• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Người chồng cần bồi bổ ra sao để cho tinh trùng tốt, khoẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 259 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

úi các mẹ có nhiều kinh nghiệm nhỉ, mình cũng phải lưu lại vì chồng mình lúc nào mà đi làm căng thăng mệt mỏi là cũng bị vụ này. Nhưng phải công nhận hải sản là phương thuốc rất hữu hiệu nhất là ăn sò huyết hoặc hàu.

• 29 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbop12 Xem bài viết
    E đọc topic này thấy hy vọng thế. Hình như Ox e cũng TT yếu. 2 vc e cũng cưới được hơn năm rồi nhưng cũng chưa có e bé, e cũng đang mong lắm. E KN cũng k được đều, Ox e chẳng biết có yếu ko nhưng chúng e xxx rất thưa, vc mới cưới mà tuần 1 lần, có khi nửa tháng 1 lần. E mong e bé nên cũng nhắc nhở Ox nhưng tình hình cũng ko được cải thiện, bảo đi khám thì vẫn lừng khừng chưa đi được. Mà e để ý mối lần xxx rất ít TT, có khi Ox e còn ko lên được. Như thế có phải yếu ko các mẹ? E muốn đi khám để biết chính xác nhưng chưa đi được, hay là e cứ tẩm bổ cho Ox theo cách của các mẹ. Các mẹ cho e lời khuyên với....E cũng đang sốt ruột lắm...hix...hix...
    Mình cưới gần 1,5 năm rồi, bị lưu 1 lần cho đến bây giờ, cũng có một chút kinh nghiệm để chia sẻ cùng bạn. Bạn nói kinh nguyệt không được đều, mình nghĩ bạn nên đi siêu âm buồng trứng, vì đó có thể là dấu hiệu của hội chứng buồng trứng đa nang. Trước đây mình siêu âm, bác sĩ cũng không nói gì đến vấn đề đó, vì thật ra đó chỉ là hội chứng, không phải bệnh, nhưng sau này khi mình yêu cầu rõ ràng là xem hộ có phải bị buồng trứng đa nang không, họ mới xem kĩ và xác nhận là bị. Vì thế, mình nghĩ bạn nên hỏi rõ xem thế nào.
    Còn về việc bạn nói chồng bạn rất ít tinh trùng thì mình nghĩ là bạn hiểu chưa chính xác rồi, vì mắt thường chỉ có thể thấy được tinh dịch thôi, còn tinh trùng thì may ra kính hiển vi mới thấy nổi. Hơn nữa, bác sĩ phải làm tinh dịch đồ mới có thể biết được số lượng cũng như chất lượng của tinh trùng, nói nôm na là bao nhiêu em bơi nhanh, bao nhiêu em bơi chậm hay dị dạng...
    Mình nghĩ nếu bạn thật sự muốn có con thì nên kiểm tra bản thân trước, nếu ok thì có thể tính ngày rụng trứng để quan hệ cho tăng khả năng thụ thai. Bạn có thể nhờ sự hỗ trợ của que thử rụng trứng hoặc đo nhiệt độ cơ thể, quanh thời điểm dự định trứng rụng thì quan hệ cách nhau 2 ngày (vì tinh trùng có thể sống trong cơ thể từ 2-3 ngày mà). Bạn cũng nên bồi dưỡng thêm cho chồng mình, nhưng hãy khoan bắt chồng đi kiểm tra đã, vì đàn ông họ rất ghét chuyện này. Đừng tạo áp lực quá, vì tâm lý thoải mái cho cả hai là điều vô cùng quan trọng đó bạn ạ.
    Một chút sẻ chia, chúc bạn mọi điều tốt đẹp nhé.

