• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Người chồng cần bồi bổ ra sao để cho tinh trùng tốt, khoẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 259 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trong khi chuẩn bị mang thai thì người chồng cần ăn uống những thức ăn đặc biệt nào để tạo tinh trùng tốt khoẻ?
    các mẹ đã thành công, xin chia sẽ kinh nghiệm trước đó ã đã bồi bổ thế nào ạ?
    XIn chân thàh cảm ơn.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cakeo Xem bài viết
    Trong khi chuẩn bị mang thai thì người chồng cần ăn uống những thức ăn đặc biệt nào để tạo tinh trùng tốt khoẻ?
    XIn chân thàh cảm ơn.
    Giá sống, cật heo, sò huyết, trứng gà, hột vịt lộn, thịt bò.....:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ UyênMy, thế ngày trước chị cho ah ấy ăn những thức ăn đấy, còn chị thì bồi bổ ra sao ạ?

• 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

XIn chân thàh cảm ơn.
    Mình cũng biết thêm một số, có thể chia sẻ với bạn nè: con hàu (giàu kẽm nhất), các loại trái cây (đặc biệt là cam vì có nhiều vitamin C giúp tinh trùng khỏe, di động nhanh). Ngoài ra, ông xã không được ăn rau răm đâu vì rau răm làm giảm số lượng tinh trùng.

Về phần mình, mình có thể uống viên sắt + axit folic.

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ UyênMy, thế ngày trước chị cho ah ấy ăn những thức ăn đấy, còn chị thì bồi bổ ra sao ạ?
    Chị thì thích gì ăn nấy thôi em à:LoveStruc: :LoveStruc: Tốt nhất trước khi dự định có thai thì uống Acid Folic trong 3 tháng em nhé:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Uyênmy ơi, em nhe nói chị có kinh nghiệm lắm, chị giúp em với, em muốn uống viên sắt mình có thể tự mua haycó cần chỉ định BS không hả chị? cảm ơn chị nhiều!
    Cá kèo

• 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị Uyênmy ơi, em nhe nói chị có kinh nghiệm lắm, chị giúp em với, em muốn uống viên sắt mình có thể tự mua haycó cần chỉ định BS không hả chị? cảm ơn chị nhiều!
    Cakeo ơi
    Tháng 9/2007 mình cũng uống Ferovit (viên sắt), Enat400 suốt 1 tháng, khi đi siêu âm trứng ở bác sĩ Vân -Vinh ở NKKN thì mình có hỏi bs là uống viên sắt như thế có sao ko? Bs la mình quá trời, bs nói uống phải có chỉ định của bs, bs nói nếu cơ thể đã có đủ rồi mà nạp thêm vào thì sau này khi sinh em bé thì em bé đen lắm và mặt của người mẹ có thể bị nám nặng lắm. Mình nghe xong thì mình đã ngưng thuốc hơn 1 tháng rồi.
    Bây giờ mình đang uống Ferovit và Enat400 lại nhưng với liều lượng: Ferovit: 1viên/tuần, Enat400: 3viên/ tuần. (Mình tự uống thôi chứ chưa có hỏi ý kiến bs)
    Mình nghĩ bạn nên xin ý kiến của bs xem thế nào nha, có gì thì cho mình biết với nha.
    Mình cũng đã mong em bé 9 tháng rồi mà không được vì tt của ox yếu, mình đang khuyên ox đi khám ở bv Bình Dân xem thế nào rồi uống thuốc trong thời gian ox đi công tác nước ngoài. Mình mong rằng sau thoi gian đi ctác về thì mình sẽ có tin vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Hoa1802 đã trả lời cho em gái khá chi tiết rồi đó:LoveStruc: :LoveStruc: Em nên tham khảo ý kiến bs trước em nhé. Vì nếu cơ thể em đã đầy đủ sức khỏe rồi thì ko nên nạp thêm các loại thuốc bổ khác em à:LoveStruc:

Chúc em vui:LoveStruc: :LoveStruc:

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ông xã em làm việc trên máy vi tính rất nhiều, kỹ sư CNTT mà, có bị ảnh hưởng ko các chị? em đã trông con lâu rùi, sau lần thai lưu đã 6 tháng rồi. Nếu đi khám thì khám ở đâu? Cám ơn các chị nhiều.

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongbiet Xem bài viết
    Ông xã em làm việc trên máy vi tính rất nhiều, kỹ sư CNTT mà, có bị ảnh hưởng ko các chị? em đã trông con lâu rùi, sau lần thai lưu đã 6 tháng rồi. Nếu đi khám thì khám ở đâu? Cám ơn các chị nhiều.
    Ngồi hoài cũng ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng. Nếu muốn xét nghiệm em có thể tới bv phụ sản (ở SG thì PSQT, Từ Dũ, Hùng Vương...) Hà nội thì Viện C... xin xét nghiệm tinh dịch đồ để xem kết quả có khả quan ko em nhé:LoveStruc: