• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Người chồng cần bồi bổ ra sao để cho tinh trùng tốt, khoẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 259 Trả lời

• 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecumoc12 Xem bài viết
    cảm ơn mẹ la-nguyen_bach_linh. Thực lòng mà nói mình cũng nhiều lần cố thoải mái lắm. Nhưng mà mọi người không hiểu cho, cứ hay hỏi. Nhất là mẹ chồng mình (1 tháng hỏi mấy lần) khiến mình áp lực vô cùng. đành rằng ông bà có mỗi chồng mình là con trai, nhưng cũng không chịu hiểu cho tâm lí con dâu gì cả. Mình đang cố thoải mái, vui vẻ, nhưng được mấy hum mẹ chồng lại hỏi "con có gì mới chưa". Hic.
    Mình đọc thấy mọi người giới thiệu tp chức năng oyster plus, nghe nói tốt lắm (tăng số lg và chất lg), không bít có mẹ nào dùng chưa? Cho em tham khảo ý kiến với. Em cảm ơn.
    nhà này dùng trước khi chuẩn bị có thai hơn 1 tháng đấy vì mình cũng lo xã nhà mình cũng 41y rồi + với đi làm hay thuốc lá, rượu bia nữa nên dùng cho yên tâm, kết quả như avatar bạn thấy đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao chi uyen my, em la thanh vien moi cua dien dan. Em duoc moi nguoi gioi thieu va rat de cao ve chi. Chi co the cho em xin sdt cua chi duoc k, em se rat vui suong, thoai mai khi co nguoi de chia se ve van de cua chi em chung minh.
    • 627 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với. Em lo lắng quá. VC em lấy nhau 1 năm nhưng chưa có bé. hum trước ax em đi XN Tinh dịch đồ. Kq như sau:
    Mật độ : 18tr/ml
    Loại A (nhanh): 00
    Loại B( chậm): 24%
    Loại C( không tiến tơi): 35%

Loại D(ko di chuyển): 41%
    Tỉ lệ sông: 60%
    hình dạng bình thường: 2%
    Em bùn và hoang mang với kết quả này quá trời. BS bảo quả yếu và kê đơn thuốc cho chồng em là: ovophene 30v; glutagood 1 hộp.
    TT chồng em yếu và khác thường vậy có thụ thai được không ạ? Liệu có phải làm TTON không mấy chị.
    chào bạn.mình cũng trong hoàn cảnh như bạn vậy.mình muốn khuyên bạn nên cho chồng đi khám 1 bác sĩ nam khoa thật uy tín nhé.khám tất cả tổng quát luôn.phải tìm đc ra nguyên nhân tại sao TT lại bị yếu nhé.đừng lang thang uống thuốc như mình.vừa tốn tiền vừa tốn thời gian.nhớ là phải tìm ra nguyên nhân trc đã rồi hãy nghĩ đến việc điều trị thế nào bạn nha.đó là kinh nghiệm của mình.
    oyster rất tốt cho TT ,nhà mình cũng đag uống.bạn mua thêm multilvtm và E cho chồng uống thêm nữa nhé.ăn nhiều thịt bò...nếu bạn trong Nam thì nên đến bác sĩ Nguyễn thành Như 1 lần nha.mình ngoài bắc mà cũng cho chồng lặn lội vào đó khám đấy.trog đấy điều trị nam khoa tốt hơn ngoài bắc mình.bạn tìm hiểu kĩ nhé
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    NAM MÔ ĐẠI TỪ ĐẠI BI QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT.
    CON XIN CÁC NGÀI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ CHO VỢ CHỒNG CON SỚM SINH ĐƯỢC ĐỨA CON KHỎE MẠNH,THÔNG MINH.