• 175 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

QUOTE=phuot82;18504872]các mẹ chia sẻ em món kem trứng với ah[/QUOTE]
    Vc mình cũng cưới nhau 6 tháng mà mãi k thấy có thai, nên qua mình tìm hiểu thì món kem trứng thật sự có hiệu quả, nhưng pải nhớ bồi dưỡng cho chồng các loại hàu, sò huyết, thịt bò, dâu tây nữa nhé,
    Món kem trứng rất đơn giản, bạn chỉ cần mua một cái máy đánh trứng (tùy túi tiền mà mua loại máy), mua trứng gà ta, nhớ là phải trứng gà ta nhé, mỗi tối trước khi ngủ lấy 2 lòng đỏ trứng cho vào bát rồi cho máy vào đánh khoảng 3-> 5 pút, khi trứng bông lên bạn cho một ít sữa tươi vào trộn đều và uống thôi,
    và sẽ thật hiệu quả nếu mỗi ngày e mua khoảng nửa ký giá sống về ép nước cho chồng uống, nếu thấy khó uống thì cho thêm tí đường vào đánh và để lạnh cho dễ uống, đặc biệt trong thời gian rụng trứng bạn quan hệ xung quanh ngày đó cứ 2 ngày lần, và thời gian này đặc biệt bồi dưỡng, có thể tăng lên ngày 2 ly nước giá ép để giúp tinh trùng nhanh sinh sản, đồng thời ăn bồi bổ mấy thứ trên cho chất lượng tinh trùng đạt hiệu quả, hihi mình chỉ áp dụng chưa đến 20 ngày mà vợ chồng mình đã có kết quả rồi đấy , chúc bạn may mắn nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 117 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình thì không phức tạp như mấy chị em, chuẩn bị cưới trước 4 tháng, mình cùng ông xã tương lai dùng mỗi người bộ thực phẩm bổ sung dinh dưỡng có hoạt tính sinh học cao, nam dùng bộ chuyên sâu nam, nữ dùng bộ chuyên sâu nữ, để tự cơ thể lấy những vi chất cần thiết từ thực phẩm ấy mà từ đó tự cân chỉnh và cân bằng nội tiết tố, khi các tế bào của nội tiết tố khỏe và đầy đủ chất rồi thì tự khắc cơ quan sinh sản sẽ làm đúng chức năng của nó thôi. Chuẩn bị có em bé nên mình cũng hiểu tầm quan trọng của việc trứng khỏe và tinh trùng khỏe là như thế nào. Có điều có nghiên cứu nên mình ko phải vất vả như các mẹ.
    Mobilephone: 091 585 6884

• 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon803 Xem bài viết
    Ox mình cũng tt yếu. Ban đầu A=2%. Thả đến 6 tháng chưa có nên mình lên ktra mới biết, rồi về mình cho uống thuốc bắc 2 tháng ktra lại thì A=8%, cũng chưa đạt chỉ tiêu. Rồi tháng sau trưa nào cũng 1 ly nước cam, tối nào cũng 1 ly giá sống, 1 tuần 2 lần ăn sò huyết, ngày nào cũng thịt bò xào. Dành tinh trùng 3-5 ngày mới quan hệ. Kết quả tháng đó mình 2v. Điều quan trọng nữa là phải có niềm tin bạn àh.
    Đọc được tin này mình mừng cho bạn, đúng là kỳ tích. Mình tìm hiểu thấy tinh trùng yếu mà A <5% thì bồi bổ không có kết quả.Những người thành công nhờ bồi bổ ăn uống là tinh trùng ở mức yếu vừa vừa, mình nghỉ bạn 2v nhờ thuốc bắc đấy.Bạn có thể chia sẽ cho mọi người biết bạn uống thuốc bắc ở đâu mà A=2% lên 8% được không?Bản thân mình cũng TT yếu A=2%, bồi bổ thường xuyên không mang lại kết quả gì hết.mình ở SG

• 55 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh-ninhbinh Xem bài viết
    đông trùng hạ thảo như bạn uống có đắt lắm ko?
    1 triệu/ hộp có khoảng 40 gói nước của Hàn Quốc. Đâu có đắt lắm nhỉ.

• 861 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cakeo Xem bài viết
    Cam on me hoa1802 vừa rồi mình đi BS thi BS cho uog Vitamin E và acid forlic nhug ko co vien sat,BS chỉ sieu âm đầu dò xem mình có vấn đề gì thôi, rồi cho 2 loại thuốc đó. vì thỉnh thoảng mình bị tê tay và ngồi xuống đứng dậy thấy choáng váng không biết thế nào? có bầu mà có vấn đề vế máu chắc là nguy hiểm lắm hở các mẹ?
    Bị tê chân tay là do thiếu canxi, còn đứng lên ngồi xuống choáng váng là do thiếu sắt đó, mình đang 21 tuần, ko bị tên chân tay mà có bị choáng váng, nhất là lúc đứng dậy, nên đang uống viên sắt FERROVIT, 1 viên/ngày vào buổi sáng, thấy hết chóng mặt rồi. Tốt nhất thì khi đi khám thai bạn nên trình bày những triệu chứng này với BS để được kê đơn.

• 95 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ui, nhà này hữu ích quá, đến hôm nay em mới lặn hụp được đến nơi này.
    Chắc phải về tẩm bổ cho xã mấy món ăn mà các mẹ đã mách nước thôi. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Mong mọi người đều sớm đạt được 2v nhé! Em cũng đang mong mỏi đây, hihih.

• 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

ơ nhưng mà các chị ơi. Nếu chồng em chưa đi xn TT, không biết có yếu hay không???? Nhưng vẫn cho chồng ăn những thứ tẩm bổ như các chị mách ấy. cũng tốt đúng ko ah

• 180 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

không biết các chị em có biết loại Menevit không ạ? nó giống như elevit cho phụ nữ trước khi có thai nhưng menevit dành cho nam giới các chị ạ. Em thấy người ta đề là thuốc được dùng cho tốt cho tinh trùng của người chồng. Em cũng mua để chồng em thử uống thế nào. nhưng ở Úc thì phổ biến lắm ạ.

các chị thử vào link này đọc xem ntn nhé.

http://www.menevit.com.au/mens-healt...ning-pregnancy