• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Người chồng cần bồi bổ ra sao để cho tinh trùng tốt, khoẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 259 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trong khi chuẩn bị mang thai thì người chồng cần ăn uống những thức ăn đặc biệt nào để tạo tinh trùng tốt khoẻ?
    các mẹ đã thành công, xin chia sẽ kinh nghiệm trước đó ã đã bồi bổ thế nào ạ?
    XIn chân thàh cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65,800 Bài viết

• 318,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cakeo Xem bài viết
    Trong khi chuẩn bị mang thai thì người chồng cần ăn uống những thức ăn đặc biệt nào để tạo tinh trùng tốt khoẻ?
    XIn chân thàh cảm ơn.
    Giá sống, cật heo, sò huyết, trứng gà, hột vịt lộn, thịt bò.....:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ UyênMy, thế ngày trước chị cho ah ấy ăn những thức ăn đấy, còn chị thì bồi bổ ra sao ạ?
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

XIn chân thàh cảm ơn.
    Mình cũng biết thêm một số, có thể chia sẻ với bạn nè: con hàu (giàu kẽm nhất), các loại trái cây (đặc biệt là cam vì có nhiều vitamin C giúp tinh trùng khỏe, di động nhanh). Ngoài ra, ông xã không được ăn rau răm đâu vì rau răm làm giảm số lượng tinh trùng.

Về phần mình, mình có thể uống viên sắt + axit folic.

• 65,800 Bài viết

• 318,785 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ UyênMy, thế ngày trước chị cho ah ấy ăn những thức ăn đấy, còn chị thì bồi bổ ra sao ạ?
    Chị thì thích gì ăn nấy thôi em à:LoveStruc: :LoveStruc: Tốt nhất trước khi dự định có thai thì uống Acid Folic trong 3 tháng em nhé:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Uyênmy ơi, em nhe nói chị có kinh nghiệm lắm, chị giúp em với, em muốn uống viên sắt mình có thể tự mua haycó cần chỉ định BS không hả chị? cảm ơn chị nhiều!
    Cá kèo

• 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị Uyênmy ơi, em nhe nói chị có kinh nghiệm lắm, chị giúp em với, em muốn uống viên sắt mình có thể tự mua haycó cần chỉ định BS không hả chị? cảm ơn chị nhiều!
    Cakeo ơi
    Tháng 9/2007 mình cũng uống Ferovit (viên sắt), Enat400 suốt 1 tháng, khi đi siêu âm trứng ở bác sĩ Vân -Vinh ở NKKN thì mình có hỏi bs là uống viên sắt như thế có sao ko? Bs la mình quá trời, bs nói uống phải có chỉ định của bs, bs nói nếu cơ thể đã có đủ rồi mà nạp thêm vào thì sau này khi sinh em bé thì em bé đen lắm và mặt của người mẹ có thể bị nám nặng lắm. Mình nghe xong thì mình đã ngưng thuốc hơn 1 tháng rồi.
    Bây giờ mình đang uống Ferovit và Enat400 lại nhưng với liều lượng: Ferovit: 1viên/tuần, Enat400: 3viên/ tuần. (Mình tự uống thôi chứ chưa có hỏi ý kiến bs)
    Mình nghĩ bạn nên xin ý kiến của bs xem thế nào nha, có gì thì cho mình biết với nha.
    Mình cũng đã mong em bé 9 tháng rồi mà không được vì tt của ox yếu, mình đang khuyên ox đi khám ở bv Bình Dân xem thế nào rồi uống thuốc trong thời gian ox đi công tác nước ngoài. Mình mong rằng sau thoi gian đi ctác về thì mình sẽ có tin vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65,800 Bài viết

• 318,785 Được cảm ơn

Hoa1802 đã trả lời cho em gái khá chi tiết rồi đó:LoveStruc: :LoveStruc: Em nên tham khảo ý kiến bs trước em nhé. Vì nếu cơ thể em đã đầy đủ sức khỏe rồi thì ko nên nạp thêm các loại thuốc bổ khác em à:LoveStruc:

Chúc em vui:LoveStruc: :LoveStruc:
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ông xã em làm việc trên máy vi tính rất nhiều, kỹ sư CNTT mà, có bị ảnh hưởng ko các chị? em đã trông con lâu rùi, sau lần thai lưu đã 6 tháng rồi. Nếu đi khám thì khám ở đâu? Cám ơn các chị nhiều.
    • 65,800 Bài viết

• 318,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongbiet Xem bài viết
    Ông xã em làm việc trên máy vi tính rất nhiều, kỹ sư CNTT mà, có bị ảnh hưởng ko các chị? em đã trông con lâu rùi, sau lần thai lưu đã 6 tháng rồi. Nếu đi khám thì khám ở đâu? Cám ơn các chị nhiều.
    Ngồi hoài cũng ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng. Nếu muốn xét nghiệm em có thể tới bv phụ sản (ở SG thì PSQT, Từ Dũ, Hùng Vương...) Hà nội thì Viện C... xin xét nghiệm tinh dịch đồ để xem kết quả có khả quan ko em nhé:LoveStruc:
    • 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on me hoa1802 vừa rồi mình đi BS thi BS cho uog Vitamin E và acid forlic nhug ko co vien sat,BS chỉ sieu âm đầu dò xem mình có vấn đề gì thôi, rồi cho 2 loại thuốc đó. vì thỉnh thoảng mình bị tê tay và ngồi xuống đứng dậy thấy choáng váng không biết thế nào? có bầu mà có vấn đề vế máu chắc là nguy hiểm lắm hở các mẹ?
    Cá kèo

• 2,623 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Cho em hỏi thêm là ông xã uống loại thực phẩm chức năng (ko phải thuốc kích thích) nào thì an toàn và tăng khả năng chiến đấu?Có ai có cao kiến gì hay không ạ?
    • 198 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vừa rồi 2 vc mình đi kiểm tra tại phòng khám bác sĩ Ngọc Lan, kết quả ox mình theo lời bsĩ là tt nói chung là bình thường nhưng di động hơi yếu, rồi dặn cách 1 tuần đến kiểm tra lại, nhưng ox mình không đi....

Các bạn có ai biết gì về tình trạng này không, tt di động yếu thì chữa thế nào, có ai biết giúp mình với.

Cảm ơn mọi người rất nhiều!
    • 65,800 Bài viết

• 318,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tue Man Xem bài viết
    Vừa rồi 2 vc mình đi kiểm tra tại phòng khám bác sĩ Ngọc Lan, kết quả ox mình theo lời bsĩ là tt nói chung là bình thường nhưng di động hơi yếu, rồi dặn cách 1 tuần đến kiểm tra lại, nhưng ox mình không đi....

Các bạn có ai biết gì về tình trạng này không, tt di động yếu thì chữa thế nào, có ai biết giúp mình với.

Cảm ơn mọi người rất nhiều!
    Di động yếu nhưng bạn cần phải có con số cụ thể thì mới có thể giúp được Tuệ Mẫn à... yếu bao nhiêu % ??? Nhanh bao nhiêu?? Mật độ tt bao nhiêu????