Nhận đc số may mắn từ mẹ San Thái là 225 . Con yêu ơi về nhanh với bố mẹ nhé ! Bố mẹ yêu con và mong con nhiều lắm !
    • 99 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, bạn biết phòng khám nào ở ngoài này không? Vào Nam thì khó khăn quá, công việc của 2vc chưa sắp xếp được. Mẹ nào biết phòng khám nam khoa nào ở Hn mà uy tín chút thì chỉ mình với. Mình cảm ơn.
    • nti
    • 3 năm
    • 456 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ LA-nguyen_bach_linh. thực lòng mà nói mình cũng nhiều lần cố thoải mái lắm. Nhưng mà mọi người không hiểu cho, cứ hay hỏi. Nhất là mẹ chồng mình (1 tháng hỏi mấy lần) khiến mình áp lực vô cùng. Đành rằng ông bà có mỗi chồng mình là con trai, nhưng cũng không chịu hiểu cho tâm lí con dâu gì cả. Mình đang cố thoải mái, vui vẻ, nhưng được mấy hum mẹ chồng lại hỏi "con có gì mới chưa". hic.
    mình đọc thấy mọi người giới thiệu Tp chức năng oyster plus, nghe nói tốt lắm (tăng số lg và chất lg), không bít có mẹ nào dùng chưa? Cho em tham khảo ý kiến với. Em cảm ơn.
    Cũng khó, đôi khi chính vì áp lực tâm lý của những người thân càng làm khó khăn hơn, hic.
    • 627 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, bạn biết phòng khám nào ở ngoài này không? Vào Nam thì khó khăn quá, công việc của 2vc chưa sắp xếp được. Mẹ nào biết phòng khám nam khoa nào ở Hn mà uy tín chút thì chỉ mình với. Mình cảm ơn.
    mẹ nó đến PK Nam khoa bệnh viện Việt Đức nhé .hoặc đt đăng kí khám bác sĩ Nguyễn Hoài Bắc ở Đại học Y nha.mình cũng khám anh này
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    NAM MÔ ĐẠI TỪ ĐẠI BI QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT.
    CON XIN CÁC NGÀI PHÙ HỘ ĐỘ TRÌ CHO VỢ CHỒNG CON SỚM SINH ĐƯỢC ĐỨA CON KHỎE MẠNH,THÔNG MINH.

Nhận đc số may mắn từ mẹ San Thái là 225 . Con yêu ơi về nhanh với bố mẹ nhé ! Bố mẹ yêu con và mong con nhiều lắm !
    • 99 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quychyeuxh85 Xem bài viết
    mẹ nó đến PK Nam khoa bệnh viện Việt Đức nhé .hoặc đt đăng kí khám bác sĩ Nguyễn Hoài Bắc ở Đại học Y nha.mình cũng khám anh này
    cảm ơn mẹ nó nhiều lắm. Tuần rôi 2 vc mình đi XN tinh dịch lại KQ càng kém hơn. BS nói thẳng là phải IVF mẹ nó ạ. Mật độ chỉ còn 7tr thôi. Số sống chỉ còn 41%. Trong khi 2vc mình đã uống thuốc và ăn chế độ BS kê rùi. Giảm nhanh quá.
    BS lại kê thêm cho 1 đợt thuốc nữa, nhưng thuốc khác, hầu như toàn thực phẩm chức năng mẹ nó ạ. Mình cho ax uống hết đợt này mà không tiến bộ sẽ đên bác Bắc. một lần nữa, vc mình cảm ơn.
    • 297 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

