyen hay thật!làm em đỡ lo lắng đi bao nhiêu!nhưng mà chị ơi sao mọi người cứ nói là kiêng càng lâu càng tốt nhỉ!tầm 3tháng cơ!
    em thấy ra máu âm đạo trong thời gian mang thai là nguy hiểm lắm!nhiều chị có máu mà ko sao em nghĩ là trường hợp may mắn thui!em thấy cứ ra máu là đa phần sẽ xảy thai!....
    @ Suty!chị ơi đừng lo lắng quá như thế!thui chị cứ thoải mái tâm lý đi!em thấy có trường hợp đi chữa khắp nơi gần 7năm cuối cùng lại có thai tự nhiên chị ah!!chị đừng lo lắng chị nhé!
    • 5,280 Bài viết

• 24,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden Xem bài viết
    em thấy bài chị TamNguyen hay thật!làm em đỡ lo lắng đi bao nhiêu!nhưng mà chị ơi sao mọi người cứ nói là kiêng càng lâu càng tốt nhỉ!tầm 3tháng cơ!
    em thấy ra máu âm đạo trong thời gian mang thai là nguy hiểm lắm!nhiều chị có máu mà ko sao em nghĩ là trường hợp may mắn thui!em thấy cứ ra máu là đa phần sẽ xảy thai!....
    @ Suty!chị ơi đừng lo lắng quá như thế!thui chị cứ thoải mái tâm lý đi!em thấy có trường hợp đi chữa khắp nơi gần 7năm cuối cùng lại có thai tự nhiên chị ah!!chị đừng lo lắng chị nhé!
    Mấy ngày nay thấy hoahongden siêng năng ghê :Applause: :Applause: :Applause:, pót bài liên tục. Suty cũng cố gắng thoải mái đây hichic nhưng 1 phút nghĩ lại cũng thấy thoáng buồn hoahongden nhỉ - cố lên blahblah
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9