Tuệ Mẫn có thể tham khảo các loại thức ăn trên... có thể giúp cho sự phát triển của tinh trùng đấy:LoveStruc: :LoveStruc:
    • 289 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Đợt trước anh zai nhà mình đi ktra thì thấy độ nhanh của tt cũng chưa đạt yêu cầu, bác sĩ cho uống ferrovit và vitamin E, nhưng thức ăn thì mẹ chồng tớ cứ 3 lần/tuần cho ăn thịt chó (thấy nói nhiều đạm, bổ) và giá đỗ, nhà tớ cũng chịu khó ăn nhiều hải sản nữa, bgiờ đã sx đc 1 tên rồi đây:Laughing:
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac chi oi.em trong em be lau lam roi ma ko duoc,hom nay chong em xet nghiem tinh trung thi em thay do tien toi cua tinh trung nanh la 15% con cham la 20%,ko di dong la 50%,nhu vay thi co kha nang co con ko?ma lam the nao de cho tinh trung di dong nhieu hon va nhanh hon ha cac chi?ai biet thi giup em voi.:Crying:
    • 374 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacuadat1 Xem bài viết
    cac chi oi.em trong em be lau lam roi ma ko duoc,hom nay chong em xet nghiem tinh trung thi em thay do tien toi cua tinh trung nanh la 15% con cham la 20%,ko di dong la 50%,nhu vay thi co kha nang co con ko?ma lam the nao de cho tinh trung di dong nhieu hon va nhanh hon ha cac chi?ai biet thi giup em voi.:Crying:
    Trời ... 15% là chưa đến nỗi yếu đâu hoacuadat1 ơi. Đừng lo hoacuadat1 nhé. Xã tớ có 4% thôi mà đã từng 2v đó. Thôi, an tâm bồi bổ cho xã.

Nên: Uống sinh tố giá, ăn cật heo, hào, nước cam, thịt bò, sò huyết, hột vịt lộn, ... Tập thể dục.
    Không nên: hút thuốc, uống rượu, thức khuya, tắm nước quá nóng, mặc đồ chật, ...

Đừng khóc la mà hại sức khỏe nhé. Chúc hoacuadat1 thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi goody; 12/05/2008 vào lúc 05:21 PM.
    • 998 Bài viết

• 1,543 Được cảm ơn

Mình nghĩ tỉ lệ 15% là ổn rồi, bạn có thể yên tâm. Mỗi lần ox bạn có thể cho ra cả chục triệu con TT, 15% trong số đó thì thừa sức chiến đấu với 1 quả egg của bạn ý chứ.
    Để nhanh chóng hơn thì ngoài việc chồng bạn thực hiện các bước ăn uống kiêng khem như mẹ Goody nói thì còn có thể uống thêm thuốc hỗ trợ. Bác sĩ có thể kê cho bạn các loại thuốc tăng chất lượng và số lượng tinh trùng như Provỉonium (ngày 1v) chẳng hạn. Bạn thử mang xét nghiệm đến bác sĩ họ đọc và tư vấn kỹ hơn. Chúc sớm có tin vui nhé.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Tiến tới nhanh 15% là tốt rồi mẹ nó ơi, trong 4rum có mẹ lenguyen01 ox tinh binh tiến tới nhanh có 6% mà vẫn 2v tự nhiên như thường, giờ mẹ ấy có thai cũng phải được 6-7 tháng rồi :Sigh: :Sigh: :Sigh: :Sigh: :Thinking: :Thinking: :Thinking: , chưa kể ox nhà mẹ ấy tinh trùng có hình dạng bất thường tỉ lệ rất cao nữa. Yên tâm làm theo lời các mẹ đi nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 178 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Tiến tới nhanh 15% là tốt rồi mẹ nó ơi, trong 4rum có mẹ lenguyen01 ox tinh binh tiến tới nhanh có 6% mà vẫn 2v tự nhiên như thường, giờ mẹ ấy có thai cũng phải được 6-7 tháng rồi :Sigh: :Sigh: :Sigh: :Sigh: :Thinking: :Thinking: :Thinking: , chưa kể ox nhà mẹ ấy tinh trùng có hình dạng bất thường tỉ lệ rất cao nữa. Yên tâm làm theo lời các mẹ đi nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Mẹ 81vantreranh nè, trong trường hợp yếu và ít nhất như ox em thì kiêng kị nhất thức ăn gì, đồ tẩm bổ thì em biết rồi, đôi khi ăn mà kg bít mình đang ăn thứ kị nhất thì đúng là ... bỏ cả công :Worried: Nhà em đang dùng thuốc đông y bồi bổ TT nên tgian này ngoài giá sống, các loại đậu em sẽ để í kg cho dùng nữa, còn lại các loại rau thì hạn chế rau gì í nhỉ?