liệu có cần phải đi TDĐ trc khi muốn có con k ah?
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chào bạn!
    Không chỉ bổ xung chất dinh dưỡng cho chồng bạn đâu mà bạn cũng phải đầy đủ chất dinh dưỡng mới được.Với chồng thì bạn tăng cường những món ăn có thịt bò, giá đỗ, trứng...để bổ xung thêm sắt và kẽm kiêng rượu bia, thuốc lá, tránh ăn đồ cay nóng, những chất kích thích.Vc bạn cần có chế độ sinh hoạt hàng ngày phù hợp,bạn cần theo dõi chu kỳ rụng trứng.
    chúc bạn sớm có tin vui.
    • 1,681 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Hic. 2 Vợ chồng em mới cưới được 1 tháng.
    Bây giờ là 29 ngày rồi. Em đang chờ khoảng 10 ngày nữa để thử que.
    Hy vọng là sẽ có em bé. Em chả bồi bổ gì cho chồng em cả mới chết.
    Nhưng mà chồng em hay ăn trứng trần chắc cũng tốt. Hi hi
    • 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi freshroom Xem bài viết
    Hic. 2 Vợ chồng em mới cưới được 1 tháng.
    Bây giờ là 29 ngày rồi. Em đang chờ khoảng 10 ngày nữa để thử que.
    Hy vọng là sẽ có em bé. Em chả bồi bổ gì cho chồng em cả mới chết.
    Nhưng mà chồng em hay ăn trứng trần chắc cũng tốt. Hi hi
    he....hay ăn trứng trần thì ok nhưng phải hạn chế bia, rươu, thuốc lá ấy nàng ạ
    • 295 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chứa nhiều axit béo Omega-3, giàu chất xơ, vitamin B, magiê, vitamin E, chất chống oxi hóa axit ellagic, acid linolenic...Quả óc chó mang đến 10 công năng tuyệt vời như sau:

1. Cải thiện sức khỏe tim mạch (Cho 1 trái ♥ khỏe mạnh)
    2. Củng cố động mạch (Những người có huyết áp cao)
    3. Ngăn ngừa sỏi túi mật
    4. Bảo vệ xương (Ngăn ngừa hiện tượng giảm khoáng khiến xương chắc khỏe)
    5. Thực phẩm của trí não (Giúp tăng cường trí nhớ và nhận thức, giảm nguy cơ mắc bệnh trầm cảm và các vấn đề hành vi.)
    6. Tốt cho bệnh nhân tiểu đường (Giúp tạo ra insulin - Loại chất cần thiết cho bệnh nhân tiểu đường)
    7. Liều thuốc tự nhiên giúp nhuận tràng (Hàm lượng chất xơ cao)
    8. Chiến đấu với một số bệnh ung thư (Giúp bệnh nhân ung thư phục hồi trong giai đoạn hóa trị hoặc xạ trị)
    9. Tránh tình trạng mất ngủ
    10. Cải thiện chất lượng tinh trùng.

Phụ nữ ăn quả óc chó giúp làn da mịn màng, tươi trẻ, giúp lưu thông mạch máu, giảm tích tụ mảng bám trong mạch máu và chống lão hóa rất tốt. Dùng trong thời gian dài giảm thiểu đáng kể bệnh viêm nhiễm phụ khoa hay u sơ tử cung, ung thư cổ tử cung và các bệnh liên quan đến viêm nhiễm khác...Các bạn nữ muốn có vòng 2 hoàn hảo, hãy ăn nhiều món này nhé, nó được coi là loại quả tự nhiên có khả năng giảm béo tốt nhất nữa đấy.

Phụ nữ có thai ăn quả óc chó có tác dụng rất lớn trong việc thúc đẩy sự phát triển đại não của thai nhi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 478 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Like mạnh luôn nha, mình cũng đag ăn quả Óc chó nè, nhiều tác dụng thần kỳ vậy mà, các mẹ hãy thử ăn rồi để nhanh ẵm baby nha, nhà e cũng ăn để mong tiếng cười tiếng khóc của con nít á.

Trích dẫn Nguyên văn bởi huutran88 Xem bài viết
    Chứa nhiều axit béo Omega-3, giàu chất xơ, vitamin B, magiê, vitamin E, chất chống oxi hóa axit ellagic, acid linolenic...Quả óc chó mang đến 10 công năng tuyệt vời như sau:

1. Cải thiện sức khỏe tim mạch (Cho 1 trái ♥ khỏe mạnh)
    2. Củng cố động mạch (Những người có huyết áp cao)
    3. Ngăn ngừa sỏi túi mật
    4. Bảo vệ xương (Ngăn ngừa hiện tượng giảm khoáng khiến xương chắc khỏe)
    5. Thực phẩm của trí não (Giúp tăng cường trí nhớ và nhận thức, giảm nguy cơ mắc bệnh trầm cảm và các vấn đề hành vi.)
    6. Tốt cho bệnh nhân tiểu đường (Giúp tạo ra insulin - Loại chất cần thiết cho bệnh nhân tiểu đường)
    7. Liều thuốc tự nhiên giúp nhuận tràng (Hàm lượng chất xơ cao)
    8. Chiến đấu với một số bệnh ung thư (Giúp bệnh nhân ung thư phục hồi trong giai đoạn hóa trị hoặc xạ trị)
    9. Tránh tình trạng mất ngủ
    10. Cải thiện chất lượng tinh trùng.

Phụ nữ ăn quả óc chó giúp làn da mịn màng, tươi trẻ, giúp lưu thông mạch máu, giảm tích tụ mảng bám trong mạch máu và chống lão hóa rất tốt. Dùng trong thời gian dài giảm thiểu đáng kể bệnh viêm nhiễm phụ khoa hay u sơ tử cung, ung thư cổ tử cung và các bệnh liên quan đến viêm nhiễm khác...Các bạn nữ muốn có vòng 2 hoàn hảo, hãy ăn nhiều món này nhé, nó được coi là loại quả tự nhiên có khả năng giảm béo tốt nhất nữa đấy.

Phụ nữ có thai ăn quả óc chó có tác dụng rất lớn trong việc thúc đẩy sự phát triển đại não của thai nhi.
    • nti
    • 3 năm
    • 456 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    he....hay ăn trứng trần thì ok nhưng phải hạn chế bia, rươu, thuốc lá ấy nàng ạ
    Trứng trần là như thế nào vậy các chị, em tò mò chút...
    • 85 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nti Xem bài viết
    Trứng trần là như thế nào vậy các chị, em tò mò chút...
    Mình lấy lòng đỏ trứng gà, tí đường ,mật ong và một trái cam vắt nước, cho vào ly đánh đều khoảng lên khoảng 10p, sau đó cho ít đá viên và kái ống hút vào. Anh xã hút một hơi là xong, ngày 2ly như thế thấy cũng khá ổn, anh xã khỏe hơn thấy rõ, mà lại hok khó uống nửa . Nên bày cho các bạn cùng thử xem sao
    • 99 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi friend0932069354 Xem bài viết
    Mình lấy lòng đỏ trứng gà, tí đường ,mật ong và một trái cam vắt nước, cho vào ly đánh đều khoảng lên khoảng 10p, sau đó cho ít đá viên và kái ống hút vào. Anh xã hút một hơi là xong, ngày 2ly như thế thấy cũng khá ổn, anh xã khỏe hơn thấy rõ, mà lại hok khó uống nửa . Nên bày cho các bạn cùng thử xem sao
    theo mình biết, đấy là đánh kem trứng gà chứ?...
    • 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

nhà này cho cả nước cam vào á? thế thì thì đánh nhau chết..........
    • 85 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    nhà này cho cả nước cam vào á? thế thì thì đánh nhau chết..........
    Làm như thế vừa dễ uống , vừa bổ mừ . Anh xã e uống như thế thấy rất ổn , ko có oánh nhau đâu . Anh xã e uống như thế liên tục khoảng 1th, kết hợp ăn uống rau xanh , sò huyết , thịt bò...,tháng đó e 2v lun á. còn khoảng 2th e vỡ chum đây . E thấy cách uống này cũng khá okie nên bày cho mọi người mà .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Làm như thế vừa dễ uống , vừa bổ mừ . Anh xã e uống như thế thấy rất ổn , ko có oánh nhau đâu . Anh xã e uống như thế liên tục khoảng 1th, kết hợp ăn uống rau xanh , sò huyết , thịt bò...,tháng đó e 2v lun á. còn khoảng 2th e vỡ chum đây . E thấy cách uống này cũng khá okie nên bày cho mọi người mà .
    là lạ.....hay...hay...mà trúng 2v thì ok rồi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

các mẹ ơi mua quả óc chó ở đâu nhỉ, mình ở sg. Thanks các mẹ